เจ้าของ: sor_yai
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จากซ้อใหญ่ถึงซ้อสี่

[คัดลอกลิงก์]
ทำไมต้องเข้ามาด่ากันด้วย
ปล่อยพวกเค้าไปแบบนี้เถอะคัฟ
หั้ยร้อนอยู่แบบนี้ล่ะดีล่ะ
อิอิ
อืม..ใครจะว่าอะไรก็ช่างเถอะค่ะ
แค่พวกเราไม่ได้เป็นอย่างที่เค้าว่าก็พอแล้ว
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลจริงๆค่ะ
อืม..ใครจะว่าอะไรก็ช่างเถอะค่ะ
แค่พวกเราไม่ได้เป็นอย่างที่เค้าว่าก็พอแล้ว
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล ...
ต้นฉบับโพสโดย nung-ka-ning เมื่อ 2009-4-23 21:31

พี่สาวสุดที่รักมาแย้วหรือคัฟ
วันนี้พระหนึ่งโทรมาหาโอเปิ้ลด้วยอ่าคัฟ
โหถอนหญ้าปลูกผักชีกันเร็วจริงๆนะครับ นับถือๆครับ ผมกลายเป็นคนผิดไปแล้วซะงั้น คำพูดผมฟังดูแล้วโหดร้ายมากๆเลยนะครับ สร้างภาพกันเก่งจริงๆ เมื่อคืนนี้มันไม่ได้เป็นแบบนี้นี่ครับ แล้วตั้งหัวข้อแล้วไปล๊อกมันทำไมครับ ปล่อยให้คนอ่านกันไปเลยและไอ้ข้อความโดนล๊อกหลายข้อความล๊อกทำไมครับ  ทำไมไม่ลบของผมด้วยละครับใช้คำพูดไม่เหมาะสม แต่อย่างว่าสร้างภาพไงปกปิดความเลวของตัวเอง แล้วเอาคนอื่นมาประจานนี่ สไตล์ถนัดของตัวแม่ แต่ดีนะที่เซฟไว้หมดทุกคำพูด ทุกกระทู้ที่ตัวแม่และลูกน้องยกทีมไปด่าชาวบ้าน จะบอกอะไรให้คำพูดผมข้างบนนี่ดูสุภาพไปเลยถ้าเทียบกับคำพูดที่ตัวแม่ ไปด่าชาวบ้านอะ คำพูดยิ่งกว่านี้100เท่า ยังไม่สำนึกกันอีก
        ผมเป็นใครได้รับการศึกษาที่ไหน ได้รับการอบรม ที่บ้านฐานะหน้าตาเป็นแบบไหน ผมรู้ตัวดีไม่ต้องให้คนในบอร์ดนี้มาบอกหรอกครับ
     แต่อย่างว่ามาเยี่ยมบ้านไหนก็ต้องทำตัวและใช้ภาษาให้กลมกลืนกับคนที่บ้านนั้น พูดกับคนเลวๆก็ต้องใช้ภาษาเลวๆแบบนี้แหละครับเหมาะสมกันดี ถ้าผมต่ำตัวแม่และลูกน้องก็ต่ำกว่าผม 1000 เท่าแหละครับ เพราะคำพูดที่ไปด่าชาวบ้านนี่ใช้คำพูดที่ สถุล ต่ำ จริงๆ อย่าคิดว่าไม่มีใครรู้ความเลวของตัวเองนะ เซฟไว้หมดแล้ว
     ดี เลว ผิด ถูก ใครต่ำ ใครสูง ย่อมรู้อยู่แก่ใจ ถึงจะหลอกคนอื่นได้แต่หลอกตัวเองไม่ได้หรอกครับ คนเลวยังไงมันก็เลวอยู่วันยังค่ำ ถึงจะสร้างภาพเป็นคนดี แต่ยังไงมันก็คือคนเลว
    สุดท้ายเตือนด้วยความหวังดีนะครับ  ที่บอกตัวเองเป็นราชนิกูลนี่ระวังจะโดน ข้อหาหมิ่นเบื้องสูง+แอบอ้างนะครับเดี๋ยวได้ไปฮ่องกงกันหรอกครับ ถ้าไม่รู้จะบอกให้เอาบุญ   ราชนิกูลหมายถึง คนที่สืบเชื้อสายมาจากเจ้านายแต่ไม่ได้เป็นเจ้านายไม่ต้องใช้คำราชาศัพท์ ราชนิกูล แบ้งเป็น2 ลำดับชั้น                                                          1. หม่อมราชวงศ์ คำลำลอง คุณชาย/คุณหญิง
                                                          2. หม่อมหลวง  คุณ
ไม่ทราบว่าที่บอกว่าตัวเองเป็นราชนิกูลนี่เป็น ม.ร.ว. หรือ ม.ล. ครับ สืบเชื้อสายมาจากไหนครับ ใครเป็นต้นตระกูล ใช้นามสกุลมหาสาขาไหนครับ จะใช้ใช้ให้ถูกด้วยไม่ใช่พูดพล่อยๆ เดี๋ยวได้ไปนอนในมุ้งสายบัวจะหาว่าไม่เตือน
คิกคิก
เปนอารายมากปะเนี่ยะ
คนนี้อ่า ไร้สาระจิง ๆ
ช่ายๆเป็นไรมากมั้ยเนี่ย ว่างๆก็ไปศรีธัญญาให้หมอเช็คประสาทหน่อยนะ ท่าจะบ้านะเธอน่ะ
มาพล่ามๆอยู่ได้ สงสัยว่าอากาศจะร้อนจัด เฮ้ย..ก็เข้าใจคนเรามาหาที่ระบาย
แต่ช่วยไปบ่นไกลๆหน่อยได้ไม๊รำคาญอะ เปลืองพื้นที่บอร์ดเค้า
สงสัยอากาศคงจะร้อนอย่างที่พี่หนิงพูดอ่านะ
แต่พวกเราก้อต้องทำจัยหั้ยเย็นไว้น้าคัฟพี่หนิง
อย่าไปร้อนตามอากาศนะพี่ อิอิ
อ้าว ตกลงคุณ art2012 เป็นตุ๊ดหรือนี่ หลงเข้าใจว่าเป็นทอม ถึงว่าดิ ระรานได้ใจจริงๆ คิคิคิ.....
เขาเป็นพวกหน้าตัวเมียหรือตัวผู้หว่า

คิคิ
คุณเป็นตัวตลกในบอดเลยนะนี้  เห็นแล้วสงสานจริงๆๆ
ว่างมากเลยนะเนี่ย หาอะไรทำที่มีประโยชน์มากกว่านี้ไม่ดีหรือคุณ. ดูจะเป็นเอามาก หลุดมาจากโรงพยาบาลหรือเปล่า?
ขอสันติสุขจงบังเกิดด้วยเถิด

B795F6307T148438_89508f18f38fa052480fe398dc6d9bea.jpg (57.92 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 30)

โดนใจพี่โอมอะ

เด๋วนี้เค้าต้องธรรมมะเข้าข่มกันแล้วนะเนี่ย
แก้ไขล่าสุด supersaliormoon เมื่อ 2009-4-24 18:55

ดีใจจังไม่ต้องออกไปปราบเหล่าร้ายและ เพ็ญขอดูคณะลิเกผู้ทรงเกียรติที่อุตส่าห์ มาเยี่ยมบ้านหลังนี้ รอดูคณะลิเกให้จบก่อนแล้วค่อยผดุงความยุติธรรมต่อ เฮ้อภารกิจของนางเอกตัวจริงค่ะ บ้านหลังนี้คนน้อยแต่อบอุ่นจังแม้แต่คณะลิเกยังมาเยือนเรายินดีต้อนรับค่ะ   แวะมาอีกนะคะ คณะลิเกคุณแอบที่รัก จุ๊บ จุ๊บ

ตลกดีจังได้ดูลิเกผสมตลกตัวจริง มาปล่อยไก่ตัวเบ้อเร่อ ไหนๆก็ออกโรงแล้ว จัดฉากให้เนียนนะคะ เพ็ญเอาใจช่วยค่ะ เตร๊ง เตรงงงง เตร่งงงง เตร๊งงงงงงงง เตร่ง เตร่ง เตร๊ง เตร็ง เตร่งงงงงงงง เต็ง เต๊ง เต็ง เต็ง เต็ง เตร่งงงงงงงง
เฮ้อคนเรา ไม่สร้างสรร ยังทำลายอีกนะ
แหมอยากให้เวปนี้ดังก้อไม่บอก เข้ามาอัพกะทู้ให้ ขอบคุณมากนะค่ะ
ไว้มาอัพบ่อยๆนะค่ะ จะได้ดังๆๆ กว่าเวปอื่น
ซ้อปายหนาย

เมื่อไหร่ซ้อจะกลับเมืองไทยสักที

ซ้อกลับมาไวๆน๊า

เอ้ยเกี่ยวกานม่ะเนี่ย เอิ๊กๆ
คุณart2012 มาโพสต์แบบนี้ยิ่งประจานกำพืดตัวเอง ขอบอก
art2012 อย่ามาเเรงเเถวนิ

ทำกริยาต่ำๆ ไม่สงสารคนที่อุสาห์ "อบรมสั่งสอน" คุณมาบ้างหรอครับ

หากยังมีความสำนึกอยู่บ้าง หยุดกิริยาสถุนๆ ของคุณซะ

ไม่มีครายอยา่ก "ลดตัว" ลงไปทำกริยามารยาท ต่ำ ดิบ เถื่อน อย่างคุณหรอกคัฟฟ

ปอลอ ผมไม่ได้เเรงนะครับ เเค่อยากสั่งสอน คนไม่มีมารยาท อะครับ
มูน ....นนนนนนเทียร่า แอ๊คชั่นนนนนนนนนน ปีศาจเค้กพาวเดอร์ จงสลายวิญญาณ
ชอบน้อง supersaliormoon จัง น่ารักจริงๆ

ช่วยผดุงความยุติธรรมให้ด้วยนะครับ
งง งง ทำไมกระทู้นี้กลับมาอีกแล้วคัฟ ไหนว่าอ่านไม่ได้แล้ว ตกลงกันใหม่แล้วเหรอคัฟ ว่าให้อ่านได้
แล้วทำไม Chat ไม่ได้คัฟ น้องบ๊อบบี้
ที่กระทู้นี้กลับมาเพราะเหตุผลว่า เราไม่จำเปนต้องหนีปัญหา

เรานิ่งอยู่เฉยๆ ก็พอคัฟ ใครอยากด่าก็ปล่อยเค้าด่าไปสักวันเค้าคงเบื่อไปเอง เพราะไม่มีอยากไปด่ากับเค้า

เราบริสุทธ์ใจก็เลยเอากระทู้กับมาคัฟ

และคิดๆดูแล้วเพื่อนๆที่มาตอบเมนต์ก็คงไม่ชอบใจนัก ถ้าคอมเมนต์เพื่อนๆ ถูกแบนไปเพราะไม่ได้ทำไรผิด อ่าคัฟ

ส่วนเรื่องห้องแชท ขอทดลองปิดห้องแชทเพื่อ ส่งเสริมให้สมาชิกพูดคุยในกระทู้กันมากขึ้นคัฟ

การคุยในกระทู้จะเปนประโยชน์ต่อคนอื่นมากกว่าคุยหน้าห้องแชทคัฟ เพราะข้อความในกระทู้จะไม่หายไปไหน

ยังคงอยู่ให้เพื่อนๆคนอื่นๆ ได้อ่านได้ศึกษาคัฟ

ขอความร่วมมือจากสมาชิกในช่วงทดลองเว็บด้วยน่ะคัฟ หากมีปัญหาการใช้งานประการใดติดต่อมาได้ที่ผมน่ะคัฟ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้