ดู: 12160|ตอบกลับ: 68
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จากซ้อใหญ่ถึงซ้อสี่

[คัดลอกลิงก์]
น้องสี่ วันนี้เจ้ น้อง 2,3,5,6 ได้ลงความเห็นกันว่า น้องสี่เก่งกล้าสามารถมั๊กมากค้า ขอปรบมือให้ ที่ไปกระตุกที่คีบติ่มซำของนังแม่ค้าปากตลาดได้ แต่พวกเราก็อดเป็นห่วงน้องสี่ไม่ได้ เพราะว่า
1. ห่วงสุขภาพใบหน้าสวยบ้างเยินบ้างของน้อง กลัวว่านังแม่ค้ามันจะเหมาทุเรียนทั้งเข่งมาเป็นของขวัญให้น้อง กลัวว่าไม่มีใครจะเฝ้าน้องตอนหามเข้า รพ. อิอิ เพราะตอนนี้เจ้ก็งานยุ่ง ไหนจะต้องปรนนิบัติเฮียเต๊กสามีของพวกเราอีก หลังจากเฮียไปอัพเกรดดั้งมาใหม่ เลยยังต้องพักฟื้นนาน  (ครั้งที่ 3 แล้วนะเนี่ย)  ว่าแต่เฮียของเราแหละหลังจากอัพเกรดดั้งมาใหม่แล้ว หล่อวันหล่อคืนเลยนะว่ามั๊ย เจ้หละหวั่นว่าเฮียจะคว้าน้องนวลนางมาเป็นซ้อแปดจังเลย

2. ห่วงสถานะเมียน้อยของน้อง มีอันจะต้องหมดไป ก็เฮียเต๊กสามีออกมาขอร้องให้ยุติการแพร่ภาพ เอ้ย… ยุติการทำสงครามกับนังแม่ค้าปากตลาด เพราะราชนิกูลอย่างพวกเรามิสมควรลดตัวลงไปเกลือกกลั้วกับคนพวกนั้น แต่น้องยังขัดคำสั่ง เจ้เลยกลัวว่าเฮียเต๊กจะทิ้งน้องไปเหมือนนังซ้อเจ็ด ที่วันๆไม่ทำอะไร เอาแต่คอยแฉเหล่าดารา จนทำให้เฮียเต๊กโกด แต่อิจฉานังเจ็ดมันนะ พอเฮียเต๊กทิ้งไม่ทันไรมันได้ผัวฝรั่งไปแล้ว ยิ่งตอนนี้ได้ข่าวว่ามันไปอัพดั้งสูงกว่าผัวมันอีก คิคิ

ฉะนั้นสิ่งที่เจ้ขอต่อไปนี้ คือ
1. หยุดการกระทำของแม่ค้าดั้งตะเกียบเดี๋ยวนี้ อ้าว ผิดอีกแล้ว ยุติสงครามกับนางเสียเถิดปล่อยให้นางคันยิกๆๆๆๆๆไปคนเดียว
2. หากหยุดไม่ได้ก็ลุยต่อเต็มที่เลย เจ้เลือกข้างน้องอยู่แล้ว สู้โว้ย
3. หากเฮียทิ้งน้องไป ขอวันที่เฮียให้น้องให้เจ้นะ นะนะนะ 5555+  เฮียหล่อมากส์ อดใจไม่ไหว
4. หากโดนเฮียทิ้งจริงเจ้จะหาผัวใหม่ให้เอง ถ้าชอบเด็กๆน่ารักๆใสๆ ก็น้อง บบ. เอามั๊ยจ๊ะ แต่ถ้ายังชอบแบบมีตำแหน่ง ก็  สว. หน้าเด็ก (โทษค่ะ ใครรู้ตัวว่าสูงวัย หน้าละอ่อน ก็สงเคราะห์น้องสี่หน่อยนะค้า)

ปล. ซ้อใหญ่ขอโทษทุกคนที่คิดแล้วว่าใช่ตัวเอง ขำขำนะค้า จาได้ไม่เครียดกันจ้า น้องสี่อย่าลืมตอบกลับเจ้ด้วยนะค่ะ  เจ้จะรอ

Admin จ๋า ซ้อล้อเล่นนะ มันไร้สาระมากๆๆ หากไม่ชอบแล้วว่ามันเลอะเทอะก็ลบไปได้นะจ๊ะ แต่ซ้อจะโกด
แล้วถ้ารู้ว่าซ้อเป็นใคร แล้วออกมาแฉ ซ้อจะเอา admin มาทำผัวนะค่ะ ดิดิคิ…..
ซ้อครับ  ผมขอบอกคำเดียวว่า แร๊งงงงงงสสส์ ได้ใจ
ซ้อใหญ่ = ???
ซ้อสี่ = ???
แม่ค้าปากตลาด = ???
น้องนวลนาง = ???
เฮียเต๊ก =  พี่ทาเคชิ รึป่าว
เด็กๆน่ารักๆใสๆ ก็น้อง บบ. = น้องบ๊อบบี้ รึป่าว
สว. หน้าเด็ก = ???
เออ....ครายบ้างอ่ะคัฟ งง ได้อีกอ่ะ
พี่โอเปิ้ลต้องเข้าบ่อยๆ จะได้อับเดท 5555
โอเปิ้ล เด๋วซี หลังไมค์

รู้แต่ว่า เรารอดตัว  คิคิ
อิอิ จารอหลังไมค์น้าซี หุหุ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ใครกันแน่วะ โรคจิต ถนัดแต่กัดลับหลัง พวกมึงก็ดีแต่เห่าแต่หอนอยู่ในนี้แหละไอ้พวกกบในกระลาไม่รู้ว่าโลกภายนอกไปถึงไหนแล้ว กูจะบอกให้เอาบุญนะ ถ้ากูเกิดมาหน้าเหี้ยอย่างพวกมึงนี่กูไปกระโดดตึกตายไปนานแล้วไม่ยอมเสียเงินมาทำหน้าหรอก ทำยังไงก็ไม่ดีขึ้น ถ้ากูรู้หน้าตาเหียอย่างพวกมรึงนี่นะ ยอมแท้งตายตั้งแต่อยู่ในท้องแล้วไม่ยอมเกิดมาอับอายชาวโลกหรอก แม่งหนังหน้าเหียยังไม่พอ จิตใจยังเหียอีก สภาพหนังตียกูยังสภาพดีกว่าหน้าพวกมึงเลย

คนที่เอารูปอั้มมาลง หน้ายังกะแม่ค้าขายกระเทียมเกิดมาหน้าพิการแบบนี้ยังมีหน้ามาว่าชาวบ้านอีก
             คนเอารูปทาเคชิมา  หน้ายังกับยามเฝ้าหน้าห้องน้ำถามจริงที่บ้านมีกระจกส่องไหม ถ้าไม่มีจะซื้อให้
             คนที่เอารูปโดมมาลง หน้าแม่งเหียสุดๆหน้าอย่างกับหมาแดกแฟ๊บผสมไฮเตอร์
             ไอ้ฝรั่ง ก็คิดได้ไงวะแม่งหน้าอย่างกับคนังเงาะน้อย เห็นแล้วสมเภชวะ
             คนสุดท้ายไอ้บ๊อบหน้าบี้ หน้าอย่างกับโดรรถสิบล้อเหยียบหน้ามา
  สรุป ที่บ้านมีกระจกกันไหมหัดส่องซะมั้งนะ แก๊งดารา(ตลกอะดิ) ไม่ต้องเอาเงินไปทำหน้าหรอกเอาไปทำบุญเหอะชาติหน้าเกิดมาจะได้ไม่หน้าพิการแบบนี้ จิตใจจะได้สูงขึ้นด้วย เพราะทำมาหน้าก็เหียเหมือนเดิม ชาตินี้หน้าเหียแล้วจิตใจยังทรามอีก.................. จากคนหน้าตาบ้านๆ (เพราะรู้ตัวเองแต่คนอื่นเสือกบอกหน้าตาขั้นเทพเขาพูดกันนะไม่ได้พูดเองอิอิ)
^
^
เหมือนเค้าจะเป็นคนดีเลยนะคะ...อ่านแล้วจับสาระไม่ได้

สรุปคืออยากวิจารณ์คนอื่นเท่านั้นเอง....อ่านแล้วก้อนะ

ชีวิตใครก้อชีวิตมัน..คนเรามีสิทธิ์จะฝันกันได้  อยากสวยหล่อเหมือนดาราแล้วคุณมาเดือดร้อนทำไม

เค้าไม่ได้ให้คุณมาขึ้นเขียงผ่าตัดให้ซะหน่อย

จะเกิดมาหน้าตาแบบไหนก้อตาม...แต่ที่สำคัญที่สุดก้อจิตใจที่สวยงามค่ะ

ต่อให้สวยแค่ไหนแต่ปากงี้...ให้สวยระดับโลกคนยังยี้ได้เลย

อย่าทำตัวเป็นนางอิจฉาในละครน้ำเน่าเลย...มันน่าสมเพชนะคะ

อย่าแสดงนิสัยที่ไม่ได้รับการอบรมให้คนอื่นเห็น...สงสารผู้ปกครองของคุณเถอะ

มีลูกทำตัวแบบนี้เค้ามันไม่น่าภูมิใจเลย

ถ้าคุณมั่นใจว่าหน้าตาดีแล้วก้อเอาเวลาไปทำมาหากินเพื่อตัวเองเถอะ

อย่ามาสนใจคนที่คุณไม่แคร์เลย....ที่นี่ไม่ใช่สนามกีฬา...ไม่ต้องการผู้แพ้หรือผู้ชนะ

สำหรับคนที่คุณคิดว่าน่าเกลียดและน่ารังเกียจ  แต่คุณกลับมีเวลามาเอาใจใส่ขนาดนี้..มันขัดแย้งกันนะคุ๊ณ!

ปากก้อว่าไม่สน...แต่มาตามดูเค้า...อะไรของเธอเนี่ย??

ท่าทางจะเพี้ยน...เสียดายนะสมองมันไม่มีแพทย์คนไหนผ่าตัดให้ฉลาดขึ้นได้ 55555+

เอะอะก้อบอกให้คนอื่นฆ่าตัวตาย...คุณทำบาปด่าคนอื่นแต่บอกให้เค้าทำบุญ

บุญคือเจตนาค่ะ...เจตนาดีก้อเป็นบุญแล้ว  เจตนาไม่ดีก้อเป็นกรรมค่ะ

คนถนัดทำกรรมมาบอกให้ทำบุญใครจะศรัทธาเนี่ย --*

ปล่อยวางเถอะคุณ...ชาติหน้าจะได้สวยๆ

เค้าว่าคนชอบอิจฉาคนอื่น..ชาติหน้าจะเกิดมาขี้เหร่เป็นรองคนอื่นน้า?

ส่วนคนที่จิตใจดีความสวยงามมันจะฉายออกมาจากข้างในเอง...ยิ้มๆไว้ๆ

โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า  ด่าคนอื่นมากๆมันไม่ดีค่ะ  ชาติหน้าฟันจะเน่า..เผลออาจจะเป้นชาตินี้ก้อได้

ปล่อยวางเถอะ...แม่คู๊น...จะมาอะไรนักหนากะคนที่ตัวเองบอกไม่แคร์  

ขอให้สวยๆหล่อกันทุกคนนะคะ...อิอิ
หูย... แรงนะคะ คุณ art2012 จิตใจทำด้วยอะไรคะ ปากเน่าด้วยค่ะ อิจฉาพวกเขาอย่างแรงเลยใช่ไหมคะ ว่าง ๆ ก็เข้าวัดทำบุญบ้างนะคะ จิตใจจะได้สงบ และอย่าลืมขอน้ำมนต์พระท่านดื่ม เพื่อล้างปากด้วยนะคะ ปากจะได้สะอาด พูดอะไรออกมา จะได้เป็นศิริมงคลกับปากและตัวคุณเองค่ะ.  อ้อ.. ไม่ต้องพิมพ์มาด่าดิฉันนะคะ เพราะไม่มีเวลามาต่อความยาวสาวความยืด กับคนที่ไม่มีคุณค่าอย่างคุณ.
คนเราทำศัลยกรรมก็อยากให้บุคลิคหน้าตาดูดีขึ้น ไม่เห็นแปลกเลยนิค่ะว่าเขาจะเอาใครมาเป็นต้นแบบ
หรือคุณจะพูดว่าคุณไม่ได้ทำ คนเราต้องเหลือบตาต่ำลงมองดูตัวเองก่อนนะค่ะ ก่อนที่จะว่าใคร เพราะ
มันจะส่อถึงจิตใจคุณด้วย
:)
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-23 09:59:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
admin จ๋า ซ้อมาใคร่ครวญอีกที ไม่อยากให้เฮียเต๊กไม่สบายใจไปมากกว่านี้ ซ้อขอยุติเรื่องราวด้วยการลบกระทู้ซ้ออันนี้ออกไปนะ ฝากบอกทุกคนด้วยว่าซ้อยังคงเป็นกำลังใจให้ทุกคนในบ้านหลังนี้ ว่างๆซ้อจะมาอัพเดทเรื่องราวที่มีสาระให้อีกนะจ๊ะ
ซ้อต้องรีบไปแล้ว กลัวเฮียเต๊กปลดจากตำแหน่งเมียหลวง คริ คริ คริ....
อืม น่าจะยุติได้แล้วอะคะ

ด่ากันไป แขวะกันมา มันก็ไม่จบซะที

ต่างคนต่างอยู่ดีกว่า

ขอบคุณ ซ้อใหญ่ที่เป็นกำลังใจให้ทุกคนในบ้านหลังนี้ค่ะ

มีข้อมูลอะไรดี ดี ก็มาเล่าสู่กันฟังด้วยนะค๊ะ
ไม่รู้ตรงประเด็นป่าว

image2.jpg (56.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 28)

image3.jpg (59.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 27)

อิ อิ

มุขฮาๆคงไม่พาเพื่อนเครียดน่ะคัฟ เอิ๊กๆ

อ่ะจึ๋ยยยยย
5555+

ขำดีค่ะ

เป็นการมองโลกในแง่ดีอีกแบบนึงค่ะ
เจอตัวแล้ว ซ้อใหญ่กับซ้อสี่ สองศรีพี่น้องคัฟ

2SOR.JPG (39.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 27)

สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลจริงๆ ไว้ว่างๆจะให้แฟนพาไปทำบุญ กรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลไปให้นะคะคุณ art2012 จะได้คิดแต่สิ่งดีๆ ทำแต่สิ่งดีๆ
ง่า หวัดดีคัฟซ้อ

นั่นสินะ
ทำไมต้องตามมาด่าที่นี่ด้วยต่างคนต่างอยู่ไปสิ
พวกคุณนะสวยขั้นเทพพพพพพพพพพพพพพพพพพพอยู่แล้วนะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้