เจ้าของ: bunnymania
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] บุกทำดั้งกับหมอบุญถิ่น เสียความรู้สึกมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือเราเป็นคนที่ยึดว่า ยอมจ่ายแพงหน่อย เพื่อได้สิ่งที่ดีกว่า อย่างน้อยก็เสี่ยงน้อยกว่าอ่ะค่ะ

ในความคิดเรา แบบถูกก็ดีค่ะ แต่มันเหมือนแบบถ้าออกมาไม่ดี คราวนี้จะไปแก้หรือไปอะไร ก็ไม่กล้าและอ่ะ

แต่ถ้าแพงหน่อย ชื่อเสียงดี ก็จะลดความเสี่ยงไม่สวยได้อ่ะค่ะ

เพราะถ้าหากถูก, ทำมาไม่สวย จิตตก แถมถ้าต้องแก้แล้วแก้อีก สู้ทำแพงแล้วดีไปเลยดีกว่าอ่ะตัวเอง
แล้วถ้าทำแบบราคาแพงหน่อย หมอใจดีๆ นะคะ ทำมาแล้ว อยากให้เป๊ะกว่านี้ ก็เก็บรายละเอียดให้ฟรีแบบเต็มใจด้วยอ่ะ
ไปทำมาสามวันและ  เจอเหมือนกันแต่ไม่กล้าพูดมาก  จบ  ทำ  ก้อดูโอเคแหละ  แต่เซงนิดๆ
อยู่ที่ความพอใจของคนเรา............ไม่ดีก็ไปทำใหม่..................ชิลๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้คะ
เราเชียร์คุณหมอคมกริช ท่านดูใจดี และรับฟังลูกค้าด้วยความตั้งใจ มีมารยาทและสุภาพค่ะ ประทับใจ
อย่างงี้ก็แย่เลย

เราทำที่รักษ์ราม หมอพูดแย่พอๆกัน ไม่รู้ว่าเปงเฉพาะเราคนเดียวป่าว
เจอแบบนี้เกือบทุกคนแหละค่ะ เราก็เจอ ถ้าคนทำใจได้รับได้ทุกสถานการณ์และทุกอารมณ์ของคนในคลีนิค ก็ไปได้ไม่ว่ากัน
แก้เลยคะ

หาหมอใหม่ดีก่า
กระทู้นี้คนไม่ปลื้มหมอเยอะเชียวอิอิ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ไม่ทำกับคุณหมอคนนี้ละ ไปหาที่อื่นดีก่า
เคยดูคลิปซิลิโคนของหมอบุญถิ่น เห็นว่า ซิลิโคนของหมอบุญถิ่นเกรดเอ ไม่ใช่หรือคะ ???? มาจากเมกาด้วย
ที่สำคัญ นิ่มด้วย

แต่เห็นว่าเพื่อนๆพี่ๆในเวปไซต์ดั้งโด่งที่เคยไปทำกับหมอบุญถิ่น โดยรวมที่เห็นแล้วสวยกันทุกคนนะคะ ในราคาถูก แค่5000 เอง(เหนเค้าบอกว่า ถูกและดี คอนเฟิร์ม)

เราก้อเปนอีกคนนะคะ ที่กำลังจะตัดสินใจทำจมูก ก้อขอบคุนนะคะสำหรับประสบการณ์ของเจ้าของกระทู้ที่นำมาเล่าให้ฟัง

ตอนนี้เลือกไว้3หมอ หมอบุญถิ่น หมอนพรัตน์ และที่สวยงามคลินิค ค่ะ

ยังงัยก้อช่วยมาแชร์ประสบการณ์กันนะคะ
มาร่วมแชร์ประสบการณ์ด้วยคนนะคะ
อ่านจากเพื่อน ๆ ว่ามาแล้ว รู้สึกว่าเราโชคดีมาก ๆ มาก ๆ เลยย ~
เพื่อนเราที่ไปทำมา บอกว่า ทั้งหมอและพนักงาน
จะแลยุ่ง ๆ อารมณ์ไม่ค่อยว่าง พูดจาห้วน
เราเลยเตรียมใจไปเลยว่า ต้องเจอดุใส่แน่นอนเลยค่ะ
แต่ก็เลือกร้านนี้แล้ว เพราะเรามีงบจำกัด
วันแรกที่นัดไปดูจมูกและนัดคิว พอไปถึงเราเลยยิ้มหวาน(ให้พี่ ๆ ที่หน้าเคาน์เตอร์เลย)
อารมณ์ ยิ้มสยามเข้าข่ม ค่อนข้างได้ผล
เพราะเค้าก็ยิ้มตอบมา และก็พูดกับเราดี
ถึงขั้นมี หางเสียง และเงยหน้าตอบทุกคำถาม เรานี่ งงเลย
อ่านของเพื่อน ๆ ส่วนใหญ่หมอ ผญ จะเช็คจมูกด้านล่างเคาน์เตอร์กันหมดเลย
แต่ของเราเรียกขึ้นไปที่ชั้น 3 ง่ะค่ะ ... แกก็ใช้อะไรมามาร์ค ๆ ขีด ๆ และก็บอกว่า
ฐานจมูกเตี้ย เหมาะจะทำ แต่ปลายเบี้ยวเล็กน้อยนะ
ก็พูดธรรมดา แต่จะดูรีบ ๆ ยุ่ง ๆ ตรวจเสร็จแล้วก็เดินออกไปเลย .. เราแบบ เสร็จแล้วหรอ ?? 55
พอวันไปทำตอนขึ้นไปเจอหมอบุญ เราก็ยังใช้มุขเดิม คือยิ้มและก็ไหว้
ตอนั้นทำใจดีสู้เสือสุดฤทธิ์
(ในใจอ่ะกลัวโค่ด แกดูหน้านิ่ง ๆ ง่ะค่ะ)
แต่หมอแกพูดธรรมดา ไม่ได้ถึงกับเพราะแต่ก็ไม่ห้วน
เราพูดแทรกหมอด้วยค่ะ แอบเสียมารยาท ในใจตอนนั้นคิด โดนด่าแน่ ๆ
แต่แกก็หยุดฟังนะเรานะคะ .. ตอนนั้นกลัวแกจะนอยด์ใส่สุด ๆ แต่ก็ไม่มีอะไร
ตอนอยู่ในห้อง ทำไปเรื่อย ๆ แกบอก ไม่ต้องกลัวนะครับ ด้วยนะ
เราแบบ งง 555 แต่พอใกล่จะเสร็จ น้ำตาเรามันไหลออกมาเรื่อย ๆ (ไหลเอง ตามอัตโนมัติของร่างกาย)
แกดุ อย่าร้องนะครับ มันจะเปื้อนแผลคุณนะครับ .. ก็โดนไปเล็ก ๆ เหมือนกันค่ะ
แต่โดยรวม อาจเพราะวันนั้น เราเป็นคิวที่ 2 เอง .. ยังเพิ่งเปิดคลีนิค ยังเช้าอยู่
อารมณ์คุณหมอแกเลยยังปลอดโปร่ง
แต่อ่านดูจากเพื่อน ๆ แล้ว
เราคิดว่า เราโชคดีมากกกกกกกกเลยค่ะ
ขอบคุณสวรรค์เลย

มาบอกเล่าประสบการณ์นะคะ
และเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ด้วยอีกแรงค่ะ  สู้ ๆ น้าา  
คนรู้จักเราก้ไปทำมากะหมอบุญถิ่น ผ่านไปหลายเดือนก้ยังรู้สึกเสียวๆจมูกอยู่เลย

ถูกแระดีมีที่ไหน อิอิ
หมอภูค่ะ 5900 - 7900 ว่าเดือนหน้าจะทำจมูก
เพื่งตัดไหมตามามะกี้จ้า
{:16_1090:}

แวะมาเติมกำลังใจ ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่นำมาแชร์คะ

สู้ ๆ นะ คะ ขอให้เจอคุณหมอที่ตรงใจ จขกท คร่า
เราไปทำกับหมด ศิริพรชัย ค่ะ หมอใจดีมาก มือก้อเบา  ยิ้มตลอดเลย

ผลงานออกมาถือว่าพอใจค่ะ ^^
ตอนแรกก็กะว่าอยากไปอยู่หรอก

แต่หมอดุ เราก็เลยไม่กล้า

กัวออกมาแหลมเปี้ยว ไม่เข้ากะหน้า เรยหาตัวเลือกอื่นน

กัวเราไม่กล้าบอกความต้องการที่แท้จริง เด่วหมอด่าเอา 5 5
ถ้ารู้สึกไม่ดี ก็อย่าไปทำเลย จะทำให้เป็นกังวลด้วยนะ ว่าจะออกมาดีป่าว
แต่ถ้าหมั่นใจว่าหมอทำดีก็ต้องยอมเพื่อความสวย สู้สู้นะ
โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

จากประสบการณ์ตรงครับ
หมอท่านนี้พูดกึ่งตะโกนใส่ผมเหมือนผมเป็นคนหูตึง
"ฐานจมูกเดิมคุณมันเบี้ยว ทำยังไงก็เบี้ยว
เพราะการเสริม มันก็แค่เอาซิลิโคนมาวางไว้บนฐานเดิม ยิ่งเสริมยิ่งเน้นให้จมูกคุณดูเบี้ยว
ยังไงก็ทำให้มันตรงไม่ได้ ทำให้ตายก็ทำไม่ได้ "
โอเคครับ ไม่ได้ก็ไม่ทำ . . จบ  เดินออกมากลับบ้าน

ผมว่า คนไข้มาทำเยอะ ไม่ใช่ข้ออ้างที่จะทำให้หมอพูดจาไม่ดีหรือหงุดหงิดใส่คนไข้ครับ
นี่ไม่ใช่งานการกุศล คนไข้เสียตังค์ครับ ถึงแม่จะถูกกว่าที่อื่น แต่มันก็คือเงิน . . และคือราคาที่หมอเป็นคนกำหนดขึ้นมาเอง
อย่างหมอท่านอื่นๆ เช่น หมอคม หมอเฉลิม หมอนพรัตน์ หมอศิริพรชัย ฯลฯ คนไข้ก็ไม่ใช่น้อยๆนะครับ ทำไมท่านควบคุมอารมณ์ได้

ส่วนเรื่องราคาซิลิโคน  ผมว่า การศัลยกรรมก็เหมือนงานศิลปะครับ
วาดภาพใช้พู่กันและสีในราคาเท่ากัน แต่ทำไม ราคาของภาพแต่ละภาพไม่เท่ากัน
และคนที่ซื้อภาพก็เต็มใจจ่ายให้ภาพที่ตัวเองชอบ ในราคาที่สู้ไหว

สุดท้าย ใครจะเลือกทำกับหมอคนใหนจะถูกหรือแพงก็สุดแล้วแต่เลยครับ
เพราะเราเท่านั้นที่ให้คำตอบกับตัวเองได้ว่าเราเหมาะกับอะไร และอะไรเหมาะกับเรา
แต่อยากฝากไว้ว่า ควรเข้าไปปรึกษาหมอหลายๆท่านครับ ใจเย็นๆ แล้วในที่สุดเราจะตอบตัวเองได้ว่าจะเลือกที่ไหนดี

ส่วนผมหมอวรวิทย์เสกให้เรียบร้อยแล้วครับ ขณะนี้พอใจเป็นอย่างยิ่ง
ผมคุยกับหมอแล้วผมก็ตอบตัวเองได้ว่า ที่นี่แหละคือที่ของผม
หมอพูดตรงและกวนไม่แพ้ใคร แต่ทำไมผมฟังแล้วไม่ได้รู้สึกแย่เลย . . .

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หมอทำไมพูดไม่ดีเลยอ่ะ น่าจะปรับปรุ่งเรื่องบริการ...
มาให้กำลังใจนะ...
อ้าวแย่แล้ว
เรานัดหมอวันที่ 6 นี้แล้ว
จะไปดีไหมเนี๊ย
อืม.. พูดจาไม่ดีเลย
ใครที่ยังไม่ได้ทำเราขอแนะนำปัทมาคลีนิคอะคะเราทำมาสวยพอใจคุนหมอก้อสวยค่ะอีกอย่างนะเราไม่ต้องบอกคุนหมอเลยว่าจะเอายังไงคุนหมอดูโคงหน้าแล้วก้อบอกเราว่าหมอจะทำแบบนี้ถ้าโอเคก้อจบ และอีกอย่างราคาไม่แพงบริการดีมากแล้วคุนหมอเก่งอะเราไม่เจ็บเลยนะรุสึกแค่หมือนมดกัดอะและก้อไม่เขียวเลยด้วยค่า ราคา 7000-8000 ค่ะขึ้นอยู่ที่ซิลิโคนอะค่ะ
ถ้าเป็นเรานะเราก้อโมโหนะ เค้าคงคิดว่าคนทำกับเค้าเยอะ  หลายคนก้อมาทำ  แต่เค้าลืมคิดไปอย่าง ถ้าเค้าทำดี ปากกต่อปากสิ่งดีๆๆของเค้าก้อจะกระจายออกไป  แต่ถ้าในทางกลับกัน  ก้ออย่างว่าแหละ มาแพร่ใหห้ คนอื่นประกอบกานตัดสินใจก้อดีเหมือน กาน  เราพูดแบบกลางนะๆๆนะ ขอโทษศิษย์  หมอบุญถิ่นด้วยคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้