เจ้าของ: bunnymania
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] บุกทำดั้งกับหมอบุญถิ่น เสียความรู้สึกมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอบกลับ 50# mattila

นั่นสินะ มันจะเข้ากะหน้าของพวกเรามั้ยที่มีสันอยู่แล้ว แต่มันไม่ค่อยเข้ารูปหน้าเท่าไหร่ อยากจิโด่งอีก เห้ออ กลุ้ม
เหมือนกันเลยค่ะ เราจองคิวไว้วันที่ 14 ค่ะ พอไปถึง

หมอหญิงเดินมาเรียกเราให้เดินไปหน้าเคาเตอร์ แล้วพี่แก ใส่ใหญ่เลยค่ะ

ว่ามันเบี้ยว  คิดในใจ จริงหรอเนี่ย ส่องกระจกมาหลายปี ทามมัยมะรู้เยยว่ามันเบี้ยว

แต่ก้อโอเคค่ะ ที่คุณหมอบอก ว่าเบี้ยว  แต่เขาพูดเร็วมากเยย  พูดน่าเคาเตอร์ด้วย อายๆมาก

เราเลยไม่ทำดีกว่า  ที่นี่คงไม่ได้ตกแต่ง  รอเก็บตังอีกนิดไปทำกับหมอท่านอื่นดีกว่า

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ
หมอเป็นแบบนี้จริงๆค่ะ เรายืนยันได้ (ก็ไปทำมาแล้ว = =") ตอนนี้เรากำลังจะแก้ใหม่กับคุณหมอเฉลิมค่ะ...
ตอนแรกที่ทำเพราะไม่เคยหาข้อมูลเลย เห็นเพื่อนบอกไปทำที่นี่มา เราก็เลยไป แค่นั้นเลยเหตุผล
ตอนไปก็ไม่พอใจคำพูดหมอนะคะ... ถามอะไรก็เหมือนหงุดหงิดไปซะทุกอย่าง
แต่ตอนนั้นอะไรดลใจไม่รู้ สรุปว่าทำ...
และแล้วตอนนี้ ก็ได้บอกคุณแม่แล้วว่าขอแก้ แม่ก็โอเคไม่ได้ว่าอะไร
เลยตกลงกับแม่ว่า ขอเก็บเอง 1 หมื่น ขอแม่เพิ่มหมื่นแปด ... ตอนนี้ชัวร์ๆเลยค่ะว่าแก้แน่ๆ ไม่ชอบทรงจมุกเลยอ่ะ T^T

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เอ๊ะ คอมเมนต์ขึ้นป่าว ไมไม่เห็นเลยอะคะ
ก่อนอื่นเราขอออกตัวก่อนเลยนะว่า เราไม่ได้มาแก้ตัวให้หมอแต่อย่างไร

เราเป็นคนนึงที่ทำกับหมอบุญถิ่นมาค่ะ  ที่เราเลือกทำกับหมอเพราะ

1.เพื่อนเราไปทำมา 3 คน สวยทั้ง 3 คน

2.ราคาพอเพียง (ถูกอะ)

3.เรารู้จักพนักงานขายซิลิโคนท่านหนึ่ง บอกเราว่า ราคาเฉลี่ยของซิลิโคนแบบนิ่มอย่างดี๊ดีราคาไม่เกิน 500-600 บาท
(เราเลยแอบคิดว่า เอ๊ะคุณหมอท่านอื่นเอากำไรเกินควรรึป่าวนะ อิอิ อันนี้ความคิดส่วนตัวนะคะ ไม่ได้ว่าใครนะ คิดเองหุหุ)

4.ได้ยินมาว่า หมอมีจรรยาบรรณ ประมาณว่า ทำไม่ได้ ไม่ทำ (ได้ยินมาจากเพื่อนอีกทีนะคะ)

(ก่อนทำ)ทีแรกเราอ่านจากรีวิวและประการณ์ของเพื่อนๆหลายๆท่าน บอกว่าหมอดุ (มาก)

เราก็รู้สึกกลัวที่จะคุยกับหมอ เราก็เลยถามนู้นถามนี่จากผู้ที่มีประสบการณ์ตรงบ้าง จากท่านอื่นๆ เกี่ยวกับหมอบุญถิ่นบ้าง

(ถามประมาณว่า อยากได้แบบนี้ต้องบอกหมอไง แต่ แต่ละท่านบอกว่าหมอไม่ทำตามเราหรอก)

เราก็กลัวๆนะ แต่ไหนไหนก็ไหนไหน ตัดสินใจจะทำแล้ว

เลยคิดไว้ว่า วันที่คุยกับหมออยากถามก็จะถาม ทำทั้งทีจะด่าก็ด่าขอให้ได้พูดเหอะ (จมูกฉันนะ)
ตอบกลับ 56# namtanl

(ต่อค่ะ เม้นต์ยาวไม่ขึ้น)

(วันที่บุกไปทำ) เราได้คิวรอที่2 แต่หมอทำจมูกให้คนที่นัด+กะคิวแรกประมาณ 5 คน ถึงจะถึงคิวเรา

ทีแรกคุยกับหมอผู้หญิง(หมอจุรีรัตน์) ก็อธิบายโครงสร้างจมูกเรา

บอกว่าจมูกเราไม่ได้มีปัญหามาก "ค่อนข้างมีดั้งอยู่แล้วนะคะ แต่ขาจมูกค่อนข้างสั้นทำออกมาก็จะดูดีขึ้น จะทำหรือถอยคะ"

เราก็บอกทำค่ะ และรอซักพักจ่ายตัง รับยา และขึ้นไปคุยกับคุณหมอบุญถิ่น

(คุณหมอจุรีรัตน์พูดดีค่ะ แต่เร็วมาก ฟังไม่ค่อยทัน)

เรานั่งรอคุณหมอซักพักคุณหมอเดินออกมา คำแรกที่คุณหมอพูดคือ "สวัสดีครับ หมอขอเช็ดแว่นแป๊บนะครับ แว่นมัวครับ"

เราก็แอบคิด เอ๊ะ คนที่เขาดุดุ น่าจะเงียบๆ ขรึมๆ ไม่ค่อยพูด แต่คุณหมอทักเราก่อน แถมบอกว่าจะเช็ดแว่นอีก เหอะๆ

หลังจากนั้น (บทสนทนาระหว่าเรากะคุณหมอ)  .......

หมอบุญถิ่น : คุณอยากได้ยังไงครับ

น้ำตาล : เอ่อ (จะบอกไงดีว่ะ)

หมอบุญถิ่น : ดูในกระจกตามหมอนะครับ มองเห็นไหม

น้ำตาล : เห็นค่ะ

หมอบุญถิ่น : จริงๆแล้วคุณมีดั้งอยู่แล้วนะครับ (ชี้ที่ดั้งเรา) ยังอยากจะทำอยู่มั้ย

น้ำตาล : ค่ะ

หมอบุญถิ่น : คุณอยากได้โด่งแค่ไหน ดูนะ (หมอดึงจมูกขึ้น)..แค่นี้พอมั้ยครับ

น้ำตาล : ขออีกนิดค่ะหมอ

หมอบุญถิ่น : (หมอดึงตรั้งที่2) นี่มันหน้าผากแล้วนะครับ

น้ำตาล : เราก็หัวเราะ 555

หมอบุญถิ่น : เอาใหม่นะ (หมอดึงใหม่อีกที) แล้วหมอก็อธิบายว่า คุณเป็นคนมีดั้งอยู่แล้ว ถ้าดึง2ทีมันจะโด่งตั้งแต่หน้าผาก

น้ำตาล :  ค่ะ ค่ะ แค่นี้ก็ได้ค่ะ .. เอ่อ คุณหมอค่ะ ขอถามนิดนึงนะคะ

หมอบุญถิ่น : ครับ

หมอบุญถิ่น : นู๋อยากได้โด่งๆอะคะหมอ แล้วถ้าเอาโด่งๆโด่งมากๆมันจะดึงหนังตาเข้าหากันมั้ยคะ?

หมอบุญถิ่น : ไม่ครับ ไม่เกี่ยวกับตาคับ

น้ำตาล : นู๋ขอโด่งขึ้นทั้งหมดนะคะ แล้วจมูกจะเป็นจมูกหมูมั้ยค่ะ

หมอบุญถิ่น : ไม่ครับ ไม่เป็น

น้ำตาล : แล้ว นู๋มีหยดน้ำอยู่นิดหน่อยเนี่ย มันจะหายไปมั้ยค่ะถ้าดึงจมูกขึ้น

หมอบุญถิ่น : ไม่ครับ ยังมีเหมือนเดิม

น้ำตาล : ค่ะค่ะ

หมอบุญถิ่น : โอเคนะครับ (แล้วหมอก็เดินออกไป ส่วนเราก็ไปล้างหน้าและรอ)

ส่วนเพื่อนเราที่ไปทำพร้อมกัน ก็เป็นคิวต่อเรา แต่มันไม่ถามไรมาก หมอก็ไม่ได้ดุด่าอะไรเช่นกันค่ะ

ในความคิดเรา เราว่าหมอไม่ดุนะ เพียงแต่เป็นคนตรงๆ คิดยังไงพูดยังไง ไม่เสแสร้ง (อันนี้ดีเราชอบ)

แต่หลังจากที่ได้ยินมาหลายๆคนแล้ว ทำไมส่วนมากบอกว่า หมอดุ โดนด่า

ถ้ายังงั้น เราโชคดีงั้นหรอ เป็นไปได้หรอค่ะ
ตอบกลับ 57# namtanl

(ต่ออีกค่ะ)

ความเห็นส่วนตัวของเราสรุปว่า

1.หมอบุญถิ่น ไม่ดุกับเราเลยค่ะ แต่ก็ไม่ได้พูดดีอะไรมากมาย

2.หมอจุรีรัตน์ ก็ไม่ดุ ออกจะใจดีนะ แต่พูดเร็วมาก ฟังไม่ทัน เหมือนหมอรีบอะ

3.พนักงาน ผู้ช่วยหมอ ไม่ยิ้มแย้ม พูดห้วนๆ ถามคำตอบคำ (แต่ยังมีหางเสียงว่า"ค่ะ"อยู่ ถึงจะเหมือนไม่เต็มใจก็เหอะ)

4.ฝีมือหมอ ส่วนตัวเราชอบนะ คนใกล้ตัวก็บอกว่าสวยดี (เอ่อ..ยังไม่มีใครติว่าไม่สวยนะ เป็นมรรยาทรึป่าวไม่รู้ หุหุ)

5.เพื่อนเราที่ไปทำกะหมอบุญถิ่นทั้ง3คนแรก(ที่ทำก่อนเรา) และคนที่ไปทำพร้อมเรา เราว่าก็สวยทุกคนนะ

6.บริการหลังการขาย อันนี้ไม่ทราบค่ะ เพราะไหมก็ไม่ได้ไปตัด จมูกก็ไม่มีปัญหาอะไร
แต่หลังจากวันที่ทำจมูก 1 วัน คุณหมอจุรีรัตน์ก็โทรมาเยี่ยมไข้ ถามว่าเป็นไงบ้าง และบอกถวิธีดูแล้ถ้าไม่ได้มาตัดไหมว่าต้องทำยังไงค่ะ

ถ้าคอมเมนต์ของเราขัดใจใครก็ขอโทษด้วยนะคะ แต่ขอยืนยันว่าทั้งหมอที่เล่าเป็นความจริงค่ะ
ส่วนตัวเราไม่เคยคุยกะหมอบุญถิ่นเลยคะ...แต่ก็อายๆเหมือนกันที่คุณหมอผู้หญิงพูดเสียงดังหน้าเค้าเตอร์ว่าฐานจมูกเราเบี้ยวไม่แนะนำ...คนที่นั่งอยู่ก็มองมาที่เราเป็นตาเดียวเลยอ่ะ..เราไปกะเพื่อนขนาดว่าเราไปนั่งคอยกะเพื่อนอีกคน..เราพูดกระซิบกับเพื่อนเราว่าจมูกเราถ้าเสริมแล้วจะเบี้ยวมากใหมทำไมเราไม่รุ้ตัวว่าจมูกเราเบี้ยว..... คนหมอผุ้หญิงยังได้ยินและพูดแซกมาว่า..จมูกคุณถึงจะไม่เสริมมองด้วยตาเปล่าก็ดูเบี้ยว..เราหมดหวังเลยอ่ะ เราก็ไหนๆได้ไปแล้วไม่ได้เสริมจมูกเราก็เลยฉีดโบท๊อกแทน ราคา 7000 บา ซึ่งคุณหมอก็คิดราคาถูกกว่าที่อื่นนะคะและก่อนที่จะดึงน้ำยาหมอก็เอาขวดให้เราดูอ่ะว่าเป็นของอเมริการของแท้...
วันที่ 24/05/53 เราก็ว่าจะไปปรึกษาเรื่องทำ ตา กะ ปาก รวมทั้งจมูกอีกที.
ขอบคู๊ณสำหรับข้อมูลเพื่อประการตัดสินใจ และ เป็น case กับเพื่อนๆ ใน club ครับจะได้ตัดสินใจถูกฮะ
ไม่เคยเจอคุณหมอศัลฯที่อารมณ์หงิดหงิดเลยอ่ะ
เจอแต่เปิดเพลง เปิดทีวี ฮัมเพลง ยิงมุกกะผู้ช่วยฯตลอด ส่วนมากจะเจอแต่หมออารมณ์ดี
ถ้าเป็นคุณหมอออกแนวฮาร์ดคองี้สงสัยเคลียดตั้งแต่ฉีดยาชาเสร็จแล้วก็กลับไปเคลียดต่อ
ว่าหมอจะเย็บแผลดีมั๊ย จะเอาสำลีออกให้หมดหรือเปล่า จะเบี้ยวเปล่า จะผิดรูปเปล่า ที่สำคัญ
จะรับผิดชอบหรือเปล่าหากเกิดกรณีผิดพลาดอ่ะ ปวดหัวๆ เอาเป็นว่ารางเนื้อชอบรางยาเนอะ
ใครชอบประมาณนี้ก็จัดไปละกัน แต่ส่วนตัวแล้วไม่กล้าอ่ะกลัวจะเคลียด
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-23 15:33:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออณุญาติเปิดกระทู้นี้ทิ้งไว้ให้แต่ละประสบการณ์ของคุฯหมอบุญล่ะกันค่ะ
จะได้เป็นวิทยาทาน ต่อเพื่อนๆในการตัดสินใจ
กระทู้นี้รับฟัง และ คิดต่างได้ค่ะ
อย่าไปใส่ใจแพทย์คู่เงิน เงินคู่แพทย์ ในบางคนครับ  ราคาไม่แพงเข้าใจครับ  แต่ช่วยให้กำลังใจหรือพูดให้เครียร์กับคนไข้ด้วย 1 2 3 100 200 1000 2000 5000 10000มันก้อคือเงินเหมือนกัน

แสดงความคิดเห็น

คิดเล่นๆ เงิน1 บาท กับ 10000 ในความเป็นจริงคนอยากจะได้จำนวนไหนอะ หุหุ  โพสต์ 2011-1-12 21:57
ถ้า1 บาท เหมือน10000 บ้านเราก็คงไม่มีคนที่ถูกเหยียบย่ำแระค่ะ แซวเล่นนะค๊า~  โพสต์ 2011-1-12 21:46
เราไปฉีดโบท๊อกซ์ กับหมอผู้หญิงมา เจ็บระเบิดเลย  หมอเค้าไม่ฟังเราพูดเลย  จะอธิบาย ก็ไม่ค่อยสนใจอ่ะ
ยาชาก็ไม่ใส่   ราคาก็ไม่ใช่ว่าถูก ปกติทั่วไป ที่อื่นเค้ายังใส่ยาชา ฉีดเร๊ว เร็ว จิ้ม ดึงแล้วจิ้ม จึกๆ   ชนิดแบบเจ็บ
ไม่ให้พักเลย  เจ็บคอตๆ  หนังหน้าแทบพัง  หมอบอกถ้ายังไงไปหาได้ไม่ไปแล้วจ้า   เดินออกมานี่เจ็บแสบไปทั้งหน้า
ต่างคนต่างความคิดว่าจะเจออะไรบ้างกับคลีนิกแห่งนี้
แต่ดิฉันแผลที่ปากรอยกรีดยังเป็นตะขาบอยู่เลยกรีดๆ
ต้องรอเป็นปีแน่เลยกว่าจะหายดีเฮ้อๆ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
สู้ไปหาที่อื่นที่ราคาแพงกว่านิดหน่อย แต่บริการดี น่าจะดีกว่าค่ะ
เราบุกไปที่คลีนิคหมอบุณถิ่นแล้วค่ะเมื่อวันที่24/5/10 ตกลงเราตัดสินใจเสริมจมูกกะหมอบุญถิ่นหมอไม่ได้ดุเลยคะแต่ส่วนหนึ่งเราดูๆเหมือนคุณหมอเขาอาจจะเหนื่อยมากกว่าอ่ะคะ เพราะมาคุยกะเราเรื่องความโด่งวัดฐานจมูกแล้วก็รีบเข้าห้องผ่าตัดเพื่อไปทำให้อีกเคส ลูกค้าแน่นมากๆ...ประกอบการตัดสินใจนะคะ

ปล.จมูกเราหมอบอกมาว่าฐานเบี้ยวทำออกมาเสร็จแล้วไม่เบี้ยวเลยเราพอใจสุดๆ ฝีมือคุณหมอดีจริงๆคะ อาจจะเป็นเพราะมีเคสให้ทำเยอะในแต่ละวันก็เลยมีความชำนาญ
อยากทำกะหมอบุญถิ่นเหมือนกันง่ะ ไงดีๆ
ความเหนส่วนตัว

เราไม่ชอบการบริการของ พนง หน้าเคาเตอร์เรย
แย่มั่ก ๆ ๆ น่าจะมีมิตรไมตรีกับลูกค้าสักนิด
อย่างน้อยพวกเราก้ทำให้เค้ามีเงินเดือน
ก็เคยได้ยินมาเหมือนกันนะคะว่า

หมอ จะทำจมูกทรงตามใจหมอค่ะ

เราไม่สามารถ สั่งได้ว่าจะเอาแบบใหน
ผมว่าหมอมีจรรยาบรรณดี

ก็แนะนำว่าแกนจมูกเราเอียง

หมอก็ถามว่าจะทำไหม

เราก็ทำ แต่ขอบอกบริการแย่ แต่ฝีมือเยี่ยมค๊าฟ (ราคาถูก)
โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน..............
ใช่ๆๆๆ

ถ้าบริการแย่แบบนี้

อย่าไปทำเลย

ฝีมือดีดี ไม่ได้มีแค่หมอคนนี้คนเดียวนะคะ

นี่ไม่ใช่พูดตรงแล้วคะ แต่เป็นการพูดหักหามน้ำใจมากกว่า

ถ้าคนพูดตรง
ต้องพูดว่า "แกนจมูกเบี้ยว อาจทำออกมาแล้วได้ไม่เท่าที่ต้องการ"
ไม่ใช่"จะทำหรือไม่ทำ"

พูดแล้วมันขึ้น

55+
ส่วนตัวนะครับ

ผมเคยไปปรึกษาตอน เดือน ธันวา ปีที่แล้วก่อนไปผมก็โทรไปถามก่อนว่าจะไปปรึกษาคลินิคอยู่ที่ไหน

พนง. ตอบว่า : ตรงข้าม ห้างตั้งฮั่วเส็ง  

ผมตอบกลับว่า : แล้ว ห้างตั้งฮั่วเส็ง  มันอยู่ตรงไหนอะ (คือผมอยู่ดอนเมืองไม่ค่อยได้เข้าในตัวเมือง)

พนง.ตอบ : ไม่รู้จักหรือไง ห้างตั้งฮั่วเส็ง  ก็ ตรอกข้าวสารไง (งงมากทำไมต้อง เสียงดังใส่ด้วย)

สรุปไม่ไปเลย เคยไปคุยกับหมอ ที่อื่นอย่างเช่น นพ.คัมภีร์ Idol Click (คนนี้พูดดีมากๆจนอยากจะทำวันนั้นเลย แต่ครับ หมอเค้าใช้เทคนิคตามใจคนไข้เรื่องทรง + เทคนิค เสริมด้วย ซิริโคนและเติมปลายด้วย กระดูกอ่อนหลังใบหู ทำออกมาสวยจริง แต่ราคากพงโครต ของผม 37,000 ครับ คือพอฟังราคาเสร็จบอกหมอขอคิดที่บ้านก่อน)

ตอนนี้เพิ่งไปทำกับ นพ.ศิริพรชัยมาก พอใจในระดับหนึ่ง เพราะทำได้แค่ 1 อาทิตย์ (หมอท่านนี้ๆพูดโครตเพราะครับตอนฉีดยา หมอบอก เจ็มมากหล่อมากนะครับ และทรงที่เราต้องการหมอก็บอกว่า ได้ประมาณ 80 -90 % แต่ถ้า 6 เดือนแล้ว ยังอยากได้ปลายยาวกว่านี้อีกให้มาใส่ กระดูกอ่อนหลังใบหูที่หลัง)
ผมว่าต้องเข้าใจนิดนึงอ่ะครับ เพราะเหมอเค้ารับลูกค้าเยอะ  เเต่จริงๆแล้ว ผมไปมาวันที่ 30 พ.ค. ที่ผ่านมา

เค้าก็บริการผมดีนะครับ

ลองดูจมูกที่ผมทำมานะ  หมอผู้ ญ ก็บอกว่าเเกนเบี้ยว  เเต่ทำออกมาก็ไม่เบี้ยวนะครับ

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=11035
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้