เจ้าของ: corpse-princess
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกโด่งเรียวเล็กหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์เลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-27 12:45:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-6-27 14:28

วันที่ 12 แล้วค่ะ
วันจันทร์ตัดไหมแล้วค่ะ
ตอนนี้ช่วงปากถึงจมูกไม่ค่อยตึงแล้ว
พูดได้เม้าได้สบายมากค่ะ^^
สุด ยอด สวยๆล่ะ สวย ยิ่งๆขึ้นไป นะจร้า

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากๆค๊า  โพสต์ 2014-6-27 14:12
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-27 14:10:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-6-27 14:30

โด่งสะใจมากกกค่ะ กรี้ดดด อยากไปปรึกษาแล้ว

ขอบคุณค๊าา^^  โพสต์ 2014-6-27 19:08
คุณชิขอรูปหน้าตรงอีกซักรูปได้ไหมคะ ขอบคุณคะ

พรุ่งนี้นะคะ เดี๋ยวชิถ่ายให้ค่ะ^^  โพสต์ 2014-6-27 22:24
คือหนูก้อทำกับคุณหมอท่านนี้เหมือนกันค่ะ ทำมาได้ 2ปี 1เดือนค่ะ แล้วตอนนี้เกิดปัญหา
คือ ซิลีโคนทะลุในข้างๆในรูจมูกค่ะทั้งสองข้างเลยเริมเจบแล้วด้วย ตอนนี้กลุ้มมากค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เราแนะนำให้ไปพบคุณหมอค่ะให้คุณหมอช่วยดูนะคะดีที่สุดค่ะ  โพสต์ 2014-6-27 22:20
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FongBree เมื่อ 2014-6-27 21:46

กลุ้มมากเลยช่วยแนะนำด้วยนะคะ สองปีแล้ว คุณหมอยังจะรับผิดชอบให้ไหมคะ
กลัวมากๆเลยค่ะ พึ่งทำตรั้งแรกก้อมีปัญหา *ไม่ได้จะมาทำให้เครดิตคุณหมอเสียนะคะ
แต่มันมีปัญหาจริงๆ คุณหมอก้อทำดีนะคะ ทรงก้อเข้ากะหน้าด้วย
แต่ทำไมต้องเจอปัญหาด้วยนะ!!!

ไม่ต้องกลุ้มนะคะ คุณหมอคงมีประวัติคนไข้ถ้าเคยไปทำกับคุณหมอค่ะ  โพสต์ 2014-6-28 07:13
เราว่าเข้าไปพบคุณหมอเลยนะคะ คุณหมอจะได้ดูอาการให้นะคะ  โพสต์ 2014-6-27 22:22
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-27 22:55:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-6-27 22:58
ต้นฉบับโพสต์โดย FongBree เมื่อ 2014-6-27 21:28
คือหนูก้อทำกับคุณหมอท่านนี้เหมือนกันค่ะ ทำมาได้ 2ปี  ...

ไม่ทราบว่าชื่ออะไรค่ะ ชิจะลองให้หมอเช็คประวัติคนไข้ให้ค่ะ
เพราะเดี๋ยวชิต้องไปพบหมอเพื่อตัดไหมอยู่แล้วค่ะ
จมูกทะลุ ตั้งแต่ช่วงแรกที่ทำเลยใช่ไหมค่ะ
หรือว่านานเท่าไหร่ถึงทะลุค่ะ
เวลานานเท่าไหร่ค่ะถึงเริ่มเจ็บ
เคยเข้าไปพบเพื่อปรึกษาคุณหมอบ้างรึยังค่ะ
มีได้โทรสอบถามคุณหมอบ้างไหมค่ะ ตลอดระยะเวลา 2 ปี 1 เดือน
ถ้ากลุ้มใจมาก แนะนำเลยนะค่ะให้รีบไปปรึกษาคุณหมอค่ะ
เพราะปล่อยผ่านมา 2 ปี 1 เดือนก็ถือว่านานมากเลยนะค่ะ

ยังไงก็แนะนำให้ไปปรึกษาคุณหมอดีที่สุดค่ะ
คุณหมอท่านว่าอย่างไร บอกด้วยนะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ  เดี๋ยวชิจะช่วยบอกคุณหมอให่นะคะ
สู้ๆค่ะ

จะเข้ากทม พรุ่งนี้จร้า เด๋วเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนนะคะ  โพสต์ 2014-7-1 13:25

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยมากๆๆๆเลยค่ะ สอบถามคุณชินิดนึง คลินิกคุณหมออยู่ไกลจาก bts แบริ่งมากมั้ยคะ ดูจากแผนที่ก็ยัง งงๆ เพราะเราไม่คุ้นทางแถวนั้นเลยค่ะกลัวหลง
เราจมูกสั้นมากเลย อยากได้แหลมๆพุ่งๆมั่ง ตอนแรกว่าจะทำอีกที่ ใช้กระดูกหลังหูมาต่อ แต่เรากลัวเจ็บหลายที่  
85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 19:42:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

สำหรับรูปหน้าตรงที่เพื่อนๆขอมาค่ะ
ถ่ายให้แล้วนะค่ะ
ทรงจมูกชิเปลี่ยนจากเดิมมากค่ะ
มีเพื่อนเหงจมูกชิวันนี้แล้วไม่แน่ใจว่าใช่ชิไหมค่ะ
ไลน์มาถาม ชิเลยบอกกว่าใช่
เพื่อนบอกว่า "จมูกแกโด่ง สวยมากอ่ะ หน้าเปลี่ยนเลย
คมมากแก"
ภูมิใจสุดพลังค่ะงานนี้^^

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แต่คงไม่เรียวแล้วแหละค่ะ เหมือนสิลิโคนมันแกนใหญ่ๆอ่ะ ของเรา TT

เมื่อก่อนแกนซิลิโคนเราก็ใหญ่มาก พอมาแก้กับคุณหมอสันจมูกเรียวเล็กเลย  โพสต์ 2014-7-1 10:38
ผมกำลังรอไปทำกับอาจารย์หมอท่านนี้อยู่เหมือนกันครับ   มีโอกาสได้รู้จักซิลิโคนแบบนี้้กับผลงานของรุ่นพี่ที่รู้จักกันไปทำมาครับ  พอดีว่าลูกสาวของคุณหมอท่านนี้เป็นแฟนกับน้องที่รู้จักกันด้วย สนิทใจขึ้นเยอะ
ปล.เห็นของคุณแล้วยิ่งมั่นใจที่จะทำกับอาจารย์หมอมากเลยครับ  คุณทำมาแล้วสวยและน่ารักมากๆๆๆเลยครับ ดีใจด้วยครับ
ดูรวมๆ แล้ว จมูกก็เข้ากับหน้าดีนะครับ มันยังเรียวและเล็กได้มากกว่านี้อีก แต่เหลี่ยมของจมูกอาจจะต้องรอนานหน่อยกว่าจะขึ้นให้เห็นครับ (ถ้าจะมี)

ูู^^ ขอบคุณมากค่ะ  โพสต์ 2014-6-30 08:52
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-30 08:42:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Jimlim_Naarak เมื่อ 2014-6-29 00:46
สวยมากๆๆๆเลยค่ะ สอบถามคุณชินิดนึง คลินิกคุณหมออยู่ไ ...

คลีนิกคุณหมออยู่ตรงสะพานตลาดราชาเลยค่ะ^^
ชอบจมูกมากเลยค่ะ โด่ง เรียวเล็กมาก เหมือนฝรั่งเลย เรากำลังจะไปแก้จมูกกับหมอคนนี้เลยค่ะ ใจจิงก็อยากได้ทรงแบบจมูกซิจัง  

ขอบคุณมากค่ะ>.<  โพสต์ 2014-7-1 00:15
91#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-1 00:12:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-7-1 13:24

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-7-1 00:20

ชิเป็นคนกลัวการตัดไหมที่สุดค่ะ
เป็นขั้นตอนที่จะต้องเจบตัวแบบไม่มียาชา
ประสบการณ์จากการตัดไหมที่คลีนิกเก่า
เป็นอะไรที่เจบจนชิต้องร้อง เอามือหยุดพยาบาลเลยค่ะ
เหมือนเอาด้ายมารูดออกจากแผล
ผ่านเนื้อสดๆที้งเจบทั้งแสบสุดๆค่ะ
เกลียดการตัดไหมไปเลย

แต่การตัดไหมครั้งนี้บอกเลย
หมอไม่รู้ผูกด้ายด้วยวิธีไหน
แค่ตัดปุ๊บดึงเบาๆ (เหมือนสกิดอ่ะค่ะ)
ด้ายก็หลุดออกเลย
ถามว่าเจบไหม...แค่มดกัดค่ะ
มือหมอเบามากเริ่ดสุดพลัง
ชิแบบว่า...ขอบคุณสวรรค์
>.<

ปล.แอบวางแผนกับคุณหมอไว้ว่า
จะขอลดขนาดฐานจมูกให้เล็กลงค่ะ
ไว้ถ้าทำจะมารีวิวให้ดูนะค่ะ

เพิ่มเติมค่ะวันนี้มีรูปจากเพื่อนชิที่ไปทำมาวันนี้ให้ดูค่ะ
เพื่อนชิ เคยทำจมูกมาจากที่อื่นแล้วจมูกทะลุปลายค่ะ
ที่เลวร้ายกว่านั้นคือ ที่เดิมแก้โดยการเอาซิลิโคนออล้วทิ้งแผลเป็นไว้เต็มจมูกเลยค่ะ
พอเอาซิลิโคนออกจมูกก็ยุบลงเกิดผังผืดรัดตัวแข็งทำให้ปลายจมูกยุบเข้าไปด้านใน

ตอนมาแก้ก็ขอแค่ให้ดูดีขึ้น
แต่พอเพื่อนออกมาเท่านั้นแหละค่ะ
แบบว่า...ขอบคุณที่เธอมาแก้จมูกที่นี่
สวยเกินที่คาดหวังไว้มากที่สุดเลยค่ะ
ขอบคุณคุณหมอ ช่วยสุดพลัง >.<

ชิถ่ายรูปเองกับมือหลังจากออกจากห้องผ่าตัดทันทีเลยค่ะ
ดีใจแทนเพื่อนมากๆค่ะ

ซ่อมได้สมฝีมือ  โพสต์ 2014-7-1 17:26
คุณชิค่ะ คุณหมอลดฐานจมูกได้ใช่มั้ยค่ะ จะได้ขอคุณหมอ เพราะเราก็เป็นคนฐานใหญ่เหมือนกัน

ลดฐานจมูกให้เล็กหมอทำได้ค่ะ ชิก็กำลังจะทำแถมไม่มีแผลเป็นด้านนอกค่ะ  โพสต์ 2014-7-1 11:42
ต้นฉบับโพสต์โดย Jimlim_Naarak เมื่อ 2014-6-29 00:46
สวยมากๆๆๆเลยค่ะ สอบถามคุณชินิดนึง คลินิกคุณหมออยู่ไ ...

ตอบแทนคุณชินะคะ เพราะบ้านเราอยู่ใกล้คลีนิค ถ้าคุณนั่งบีทีเอสมาลงสุดสายที่แบริ่ง ถ้าจะนั่งรถเมล์ปรับอากาศก็สาย 511 142 508 ถ้ารถเมล์ธรรมดาก็สาย 25 1141 365 มาลงตลาดวงเวียนแล้วเดินย้อนไปคลีนิคค่ะไม่ไกล แต่ถ้าจะนั่งแท็กซี่ก็บอกว่ามาตลาดปากน้ำ แล้วเดินขึ้นสะพานไปหน่อยนึงก็จะถึงคลีนิคค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ ^^  โพสต์ 2014-7-1 20:58
ต้นฉบับโพสต์โดย FongBree เมื่อ 2014-6-27 21:42
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FongBree เมื่อ 2014-6-27 21:46

กลุ้มมากเล ...

มีรูปไม๊คะ อยากเห็นว่ากำลังจะทะลุแบบไหน แล้วคุณหมอเค้าก็มีรับประกันนะจากที่อ่านในเวป เค้าดูแลตลอดชีวิต เข้าไปหาหมอเถอะคะ แล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะ ว่าคุณหมอแก้ปัญหากับคนไข้เคสแบบนี้ได้อย่างไรบ้าง ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanway เมื่อ 2014-7-1 13:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanway เมื่อ 2014-7-1 13:13

เราว่าอันเดิมจากด้านข้างดูหวานสวยกว่าอ่าค่ะ อย่าโกรธนะ อันนี้มันดูเป็นจมูกผู้ชายและพุ่งไปแต่อาจจะเพราะมันบวมอยู่
แต่ดูด้านหน้ามันโอเคค่ะ
พรุ่งนี้ถึงจะเข้ากทม ค่ะ ให้พ่อไปถามน้าคนที่ทำงานยุคลีนิคคุณหมอิรียบร้อยแล้วค่ะ
พอดีพ่อทำงานยุโรงพยาบาลสมุทรปราการกะน้าที่พาไปค่ะ จะเข้าไปหาคุณหมอ
ได้เรื่องยังไงเด๋วมาแชร์นะคะ ขอบคุณคำแนะนำดีๆนะคะ^^

ถ้าแก้จมูกแล้ว มารีวิว ให้ดูด้วยนะคะ สู้ๆ  โพสต์ 2014-8-14 17:05
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2014-7-1 12:22
มีรูปไม๊คะ อยากเห็นว่ากำลังจะทะลุแบบไหน แล้วคุณหมอ ...

เด๋วลงนะคะ
98#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-1 13:38:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wanway เมื่อ 2014-7-1 13:08
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanway เมื่อ 2014-7-1 13:16

แก้ไขครั้งส ...

ค่ะ ^^ จมูกยังบวมอยู่บ้าง
อีกอย่างเป็นการแก้จมูก เลยต้องใช้เวลาซักระยะในการให้เนื้อเยื่อเข้าที่เข้าทางค่ะ
ไว้จะทยอยถ่ายรูปรีวิวเรื่อยๆนะคะ
ส่วนตัวแล้ว ชิชอบทรงนี้ค่ะ เพราะเล็กและเรียวกว่าอันเก่ามากค่ะ
จมูกอันเดิม ชิจะโดนทักว่าเหมือนผู้ชายมากกว่า
เพราะปลายใหญ่แกนซิลิโคนใหญ่มาก ต้องแต่งหน้าช่วยสุดพลังค่ะ
แต่สำหรับทรงนี้ ส่วนมากจะมาถามว่าทำที่ไหนค่ะ จะขอให้พาไปทำด้วย

ขอบคุณสำหรับคำติชมค๊า^^

โทรไปเบอร์คลินิก ไม่เห็นมีใครรับสายเลย
ลดขนาดจมูก ทำพร้อมกับทำจมูกเลย จะราคาเท่าไหร่คะเนี่ยืแหะๆ พอจะทราบราคาไหมคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้