ดู: 6371|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวตาหมอจำนงค์ แอบนอย :(

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paphada21 เมื่อ 2014-7-7 13:02

สวัสดีค่ะ...ทำตามาได้ครบ 7 วันพอดีเลยมารีวิวให้เพื่อน ๆ ช่วยดูหน่อย แอบนอย ที่ตาข้างซ้ายของเรามันรั้งขึ้นสูงกว่าแล้วเห็นขีดชั้นตา 2 ขีด เดี๋ยววันพรุ่งนี้ 8/07 คุณหมอนัดตัดไหมค่ะ เดี๋ยวจะลองคุยกับคุณหมอดูว่ามันจะแก้ไขได้ไหม หรือต้องรอไปอีก 3 เดือนถึงจะเข้าที่ดีกว่านี้ แอบคิดมากเล็กน้อยค่ะ แต่ก็พยายามปลอบใจตัวเองบวกกับคนรอบข้างให้กำลังใจที่บอกว่ารอให้มันเข้าที่ดูก่อนบอกว่าตอนนี้ก็ดูสวยกว่าตอนไม่ทำขึ้นเยอะ เราก็เลยทำใจ รอรอรอ พยายามไม่ไปคิดมากหรือจิตตกอะไรเดี๋ยวจะเครียดเองซะเปล่า ๆ  มีแอบปลื้มบ้างที่ตาข้างขวาตอนนี้ดูโอเคมาก รู้สึกชอบตาขวาเราตอนนี้ ไม่อยากให้มันยุบแล้ว กลัวว่ายุบไปแล้วตาจะกลับไปเป็นตาเดิมเหมือนตอนไม่ได้ทำ...เข้าเรื่อง !!
     วันที่ 1/07 ได้คิวทำตา...มีเวลาเตรียมตัวไม่ถึงวันเพราะโทรไปหาพี่อ้อตอนวันที่ 30/6 เอง! ถือว่าโชคดีมาก!!! หลังจากที่ได้ทราบคิว ก็รีบออกจากบ้านไปซื้อของมาเตรียม ซื้อยาหยุนหนาน(มีเวลาทานก่อนทำแค่มื้อกลางวันกับเย็นของวันที่ 30/6 ซึ่งกับหลายคนทานก่อนทำ 2 วัน) และซื้อเจลประคบเย็น ตอนนั้นรู้สึกตื่นเต้นมากกที่ได้คิวทำเร็วเกินไปแบบตั้งตัวไม่ทัน...แต่พอวันทำจริง ๆ กลับรู้สึกเฉย ๆ มาตื่นเต้นอีกทีตอนรู้ว่าคุณหมอมาถึงแล้ว ฮ่า ๆ ๆ
     เราอยู่ชลบุรีค่ะ เลยต้องรีบออกจากบ้านแต่เช้ามืด เพราะอยากจะได้คิวแรก ๆ จะได้รีบทำรีบกลับบ้าน กลัวรถตู้จะหมดแล้วกลับบ้านไม่ได้ วันนั้นเลยออกจากบ้านตี 4 ครึ่งค่ะ ได้ขึ้นรถตู้ตอนตี 5 ไปถึงอนุสาวรีย์ชัยฯประมาณ 6 โมงเช้านิด ๆ ได้ เดินตามหาคิวรถตู้ กรุงเทพ-บ้านนา อยู่สักพัก เพราะวันนั้นอนุสาวรีย์วุ่นวายมาก คสช.กำลังจัดระเบียบรถโดยสารพอดีวันนั้น พอขึ้นรถตู้นั่งรถประมาณครึ่งชั่วโมงก็ถึงหน้าหมู่บ้านค่ะ...นั่งพี่วินเข้าไป พี่วินยังถามเลยทำไมมาเช้าจัง คลินิคเปิดตั้ง 9 โมง เราไปถึงประมาณ 7:30 คลินิคก็ยังไม่เปิดหรอกแต่ก็มีเรากับผู้หญิงอีกคนมารอด้วยเหมือนกัน แล้วเรามองไปเห็นป้ายกระดาษติดอยู่ที่ประตูหน้าคลินิคว่า "ปิดวันนี้" (จริง ๆ เป็นป้ายที่ติดไว้ของเมื่อวาน ป้าบอก) เห๊ยยยย!!ไม่นะ ไม่จริงหรอก อย่าปิดนะ T^T ก็นั่งรอไปสักพักคุณป้าแม่บ้านก็มาเปิดประตูให้ เห้ออ..รอดไปทีนึกว่าจะมาเสียเที่ยว พอเข้าไปข้างใน แบบสบายเว่ออ ยังกับอยู่บ้านตัวเอง ป้าเปิดแอร์ให้ นอนดูทีวีบนโซฟา เราเขียนคิวได้คนแรกเลย ตื่นเต้นจัง >< ก็นอนรอไปเหอะป้าบอกหมอเข้าบ่ายโมง นอนดูทีวีพอหิวก็ออกไปซื้อข้าวเซเว่นมานั่งกินอยู่โต๊ะหน้าคลินิค อิ่ม!แล้วก้ไปนอนต่อ รอนานมาก แต่รู้สึกเวลาจะผ่านไปไวเพราะเรากับผู้หญิงอีกคนนึงก็นั่งเม้ามอยกัน แล้วก็มีผุ้ชายอีกคนมาก็นั่งพูดคุยกันไป ตอนนั้นก็คุยกันว่ากลัวหมอจะไม่ทำให้เรา เพราะเราเป็นคนที่มีชั้นตาอยุ่แล้วแต่เพียงแค่มันหลบในอยุ่ข้างนึง เหมือนตามันตก ก็กลัวๆลุ้นๆ ขอให้ได้ทำก็พอ มาถึงนี้ละ... จนบ่ายโมงละ คนเริ่มเยอะที่นั่งเริ่มเต็ม คุณหมอไม่มาสักที
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-7 11:54:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บ่ายสองโมง เป๊ะ!คุณหมอมา ตอนนี้พอรู้ว่าหมอมา ตื่นเต้นมากกกก จากที่แบบนอนเล่นชิล ๆ ใจเต้นแรงเลย สักพักพี่ผู้หญิงที่เป็นพยาบาลผู้ช่วยคุณหมอแต่ไม่ใช่พี่อ้อนะ ก็เรียกคิว 1 2 3 ขึ้นไปข้างบน...เราก็เข้าไปคุยกับคุณหมอเลยคนแรก คุณหมอตัวจริงแอบคล้ายคุณตัน อิชิตัน อยู่นะ 555 ก็คุย ๆ หมอก็บอกว่าปัญหาของเรามันไม่ได้อยุ่ที่ตา แต่อยู่ที่โหนกคิ้วสูง แล้วตาลึกเข้าไป คิ้วก็ต่ำ เลยทำให้เหมือนลงมาปิดบังชั้นตา ถ้าทำมาก็อาจจะไม่ต่างจากเดิมมาก หมอก็ถามว่าคุณจะแฮปปี้กับมันไหม ถ้าทำออกมาแล้วไม่ต่างจากเดิม หมอก็เอาไม้จิ้มฟันมาจิ้ม ๆ ให้ดู ในใจตอนนั้นเราก็สับสนเหมือนกัน แต่ก็อยากทำอ่ะ >< มาขนาดนี้แล้ว เลยลองเปลี่ยนจากเรื่องตามาถามคุณหมอว่าแล้วถ้าจะทำปากบางละค่ะ หมอสวนกลับมาทันทีว่า "พวกกะเทยนี่ไม่รู้จักพอจริง ๆ " เอ๊าา!! T^T ผิดซะงั้นก็หนูอยากสวย ก็แค่จะลองถามดู โดนดุเลย เอาจริง ๆ คุณหมอแกแลเป็นคนพูดตรง ๆ นะ เหมือนจะกวนแต่ไม่อะ เราแอบกลัวหมอด้วยตอนนั้น กลัวหมอไม่ทำให้กลัวกลับบ้านไปสภาพเดิม ก็เลยตัดสินใจ เอาวะ!!ทำก็ทำ แล้วพี่อ้อก็ให้เราออกไปเปลี่ยนชุด ถอดแค่กางเกงออก เหลือเสื้อไว้แล้วเอาชุดคลุมมาใส่ทับอีกที ให้ล้างหน้า แล้วไปนอนรอหมอในห้องผ่าตัด พอก้าวเท้าเข้าห้องผ่าตัดปุ๊บ !! โอ้โหห เย็นไปนะ หนาวเลย 555 ก็นอนรอหมอไปประมาณครึ่งชั่วโมงได้ คุณหมอก็เข้ามาคุยนู้นนี่นั่น บลา ๆๆ ก็บ่นถึงเครสที่ดื้อกับหมอ แล้วก็พูดอะไรของแกก็ไม่รู้ เราจำไม่ได้ จำได้แค่ตอนนั้นรู้สึกตื่นเต้นมากก ทั้งหนาวทั้งตื่นเต้น ทั้งกลัวไม่สวยและกลัวเจ็บ 5555 แล้วเราก็ถูกเอาผ้าคลุมทั้งตัวเหลือไว้แค่ตากับจมูก หมอห้ามเอามือขึ้นมาชี้หรือโดนหน้า ให้ใช้เสียงตอบหมออย่างเดียวอย่าพยักหน้า หมอวาด ๆ อะไรที่ตาเนี่ยแหละแล้วหมอก็ทายาฆ่าเชื้อทั่วหน้า แล้ววินาทีที่กลัวที่สุดก็มาถึง เราพูดกับหมอว่า "หมอคะ...หนูกลัวเจ็บตอนฉีดยา " หมอก็ตอบกลับมาทันทีว่า "ไม่มีใครสนุกตอนฉีดยาหรอก ทุกคนก็กลัวเข็มกันทั้งนั้น ไม่มีใครแบบว่าหัวเราะ 555 อุ้ยชอบโดนฉีดยา" (หมอแอบกวน) - -' หมอบอกจะฉีดแล้วนะ เท่านั้นแหละ โอ๊ยยย!เจ็บอะ จิกมือตัวเองเลย น้ำตาไหล 555 ฉีดสองข้างเสร็จหมอก็ลองทดสอบว่าชาหรือยัง ข้างขวาชาละไม่รู้สึกเลย แต่ข้างซ้ายนี่สิยังแอบเจ็บนิด ๆ เหมือนโดนมดกัดหมอเลยเติมยาชาให้อีกเข็ม ก็ยังเจ็บอยุ่แต่น้อยลง พอชาทั้งสองข้างคุณหมอก็เริ่มกรีดโดยใช้เลเซอร์เนี่ยแหละ รู้สึกอุ่น ๆ ที่ตา ได้กลิ่นไหม้เหมือนเส้นขนโดนไฟเผ่าเลย...ตอนทำสบาย ๆ ไม่รู้สึกเจ็บอะไร แต่มันทรมานไอ้ตรงแสงไฟที่ส่องหน้าเราตลอดนี่สิ น้ำตาไหลเพราะแสงไฟหมอตลอดเลย ทำไปหมอก็ให้ลืมตามองนิ้วหมอไป บลาๆๆ แล้วก็เย็บ ตอนเย็บนี่รู้เลยว่าหมอกำลังเย็บแผลเพราะเหมือนกำลังโดนดึงหนังตา 555 ทำเสร็จมันก็ตึง ๆ ตาอะ รุ้สึกเหมือนคนที่พึ่งร้องไห้มาหนัก ๆ แบบนั้นเลย ก็ไปเปลี่ยนชุดแล้วก็ลงไปนั่งรอรับยาจ่ายเงินแล้ก็มีคนใจดีขับรถไปส่งที่คิวรถตู้หน้าเมเจอร์รังสิตด้วย ><" ตอนนั่งรถตู้ก็ซับเลือดบ้าง มันยังมีเลือดซึม ๆ ออกมาอยุ่แต่ไม่เยอะ เริ่มรู้สึกว่ายาชามันจะหมดฤทธิ ์ละอาการปวดก็มาเรื่อย ๆ  เลยต้องกินยาแก้ปวดเลยทันที กว่าจะถึงบ้านใช้เวลาสองชั่มโมงกว่า ๆ กลับถึงบ้านก็รีบประคบเย็นเลยทันที ความรู้สึกหลังประคบเย็นนี่สบายมาก อาการปวดเริ่มลดลง ๆ ดูไม่ค่อยบวมมากเท่าไรอาจจะเป็นเพราะเราทานยาหยุนหนานแล้วก็น้ำมะพร้าวด้วย  มันช่วยได้เยอะจริง ๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-7 11:59:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paphada21 เมื่อ 2014-7-7 13:03

รู้สึกว่าตัวเองจะพล่ามมายาวเกินไปละ ^^" ไปดูรูปกันดีกว่าตั้งแต่ก่อนทำจนถึงวันที่ 7 ก่อนตัดไหม

สุดท้ายนี้...ไม่รู้ว่าจะต้องแก้หรือเปล่าหรืออาจจะต้องรอให้ถึง 3 เดือนแล้วดูอีกที ใจภาวนาอย่าให้เป็นเครสที่ต้องแก้หรือเสียหายอะไรเล๊ยยย อยากให้มันผ่านไปได้ด้วยดี ที่บรรยายไปทั้งหมอมันอาจจะยาวไปหน่อยนะ แหะๆ ขอโทษทีคร๊า พึ่งเคยรีวิวครั้งแรก ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยน้าาา.....ฝากติชมได้ จะน้อมรับคำติคำชมค่ะ แต่ชมจะดีกว่านะจะได้มีกำลังใจ หุหุ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-7 12:05:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห๊อออออ !! กว่าจะจัดเรียงรูปภาพให้มันเข้าที่เข้าทางนี่ ยากจังเลย  น่าจะเข้าที่เรียบร้อยแล้วละ ขออภัยด้วยค่ะ มือใหม่ แหะ ๆ
ทำออกมาสวยดีนะคะ น่าจะต้องรอให้เข้าที่สักสามเดือนรับรองสวยแน่ๆเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-7 12:28:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย วงปี เมื่อ 2014-7-7 12:14
ทำออกมาสวยดีนะคะ น่าจะต้องรอให้เข้าที่สักสามเดือนร ...

ขอบคุณค่ะ รอรอรอ 555
ของพี่มันยุบจนชั้นเหลือน้อยแล้ว ตอนนั้นขอหมอจำนงค์ตัดหนังตากับไขมันออกไปด้วยซะก้อดี..ตอนนี้รอแก้ใหม่ในอีก3เดือนแต่คราวนี้เป็นหมออีกท่านค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-7 13:23:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nnn1977 เมื่อ 2014-7-7 13:04
ของพี่มันยุบจนชั้นเหลือน้อยแล้ว ตอนนั้นขอหมอจำนงค์ ...

เนี่ยแหละ...คือสิ่งที่หนูกลัว กลัวว่าถ้ามันยุบหรือเข้าที่อะไรแล้ว ตาจะออกมาไม่ต่างจากตอนก่อนทำ TT เหมือนเอาเงินไปโยนทิ้ง เจ็บตัวฟรี ให้สวยได้ไม่นาน
ภายในสามเดือน ตาจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆๆๆน่ะครับ
ถ้ามองในแง่ดี ตาคนมันไม่เท่ากันยุแล้วน่ะ อย่าซีมาก
ได้คิววันที่ 10 คะ กลัวจังเลย กลัวไม่สวย อิอิ
เป็นกำลังใจให้คุณน้องหายไวไวนะคะอย่ากังวลนะคะ
ของเราแก้มา 1 รอบแล้วให้รออีก 3 เดือน ครบ 3 เดือนก้อบอกว่าเด๋วจะยุบลงอีก แต่มองก้อรู้ว่าไม่เท่า อีกข้างสูงเว่อร์มาก เสียใจ เลือกหมอผิด
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-16 19:37:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paphada21 เมื่อ 2014-7-16 19:38

อัพเคต..ตาผ่านมา 3 สัปดาห์ !! ชอบตาตอนนี้ ไม่อยากให้มันยุบแล้ววว มีแต่คนทักมาตาสวยขึ้น เขิลล

ขอดูแผลหน่อยค่ะ
สวยมากเรยค่ะ
จะไปทำเหมือนกัน หมอเปนแบบที่เจ้าของกระทุ้บอกเลย กวนตีนมากกก555555+  แต่เราแอบกลัวว่าทำมาแล้วสามเดือนเหมือนไม่ทำ ธรรมชาติเกินไรงี้งะ กลัวตรงนี้เพราะหมอขึ้นชื่อว่าทำได้ธรรมชาติ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้