เจ้าของ: jennydollita
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] ศัลยกรรมเกาหลี กับ ID Hospital จมูก โหนก V3ลิฟติ้ง

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 16:22:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jennydollita เมื่อ 2014-7-23 16:29

เพื่อนมาจากเมืองไทย มาดูคอนเสริ์ตที่นี่ เราเลยนัดกันเดินช็อปปิ้ง
นั่งร้านกาแฟ แล้วก็มาทานมื้อเย็นที่ร้านโปรดเจนค่ะ ^^

ขอนะมื้อนี้ ทั้งเผ็ดทั้งจัดจ้าน 55555 อดไม่ได้จริงๆ
แต่ก็ไม่ได้ทานไปเยอะนะคะ นิดๆหน่อยๆ ซดไข่เข้าไปเยอะๆ >_<

วันที่ 8 หลังผ่าตัด … อาการบวมดีขึ้นเยอะมาก ผิดกับเมื่อวานเยอะเลย
พอหลังจากนวดลดบวมทีไร อาการบวมจะลดลงเยอะมากๆเลยค่ะ

วันที่ 9  หลังผ่าตัด … ไอศครีมนี่ขาดไม่ได้จริงๆ ต้องทานทุกวัน >_<

ช่วงกลางวัน วันนี้ไม่ได้ออกไปไหนค่ะ เดินวนไปวนมาอยู่ในห้อง

เห็นชัดเลยว่ายุบลงเยอะมากๆ

จมูกยังเป็นนาเนียร์อยู่
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 16:30:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jennydollita เมื่อ 2014-7-23 16:39

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jennydollita เมื่อ 2014-7-23 16:36

วันที่ 10 หลังผ่าตัด

วันที่  11 หลังผ่าตัด ตือทนไม่ไหวเลยไปสระผมที่ร้าน จริงๆ
จะรอตัดไหมที่หัวก่อน แต่ว่าก็บอก พนง. ให้เลี่ยงตรงมีแผลผ่าตัดค่ะ ^^!!

กลางวันทานสปาเก็ตตี้ ตกเย็นแอบมาทาน พลูโกกิ รสจัดจ้าน …
นิดๆหน่อยๆ ไม่เป็นไรหรอกเนอะ บ้วนปากตลอด แผลคงเริ่มสนิทแล้ว >_<

วันที่ 12 หลังผ่าตัด

วันที่ 13 หลังผ่าตัด …เจนเริ่มใช้โฟมล้างหน้าล้างหน้าตั้งแต่วันที่ 7
หลังจากถอดเฝือกจมูก แตะเบาๆ จนถึงวันนี้ยังรูกสึกตึงๆหน้าอยู่นะคะ V3 Lifting
ค่อนข้างต้องใช้เวลา ใจเย็นๆนิดนึง เวลาทานอะไรเจนต้องทานชิ้นเล็กๆ คำเล็กๆ หัวเราะ
หรือยิ้มมากไม่ได้ ตึงหน้า 5555 ส่วนคนที่ตัดเฉพาะโหนก จะยุบบวมไวกส่าเจนค่ะ
เพื่อนมาทำหลัง เจน 2 สัปดาห์ จะยุบบวมเท่ากันแล้วววววว

92.jpg (367.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 32)

53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 16:41:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ทำได้ 1 เดือนแล้ว จะมาอัพให้นะคะ

Line : jennydollita

FB: jenny dollita

เดือนหน้าจะมีพาเพื่อนไปทำสองคน ใครจะไปด้วยไลน็มาได้ค่ะ ด่วนเลยค่า

แสดงความคิดเห็น

อ่านจนจบทุกตัวอักษร สวยมากค่ะ สนใจอยากตัดโหนกแก้มค่ะ  โพสต์ 2014-8-6 04:36
สวยมากเลยค่ะ
ที่นุ่นดุเเลดีจังค่ะ
ค่าเสียหายเบ้ดเสร้จสำหรับการผ่าตัดเท่าไหร่หรอค๊ะ
โดยส่วนตัวทำที่ทองหล่อ หมดไปสี่หมื่น ได้เเค่ tramycin หลอดละสิบกว่าบาท
(ตามราคาทุน)  มาทา  ไม่มีเเม้น้ำเกลือสักขวด
พุดเเล้วมันน่าจะไปผ่าที่เกาหลี ไห้สะจาย
TT
สวดยอด สวยเลย
สวยย อยากทำมั่งแต่ไม่มีเงินแฮ่T_T
มารีวิวอีกนะคะ อ่านเพลินเลยค่ะ
สวยมากเลยค่ะ สีผมก็สวย
สวยมากเลยค่ะ ถ้าทำคางราคาเท่าไหร่คะ สนใจๆๆ
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-15 17:09:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาอัพเดทค่ะ อีกไม่กี่วันจะครบ 3 เดือนแล้ว ถ้าว่ง จะมาทำรีวิวต่อให้นะคะ
จะได้อัพเดท แต่ละช่วง หลังการผ่าตัด จนถึงปัจจุบัน

fb:jennydollita
line:jennydollita
fb fp:seniorsurgery

รับปรึกษา จองคิว ศัลยกรรมเกาหลี
ขอบคุณที่มารีวิวให้ดูกันนะค่ะ เขียนละเอียดมากเลยค่ะ  รอชมตอนต่อๆไปอยู่นะคะ ^^
jennydollita ตอบกลับเมื่อ 2014-9-15 17:09
แวะมาอัพเดทค่ะ อีกไม่กี่วันจะครบ 3 เดือนแล้ว ถ้าว่ง จ ...

น่ารักมากเลยค่ะ ถ้าจะปรีกษาไปทำบ้าง ติดต่อยังไงค่ะ
อยากตามรอย เเต่ขอเก็บเงินก่อนค่า อิอิ
แง ไม่อยากให้จบเลย สนุกมาก   มาเล่าอีกนะคะ
ขอบคุนที่มาเล่าประสบการดีๆค่ะ   มีแรงผลักดันขึ้นเยอะเรย  อยากสวยบ้างแย้ววว  
สวยมากคะ แต่แพงจุง ชาตินี้คงไม่มีโอกาส
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-30 20:04:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แวะมาอัพเดทครบ 5 เดือนกว่าๆ ค่ะ

ตอนนี้เจนอยู่เกาหลีนะคะ บินกลับไปเยี่ยมครอบครัวบ้างเดือนละครั้ง

ติดต่อ ศัลยกกรรมเกาหลี  Line : jennydollita

FB : https://www.facebook.com

FB : fanpage https://www.facebook.com/seniorsurgery?ref=hl

อยากทำบ้างค่ะ  มีทำจมูกผุ้ชายกะลดโหนกด้วยไหมค่ะ
รีวิวที่ยาวววมากแต่ก็ตามอ่าน 555
อ่านสนุกอะคะ ไม่อยากให้จบ อ่านแล้วแบบเห็นภาพ สนุกดี
ชอบบบจังช่วยรีวิวคนไข้ที่พาไปทำบ้างซิค่ะ เก็บข้อมูลอยู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้