ดู: 71033|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อ่านก่อนโพสต์ ไม่งั้นกระทู้ที่โพสต์อาจโดนลบครับ

[คัดลอกลิงก์]
สมาชิกท่านใดมีปัญหาในการทำ ศัลยกรรมขอเชิญมาปรึกษาเพื่อนๆ ได้ที่ห้อง ปรึกษาปัญศัลยกรรมห้องนี้ แต่ทุกกระทู้ที่จะรีวิวในห้องนี้ได้ จะต้องประกอบด้วย
1.รูปภาพ หรือคลิปวิดิโอ ในการรีวิวที่ชัดเจน 2.จุดประสงค์ของห้องนี้มีเพียง บอกเล่า ให้คำแนะนำ ข้อสงสัย และให้กำลังใจซึ่งกันและกัน ห้องนี้มีเพื่อเป็นแนวทาง ให้คำแนะนำข้อชี้แนะในการแก้ไขปัญหา เท่านั้น ไม่อนุญาตให้มีการโพสต์ข้อความโจมตี กล่าวร้าย หรือใช้ถ้อยคำรุนแรงไม่ว่ากรณีใดทั้งสิ้น ทางเว็บไซต์ไม่ปิดรับการนำเสนอปัญหาที่เกิดจากการศัลยกรรม แต่เพียงต้องการให้กระทู้เกิดขึ้นในเชิงสร้างสรรค์ รวมถึงเป็นประโยชน์อย่างแท้จริงแก่ตัวเจ้าของกระทู้เอง ไม่อนุญาตให้มีการกล่าวอ้าง พูดลอยๆ ต้องมีภาพหรือคลิปรีวิว เป็นหลักฐานประกอบเท่านั้น เพราะถ้าไม่มีภาพหรือคลิป จะถือว่าคุณโกหก!!! สุดท้ายทางเว็บไซต์ไม่มีส่วนในการรับผิดชอบ ต่อความคิดเห็นของสมาชิกไม่ว่าในกรณีใดๆทั้งสิ้น เพราัะเว็บนี้ ถูกโพสต์ขึ้นโดยสาธารณชน แต่หากมีการตรวจสอบพบความไม่ชอบมาพากล กระทู็้ก็จะถูกดำเนินการทันทีครับ จึงประกาศมาเพื่อทราบ

คะแนน

13

ดูบันทึกคะแนน

ทราบแล้วเปลี่ยน
แก้ไขล่าสุดโดย Bunyarit เมื่อ 2010-5-13 08:41

ดีจังเลยครับจะได้มีอีกห้องไว้ปรึกษาเรื่องศัลยกรรม เหมาะสมมากๆ ดีๆ คับ :oแต่รบกวนถามเพื่อความชัดเจนนะครับไม่ได้กวน ห้องนี้จะมีข้อแตกต่างกับห้องสอบถามข้อสงสัยเกี่ยวกับศัลยกรรมอย่างไรอ่ะครับ..ตรงที่ต้องมีรูปหรือคลิปที่ชัดเจนจากเจ้าของกระทู้ใช่ป่าวครับ หรือว่าเฉพาะกระทู้ที่เกิดปัญหาแล้วจากการศัลยกรรม ไม่ใช่เป็นแค่ข้อสงสัยเหมือนอีกห้อง  อันนี้ถามเพื่อความแน่ใจอ่ะครับ ไม่ได้มีเจตนากวนอะไรนะครับ เพื่อโพสในครั้งจะได้ไม่โพสผิด  
กลัวโพสผิิดห้องแล้วจากโดนเอ็ดอ่าว...อ่า..โดนปาจำ..
ปล.ย้ำอีกครั้งว่า..ไม่ได้มีเจตนากวนแต่อย่างใดน่ะครับ อยากถามเผื่อความแน่ใจเฉยๆ ขอบคุณคร้าบ..
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-14 00:09:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ห้องสอบถามจะเป็นการสอบถามข้อสงสัย เกี่ยวกับการทำศัลยกรรม ไม่เฉพาะเจาะจงว่าเป็นเรื่องปัญหาศัลยกรรมครับ

ส่วนห้องรีวิวประสบการณ์ ก็จะเป็นรีวิวประสบการณ์ในการทำศัลยกรรม

ส่วนห้องรีวิวปรึกษาปัญหาศัลยกรรม ก็จะเป็นการีวิวทางด้านปัญหาศัยลกรรมโดยเฉพาะ เพื่อขอคำแนะนำ และให้กำลังใจกันครับ

ชัดเจนมั้ยครับ ถ้ายังไม่เคลียร์บอกน่ะ
อิอิ
ห้องสอบถามจะเป็นการสอบถามข้อสงสัย เกี่ยวกับการทำศั ...
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2010-5-14 00:09

กระจ่างแล้วจ้าาาาาาาา....ขอคุณครับบบ
มารับทราบด้วยคนค่ะ
ห้องรีวิวก็รีวิว

ห้องสอบถามก็ถามข้อสงสัย

ห้องปัญหาก็สำหรับผู้ที่ทำมาแล้วเกิดปัญหา

แบ่งอย่างนี้ชัดเจนดี เห็นด้วยครับ
เห็นด้วยคร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆขอบคุณนะคะที่แบ่งเป็นสัดส่วนชัดเจนดีคระ
ตั้งแต่อ่านมา Admin ที่นี่เอาใจใส่ Club ดีครับ มี policy ด้วย ยังไงฝากตัวกับ club ด้วยครับพอดีพึ่งมีความสนใจแลยเข้ามาศึกษาข้อมูล คิดว่าจะทำ ... ขอบคุณครับ
เข้ามารับทราบและเห็นด้วยอย่างยิ่งค่าาาาาา
คัฟป๋ม :) พี่บ๊อบบี้สุดหล่ออออ :)
ดันขึ้นมาก่อนครับ คงต้องใช้อ้างอิง
ถ้าหน้าแรกของกระทู้รีวิวปรึกษาปัญหา มีข้อความนี้
" ทุกกระทู้ที่จะรีวิวในห้องนี้ได้ จะต้องประกอบด้วย 1.รูปภาพ หรือคลิปวิดิโอ ในการรีวิวที่ชัดเจน
2.จุดประสงค์ของห้องนี้มีเพียง บอกเล่า ให้คำแนะนำ ข้อสงสัย และให้กำลังใจซึ่งกันและกัน ห้องนี้มีเพื่อเป็นแนวทาง ให้คำแนะนำข้อชี้แนะในการแก้ไขปัญหา เท่านั้น
ไม่อนุญาตให้มีการโพสต์ข้อความโจมตี กล่าวร้าย หรือใช้ถ้อยคำรุนแรงไม่ว่ากรณีใดทั้งสิ้น"

แปะ ตัวใหญ่ๆก้อดีนะคะ เพราะบางคนอาจไม่ได้เข้ามาอ่านในทู้นี้เรย อาจตรงไปที่กระทู้เพื่อนๆเรยค่ะ

แค่อยากเสนอค่ะ ^^

คะแนน

1

ตอบกลับ 15# is_joy_naka

อารายจอย กลับบ้ายเรามะ
ตอบกลับ  is_joy_naka

อารายจอย กลับบ้ายเรามะ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย jam_treetippa เมื่อ 2010-6-3 21:05

ไม่มีไรอ่ะพี่แยม  จอยแค่เห็นว่ากระทู้รีิวิวปัญหา มีประโยชน์ สำหรับเพื่อนๆที่มาแจ้งอาการ ปรึกษาปัญหา "ขอกำัลังใจ" หรืออะไรอย่างอื่นอีกตามวัตถุประสงค์ที่เวปตั้งมา.....จอยเห็นใจนะ กับคนหลายคนที่ทำมาแ้ล้วมีปัญหา ไม่ว่า กับหมอท่านไหน บางคนปัญหามากๆๆๆ บางคนปัญหาน้อย  เพื่อนๆมาตั้งกระทู้เพื่อเตือนกันน่ะ" ดี " .. แต่ การเลือกคำพูด ควรใช้การพิจารณาดีๆ ไม่ให้ส่งผลเสีย ทั้งต่อตัวเอง หรือบุคคลอื่น และ คู่กรณี !   ขอบอกไรอย่างนะพี่ จอยเห็นว่ามีกระทู้นึง พูดเรื่องการฟ้องร้องหรืออะไรสักอย่าง ไม่รู้ชัดเพราะแค่เห็นหัวข้อกระทู้แล้วไม่อยากเปิด จิงอยู่ปัญหาจอยน้อยมาก จนรับได้(เอง) แล้วไ่ม่คิดจะฟ้องร้องอะไรใครๆ แต่ว่า จอยอดสงสารน้องๆเด็กๆ ที่ไม่รู้เรื่องไม่ได้ จอยไม่ได้จบกฏหมายหรอกนะ จอยไม่มีความรู้มากพอ พอที่จะไปฟ้องร้องใครได้ จอยห่วงแค่ว่า ถ้าเด็กๆ ไม่รู้เรื่องอะไร แล้วไปฟ้องร้องขึ้นมา ถามนิดดิพี่ ใครเสียหาย? คู่กรณีหรือว่าคนฟ้องร้อง  หลักฐานทางกฏหมายมีพอไม๊ ถ้าฟ้องกันแค่เรื่องเทคนิกการทำ จอยว่าฟ้องไม่ได้ ถ้าฟ้องเรื่องผิดจรรยา ??ผิดตรงไหน ??? ไม่รับผิดชอบหรอ? ถ้าหมอเสนอแก้ให้หล่ะ แต่เราเลือกที่จะไม่ทำกับเค้าอีก (ก้อใครจะกล้าจิงมะ ในเมื่อทำมาครั้งแรกไม่ดี) เรียกว่าไม่รับผิดชอบไม๊ อันนี้ไม่รู้จิงๆ ว่าสามารถฟ้องกันไ้ด้ไม๊  แต่อย่างกรณีของบางคนที่จอยรู้มา ว่ามัน"สามารถ"ฟ้องได้จิงๆ หมอกลับรับผิดชอบมาซะงั้น แล้วทีนี้จะทำไง ...... เอาเถอะ พูดอะไรไปมากก้อไม่ดี เด๋วโดนอีก 555 แต่สำหรับจอยนะพี่ เวลาใครมาบอกว่า หมูกสวยจัง ทำที่ไหน เปงไงบ้าง จอยบอกอย่างเีดียวแหล่ะ ว่าอาการของหมูกจอยมันถ่ายรูปลอยนะ โยกนะ แดงเป็นจุดนะ หรืออะไรอย่างอื่น ด้วยความที่จอยไม่ใช่หมอ แระจอยก้อไม่เชื่อใจหมอตัวเอง  จอยจึงไปหาหมอท่านอื่นๆๆ ให้ช่วยวินิจฉัยจมูกให้จอยด้วย ว่าเป็นอย่า่งไร?  หมอท่านอื่นๆๆ ก้อบอกมาเหมือนๆกัน ว่า ยังไม่มีปัญหาอะไร โน่นนี่นั่น แต่บางคน ซึ่งหลายคนอยู่ที่รู้มา่ว่ามีปัญหา แล้วหมอก้อแนะนำให้แก้ไข บางคนควรแก้เร็ว บางคนรอได้สักระยะ บางคนรอเป็นเดือน เป็นปี มีหมด ขึ้นอยุ่กับแล้วแต่คน เพราะเทคนิกการทำของหมอมันไม่ดีจิงๆสำหรับบางคน ไม่ใช่ว่ามีดีนะ ไม่รับปาก แต่แค่ดีนิดนึง นิดหน่อย มีต่างกันไป  จอยไม่กล้าพูดอะไรมาก จอยไม่ใช่หมออ่ะพี่ จอยเรยต้องไปขอความรู้จากหมอท่านอื่นๆ แน่นอนหล่ะไปหาหมอของจอยเองไม่ไหวจิงๆ ไม่ได้ความรู้อารายกลับมาเรย มีแต่คำพูดเสนาะหูให้สบายใจเท่านั้น ซึ่งจอยถือว่าเป็นเรื่องปกติ ของการค้าขาย ใครหล่ะ จะพูดให้ลูกค้าตัวเองเครียด จิงป่ะ?        ถ้าเป็นจอยแล้วจะแนะนำเพื่อนๆที่มีปัญหาจะ จอยจะแนะให้เค้าไปปรึกษาหมอท่านอื่นซะ ที่ไม่ใช่หมอตัวเอง แล้วๆๆๆๆ ไม่ต้องไปปรึกษาว่าจะแก้นะ เด๋วไปเจอหมอที่อะไรๆก้อแก้ๆๆๆ ซวยอีก ให้ไป"ปรึกษา" ว่าจมูกเรามันเป็นไง ให้หมอวินิจฉัยเอา หลายๆหมอได้ยิ่งดี แค่นี้แหล่ะที่จอยจะพอสามารถแนะได้ ไปขอความรุ้ พี่รู้ป่ะ จอยไปหลายหมอนะ หมอบางท่านก้อดีนะ แต่ไปถึงแล้วเข้าใจว่าจะแก้ ก้อจะพูดแต่เรื่องแก้ๆๆๆ ใส่ใหม่ๆๆๆๆ แต่พอจอยบอกว่าจอยยังไม่แก้ จอยแค่ขอปรึกษาอยากให้วินิจฉัย มันก้อจะอีกเรื่อง แต่หมอบางท่านก้อบอก ไม่ต้องแก้ รอได้ ดีอยู่พอใ้ช้ แล้วให้ความรู้ที่ดีๆๆ ไม่ใช่คำหวานๆ ให้เรา แค่นี้จอยก้อพอใจแล้วพี่ คิๆๆๆๆ  แต่สรุป หมอของจอยดีมะ ไม่กล้าตอบ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คิดเอาเอง ไม่เชียร์อ่ะ เพราะมันขัดใจตะเอง ก๊ากกกก ทุกวันนี้ไ้ด้แต่ทำุบุญ ขอให้ผลบุญส่งผลให้ทำให้หมูกเราปลอดภัย จากเทคนิกของหมอ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คะแนน

4

กระทู้ที่ลบไปนั้น เนื่องจากมีเนื้อหาที่ค่อนข้างแรงไปครับ
เนื่องจากวัตถุประสงค์ของเวป ก็ได้บอกไว้ตั้งแต่แรกอยู่แล้ว
ว่าสามารถตั้งกระทู้แชร์ประสบการณ์ได้ แต่ต้อง ไม่มีถ้อยคำที่ดูรุนแรง
พาดพิง หรือให้ร้าย โจมตี ไม่ว่าจะเป็นจริง หรือไม่จริง หรืออย่างไร
แต่ก็ขอให้เคารพกฎในการออกความเห็นด้วย  โดยให้สมาชิก สังเกตุ
ศึกษา วิเคราะห์และใช้วิจารญาณของตนเองเป็นที่ตั้ง ในการดูรีวิว ซึ่งแต่ละรีวิว
ก็เห็นได้ชัดๆอยู่แล้วว่าเป็นอย่างไร ไม่เข้าใจ สงสัย สามารถสอบถามเจ้าของกระทู้โดยตรงได้

การที่เรามาออกความเห็นที่นั่นดี ที่นี่ถูกต้อง ถามก่อนว่าเราเป็นใครมาจากไหนหรือ
ถึงได้ไปตัดสินคนอื่นเช่นนั้น แค่เราได้แนะนำในส่วนที่เค้ามาปรึษา แนะนำการดูแลตัวเอง ให้กำลังใจ

ทุกสิ่งทุกอย่างมี 2 ด้านเสมอ ขอให้มองทั้งสองด้านด้วยอย่ามองเพียงด้านเดียว
คนที่ชอบคุณหมอก็มี คนที่ไม่ชอบก็มี คนที่งานเข้าก็มี จะเยอะจะน้อย จะมาก อย่างไร
ก็อยากให้คนที่ตั้งกระทู้ได้มาแชร์ ให้คนอื่นๆได้ศึกษา ได้สอบถาม และคนที่ตั้งกระทู้เอง
ก็ได้สอบถาม ข้อปฎิบัติ ข้อดูแลตัวเอง
ส่วนกระทู้ที่ลบไป ส่วนใหญ่เนื้อหาที่ แชร์ประสบการณ์จะมีเฉพาะหน้าแรก จากหน้า2 มานั้น
เรียกได้ว่า ผิดวัตถุประสงค์ของเวปอย่างสิ้นเชิง

ถามต่ออีกว่า แล้วทำไม ผู้ดูแล ไม่ลบเฉพาะความเห็นที่ควรลบ ที่เป็นประโยชน์ก็เก็บไว้ให้สมาชิกศึกษา
ขอตอบว่า ไม่ไหวจะลบครับ ผมเคยนั่งอ่าน และลบความเห็นที่(อะไรดีล่ะ)ไม่เหมาะสมละกัน
คืนนึง ผมลบได้แค่ไม่กี่หน้า กว่าผมจะอ่านหมด คิดว่าลบดีหรือปล่าว แล้วมีอีกกี่กระทู้ล่ะที่ต้องอ่าน ต้องตามลบ
แล้วคนลบมีไม่กี่คน คนอ่านมีกี่คน คนเม้นมีกี่คน

ซึ่งตั้งแต่ตอนแรกก็รู้อยู่แล้วว่าการเม้น ต้องเป็นไปด้วยความเรียบร้อยสุภาพ ให้กำลังใจ ไม่กดดัน ไม่นอยด์สมาชิก
แต่หลังๆ คนที่ทำมา มาเจอกระทู้ ยังไม่ทันข้ามคืน ร้องไห้จะเอาออกแล้วทั้งนั้น

และผมก็ไม่เถียงว่าสมาชิก มีงานเข้าจริง ซึ่ง กระแนะนำ หรือการเม้น ทั้งที่ผมคิดว่าน่าจะไปในทางที่สร้างสรรค์กว่านี้
ซึ่งจะเป็นประโยชน์อย่างมากทีเดียว กับสมาชิกทั้งหลาย แต่ความสร้างสรรค์นั้น อาจจะก่อผลที่ตามมาเป็นสิ่งใดก็ไม่อาจคาดเดา มากกว่าประโยชน์ก็เป็นได้ ถึงอย่างไรแล้วเราบอกว่าเวปไซต์ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการเม้นของสมาชิก แต่เหตุการณ์มันเกินที่ตรงไหนล่ะ ก็เกิดที่นี่ ดังนั้นจึงตัดสินใจที่จะลบกระทู้นั้นไปเสีย เป็นการตัดปัญหาไป

ที่แรกว่าจะคอมเม้น และชี้แจง เป็นกระทู้ๆไป ว่าทำไมถึงลบ แต่เอาเป็นว่า เหตุผลเป็นไปตามด้านบนที่กล่าวมานะครับ
ถ้าเอามาแจง ก็จะกลายเป็นข้อโต้แย้งกันเสียปล่าวๆ คนที่เห็นด้วยมี แล้วคิดหรือว่า คนไม่เห็นด้วยจะไม่มี แล้วจะไม่ออกมาโต้แย้งกัน แล้วก็จะมาว่า เธอโจมตีใส่ร้าย คนนี้หน้าม้าจ้างมาปกป้อง ใครก็ต่างว่าตนเองดี เถียงกันไม่จบไม่สิ้น ไม่มีอะไรดี
สร้างแต่ความแตกแยก

แล้วสุดท้าย ตอนแรกที่หมอท่านนี้กระแสแรง ดังในตอนแรก ก็ว่าเวปอวย
สักพักต่อมา คนไข้มีปัญหา ก็ว่าเวป ปกป้อง
แล้วก็ว่า ทีอีกหมอนึง มีคนอ้างชื่อโต้งๆ ไม่เห็นลบ ไม่เห็นปกป้อง
คงลืมไปหรือกระมังว่าก่อนหน้าตอนนี้ กระทู้ที่ว่าหมอคนนี้ ก็ร้อนแรงไม่ใช่น้อย
แล้วตอนนี้กระทู้หายไปไหนหมด ก็ด้วยเหตุผลเดียวกันไม่ใช่หรือ

แล้วสำหรับเบื้องหลัง หรือข้างหลังจะมีอะไร คิดว่ามีอะไรหรือครับ
ได้เงิน หรืออะไร จากคุณหมอท่านนี้เหรอครับ
ผู้ดูแลเวปอยู่แต่ละคนมีใครไหนได้เงินสักบาท
และทางเวป ก็ไม่เคย ใช้เวปในการอ้าง หาผลประโยชน์ หาเงิน โทรไปขอเงิน
ของการสนับสนุนจากใครหมอไหน (ยกเว้นคุณหมอเฉลิม อันนี้เคยขอจริง แต่ขอมาเป็นรางวัลให้สมาชิก
ในงานมิตติ้งปีที่แล้ว ไม่ได้เอามาแล้วแบ่งปันกันเอง คนที่เล่นเวปนี้มานานคงรู้ดีเรื่องนี้)

แล้วส่วนใคร จะพาดพิงใคร วิจารณ์ใคร หมิ่นประมาทใคร ก็ไม่เห็นควรจะเม้นในที่นี้ เพราะมันเป็นเรื่องส่วนตัว
ของคุณ

สุดท้าย อยากให้สามาชิก เคารพในกฏ กติกา ของเวป และการตัดสินใจในครั้งนี้ เพราะคงไม่มีอยู่ดีๆ แล้วผุ้ดูแลจะมาลบกระทู้สมาชิกไปเฉยๆ แน่นอนครับ

คะแนน

4

ผมอยากลบรูปกับกระทู้ผมเองอะคราบพอดีมีผู้ไม่หวังดีอะคราบ รบกวนพี่ทีมงานด้วยนะครับ เป็นคนรู้จักผมเองออะที่เอารูปผมไปล้อเลียนเป็นเรื่องตลก ตอนนี้จิตตกมาก รบวนพี่ทีมงานลบกระทู้ด้วยครับ พอดีผมเข้าห้องแอดมินไม่ได้
ขอบคุณครับ
ผมอยากลบรูปกับกระทู้ผมเองอะคราบพอดีมีผู้ไม่หวังดีอ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย kanya_koon เมื่อ 2010-6-3 23:28

เช็คข้อความส่วนตัวด้วยครับ ผมแจ้งวิธีการให้แล้ว
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-3 23:56:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมอยากลบรูปกับกระทู้ผมเองอะคราบพอดีมีผู้ไม่หวังดีอ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย kanya_koon เมื่อ 2010-6-3 23:28

เรียบร้อยแล้วน่ะครับ :)
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-4 00:01:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะสำหรับคำอธิบาย

แต่พี่ยังไม่เห็นด้วยอย ...
ต้นฉบับโพสต์โดย laink เมื่อ 2010-6-3 23:10

ที่บอกว่าลบระทู้ออกไปทั้งหมด ลองไปดูน่ะครับว่าห้องรีวิวยังมีกระทู้คุณหมอศิริพรชัยมั้ยน่ะครับ
เปิดมาหน้าแรก ก็ยังเจอกระทู้อยู่เลยครับ ถ้าอย่างนี้ ก็คงเรียกว่าลบกระทู้ทั้งหมดไม่ได้หรอกน่ะครับ

cats.jpg (168.01 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 219)

คะแนน

1

ตอบกลับ 23# BOBBY

หวัดดีครับพี่Bobby สุดหล่อ   พี่ลบกระทู้ผมไปแล้วใช่ป่าวครับเข้าไปดูไม่ได้แล้ว โล่งอกจังครับ ขอบคุณมากๆๆครับผม
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-4 00:40:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ  BOBBY

หวัดดีครับพี่Bobby สุดหล่อ   พี่ลบกระทู้ผ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย kanya_koon เมื่อ 2010-6-4 00:33

ครับ ลบไปแล้วครับ :)
ตอบกลับ 26# BOBBY

ขอบคุณอีกทีครับพี่Bobby  รบกวนถามต่อได้ป่าวครับ ผมอยากแก้เคสไบโอที่โด่งค่อยเรียวโดงจากโคนจมูปไปปลายจมูก แนะนำคุณหมอด้วยครับขอบคุณหมอหน่อยครับเอาแบบว่าโด่งแต่ธรรมชาติอะครับ แล้วผมต้องเก็บเงินเท่าไหร่ครับ ทั้งแก้ทั้งเสริม และทำปากทีเดียวพร้อมกันเลยดีมั้ยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้