เจ้าของ: bunnymania
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] บุกทำดั้งกับหมอบุญถิ่น เสียความรู้สึกมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
นึกว่าเจอแต่เราซะอีก พาเพื่อนไปทำ คุย 2 นาทีเองมั้ง เอาปากกามาขีด ๆ แล้วถามว่าทำไหม

ถ้าทำจะเบี้ยวนะ เล่นซะงงเลย  ก็เลยตอบไปว่า ถ้าทำแล้วเบี้ยวก็ไม่ทำคะ

จมูกไม่มีดั้งพอมาทำได้ดั้งแต่เบี้ยวซะงั้น ไม่บอกด้วยนะจะเบี้ยวมากไหม ขนาดไหน

เลยย้ายที่ซะเลย แพงกว่านิดนึงแต่สวยคุ้มกว่าเยอะคะ
คนรู้จักเราก้ไปทำมากะหมอบุญถิ่น ผ่านไปหลายเดือนก้ย ...
ต้นฉบับโพสต์โดย mollymoon เมื่อ 2010-6-29 09:20

อย่าว่าแต่หลายเดือนเลยทำมาจะสามปีแล้วเวลาจับปลายจมูกเสียวมากๆหรือจะถึงเวลาแก่การแก้แล้วก็ไม่รู้อิอิ
หมอ พูดกวนๆบ้างไรบ้าง พอรับได้
แต่สีหน้า มองแบบดูถูกแระรำคาญ คนไข้ แบบนี้รับไม่ได้ค่ะ
อ่านแล้วเสียความรู้สึกอย่างบอกไม่ถูกเลยครับ
ถ้ามั่นใจในฝีมือของคุณหมอแล้ว ผมว่าอย่างอื่นไม่ใช่ปัญหาครับ

เรื่องมารยาทถ้ามองข้ามได้ก็มองข้ามไป เราเปลี่ยนตัวเองได้ แต่เราเปลีี่ยนเขาไม่ได้

แต่ถ้ายังไ่ม่ถูกใจฝีมือคุณหมอ หรือกลัวไม่ได้รับคำแนะนำอื่นๆ ผมแนะนำว่า ไปหาคุณหมอท่านอื่นดีกว่าครับ จะได้สบายใจทั้งสองฝ่ายด้วยนะ

แสดงความคิดเห็น

ชอบๆ เปลี่ยนเขาไม่ได้ พูดอีกมันก็ถูกอีก  โพสต์ 2011-1-12 22:07
ช่วงนี้หมอบุญถิ่นงานเข้าแฮะ
เหอๆๆ กะลังรวบรวมข้อมูลเพื่อตัดสินใจอยู่พอดีเชียว   คิดหนักนะนี่
สู้ๆคราฟ แหะๆงั้นก็ทำหมออื่นดีดีมีอีกเยอะ
ทำกับหมอบุญถิ่นเหมือนกัน เราทำตอน5โมงเย็นแล้ว แต่หมอก็พูดดีนะแนะนำเราทุกอย่าง เราอยากได้จมูดโด่งๆแต่หมอก็บอกว่าผิวหนังบางเสี่ยงต่อการทะลุและอีกอย่างฐานจมูกเราเบี้ยวไป2มิลถ้ายิ่งโด่งจะยิ่งเห็นว่าเบี้ยว เราถือว่าดีนะให้คำแนะนำพอทำออกมาก็ดูดี แล้วเป็นธรรมชาติมากๆแต่เสียดายไม่ได้ตัดปีกจมูก
น่า้เห็นใจจังเลยค้ะ ตอนแรกมีรุ่นะี่บอกว่า หมอบุญถิ่นเนี่ยดีสุดละ
แต่เมคิดว่า ในเมื่อเราจะทำ ขอที่มันดีเลยดีกว่า

ถึงแม้ว่าจะเก็บเงินนานหน่อย รอคิวนานอีกนิด
แต่ก้อยังดีกว่า เร่งทำ ราคาถูก แล้วออกมาแย่นะข้ะ

*-*
ตอนนี้จะทำที่นี้
ไปที่อื่นดีกว่า 5900  อิอิ  มั่นใจกว่าเยอะ
ถ้าหมออัฟราคาเป็นหลักหมื่นขึ้น
หมอคงเหนื่อยน้อยลง
อารมณ์น่าจะดีขึ้น และคงไม่พูดจาแบบนี้อีก

เพราะราคา 5000 บาทแท้ๆ หมอจึงไม่ค่อยง้อลูกค้าเท่าไหร่

เพราะถึงอย่างไร ก็มีคนไปทำอยู่ดี

เฮ้ออออ เป็นเราเจอหมอพูดแบบนี้ เก็บเงินไปให้หมอคนอื่นดีกว่า
จบ
ไม่รู้สิ.....
เท่าที่อ่านมาลองsearchอ่านะ
ก็มีเคสแก้จมูกเยอะๆนะคะสำหรับหมอคนนี้
แล้วคนก็ไม่พอใจเยอะนะ
เอ๊ะๆๆไม่รู้สิ  ไม่รู้สิ
..แต่เราเคยไปโทรไปปรึกษาที่คลินิคเค้าก็พูดโอเคนะคะ...
ใช่ค่ะ หมอเป็นอะไรที่เราเกรงใจมากเวลาจะคุยด้วย ทั้งๆที่ลูกค้าหรือคนไข้จะเอาเงินไปให้ถึงที่นะเนี่ย เราก็เคยเจอ คือไปทำจมูกที่คลินิกหนึ่งที่เชียงใหม่ค่ะ ตอนพบหมอเวลาคุยความต้องการของเราหมอก็ทำท่าฟังนะ แต่ตาไม่มองหน้าเราเลย มัวแต่แต่งซิลิโคนอยู่ จัดโน้นจัดนี่ หันหลังให้ เหมือนฟังๆไปงั้นแหละ ทำให้เรารู้สึกแย่ค่ะ
เฮ้อออ_แล้วแต่ดวงจริงๆ
ประมาณว่าแล้วแต่อารมณ์หมอคะ
เราทำกะ หมอบุญมา พี่สาวก้อไปทำ  เพื่อนพี่สาวก้อไปทำ

วันที่ 20  ก.ค  53  นี่เองค่ะ
หมอบุญก้อพูดดีนะคะตอนเราเข้านั่งรอหมอบุญมาดูจมูก
หมอเข้ามาก้อยกมือหวัดดีเรา เราก้อหวัดดีตอบ ^^
หมอถามว่าอยากโด่งตงใหนเราก้อชี้บอกหมอ
เราบอกขอแบบโด่งๆ เพราะดั้งมะค่อยมี ^^"
หมอบุญก้อจะแนะนำว่า โด่งได้แค่นี้นะ เพราะมันจะดึงตาเข้ามามากเกินถ้าโด่งมาก
เราก้อ ok นอนรอหมอทำ ตอนหมอบุญกะลังทำ
หมอพูดดีมาก สำหรับเราตอนนั้นนะที่กำลังทำ
หมอบอกฉีดยา 4 เข็มน๊า กลืนน้ำลงคอน๊า
พูดดีอ่ะ พอซักพักหมอบอก จะเสร็จแล้วน๊า อีกนิ๊ดเดียว
เราว่าคงมีบ้างที่หมอเครียดอะนะ
เพราะเห็นไปทำเยอะมาก ๆๆ วัยรุ่นก้อเยะอ นักศึกษา ชาย หญิง ก้อเยอะ
มีนัดว่าที่ 4/9/53 น่ากลัวจังเลยอ่ะ
แปลกนะ ตามหลักลูกค้า (จะบอกว่าเป็นคนไข้ก็ยังไงอยู่เราไม่ได้ป่วย) ต้องสำคัญ เราก็กลัวเจอคุณหมอแบบนี้เหมือนกัน
กลัวออกมาไม่ดีเหมือนกัน แต่ราคาถูกกว่าที่อื่น ที่อื่นงบไม่พอ นัดหมอไว้แล้ววันที่ 2/9/53 T_T จมูกเราจะออกมาเป็นยังไงนะ แอบดูเว็บนี้มานานละ
งานเข้าละเรา............ทำมาแล้วอ่ะ

คุณหมอก็พูดกวนตามสไตล์ เช่นว่า

kj  : คุณหมอคะถ้าทำแบบนี้แล้วมันจะดูน่าเกลียดไหมคะ

คุณหมอ : นิ...ถ้าคุณบอกว่าชอบเสื้อลาย แล้วไปบอกแม่ค้าที่ตลาดว่า

เอาเสื้อลายตัวนึง  แม่ค้าจะรู้ไหมว่า  ลายแบบไหน  ลายขวางหรือลายอะไร

เพราะฉะนั้นหมอตอบไม่ได้  ขึ้นอยู่กับคุณ

kJ : แอบนึกในใจ(หืม............ถ้ารู้แล้วนู๋จะมาปรึกษาหมอทำไม) เราก็ยิ้มๆๆ

คุณหมอ  : จมูกคุณมันเอียงนะ แล้วก็เนื้อน้อย ทำโด่งมากไม่ได้

แล้วจะทำไหม  ถ้าไม่ได้ก้อไม่ว่าอะไร เสียเวลาคุยเรื่องซิลิโคน

kj  : (คุณหมอ....ยังแรกได้อีก) ทำค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

คุณหมอ : ก็แล้วแต่คุณว่าชอบแบบไหน แต่บอกไว้ก่อนนะ

จะให้ทำโด่งด้วย แล้วมีหยดน้ำด้วยเนี่ย....ทำไม่ได้หรอก เลือกเอา

Kj : คิดอยู่นาน...........เอาปลายโด่งแล้วออกมาธรรมชาติค่ะ

คุณหมอ : เดินจากไปทิ้งเราไว้...............

Kj : พอทำเสร็จ..........ส่องกระจก.....ไหนหมอบอกโด่งมากไม่ได้ ไหงมาซะเยอะเชียว  เซง.....
ลองไปดูนะ [/url] [url]http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=13255&extra=page%3D1%26amp%3Borderby%3Ddateline%26amp%3Bfilter%3D2592000
ขอบคุณมากค่ะ  ที่มาแชร์ให้ทราบ  ถ้าเป็นอย่างนี้ก้อไม่ไหวนะเนี่ย...
จรรยาบรรณแพทยืเป็นสิ่งสำคัญนะ  อย่าไปทำเลยของถูกและดีไม่มีในโลกหรอกเพื่อนๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้