เจ้าของ: bunnymania
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] บุกทำดั้งกับหมอบุญถิ่น เสียความรู้สึกมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ถ้ามีคนไข้พูดถึงหมอ เอาซะ 10 คน ไม่พอใจไป ละ 8 เนี่ย
ค๊อดไม่ไหวละนะ ราคาถูกก๊ะจิง แต่บริการไม่ดี จะทำทำไม
หน้าเราเองนะนั่น ไม่ใช่กะหน้าคนอื่น สิลิโคลนของหมอบุญ เกรด A
ไปฟังใครเค้าแม้วมา หืม ราคาซิลลี่ของหมอบุญ ต้นทุน ไม่ถึง 800 บาท
นะงิ นิ่มแป๊ดเลยดีหรอ ไปเซิทในเน็ตดูแบบง่ายๆ เลย ว่าซิลิโคลนแบบไหน
มีคุณภาพกว่า เค้ามีแต่บอกว่า แข็งดีกว่านิ่ม นิ่มคือราคาต้นทุนที่ถูกที่สุดนะ
ละแถมเป็นแบบสำเร็จรูปมาแล้วด้วย เค้าโครงจมูกคนเราเหมือนกันทุกคนอ่อ
เอาแบบสำเร็จรูปมาใช้น่ะ เพิ่มราคาหน่อยไปคลีนิคที่เค้าใช้ซิลลี่แบบกึ่งนิ่มกึ่งแข็ง
ก๊ะดีนะ ที่เค้าเทียบจากจมูกเราแล้วเหลาทั้งแท่งอะ เรื่องแผลอีกอย่าง
เพื่อนเรา 1 คนทำหมอบุญมา แผลกังเชียวกรีดที่ปลายจมูกสองข้างด้วย แว๊ก ก ก ก
เห็นกันแบบเต็ม ๆ บวมเป็นอาทิตย์ เป็นอันไม่ต้องออกไปไส เลยฉีดยาชาก็บอกว่าเจ็บ
มากมาย เทียบกะเพื่อนสาวเราอีกคน ทำที่โรงพยาบาล ราคา 9900 ฉีดยาคลายกังวลให้ที่
แขน ผลออกมา เพื่อนบอกไม่เจ็บซักกะนิดเดียวฉีดยาชาที่จมูกก็ไม่รู้สึกเลยแถมแผล
ยังเป็นแผลผ่าจากข้างในจมูกข้างเดียว ไม่เห็นรอยแผลเลย บวมฉึ่ง สี่วัน วันที่ 5 มันออกไป
ขายของได้ตามปกติ  ถ้าเป็นคนงบน้อยๆ ไม่อยากลงทุนมากทำกะหมอบุญก็ได้
บางคนก็ออกมาสวย ของงี้อยู่ที่จิตใจ ใครทำไม่ดีกะเราก็ไม่อยากให้เงินเค้าไม่อยากรับ
บริการห่วย ๆ จากเค้า ไรงี้ เพื่อน สอง คน สองคุณภาพ สมราคาของทั้ง คู่จิงๆ อีก คน
สวยแบบ 5000 อีก คน สวยสม 9900 อะ
- -*    กะว่าจะไปทำกะ  หมอบุญถิ่นเหมือนกัน....โทรไป2รอบ  คุยทางโทรศัพท์ม่ายค่อยรู้เรื่อง  เสียงเขาพูดเบามาก  แล้วเราฟังไม่ได้ ยิน  ....เขาก้อตะคอกตอบ  แบบเหมือนคนอารมณ์เสีย อยู่......ตกลงฉันโทรมาปรึกษา หรือมารองรับอารมณ์สายปลายทาง....
เราก็ไปทำกะหมอบุญถิ่นมาวันนี้ หมออธิบายไม่ค่อยเคลียร์ ตอนคุยเรื่องความโด่ง เอาสีมาขีดๆ เอากระดาษแข็งๆ มาทาบ แล้วให้เราหันข้าง เหล่ตาดูในกระจก ว่าจะเอาความสูงระดับไหน หมอขีดตรงแถวๆ หว่างตากับไปถึงหัวคิ้ว ว่าจะเอาโด่งระดับไหน คือไม่ได้จับตรงกลางๆแกนจมูก เราก็ดูไม่ออกว่าตรงกลางมันจะโด่งยังไง นึกภาพไม่ออก คุยแบบงงๆ อ่ะ พออธิบายว่าเราอยากได้แบบไหน หมอก็บอกว่าคุณไม่ต้องอธิบาย คุณดูนี่ แล้วก็ขีดๆ ตรงระหว่างตานั้นแหละแล้วถามเราว่าจะเอาโด่งระดับไหน งงๆ อยู่ซักพัก กลัวหมออารมณ์เสีย เดี๋ยวทำจมูกเราออกมาไม่ดี ก็เลย เออ เอาตรงนี้ก็ได้ค่ะ ไม่ต้องโด่งมากนะคะ ขอตรงปลายสูงกว่าเดิมนิดนึง แล้วก็เข้าห้องผ่า ยัด ฉึกๆ หมอทำแป๊บเดียวเสร็จ ออกมาก็โอเค แต่ตอนนี้ยังไม่รู้ รอหายบวมก่อนค่ะ
ขอแชร์ด้วยคนค่ะ พอดีเพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้ คือเจอกับตัวเองเหมือนกัน เนื่องจากว่าตัวเองอยู่ไกล แล้วต้องวางแผนเรื่องการเดินทาง การพักฟื้น เรื่องงาน ประกอบกับมีโรคประจำตัวด้วย ก็โทรฯ ทางไกลจากต่างประเทศน่ะค่ะ (ดีว่า โทรฯ ฟรี) เจอเจ้าหน้าที่ พูดจาเหมือนกับไม่ได้รับการอบรมมาอ่ะค่ะ คือตอบอย่างเสียไม่ได้ว่า หมอไม่รับเคสแก้ รับทำใหม่อย่างเดียว แหม เราก็คิดว่า เอาตังค์ไปให้ ก็ดีน่ะ เลือกงานได้ด้วย แต่ก็ไม่เป็นไร พอถามเรื่องโรคประจำตัว ชีคนนั้นก็บอกว่า ไม่รับ คืออะไรก็แล้วแต่ชีไม่อย่างเดียว

ถ้าอยากรู้ว่า เจ้านายเป็นไง ให้ดูลูกน้องค่ะ ว่าเค้าอบรมกันมายังไง ก็เลยคิดว่า ไม่จำเป็นต้องคุยกับหมอหรอก เพราะบางอย่างมันทำให้เราตัดสินใจได้เร็วขึ้นค่ะ

คนที่
เรื่องฝีมือหมอนี่ไม่ขอวิจารณ์นะครับ
แต่อยากให้คิดกันมากๆเรื่องราคาเนี่ย อย่าลืมนะครับว่ามันไม่ใช่ผักไม่ใช่ปลาในตลาด
แต่มันคือใบหน้าของเรา สุขภาพของเรานะครับ
ผมว่าให้เน้นเรื่องฝีมือหมอดีกว่า ถ้าตังไม่พอทำก็ยังไม่ต้องรีบทำหรอกครับ
แบกหน้าเดิมๆแบบนี้มาตั้งแต่เกิดแล้ว แค่อดทนเก็บตังรอหมอฝีมือดีๆคงจะไม่ยากเกินไปหรอกครับ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

เห็นด้วยกับจขกท นะค่ะ เงินแค่ 5พัน หาไม่ถึงเดือนก็หาได้แล้ว แต่เสียความรู้สึกมากกว่า ทุกคนที่ไปทำจมูกใครๆก็อยากออกมาสวยอยู่แล้วทุกคน ไม่มีใครอยากทำแล้ว ต้องมานั่งแก้แล้วแก้อีกหรอกค่ะ แต่ถ้าคุณหมอไม่ให้คำปรึกษาที่เครียแบบนี้ เป็นเราก็ขอลาค่ะ หมอเก่งๆที่อื่นมีเยอะแยะ
ผมก็เจอมาแล้วครับ"ม่ประทับใจเลย อุตสาไปรอก็ไม่ได้ทำ พูดก็ไม่เพราะ แนะนำก็ไม่ได้
เสียเงินค่ารถตั้งแต่ชลบุรีเปล่า ๆ ฌซ็ง
กำลังคิดว่าจะลองไปปรึกษาเรื่องเสริมจมูก

สงสัยต้องตัดออกจากช้อยที่เลือกแล้วค่ะ
โอ่วว  เราก็จะไปคิดอยู่ว่าจะไปทำกับ คุณหมอบุญ พอมาเจอเหตุการณ์จริงแบบนี้แย่เลย เสียความรู้สึกแทน

ขอบคุณนะคะที่มา แชร์ให้ได้รู้
แต่ยอมรับจริงๆว่า เกือบ80%+ ทำออกมาแล้วสวย
ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะ *-*

เรากะไม่ไปที่นี่เหมือนกานนน
เอาจริงๆเรื่องหมอ ไม่ได้เลวร้ายเท่าไหร่ เราต้องพูดให้เคลียร์ว่าต้องการแบบไหน อย่าหลงเออ ออ เวลาหมอพูดเร็วๆ ผลลัพธ์ที่ได้น่าพอใจที่เดียว ไม่เสียแรงที่บินจากเชียงใหม่ลงไปทำ แต่แอบเห็นด้วยกับหลายๆคนว่า พนักงานที่นั่น ไม่มีมารยาท พูดจาไม่มีหางเสียง ทำหน้าเชิดๆ ของขึ้นหลายครั้งเวลาพวกชีพูด แอบคิดว่ากะจะชนซักตั้งเหมือนกัน ถ้าไม่คิดไรมากก็ไม่ต้องไปวิตก คิดว่าเหวี่ยงมาเราก็เหวี่ยงกลับก็แค่นั้น ขอให้ทุกคนโชคดีนะ
จะไปวันเสาร์ นี้แล้วอ่า
เพื่อนเราไปทามมาของหมอบุนถิ่น
ธรรมชาติดีอ่ะ
สวยด้วย
โดนด่าหน่อยแต่ก้อสวยนะ
อย่าไปเครียจ
เราก็เปนคนนึงที่จะไปทำนะ  แต่หมอพูดจาแย่มาก

เราก็จมูกเบี้ยวเหมือนกัน  หมอพูดเหมือนว่าเสียเวลามากเราถามอะไรเค้าก็บอกว่า

คุณพูดมาเลยว่าคุณจะทำไหม  ประมานว่าเสียเวลา  เราก็เสียความรู้สึกและก็ไม่ทำเลย

พนักงานหมอผู้หญิงรวมทั้งหมอบุญถิ่นทั้งคลินิกอะ   พูดกะเรามะดีเลยซักคน = =
ขอบคุณครับ ตอนแรกก็เล็งไว้เหมือนกันครับ แต่ผมเปลี่ยนใจไปนานหละครับ เพราะไม่ชอบทรงหมอเท่าไรครับ ธรรมชาติเกิน
เราไปทำที่บุนทิ่นมาค่ะ.......พูดได้ตรงๆไม่ได้โจมตี....เสียรมมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆทั้งหมอผู้ช่วย......
.....บอกได้คำเด๋วว่า...No.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!.........เรากำลังจะไปแก้ค่ะ.....เด๋วเอารูปมาลงให้ดูค่ะ(ว่าที่อื่นเจ๋งก่ามั้ย)
แก้ไขล่าสุดโดย jajah2529 เมื่อ 2010-10-4 20:55

เราเหมือนน้องข้างบนเลยค่ะ   เราก็ทำ รู้สึกแย่กะหมอมากจนถึง ณ วันนี้ เราจะไปถอดแล้ว ทำไม่สวยมาก
รบกวนถามได้มั้ยคะ คือไปปรึกษาเรื่องเสริมจมูกกับทางคุณหมอบุญถิ่นแล้วเค้าบอกว่าฐานจมูกเดิมมันเบี้ยว (นอยด์ไปเหมือนกัน และคิดว่าเราคงไม่สามารถเสริมจมูกได้แน่นอน)  แต่พอมาเห็นข้อความหลายๆๆ ข้อความที่โพสกันไว้ในนี้ว่าไปหาหมอบุญถิ่นและเจอหมอผู้หญิงบอกว่าฐานจมูกเดิมเบี้ยวอยู่แล้ว ถ้าเสริมไปยังไงก็เบี้ยว ให้ตายยังไงก็เบี้ยว แต่พอหลายคนบอกว่า พอไปเสริมที่อื่นแล้วมันก็ไม่เบี้ยว สรุปก็คือมันเสริมแบบไม่เบี้ยวได้ใช่มั้ยคะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ส่วนตัวเราแล้วชอบนะพูดตรงๆดี เท่านี้พอไหม จะเอาอีกไหม เราจะเพิ่มส่วนตรงนี้นะครัฟ เพื่อนเราไปด้วยกันก้อไม่ได้ทำหมอบอกว่าเนื้อจมูกบางเหมือนคนใส่เสื้อฟิตๆจะฉีกขาดได้ง่าย แกก้อแนะนำดีไม่ใช่ว่าจ้องจะเอาแต่เงินอย่างเดียวน่ะ ทำได้คือทำ ทำแล้วเสี่ยงกับการมีปัญหาแกก้อไม่ทำ  บางคนทำมาที่แพงๆหลายที่ก้อยังเห้นมีปัญหากันมากมายเลย นานาจิตตัง
ศัลยกรรมที่แพง  คือ ศัลยกรรมที่ทำแล้วผิดพลาด เพราะคุณต้องจ่ายด้วยเวลาที่เหลือทั้งชีวิต ไม่ใช่มูลค่าของเงินที่จ่ายไป

เอามาจากกระทู้ป้าวุ้นเส้น ครับ

คิดดีๆ ก่อนทำ อยากให้แพทย์ทุกคนคิดว่าคนที่มาทำคือคนไข้ เค้าต้องการ การเยียวยารักษาให้มันดีขึ้น

ไม่ใช่ลูกค้า ขายไปจบ สินค้าไม่รับเปลี่ยนคืน เพราะมันกลับคืนมาเป็นเหมือนเดิมไม่ได้
เออ..หน่อยใจกว่าจะสวยเนี้ยลำบากจิงๆว่าจะไปทำอยู่อ่านกระทุ้หลายครั้งศึกษามานานมากไม่รู้จะทำดีไม่ทำดี เห่อ
ผมก้ไม่ชอบนะถ้ามีคนมาพูดแบบนี้เราต้องการวามมั่นใจ แต่กลับดดนแบบนี้ หาที่อื่นทำสวยๆกว่านี้มรตั้งเยอะสู้ๆครับ
เราว่าหมอก็ทำดีนะ....

ทรงจะเป็นแบบเรียวเล็กเหมือนจมูกผู้หญิง....

เห็นเพื่อนทำออกมาแล้วสวยหวานมาก...

แต่เรื่องบริการไม่รู้จิงๆ..

เพราะเพื่อนบอกว่าไม่ได้สนใจ...(หรือทำเป็นไ่ม่สนใจ)

แต่หมอมืออาชีพจิงๆ..ไม่ถึงอาทิตย์หายบวมเลย.
คลีนิกคนเยอะมากค่ะ เราไปปรึกษามามะวาน คุณหมอพูดดีมากเรยนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้