เจ้าของ: bunnymania
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] บุกทำดั้งกับหมอบุญถิ่น เสียความรู้สึกมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ที่นี้ การที่จะได้รับการบริการที่ดี ผมว่าขึ้นอยู่กับ หน้าตาการแต่งตัวด้วยนะครับ
สังเกตุได้เลย วันที่ผมไปทำเค้าคุยกับผมดีมากกกก  แต่คุยกับคนอื่นนี้ ....  งงครับ เหมือนเป็นคนละคน

ส่วนเรื่องคุณหมอบุญถิ่น ผมคิดว่าปกตินะครับที่เค้าจะอารมณ์แบบนั้น อันนี้ผมเข้าใจ คุณลองคิดดูถ้าเป็นตัวคุณเอง  ลูกค้าเต็มร้านทุกวัน  
ความรู้สึกที่ต้องมายัดซิลิโคนเข้าจมูก มนุษย์ที่ยังมีชีิวิตอยู่ เสียงดัง แกร๊ก แกร๊ก แกร๊ก  บางเคสไม่ใช้ยาสลบ ต้องมานั่งทำให้กับคนที่ยังตื่นอยู่เนี้ย หลอนนะครับ...
อีกอย่างที่นี้มีหมอคนเดียว  ไม่เหมือนยันฮีงี้ มันเครียดนะครับ
ผมถือว่าเค้ามีความพยายามมาก ที่เป็นหมอบุญถิ่นมาจนถึงทุกวันนี้  ถ้าเป็นผมคงเสียสติ ปวดกระบาล เปลี่ยนงานไปนานแล้ว ต้องมานั่งดันจมูกอย่างงี้ทุกวัน

แสดงความคิดเห็น

สำหรับหมอด้วยบุคลิกเดิมก็ตรงอยู่แล้วยิ่งเครียดก็เลยเป็นแบบนี้ งืมๆ  โพสต์ 2011-1-12 21:25
แต่สุดท้ายยังไงเราต้องทำใจเย็นแหละค่ะ มันจำทนที่ต้องฝืนยิ้ม  โพสต์ 2011-1-12 21:24
ตอนแรกก็ชิวๆ ไปๆมาๆ เริ่มเหวี่ยง 55+  โพสต์ 2011-1-12 21:22
เห็นด้วยค่ะ เพราะเราก็เคยไปรับงานประเภทบริการลูกค้าแบบนี้ เหนื่อยมาก  โพสต์ 2011-1-12 21:22
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-13 17:28:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุดโดย bunnymania เมื่อ 2010-5-13 17:52

แก้ไขล่าสุดโดย bunnymania เมื่อ 2010-5-13 17:50

ที่นี้ การที่จะได้รับการบริการที่ดี ผมว่าขึ้นอยู่กั ...
ต้นฉบับโพสต์โดย Majesticice เมื่อ 2010-5-13 15:42

อย่างแรก ขออ้างอิงข้อมูล ขอคุณ YONAN มาด้วย ขออนุญาตินะคะ
ดู
1.งบ
2. สไตล์หมอ ผลงาน
3.ความเอาใจใส่ให้คำปรึกษา หมอไหนให้คำปรึกษาน้อย ไม่ดีครับเพราะเราควรกระจ่างในข้อสงสัยกังวลในใจทั้งหมด
4.เราต้องฟังหมอ แต่หมอก็ต้องฟังเรา และตามใจเรา เพราะมันหน้าตาเรา ร่างกายเรา อยู่กับเราไปตลอด และการเสริมที่ไม่ฝืนธรรมชาติ
5.คิว เราสามารถรอหมอที่เราสนใจได้นานมากแค่ไหน
6.หมอไหนมีเคสปัญหาน้อยสุด ที่เราพอรับได้ และไม่ใช่เคสปัญหามากมายอะไร
7. วัสดุ อุปกรณ์ สถานที่ บุคคลากรพร้อม ปลอภัย
8.บริการหลังการผ่าตัด
นี่คือหลักของผมนะครับ ก่อนที่ผมจะทำ  
เรามีสิทธิเลือกครับ เงินเรา หน้าเรา ถ้าดีก้อภูมิใจ ถ้าไม่ดี เราก้อต้องรับการตัดสินใจเราให้ได้นะครับ "

ให้เครดิตค่ะ คุณ Yonan

นานาจิตตังค่ะ เคารพในความคิดเห็น และความพึงพอใจของแต่ละคน นำมาให้ไว้เป็นข้อมูล
เพราะก่อนน้านี้เรายอมรับว่าศึกษาไม่ดีพอ
แต่สำหรับเราความเห็นของเรา
เราคิดว่า คนที่อยู่เคาน์เตอร์ หน้าที่คือบริการลูกค้า ทำให้ลูกค้าพึงพอใจในบริการของตน
หน้าที่ของคุณหมอคือ การให้การรักษา การให้คำปรึกษาที่ดีที่ถูกต้องแก่คนใข้ ชี้แนะถึงผลกระทบ
ไม่ใช่ ทำๆๆๆ ถ้าทำออกมาไม่พอใจก็ฟ้องเรียกค่าเสียหายกันไป หรือไม่กล้าฟ้องก็รักษากันต่อไป
ส่วนใหญ่คนไทยจะไม่กล้า จะเป็นแบบหลังค่ะ ทำให้เกิดคลีนิคที่เอาเปรียบคนไข้มากมาย

ดูเหมือนคุณหมอจะต้องการแต่ปริมาณ ไม่ได้มีมาตรฐาน ไม่ค่อยปราณีตในเรื่องการเหลาซิลลี่โคน(เห็นบางเคส ซิลืโคนแหว่ง ) น่ากลัวนะคะ คุณหมอไม่พยายามผ่อนคลาย จะเห็นได้ว่าในห้องผ่าตัวโรงพยาบาลหรือคลีนิคแต่ละที่มักจะเปิดเพลงคลอไปด้วย เพราะความผิดผลาดเกิดขึ้นได้สูงในแพทย์ที่มีอาการเครียด แสดงให้เห็นถึงระดับ EQ ค่ะ

ประเด็นของเราคือ เราต้องการปรึกษาเพื่อให้ได้ข้อมูลก่อน แต่กลับไม่ได้คำตอบ ไม่ได้รับคำปรึกษาที่ดี
เหมือนพอถามอะไรแล้วตอบไม่ได้ ก็พาลหงุดหงิดไปซะอย่างนั้น
ตอนคุยกับคุณหมอผู้หญิงเราไม่ชอบใจเลยตรงที่บอกว่าเราจมูกเบี้ยว พูดเสียงดังตรงเคาน์เตอร์
คนอื่นก็จ้องมองมาที่เราหมด ไม่มีความเป็นส่วนตัว น่าจะไปคุยเป็นเคสๆในห้องมากว่า
แฟนเราไปด้วยยังไม่ชอบเลย ไม่โปรค่ะ

ไม่ได้อยากเอาคลีนิคหมอไปเปรียบเทียบกับที่อื่น เพราะราคาห่างกันมาก
เช่นเค้าจะมีการถ่ายภาพก่อนหลัง วาดรูปให้ดูว่าทำมาแล้วลักษณะจมูกจะเป็นแบบไหน บลาๆๆ
ตอนนี้เข้าใจแล้วค่ะว่า เพราะเหตุใด ราคาถึงถูกได้ขนาดนั้น
low cost & low service

คุณพูดถูกเรื่องการแต่งตัว เพราะวันนั้นเราใส่กางเกงยีนส์ เสื้อยืดไป รองเท้าแตะ( ลืมเปลี่ยนซึ่งสีรองเท้าไม่เข้ากับชุดเลย -_-! )
หน้าไม่ได้แต่ง เพราะเพื่อนในนี้แนะนำว่าไม่ต้องแต่ง ยังไงก็ล้าง เลยไม่แต่ง

ถูกและดีไม่มีในโลกอ่ะค่ะ เราเข้าไปปรึกษาโดยตรง
และเราจะเข้าไปปรึกษาแพทย์แบบนี้ทุกคลีนิคจนกว่าจะได้พบแพทย์ที่เราวางใจ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขล่าสุดโดย nu085 เมื่อ 2010-5-13 23:02

คุณหมอก็เป็นแบบนี้มานานแล้วนะคะ ประมาณว่าเห็นผลงานจากคนที่ทำแล้วใครมั่นใจก็มาทำเลย คุณหมอจะไม่ดูแบบเด็ดขาด คุณหมอก็ทำออกมาสวยดีนะ แต่จะออกแนวเดียวกันเกือบทุกราย คือสโลบ,ไม่โด่งมาก และจากที่เราได้ยินจากเพื่อนๆหลายๆคนก็บอกว่าคุณหมอดุ ซึ่งก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าดุทำไม คนเราคุยกันดีๆก็ได้ ถ้าไม่อยากให้คำปรึกษาก็บอกกันดีๆก็ได้เน๊อะ จขกท.ก็อย่าพึ่งท้อนะ ลองไปคุยกับหมอท่านอื่นดู คุณหมอน่ารักๆและพร้อมให้คำปรึกษามีเยอะค่ะ {:16_1120:}
เป็นกำลังใจให้นะคะ เมื่อกี๊พี่สาวเพิ่งแนะนำมา เหอๆ
สืบข้อมูลต่อไปเรา -*-
ในฐานะ ทั้งเคยเป็นศิษย์คุนหมอ และก็ทำหลายอย่างกับคุนหมอ จะบอกว่าเป็นแบบนี้จิงๆ ซึ่งจะว่าไป คือ นิสัยของ อืม.. คนเราก็แตกต่าง พื้นฐานอารมณ์ก็แตกต่างอะจ็ะ ถ้าเราต้องการความสบายใจ อาจต้องเสียเงินเพิ่มสักนิดนึง เหมือนเราซื้อเครื่องสำอาง พอนส์ กับลาแมร์ มันก็ไม่เหมือนกันใช่ไหม อิอิ ทามใจให้สบายนะจ้าา

เห็นด้วยอย่างแรงค่ะ 555+  โพสต์ 2011-1-12 21:27
แฟนคุณหมอน่ารักมากๆๆคับ ผู้หญิงอ่ะ
เค้าอธิบายได้น่าฟังดี
แต่คุณหมอบุญถิ่น
เค้าจะพูดกวนๆ ห้วน หน่อยนึงอ่ะคับ

อย่างที่ผมไปทำปาก
ผ่านไปครึ่งปีก็ได้มีโอกาศเอาปากไปให้หมอดู
เพราะมันยังมีรอยกรีดที่ยังไม่เข้าสนิท ว่ามันผิดปกติหรือเปล่าไรงี้อ่ะคับ

ไปเจอหมอผู้หญิงก่อน
เค้าก็พูดจาดี อธิบายให้ฟังว่าเสียมันต่างกันเพราะโดนแดดโดนลม
ผ่านไปสักระยะสีผิวมันก็เป็นปกติเองไรงี้

แล้วอยู่ๆหมอบุญถิ่นก็ผ่านมาหน้าห้อง แล้วแฟนเค้าก็เรียกให้มาดูปาก
เค้าก็ก้มลงดู
แล้วก็พูดว่า

ทำให้ตาย ยังไงก็ได้เท่านี้แหร่ะ.................ตึง!!!

จะฟังว่าแรงก็คือแรง จะฟังดูตลกก็ตลก
แต่ผมกล้ำกึ่ง 5555+ ไม่คิดไรมาก
แต่ไม่ลืม

555+

55555+ ไม่คิดไรมาก แต่ไม่ลืม !!  โพสต์ 2011-1-12 21:29
แต่เวลาน้องจะทำจมูก หรือแฟนจะทำจมูกผมก็แนะนำหมอบุญถิ่นก่อนเลยนะ
เห็นหลายๆคนทำออกมาแล้วพอใจไรงี้
สู้ๆคับ
ของเราไปทำมา ก็ไม่โอเท่าไหร่ก่อนทำบอกว่าจะออกมาแบบนี้ แต่พอทำเสร็จไหงกลับออกมาแบบนี้หว่า แบบว่าช่วงนั้นหมอรีบทำมาก ไม่ถึง 10 นาที เสร็จแล้ว ทุกวันนี้ไม่โด่งและยังดูเบี้ยวๆอยู่ ยังคิดว่าน่าจะไปทำที่มันแพงกว่า แต่ผลที่ออกมาก็คุ้มเงิน จะได้ไม่เจ็บตัว แล้วเสียความรู้สึกทีหลัง
อันนี้ก็น่าเห็นใจนะครับ เขาไม่ขึ้นราคาก็คงเพราะเขารู้อ่ะครับว่าเขาไม่ค่อยรับแขก แต่ก็ยังตัดสินไม่ได้ถ้าไม่เจอจริงๆ
จะบอกว่าเอาแบบตรงๆนะว่าจมูกของหมอบุญถิ่นจะเป็นทรงเดียวกันหมด ไปสังเกตุเอากันนะครับ บอกไม่ได้เหมือนกันว่ารูปยังไงแต่เหมือนกันแน่นอน แต่ถ้าผมไปแล้วเขาพูดอย่างนี้ผมด่าแน่ครับ มาตั้งไกลยังจะปากไม่ดีอีก
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-14 22:18:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่มาแชร์ประสบการณ์
และขอบคุณที่ให้กำลังใจด้วยค่ะ
เหมือนกันเลยคร่ะ เพิ่งไปทำมา ได้เดือนนึง ไม่โ่ด่งเลย ค่า ตอนแรกที่โทไปนัด แล้วอีกวันเค้าก่ะโทมาให้ไปพบหมอ ตอนแรกเข้าใจว่าจะได้เจอหมอ ผู้ชายใช่ป่ะค๊ะ ก้อเค้าบอกว่าผู้ชา ยเป็นคนผ่าตัด หะหะ งง เลย ทำไมให้หมอผู้หญิงมาดู ตะหงิดๆใจอยู่ แต่ก้อคิดว่าคงได้เจอหมอผู้ชายวันผ่าเองแหละ สรุปวันผ่า เจอหมอ หมอถามเอาแบบไหน พูดไม่เพราะเลย บอกว่าเอาไม่โด่งมาก หนูเลยถามว่าหน้าแบบหนูทำแบบไหนได้มั้ง เค้าบอกผมทำให้จมูกคุณดีขึ้นผมไม่ได้ปั้นจมูก กำเลลย แล้วเค้าก้อเอาที วัดมาวัดว่าจะเอาเท่าไหร่พอมั้ย หมอดุมากอ่า ไม่เอาใจเราเลย หะหะสรุปสุดท้ายก้อต้องจำยอม เพราะหลวมตัวจ่ายตังค์ไปแล้วหะหะ
ตอนนี้หายแล้วมันยุบลงเหลือนิดเดียวเหมือนไม่ได้ทำเลยหะหะ ปกติก้อมีอยู่แล้วนิดหน่อย แต่แค่ไปให้มันเป็นทรงแค่นั้น แต่นี่ปรากกว่าทำให้ปลายมันใหญ่ไปอีก เศร้าเลยคร่า

มาเป็นคนอ่านก็ติดตลกนะค่ะ แต่ตอนโดนว่านี้สิ พูดอะไรไม่ออกเลย  โพสต์ 2011-1-12 21:31
ทำกับหมอบุญเหมือนกันค่ะความรู้สึกคล้ายๆ กับทุกท่านที่เคยพบเจอมาเหมือนจะดุและชอบพูดห้วนๆ ดูไม่ค่อยง้อลูกค้าเท่าไร ตอบคำถามเราไม่ค่อยเคลียทำให้ไม่กล้าถามต่อกลัวหมอดุแล้วเราจะอารมเสียเอา  นั่งอยู่ในคลีนิคแล้วรู้สึกอารมหมอและพนักงานมันคุกรุ่นยังไงไม่รู้ถ้าไม่ติดว่าจ่ายเงินก่อนเจอหมอนะเผ่นไปและ ตัดไหมยังตัดเองเลยไม่อยากไปรูจมูกไม่เท่ากันนิดหน่อยก้อเอาวะทำใจไม่ไปปรึกษาอะไรทั้งนั้น แต่พอรับได้เพราะรู้คาแรคเตอร์และงานหมอมาพอสมควรและเราก้อเลือกจะไปเองนี่นา
ถ้าเปนเรา เราจะเดินออกไปเฉยๆ
ไม่แคร์หมอค่ะ

อิอิ จมูกเราสำคัญที่สุด
เราคนนึ่งก้อเปงลูกศิษย์หมอเหมือนกัน
ตอนเราไปเสริมจมูกหมอผู้หญิงก้อพูดดีนะ
แล้วไปพบหมอเค้าก้อไม่ได้ว่าไรแค่บอกว่ามันทำได้แค่นี้นะ
เราก้อทำเลย- -*
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-15 22:05:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 38# ki_kkok

ใช่ค่ะ เราเลยไม่ทำค่ะ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-15 22:06:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 36# patbabie

เราขอเงินคืนค่ะ โชคดีที่เค้าคืนเงินให้
เรื่องค่าผ่าตัด 5000- อาจจะไม่เกี่ยวกับการบริการเสมอไป ขนาดเพื่อนเราไปทำที่ รพ.ชื่อดังที่นึง ให้คำปรึกษาดีมาก
ออกมาเบี้ยวซะ ค่าใช้จ่ายก็ถือว่าสูง พอกลับไปอีกที ด่าให้อีก แถมไม่สนใจ เพื่อนก็ตัดสินใจยอมควักกระเป๋า คุณหมอคนนั้นถึงยอมแก้ให้
หมอบุญถิ่น อาจจะเป็นคนที่โผงผาง แต่เราว่าเค้ามีจรรยาบรรณในเรื่องของค่าผ่าตัดนะ เรื่องของซิลิโคน อันที่จริงถ้าเป็นแบบสำเร็จรูป สั่งจากโรงงานโดยตรงก็ราคาไม่แพงเท่าไหร่ แต่ถ้าซิลิโคนแบบที่หมอสั่งมาเป็นแท่ง สำหรับเหลาตัดแต่งเอง จะตกราคา ประมาณ 4000 บาท ซึ่งจะสามารถใช้กับคนไข้ได้ 4 คน สมเหตุสมผลของค่าผ่าตัด ไม่แพงเว่อร์ แต่ไม่ภูมิใจใน EQ อ่ะ หุหุ

ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของทุกคนคับ เลือกคุณหมอที่คิดว่าเราพอใจคับ

แล้วหมอเค้าใช้ซิลลี่แบบเกาหลีรึป่าวคัฟ รึแบบซิลลี่แข็งคัฟ  โพสต์ 2011-10-7 18:58
แกคงลูกค้าเยอะ เลยเหนื่อย อีกอย่างทำราคาถูกคงต้องการรายหัวเยอะๆอ่ะแระเนาะ
ทำกับคนที่เราคิดว่า เป้นมิตรกับความรู้สึกเราดีกว่า ^^
ภรรยาคุณหมอดีมากค่ะพูดจาดีเพราะดิฉันไปมาลาไหว้มั้ง
หมอบุญเวลาพูดกับดิฉันก็ธรรมดาค่ะเพราะหมอคงเกรงว่าอีนี้จะกรีดลั่นมั้งถ้าพูดแรงไป
ส่วนพนักงานที่คลีนิคส่วนมากจะบริการไม่ค่อยพอใจแต่ทุกวันนี้ไม่แคร์แล้วค่ะเพราะพนักงานที่คลีนิคไม่เห้นมีคนไหนสวยเท่าดิฉันสักคนคริๆๆ
ลืมบอกไปว่าดิฉันเสริมจมูกกับคุณหมอตั้งแต่ราคา4000บาทค่ะตอนนั้นคลีนิกยังไม่มีคนมาทำเยอะขนาดนี้
ผลงานหมอก็พอใจน่ะค่ะ
แต่ปากนี้สิรอยกรีดที่ปากจะเข้าเดือนที่สามแล้วยังไม่หายเลยหมออื่นหายหมดตั้งแต่เดือนแรกแล้วแถมรูสึกว่ามุมปากซ้ายยุบไม่เท่ามุมปากขวาอีกเฮ้อๆ
แย่มากกเลยน่ะแบบเนี่ย เราเคยโทรไปถามเหมือนกัน เขาพูดจาไม่ดีใส่ แล้วกำลังถามต่อ ดันวางสายเราไปซะงั้น
ตอนนี่เลยไม่เอาดีกว่า  ของถูกจิง ยอมเสียแพง แต่เขาบริการดีๆกว่า เรากำลังตัดสินใจอยู่เลย ว่าจะไปทำที่ไหนดี
ลังเล อยู่ สามที่ หมอกมล หมอคมกริซ หรือหมอเฉลิม ดี
ใช่ ค่ะ

หมอ แบบนี้  เบียร์ ก้ ไม่ ชอบ

พูดจา ไม่ ดี เรย

ไป ทำ หมอ อื่น ดี กว่า
ตอบกลับ 31# yamapee22

ฮาดีค่ะ ที่คุณหมอบุญเข้ามาทักคุณแบบนั้น เป็นเราคงจะหัวเราะและตอบกลับแบบฮา ๆ ละกันว่า ถ้ามาแก้อีกครั้ง ช่วยคุณหมอทำให้มันแย่ยิ่งกว่านี้หน่อย เผื่อคนอื่นจะชอบหน้าตาแบบแย่ ๆ ของเรา ฮา !!!! แต่ก้ออย่างว่าต้องดูก่อนว่า อารมณ์คุณหมอเค้าประมาณไหนในตอนนั้น
ช่วงนี้กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ ขอบคุณทุก ๆ คำตอบนะคะที่เข้ามาแชร์กัน เพราะเห็นว่า คุณหมอเค้าทำออกมาสวยดี คนส่วนมากก้อดูดี...แต่การบริการนี่เพิ่งจะเคยเข้ามารีวิวค่ะ... ของเก่าเราก้อมีสันอยู่แล้วแต่อยากได้โด่งๆ แต่ไม่รู้หมอจะตอบกลับยังไง เพราะเราเองก้อเป็นคนไม่แคร์สื่ออยู่แล้ว เห็นว่าแกทำสวย อยากลองวัดดูค่ะ...ทำใจก่อนนิดนิง จะเจ็บกว่าสักมั้ยนะ?
"หมอบอกคลีนิคนี้เน้นจมูกสูงโด่งอย่างเดียว" กรรมมม แล้วมันจะเข้ากะหน้าหนูม้ายยยยหมออ ฮ่าๆ แต่หมอบุนถินขึ้นชื่อเรื่องใจบุญคะ เค้าทำราคาถูกมากอยู่แล้วก้อต้องให้เวลาเค้าคืนแหละคะ ไม่แปลกหรอก หาที่อื่นที่เราทำแล้วสบายใจดีกว่าเนอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้