ดู: 5300|ตอบกลับ: 7

[เสริมจมูก] เสริมใหม่ พิกุล คลีนิค ละเอียดแบบสุดๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwanphat เมื่อ 2014-7-12 21:11

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwanphat เมื่อ 2014-7-12 21:08

สวัสดีค่ะ ไม่มีอะไรมาก แค่อยากจะมารีวิวจมูกเสริมใหม่แบบ จัดเต็ม!!
ก่อนอื่นตรงบอกก่อนว่าพอหาข้อมูลกับคลีนิคพิกุลมานานพอสมควรตั้งแต่เป็น กองจู ได้ดูรีวิวและสอบถามกับคนไข้ที่ไปทำความเห็นคือดีมากเราเลยตัดสินใจได้แน่ชัดว่าที่นี่และกัน !!! จองทันทีค่ะ ได้คิววันที่ 4 กรกฎาคม 2557 ที่ผ่านมา พอใกล้จะถึงวันที่ต้องทำจริงๆด้วยความที่ยังไม่เคยปรึกษาคลีนิคนี้เลย  จึงตัดสินใจป่อนหน้าที่จะทำก่อน 1 วัน หมอได้อธิบายโครงหน้าเราทั้งหมดแบบละเอียด !!
แอบตกใจมากที่หมอบอกว่า กามเราเบี้ยว คือ เคยจัดฟันมาก่อนและถึงรู้ว่ากามเราเบี้ยวจริงๆ และหมอยังบอกต่อว่า โหนกแก้มข้างไหนสูงกว่า ตาทั้ง2ข้างไม่เท่ากัน ปีกจมูกทั้ง 2 ข้างไม่เท่ากัน (ไม่เคยสังเกตตัวเองมาก่อน เลยกับมาสำรวจตัวเองอย่างที่หมอบอก) แอบตกใจมากค่ะที่จริงอย่างที่หมอพูดทุกอย่าง และหมอได้วาดจมูกให้ดูคือแบบว่าสวยมากๆๆๆๆ เห็นรูปจมูกแบบนั้นอยากได้มาไว้บนใบหน้ามากๆ 555   แต่.....ก่อนหน้านี้เคยไปปรึกษาหมอแถวปิ่นเกล้ามาก่อน คือได้คำตอบที่ว่า ปลายจมูกเบี้ยว คือถ้าบอกแบบนี้ก็คือทำออกมาก็คือต้องเบี้ยวรึป่าวหว่ะ  (แอบคิดในใจ) เลยไม่ได้ตัดสินใจทำที่นั้น............เรากับมาที่ พิกุล กันต่อดีกว่าค่ะ 5555555
นี้รูปตอนที่ยังไม่ได้ทำ app จัดเต็มจ้า  
รอมานานวันนั้นที่รอคอยก็มาถึง ตื่นเต้นสุดๆกับจมูกใหม่......พอไปถึงคลีนิคได้กับคุณฮ่องเต้และได้มีการสอบถามพูดคุยกันเรื่องต่างๆที่ควรปฎิบัติหลังเสริม คือคำแรกที่พี่เค้าถามคือรับได้ใช่มั๊ยกับคำว่า "นอย" (คือเราพอรู้มาบ้างว่าหลายๆคนพูดว่าทำเหมือนไม่ได้ทำแต่ต้องใจเย็นๆ รอประมาน 3-4 เดือนกว่าจะเห็นรูปร่างจริงๆ)เลยบอกว่ารักได้ค่ะ !!! พอพูดคุยกันเสร็จก็รอเวลาที่จะเข้าห้องผ่าตัด อยากจะบอกว่าตื่นเต้นมากอยากบอกว่ากลัวมากตอนนั้น เรารอเวลาจนถึงบ่าย 2 ตามเวลานัด แต่ก็ยังไม่ได้เข้าห้องผ่าตัดสักทีเรทไปเกือบ ชั่วโมงครึงค่ะ จนความตื่นเต้นและความกลัวก็หายไป  55555 และก็มีพี่มาเรียกเปลี่ยนชุดและเช็คความดัน ก่อนเข้าห้องผ่าตัด
จากนั้นระหว่างที่รอก่อนเข้าห้องผ่าตัดหมอได้เรียกเข้าไปดูเคสก่อนหน้าซึ่งสวยมากธรรมชาติสุดๆ และก็ถึงตาเราเข้าห้องผ่าตัดระหว่างที่ทำหมอได้นำซิลิโคลนมาเหลาให้เข้ากลับทรงจมูกเราทาบแล้วทาบอีกนานพอสมควรชั่วโมงกว่าๆเห็นจะได้ (ซิลิโคลที่เราได้เป็นซิลิโคลนที่เป็นสี่เหลี่ยมเหมือนรูปตัว L เป็นซิลิโคลนอ่อนบิดได้ทำได้เหมือนจมูกจริงเกือบ 100 % ) พอหมอเหลาซิลิโคลนเสร็จได้ให้เราดูคือแบบว่าซิลิโคลนเหลือแค่นิดเดียวจริงๆๆย้ำว่าเล็กมากๆๆ ถ้าเทียบกับความสูงคงประมาน 2-3 มิลได้ ซึ่งแอบตกใจเลยและถามหมอทันที่ว่า หมอคะแค่นี้จริงๆหรอค่ะ !!! หมอเลยบอกว่าพนักงานที่คลีนิคได้แค่เส้นถั่วงอกเอง เราก็แอบตกใจแบบสุดๆกลัวว่าจะไม่โด่งคิดในใจจะโด่งเหมือนที่คุยไว้รึป่าว หลังจากนั้นหมอได้ทำการลงมือฉีดยาที่แขนข้างซ้าย (ก่อนหน้านี้ไม่กี่วันได้ไปเจาะเลือดมากับแขนข้างซ้าย) ปรากฎว่ามีความรู้สึกปวดๆ (แอบคิดในใจว่ายาคงเดิน555555)  แต่ป่าวเลยเส้นเลือดแตกเปลี่ยนแขนมาเป็นข้างขวาหลังจากนั้นไม่เกิน 5 วินาที รู้สึกได้ถึงคอแห้งมากและไฟบนเพดานเบลอไปหมดและก็เหมือนคนกึ่งหลับกึ่งตื่นรู้ทั้งหมดว่าหมอทำอะไรได้ยินเสียงนะแต่ไม่เจ็บเลยแม้แต่นิด ขอ ย้ำว่า ไม่ เจ็บ เลย ค่ะ !!!  จนเสร็จหมอเย็บแผลแล้วแอบเจ็บเหมือนมดกัดนึดนึงแค่นั้นแต่จมูกยังไม่รู้สึกอะไรทั้งนั้น และเราก็ได้ยินหมอเรียกเพื่อนที่มาด้วยกันให้เข้ามาดูและถ่ายรูป และก็เรียกให้มองปลายนิ้วแต่ขอบอกว่า ณ ตอนนั้นไม่อยากลืมตาเลยเพราะมึนไปหมด งงไปหมด และก็เอากระจกให้ส่องแบบเบลอๆ คำแรกที่ถามหมอคือ เบี้ยวรึป่าวคะ  เพราะเราเห็นเหมือนกันเบี้ยวแต่เราคงเบลอมากกว่า 55555

รูปถ่ายที่ทางคลีนิคถ่ายไว้ก่อนทำและหลังทำ ... ...

รูปถ่ายที่ทางคลีนิคถ่ายไว้ก่อนทำและหลังทำ ... ...

ก่อนทำ

ก่อนทำ

ก่อนทำ

ก่อนทำ

ก่อนทำ

ก่อนทำ

ก่อนทำ

ก่อนทำ

สดๆร้อนในห้องผ่าตัดก่อนบวมแต่เริ่มบวมแล้วนะตรงหัวค ...

สดๆร้อนในห้องผ่าตัดก่อนบวมแต่เริ่มบวมแล้วนะตรงหัวค ...

ด้านข้างที่กลับภาพจากแนวนอนมาเป็นแนวตั้ง ... ...

ด้านข้างที่กลับภาพจากแนวนอนมาเป็นแนวตั้ง ... ...
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-12 21:13:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwanphat เมื่อ 2014-7-12 21:52

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwanphat เมื่อ 2014-7-12 21:26

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwanphat เมื่อ 2014-7-12 21:24

หลังทำเสร็จตอนกลับบ้านตอน อวตาน

วันที่ 6

วันที่ 6

วันที่ 5

วันที่ 5

วันที่5

วันที่5

วันแรกที่ทำเสร็จ

วันแรกที่ทำเสร็จ

วันที่1ยังไม่ค่อยบวมเท่าไร

วันที่1ยังไม่ค่อยบวมเท่าไร

วันที่1ขับรถไปล้างแผล

วันที่1ขับรถไปล้างแผล

วันที่2ตกใจมากโครตบวม

วันที่2ตกใจมากโครตบวม

วันที่2ตอนเย็นเริ่มยุบแล้ว

วันที่2ตอนเย็นเริ่มยุบแล้ว

วันที่3เริ่มยุบกว่าวันที่2

วันที่3เริ่มยุบกว่าวันที่2

วันที่3

วันที่3

วันที่4หน้าเริ่มจะปกติแต่ก็บวมอยู่

วันที่4หน้าเริ่มจะปกติแต่ก็บวมอยู่

วันที่4

วันที่4

วันที่6

วันที่6

วันที่7กำลังจะตัดไหม

วันที่7กำลังจะตัดไหม

วันที่ 7

วันที่ 7
โพสต์ 2014-7-12 21:31:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หูยยยย  หน้าเปลี่ยนนนน  รอติดตามครับบบบบ
โพสต์ 2014-7-12 21:32:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณ kwanphat ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-12 21:54:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Manwiro เมื่อ 2014-7-12 21:32
คุณ kwanphat ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ

40000 ค่ะ  ถ้ารูปมันไม่เรียงต่อกันต้องขอโทษด้วยนะคะ  
โพสต์ 2014-7-13 00:20:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากกกกค่ะ เลิศค่าเลิศ
โพสต์ 2014-11-1 08:32:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้จมูกเป็นไงบ้างคะ รอ ชม คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้