ดู: 1623|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใครไม่ใช้กระดูกหู เข้ามาหน่อยค่า

[คัดลอกลิงก์]

เพื่อนๆที่เสริมจมูกด้วยซิลิโคนเพียวๆ แบบไม่ใช้กระดูกหู

"เวลาจับปลายจมูกแล้วคลำเจอซีลิโคนเลยรึป่าวคะ??"

ของเรา เดิมเป็นคนจมูกสั้น หมอดึงลงมาเยอะเกินรึป่าวก็ไม่รู้
เวลาเราคลำมันแข็งๆ มากกกกกกกกกกกก

มันเป็นอาการปกติของคนที่เสริมซิลิโคนเพียวๆรึป่าวคะ
หรือของเพื่อนๆหมอเค้าเผื่อปลายไว้บ้าง เวลาคลำแล้วนิ่มๆ

แต่ของเราพอคลำดูแล้วรู้สึกได้ว่า หมอใส่มาสุดปลายจริงๆ
กลัวทะลุในระยะยาวจังเลยค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ
แชร์ประสบการณ์กันค่ะ เราไม่มีความรู้เรื่องนี้จริงๆ
สละเวลาพิมพ์ตอบเราหน่อยนะคะเพื่อนๆ ขอบพระคุณจริงๆค่ะ

ไม่ปกติแล้วค่ะ นั่นคือสัญญาณของซิลิโคลนกำลังจะทะลุ ตอนนี้คิดว่าซิลิโคลนกำลังรัดแกนเนื้อ แต่เนื้อน้อยรับไม่ไหวมันเรยดันออกมาค่ะ
ป.ล.ของเราก็เป็นแบบเดียวกันเป๊ะ ปรึกษาหมอแล้ว หมอบอกต้องถอดแก้ใหม่ค่ะ ปล่อยไว้ไม่ได้อันตรายค่ะ เสี่ยงทะลุ
การเสริมจมูกจะใช้ซิลิโคนแบบมีขาหรือไม่มีขา แล้วแต่เทคนิคของหมอ
แต่ละคน
แบบมีขาคือเป็นแท่งยาวๆ หมอจะเหลาให้เข้ากับรูปจมูกตามความต้องการของแต่ละคน
แล้วมีจงอยเล็กๆตรงปลายเอาไว้เกาะตรงปลายจมูก
เมื่อมีของแปลกปลอมเข้าไปในร่างกาย
กระบวนทางร่างกายจะสร้างพังผืดมารัดหรือห่อหุ้มสารแปลกปลอมนั้น
ที่เราชอบเรียกว่า “พังผืดรัดแกน” ซึ่งแกนก็คือ ซิลิโคนนั่นเอง

เมื่อเวลาผ่านไป ผิวหนังของคนเราจะบางลงทำให้เป็นสาเหตุของซิลิโคนทะลุปลาย
หรือมองเห็นแกนได้อย่างชัดเจน  อาจเป็นเพราะหมอใส่สูงเกินไป มีเนื้อจมูกน้อย
ซึ่งสาเหตุต่างๆขึ้นกับตัวแปรหลายๆอย่าง
บางคนเสริมมาเป็นยี่สิบสามสิบปีไม่มีปัญหาค่ะ

เพราะฉะนั้นถ้าสังเกตุเห็นว่าตรงปลายเริ่มเห็นซิลิโคนชัดเจน เป็นวงขาวๆ
เป็นอาการแรกเริ่มของซิลิโคนจะทะลุ ให้รีบไปเอาออก อย่าเสียดาย อย่าปล่อยไว้จนทะลุ
เพราะถ้าทะลุจะรักษายาก จมูกจะเป็นรอยบุ๋ม หรือถ้ามีเงินมากพอสองสามแสน
ก็สามารถรักษาได้ค่ะ ถ้างบน้อยก็ต้องคอยดูแลตัวเองอย่าปล่อยจนทะลุค่ะ

ลองอ่านเว็ปนี้ดูก็ได้นะคะ
http://www.dodeden.com/การตกแต่งปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังหู-วิธี-open-technique/

ถ้ามีเวลาก็ลองอ่านรีวิวของพี่ดูนะคะ เขียนไว้อย่างละเอียด
เพื่อเป็นตัวช่วยของคนที่เสริมจมูกด้วยซิลิโคนแท่ง มานาน
จนหนังบางจวนเจียนจะทะลุและไปถอดออกค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-10 18:42:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2014-7-10 18:20
การเสริมจมูกจะใช้ซิลิโคนแบบมีขาหรือไม่มีขา แล้วแต่ ...

ขอบพระคุณมากค่ะ
ตอนที่พี่เสริมครั้งแรก พี่คลำปลายแล้วมันแข็งๆมั๊ยอะคะ

หนูคิดว่าหนูมีแพลนจะไปลดปลายอะค่ะ
เพราะกังวลเรื่องทะลุในระยะยาว
ต้นฉบับโพสต์โดย banti เมื่อ 2014-7-10 18:42
ขอบพระคุณมากค่ะ
ตอนที่พี่เสริมครั้งแรก พี่คลำปลายแ ...

แข็งค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้