เจ้าของ: bunnymania
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] บุกทำดั้งกับหมอบุญถิ่น เสียความรู้สึกมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ไหวๆๆแยกแยะระหว่างอารมณ์ กับ งาน ไม่ได้แบบนี้ น่ากลัวมาก คนที่เสี่ยงคือเราเนอะ

หาที่สบายใจๆๆดีกว่านะค้ะ
ถึงจะถูกและบางคนทำออกมาสวย  แต่บริการไม่ดีคงอยู่ได้อีกไม่นานแน่ๆ ทางที่ดีมองทางเลือกอีนดีกว่าคับ  เข้าใจ จขท  ท่าเจอกะเราคงไม่ไหวเหมือนกัน  
ที่นี่เป็นอย่างนี้เป็นเรื่องปกติค่ะ
ตอนที่พาน้องไปทำก็แบบนี้เหมือนกัน
ทรงจมูกทรงตาเลือกไม่ได้นะคะ
คือส่วนใหญ่ทำออกมา จมูกก็ได้ทรงเดิม(ที่มีอยู่แล้ว)แต่โด่งขึ้น ตามเสต็ปที่เลือก
ถ้าเป็นตา2ชั้นตาก็ทรงเดิมแต่เป็น2ชั้นตามกระดูกเบ้าตาเรา เลือกไม่ได้
ประมาณว่าหมอบอกเลยว่าทำได้แค่ทรงตามกระดูกเบ้าตาคุณนั่นแหละ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ตอนแรกเราเกือบไปทำแล้วนะที่คลินิคนี้อ่ะ
เพราะก่อนไปทำเราก้อหาข้อมูลในเวบนี้เยอะเหมือนกัน
สุดท้ายแล้วเราก้อได้เลือกถูก อิอิ ที่ปากน้ำคร๊ ลูกค้าไม่เยอะ ไม่แออัด
สวยแร๊วเรา อิอิ
จากประสบการณ์เจอหมอนะคะ

1.น้องสาวพี่ไปทำก่อน เจอหมอผู้หญิงและหมอผู้ชาย (ดุมากอารมณ์ประมาณที่น้องเล่ามา)

พี่เคยตั้งกระทู้ว่าเสียความรู้สึกกับหมอต่างๆ นานา มีบางความคิดเห็นบอกว่าพี่ไม่มีรูป

จะมาโจมตีทางร้าน/หมอบุญถิ่นหรือป่าว

ok! ไม่เชื่อไม่เป็นไรแล้วแต่วิจารณญานของแต่ละคน

2.ถัดมาอีก 2 เดือน ตัวพี่ไปทำมา บุกไปรอแต่เช้ามืดเหมือนน้อง

คิวจองแรกมาช้ากว่าพี่ พี่เลยได้ขึ้นไปทำคนแรกของวันนั้น

ปรากฎทั้งหมอชาย หมอหญิง ใจดีมาก อารมณ์ดีมาก ทั้งคู่

พี่เลยคิดว่าแล้วแต่อารมณ์ หรือความเหนื่อยจากการทำงานมากกว่านะคะ

เผอิญพี่เป็นคนแรกหมอเลยยังไม่เหนื่อยไม่หงุดหงิดค่ะ

ไปทำมาแล้ว เมื่อวานนี้เอง - -" หมอพูดดีนะ แต่แค่เค้าจะพูดห้วนๆๆ เท่านั้นเอง ตอบคำถามเราดีด้วย แล้วก็พูดดี หมอผู้ ญ บอกว่าฐานจมูกเราเบี้ยวนะ ลองไปถามคนที่มาด้วยดูว่าเบี้ยวไหม และตัดสินใจเอาว่าเราจำทำหรือไม่ เพราะจมูกอยู่คู่กับตัวเราไปตลอดชีวิตนะ ถ้าทำหมอจะทำให้ ถ้าไม่ทำก็ไม่ทัน เราตัดสินใจทำ ตอนนี้ทำออกมาก็ดูดี เปนธรรมชาติ วันนี้ เป็นวันที่สองแล้วที่เราทำมา จมูกไม่เบี้ยว ไม่มีรอยช้ำ แต่แค่บวมๆๆนิดหน่อยเอง แล้วก็มีคนโทรมาถามเราด้วยว่าเป็นยังไงบ้าง ทำไปแล้ว1วัน มีอาการอย่างไรบ้าง

ตอนแรกคิดว่าจะไปทำนะคะ ..
แต่ตอนนี้ คิดดูก่อนละกันค่ะ
เพราะมีตัง 555 ไม้ง้อหมอเหมือนกันเนอะๆ
จ่ายมากวีนได้มากกว่า จ่ายน้อยวีนได้น้อยเพราะหมอจะสวนมาว่า ก้อจ่ายมาแค่นี้ก้อได้แค่นี้แหละคู้นนน
ขำๆนะคร้า คุณหมอทั้งสองคงประสาทตึงเครียดเพราะลูกค้าเยอะเลยไม่มีเวลามากุ๊กกิ๊กกันมั่งไง

คะแนน

1

เห็นใจค่ะ
ลองหาหมออื่นๆ ดูนะค่ะ  มีหมอหลายท่าน ฐานจมูกเบี้ยว ปรับให้ได้ค่ะ

รับรองสวยแน่นอน ^^
เกิดโมโหผู้ช่วยขึ้นมา ระงับอารมณ์ไม่ได้ ไม่เอามีดผ่าตัดเสียบไส้ลูกค้าเหรอ

คะแนน

1

เราโชคดีมั๊งคะ ไปเจอหมอ 2 วัน คุณหมอใจดีมากๆเลยค่ะ
มีเอายาดมให้ด้วย อิอิ
ขอบคุณค่ะ ที่มาแชร์ประสบการณ์ กะลังหาข้อมูลอยู่เชียว
เง้อ~ กำลังเก็บข้อมูลอยู่ ดูที่ราคาไม่แพง สงสัยต้องคิดใหม่ เหอๆ
ไปทำกะหมอบุญมาเหมือนกันค่ะ แต่ไปเอาซิลลี่ออกมาแล้ว เพราะไม่ชอบทรงจมูกที่ได้เรยอ่ะค่ะ
ว่าจาไปลองปรึกษาทำปากที่นั่น ลังเลแล้วซี
เหอะๆ พูดได้น่าเกลียดมากเลยอ่า เอาเงินไปให้แท้ๆ แต่กลับพูดแบบนี้ได้ไง ทำหยั่งกะไปขอทำฟรี
ดีนะ ไม่ได้อยู่ในสารระบบที่เราอยากทำ 555
เคยพาเพื่อนไป พยาบาลก็กวนตีน  
แต่เห็นของเพื่อนแล้วรู้สึก ยังไม่ใช่
แท่งมันใหญ่ๆๆ อ่ะ
ว่าจะไปทำกับหมออยู่เชียวเอาไงดีหว่า
ต้นฉบับโพสต์โดย sassygile เมื่อ 2011-1-3 18:00
เห็นใจค่ะ
ลองหาหมออื่นๆ ดูนะค่ะ  มีหมอหลายท่าน ฐานจม ...

แล้วคุณ saaaygile พอจะให้ข้อมูลของหมอที่ปรับฐานหมูกให้เรา ได้ไหมค่ะว่ามีหมอท่านใดบ้าง
เพื่อนเคยไปทำ....เขาพูดแบบไม่ง้อเลยครับ...
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย espresso เมื่อ 2011-2-19 15:16

เท่าที่ไปเจอกับตัวเอง หมอพูดน้ำเสียงฟังดูห้วน ๆ ค่ะ แต่คิดว่าน่าจะเป็นบุคลิกของคุณหมอเอง
ตอนนั้นหมอเรียกขึ้นไป 2 คน เราเป็นคนที่สองนั่งรออยู่ใกล้ ๆ มีน้องผู้หญิงเข้าไปก่อน หมอก้อบอกว่าจมูกเบี้ยวนะ ถ้าทำแล้วก้อจะเบี้ยวเหมือนเดิมเพราะทำตามแกนจมูกเดิมของเรา น้องเค้าก้อถามแล้วมันจะเบี้ยวมากไหม หมอก้อบอกว่าของเดิมมันเบี้ยวทำมาก้อต้องเบี้ยวสิ แล้วจะทำไหมน้องเค้าบอกไม่รู้ค่ะ คุณหมอว่ายังไงคะ หมอก้อบอกว่านั่นจมูกของคุณ คุณมีญาติมาไหม ไปปรึกษากับญาติก่อน น้องเค้าก้อถามว่าถ้าเอาตรงนี้ขึ้นจะเห็นขัดไหม หมอบอกว่าถ้าคุณจะทำค่อยมาคุยรายละเอียดกัน ถ้าไม่ทำก้อยังไม่คุย ไว้ปรึกษาญาติคุณก่อนแล้วกัน สักพักหมอก้อเรียกเรา แต่หมอก้อพูดห้วน ๆ เหมือนเดิมนะ บอกให้เราดูกระจก แล้วก้อถามว่าแค่นี้พอไหม ถ้าสูงไปจมูกจะเชิดนะ เราก้อบอกเอาแค่นี้ค่ะ หมอก้อไม่ได้ดุอะไร พูดครับทุกคำนะ คุณหมอท่าทางเหนื่อยอ่ะ เพราะวันนั้นคนไข้เยอะมากเลย โดยส่วนตัวคิดว่าเป็นเพราะบุคลิกของท่านเองมากกว่าค่ะ แต่เท่าที่รู้น้องคนนั้นก้อทำนะคะ ผลงานของท่านก้อสวยค่ะ แต่ถ้าเอาแบบสบายใจก้อลองศึกษาดูหลาย ๆ ที่คะ ถ้าคิดว่าตั้งใจแล้วที่จะทำกับหมอบุญถิ่น (ส่วนมากเจอในกรณีที่ถามเยอะแล้วจะถูกดุอะคะ) ถ้ามั่นใจก้อทำเลยค่ะ หมอไม่ดุหรอกแค่เสียงดูห้วนไปหน่อยเท่านั้นเอง สู้ ๆ นะคะ ถ้าเคสที่จมูกเรามีปัญหาเยอะแนะนำคุณหมอท่านอื่นดีกว่าค่ะ อย่างน้อยเราปรึกษาขอคำแนะนำได้ละเอียดดีด้วยค่ะ
ถ้าเราเจอแบบนี้..ก็คงไม่ทำเหมือนกัน
จะไปทำกับคุณหมออยู่เหมือนกัน งั้นขอคิดดูก่อน
ว่าจะไป ทำ อยุ่  เจอแบบนี้  กัวสะแล้วอ่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้