ดู: 20817|ตอบกลับ: 62
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] REVIEW แก้ไขจมูกกับหมอสมปองผู้เลื่องชื่อ แห่งสมุทรปราการ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pattypytta เมื่อ 2014-6-27 15:14

สวัสดีค่ะ ชื่อแพทตี้ อายุ 24 ปีค่ะ
วันนี้จะมารีวิวเคสแก้ไขจมูกกับคุณหมอสมปอง (คลินิกธนภัทรการแพทย์ จ.สมุทรปาการ)
เชื่อว่าหลาย ๆ คนคงเคยได้ยินชื่อเสียงเรียงนามในด้านการศัลยกรรมจมูกของคุณหมอแน่นอนค่ะ
และสิ่งที่ทำให้ตี้ตัดสินใจแก้ไขจมูกที่คลินิกแห่งนี้ก็เพราะเห็นผลงานจากรีวิวในดั้งโด่ง และแฟนเพจของคลินิก
เห็นแต่ละคนที่ทำมาเค้าได้จมูกทรงสวย แหลม ปลายพุ่ง ซึ่งหลายคนที่เป็นเคสแก้ก็เห็นได้ชัดว่าทรงเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น
และที่สำคัญคือ ราคาน่ารัก เลยตัดสินใจจองคิว ซึ่ง ณ ตอนนั้นการจองคิวกับคุณหมอต้องบอกเลยว่า
ไม่ได้โหดร้ายสะเด็ดสะเด่าเหมือนปัจจุบันนี้ เพราะตอนนี้ ( ณ วันที่ 27 มิถุนายน 57 )
ทราบมาว่าการจองคิวทำจมูกตอนนี้ คิวอยู่ที่ปลายเดือน ธันวาคม 2558 ซึ่งก็คือปลายปีหน้าเลยทีเดียว !!

ที่นี้มาพูดถึงจมูกของตี้กันบ้าง ตัดสินใจแก้เพราะเสริมครั้งแรกที่ยันฮี เมื่อปี 2552 ( 5 ปีที่แล้ว )
ทรงไม่งาม ปลายไม่พุ่ง สั้น จมูกบาน และดูแข็ง แต่โดยรวมก็พอไปวัดไปวาอวดหน้าสวย ๆ บนเฟสบุคได้อยู่บ้าง
แปะรูปจมูกก่อนแก้กับคุณหมอให้ดูก่อน 1 รูป แล้วเดี๋ยวมาต่อค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 11:03:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mimimako เมื่อ 2014-6-28 01:12
เฮ้อ อีกตั้ง3เดือนกว่าจะถึงคิวอ่ะค่ะ ตั้งตารอ ...

อดทนรอ ๆๆๆ เผลอแปปเดียวก็ถึงวันของเราแล้วค่ะ ฮ่าาาาาาาาา
รอคะ เตรียมหาที่แก้พอดีเลย TT
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-27 16:05:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pattypytta เมื่อ 2014-6-27 16:08

มาต่อเลยค่ะ
จมูกตี้ที่ทำมาครั้งแรก สิ่งเดียวที่ทำให้ตี้ไม่ชอบมากที่สุดคือ ปลายจมูกที่งุ้ม
งุ้มมาก ๆ พอมันงุ้มก็เลยดูสั้นปุ๊กลุก น่าเกลียด

ซึ่งจมูกออริจินอลของตี้ (ก่อนผ่านวงการศัลยกรรม) เป็นคนที่ปลายจมูกพอมี แต่ดั้งน้อย
นี่คือภาพจมูกดัานข้าง (ออริจินอลพ่อแม่ปั้นมา) ไม่ผ่านสิลิโคนและรอยเย็บใด ๆ

แต่พอเสริมมาก็ดันงุ้ม สั้น ดังภาพ

เดี๋ยวมาต่อนะคะ
สำหรับคนที่มองหารีวิวจมูกกับหมอสมปองอยู่
รับรองว่ารีวิวนี้ต้องเป็นข้อมูลที่ดีในการตัดสินใจทำกับคุณหมอแน่นอนค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-27 16:10:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย niza_oiya เมื่อ 2014-6-27 15:37
รอคะ เตรียมหาที่แก้พอดีเลย TT

ฝากหมอสมปองเอาไว้เป็น 1 ในตัวเลือกด้วยค่ะ อิอิ

แสดงความคิดเห็น

ดูรีวิวในเฟสบุค ปลายพุ่งเยอะ แอบหวาดเสียวแทนสุดๆ  โพสต์ 2014-6-27 16:27
รอชมค่ะ  ปลายพุ่ง  อันตรายไหมค่ะ ระยะยาว
กรีสๆๆๆๆศิษย์เดียวกันเลย
เฮ้อ อีกตั้ง3เดือนกว่าจะถึงคิวอ่ะค่ะ ตั้งตารอ
เราก็ทำที่นี่ทรงสวยดีอยากลงรูปให้ดูแต่ทำมะเป็น
รอติดตามชมนะค้าบบ
รอติดตามนะคะ โทรไปจองคิวเมื่อวาน ได้คิววันที่ 8 ธ.ค 58 ค่ะ T^T

รอสวยกันเป็นปีเลยทีเดียว ^^
รอชมเหมือนกัน..รอ 3 เดือนครึ่งแก้ตาสองชั้นและหนังตาตกกับหมอสมปองเหมือนกัน ถึงเวลานั้นอาจพ่วงทำจมูกไปด้วยเลย
เรารอแก้กับหมอวันศุกร์นี้ค่ะ

เป็นยังไงบ้าง เล่าให้ฟังบ้าง ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2014-8-15 19:05
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-28 18:48:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pattypytta เมื่อ 2014-6-28 19:08

มาต่อแล้วค่ะ
มาพูดถึงการเดินทางไปคลินิกกันก่อนเลย ใครอยู่รังสิตหรือระแวกนี้สามารถขึ้นรถตู้ได้ที่ฟิวเจอร์ ข้างโรบินสัน
วินที่ 17 รึป่าวไม่แน่ใจ เขียนว่า รังสิต - อิมพิเรียลสำโรง ราคา 60 บาท ระยะเวลาประมาณ 40-60 นาทึ

- ลงสุดสาย รถจอดที่ข้างห้างอิมฯ สำหรับคนที่งบนัอยก็ไปต่อรถเมล์
ราคา 8 บาท ถึงหน้าคลินิกเลยค่ะ ลงรถตู้แล้วเดินหาเจะอยู่ฝั่งซ้ายมือของห้างอิมฯ (หันหน้าเข้าห้าง)
แถว ๆ ตลาดเลยค่ะ รถจะจอดอยู่ตรงนั้นเป็นรถเมล์สีฟ้าคันโบราณ ๆ หน่อย

-ลงฝั่งตรงข้ามห้างอิมฯ สำหรับคนที่พอจะมีกะตังค์ ก็ต่อ taxi เอาโลด ราคาประมาณ 60-80
(อันนี้จำไม่ได้จริง ๆ ค่ะแต่ไม่เกิน 100 แน่นอน) บอกเค้าว่าไปซอยวัดสวนส้ม
ที่เหลือก็ยกภาพแผนที่ให้คุณพี่โชเฟอร์ดูต่อเลยค่ะ

**สิ่งที่ต้องทำคือเรดาร์หาป้ายซอยที่เขียนว่า บางโปรง 1/1
จะมี 7-11 อยู่หน้าปากซอยคลินิกค่ะ หาได้ไม่ยาก
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-28 19:07:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาถึงร้านหมอปุ๊บ สิ่งแรกคือตกใจค่ะ
คลินิกคุณหมอสภาพค่อนข้างน่าหวาดกลัวมาก (แต่ก่อนหนัานี้ทำใจไว้แล้ว)
ด้วยเพราะเป็นคลินิกโบราณเล็กน้อย ที่ตอนแรกไว้รักษาโรคทั่วไป
แต่เพิ่งมาเปิดเป็นคลินิกศัลยกรรมทีหลังค่ะ
อันนี้ใครที่ไปเห็นก็อย่าเพิ่งตกใจรับไม่ได้จนหนีกลับบ้านนะคะ
(ลืมถ่ายรูปคลินิกมาด้วย ซอรี่นะคะ)

เข้าไปก็แจ้งชื่อ แจ้งคิวของเรา กับคุณพี่ผู้หญิงร่างท้วมหน้าเคาท์เตอร์
ผู้ซึ่งหน้าตาไม่มีความสุข ถามอะไรก็ดูจะไม่ค่อยมีอารมณ์ร่วม
ยอมรับว่าไม่ค่อยพอใจพี่เค้า แต่ก็คิดว่าน่าจะเป็นสไตล์
ก็อย่าไปสนใจค่ะ เรากำลังจะสวยแล้ว อิอิ
ขั้นแรกก็เลือกสิลิโคน และป้ายยาชาค่ะ

และนี่คือ 3 actions สุดท้ายของสิลิโคนอันเก่าก่อนที่จะถูกงัดออกค่ะ
พูดง่าย ๆ ว่า เป็นภาพสุดทัายของอิชั้นกับจมูกสิลิโคนยันฮี ที่อยู่ร่วมกันเป็นครั้งสุดท้ายค่ะ

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-28 19:12:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pattypytta เมื่อ 2014-6-28 19:13
ต้นฉบับโพสต์โดย qoo.gib เมื่อ 2014-6-27 22:10
รอชมค่ะ  ปลายพุ่ง  อันตรายไหมค่ะ ระยะยาว
...

เป็นการนำกระดูกอ่อนในจมูกมารองปลายค่ะ จากที่เคยอ่านมาจากบทความทางอินเทอร์เน็ต จะไม่อันตรายและไม่มีผลในระยะยาวค่ะ แต่เท็จจริงอย่างไรอันนี้ไม่ทราบค่ะ แหะ ๆๆ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-28 19:14:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ployza37 เมื่อ 2014-6-27 22:38
คุนหมอมีเทคนิคต่อต่อกระดุกอ่อนในจมุกไม่ทะลุเเน่นอน ...

ใช่ค่ะ คิวยาวเกิ๊นนนน แต่ล่าสุดนี้ปิดรับคิวชั่วคราวแล้วค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-28 19:30:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pattypytta เมื่อ 2014-6-29 11:35

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pattypytta เมื่อ 2014-6-29 11:17

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pattypytta เมื่อ 2014-6-29 11:16

เมื่อได้เวลาก็ล้างหน้า ใส่หมวกคลุมผม และกระโดขึ้นเตียงให้ไวเลยค่ะ
เวลานั้นบอกเลยว่าตื่นเต้นสุด ๆ มีแอบอมยิ้มเล็ก ๆ ภายในจิตใจว่า
นี่มาถึงวันนี้แล้วเหรอ วันที่เรารอคอยมาเกือบ 5 เดือน ขอให้สวย ขอให้สวย ฮ่าาาาา
และภาพหลังจากนั้นก็เป็นบรรยากาศภายในห้องผ่าตัดค่ะ
อ้อ ที่นี่ไม่ใช้ยาสลบนะคะ ทำสด เล่นจริง เจ็บจริง ฉีดยาชาอย่างเดียวค่ะ

แต่คงเป็นโชคร้ายของอิชั้นที่ยาชามันน่าจะหมดก่อนกำหนด
สะท้านสิคะ มือนี่จิกผ้าห่มยิ่งกว่าเวลาฟินพระเอกหอมแก้มนางเอกในละครเสียอีกค่ะ
แต่ทนความปวด ๆ เจ็บ ๆ แปปเดียวค่ะ เพราะเสร็จพอดี
ศิริเวลารวมในการทำ 1 ชั่วโมง 40 นาทีค่ะ
ลงจากห้องมาเราก็จะต้องทานยาที่เค้าเตรียมไว้ให้
และเราก็จะได้ยาทาน เบตาดีน น้ำเกลือ ผ้าก็อต น้ำแข็งไว้ประคบ
และผ้าปิดปากอำพรางสายตาชาวบ้านอีก 2 อันค่ะ

และนี่คือภาพหลังจากออกจากห้องผ่าตัดได้ประมาณ 6 ชั่วโมงค่ะ

หลังทำปวดบรรลือโลกมากค่ะ แต่ทนได้ พอกินยาและนอนพักก็เบาลง
ปากบวมเพราะฤทธิ์ของยาชา และหน้าบวมเล็กน้อยค่ะ
เลือกซิลิโคนอารายค่ะ  นิ่มแค่ไหน  บิดได้ไหมค่ะ  ยืดหยุ่น

ญี่ปุ่นค่ะ บิดได้มั้ย ต้องขอรอให้เข้าที่แล้วจะลองบิดดูนะคะ ฮี่ ๆๆๆ  โพสต์ 2014-6-29 11:18
เท่าไหร่ค่ะ

15,000 บาท ค่ะ  โพสต์ 2014-6-29 11:19
ดูมาในเพจของคลินิค คุณหมอท่าทางจะถนัดแบบปลายพุ่งๆๆ เราก็อยากพุ่งๆบ้างแต่ติดที่จมูกเราเล็กนิดเดียว เนื้อน้อยๆ อดพุ่งๆๆๆเลยย

อันนี้คือลองไปปรึกษาของคุณหมอแล้วเหรอคะ  โพสต์ 2014-6-29 11:19
หายไวๆคะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2014-6-29 11:19
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 11:02:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sirilada เมื่อ 2014-6-27 23:24
กรีสๆๆๆๆศิษย์เดียวกันเลย

สวัสดีค่ะ ศิษย์เดียวกัน ตอนนี้ทำมากี่เดือน มีปัญหาอะไรไหมคะ ?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้