เจ้าของ: corpse-princess
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกโด่งเรียวเล็กหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์เลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
351#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-29 12:30:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปหลังเสริมแกนตั๊กแตนทันที
ฝีมือคุณหมอสัมพันธ์ คมฤทธิืค่ะ
เจ้าของคือคุณบี อนุญาตให้ชิเอารูปลงได้ค่ะน่ารักมากๆลย
ความโด่งขึ้นอยู่กับเนื้อจมูกของแต่ละคนนะคะ
แต่คุณหมอจะไม่เสริมให้จนเนื้อจมูกเราตึงเกินไป จนรับไม่ไหวนะคะ

แสดงความคิดเห็น

รูปนี้คุณบีถ่ายหลังทำจมูกทันทีนะคะ^^  โพสต์ 2015-4-30 18:43
352#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-29 12:33:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
gammy32 ตอบกลับเมื่อ 2015-4-28 22:39
ทรงจมูกสวยมากๆค่ะ ราคาแก้เริ่มที่เท่าไหร่ค่ะ อยากทำทรงคุณชิคะ

ราคาแก้ชิคิดว่าน่าจะเริ่มที่  7 หมื่น นะคะ
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความยากง่ายค่ะ

มีรูปจมูกของคุณบีมาฝากนะคะ สวยเหมือนกันเลยค้า
งานแก้ค่ะ ความโด่งขึ้นอยุ่กับเนื้อจมูกของแต่ละคนนะคะ^^

รูปนี้คุณบีถ่ายหลังทำจมูกทันทีนะคะ^^  โพสต์ 2015-4-30 18:44
รูปคุณบี หลังทำกี่วันค่ะ ทรงสวยมากๆๆค่ะ

รูปนี้คุณบีถ่ายหลังทำจมูกทันทีนะคะ^^  โพสต์ 2015-4-30 18:43
Pookpik26 ตอบกลับเมื่อ 2015-4-7 22:59
ของคุณชิยิ่งนานยิ่งสวยค่ะ แต่ของเราทำออกมาแล้วไม่ส ...

แก้แล้วค่ะ คุณหมอใจดีฝุดๆ ขอแค่ให้มันออกมาดูดี ปลายพุ่งๆ ไม่ต้องสวยเหมือนนัองชิก็ได้ ตอนนี้ต้องรอลุ้นยุบบวมจ้า

ขอให้สวยถูกใจเลยน้าค่ะ จุฟๆ หายบวมเร็วๆนะค่ะ สู้ๆค้า^^  โพสต์ 2015-5-3 07:03
สวยจังเลยคะ

ขอบคุณนะค่ะ^^  โพสต์ 2015-5-10 21:16
357#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-10 21:29:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูก 8 เดือน แล้วค้า
หมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์
แกนตั๊กแตนค้า^^
gva ตอบกลับเมื่อ 2015-4-15 17:06
ถ้าทะลุวันไหน อย่าลืมมารีวิวให้ดูด้วยนะคะ
สงสัยว่าผิวหนังจะทนไปได้สักกี่ปีน่ะค่ะ

ฝืนธรรมชาติเกินไป ต่อให้เย็บเทคนิคพิเศษยังไง สุดท้ายปลายก็บางแน่นอนค่ะ

ของน้องเราหมอทำไว้แย่มาก แย่สำหรับความคาดหวัง

ดูจากที่คุณชิบอกบวมไม่กี่วัน ไม่มาก แต่ของน้องเราตาปิดไปเกือบอาทิตย์ ช้ำยังกะโดนต่อยอย่างหนัก จะหายเขียวช้ำ หน้าเหลืองจริงๆก็ 2 อาทิตย์

(เข้าใจนะคะว่าเคสแก้ ก็เลยต้องช้ำนาน)

เชื่อนะคะว่า ใครมาเห็นของคุณชิ ซึ่งเป็นตัวอย่างที่ดีมากสำหรับหมอคนนี้ ใครเห็นก็คงเทใจไปทำเลย

แต่ยังไงซะก็ขอให้ศึกษาให้ดีคะ ราคา 80,000 (สำหรับเคสแก้) สำหรับผู้หญิงปลายจมูกใหญ่ เราว่าหมอท่านนี้ฝีมือพื้นๆคะ แก้จมูกน้องเรายังไม่ได้เลย ไม่สมกับที่คุยเลยค่ะ

แล้วเรื่องปลายจมูก หมอทำแบบโอเพ่น เกือบปีก็จับรู้เลยคะว่าหัวซิลิโคนตั๊กแตนรูปร่างหน้าตายังไง ยิ่งยืนที่สว่างๆ หรือไฟส่อง ก็เห็นหัวตั๊กแตนเลยค่ะ เนื้อตรงนั้นบางไปมาก

ส่วนเรื่องตัดปีก หมอตัดไม่เท่ากัน เย็บก็ไม่ดี ต้องไปเย็บใหม่ข้างนึง กลายเป็นแผลเป็นนูนๆ ต้องตามเลเซอร์ทีหลังอีก

แนะนำเลยค่ะ ว่าจมูกใหม่ๆ ไม่ใหญ่ กะเอาความโด่งสวย กับหมอคนนี้ได้อยู่ค่ะ

แต่กับผู้หญิงที่ปลายจมูกใหญ่ เนื้อเยอะ จมูกชมพู่ เราแนะนำพิจารณาหมอคนอื่นไว้ก็ดี

ดูเคสที่ใกล้เคียงเราให้มากที่สุด ไม่ใช่ดูที่จมูกคนอื่นที่ทรงไม่ได้เหมือนเรา เห็นเค้าสวยพุ่ง เข้ากับหน้า ก็จะทำตาม ต้องดูที่หน้าเราเป็นหลักค่ะ

แต่ถ้ายังอยากทำกับหมอคนนี้ ก็ให้ย้ำนะคะ ย้ำๆๆๆๆ ว่าต้องการแบบไหน เอาแบบชัดเจน อย่าเชื่อใจหมอมากนัก อย่างน้องเรา เชื่อใจหมอ ฝากจมูกไว้กับหมอ สุดท้ายได้ทรงผู้ชายมาเลยค่ะ

จมูกชิ ถึงตอนนี้ก็ยังปกติดีค่ะ จะลงรีวิวเรื่อยๆนะคะ ขอบคุณมากเลยค่ะ^^  โพสต์ 2015-5-12 17:18
ขอบคุณค่ะสำหรับการแชร์ประสบการณ์และคำแนะนำค่ะ ชิเห็นด้วยค่ะการเลือกเคสศัลยกรรมต้องเลือกให้ใกล้เคียงกับเรามากที่สุดค่ะ สำหรับชิ ชิก็พอใจกับการเสริมจมูกของคุณหมอค่ะ เพราะจมูกชิดูดีขึ้นจากเมื่อก่อนมาก^^  โพสต์ 2015-5-12 17:17
อ่อ เรารู้สึกผิดกับน้องเราและน้องเอ (เพื่อนน้อง) มากๆ

น้องเรา (ซึ่งแก้ไปไม่ถึงสัปดาห์) มาคุยให้น้องเอฟังใหญ่เลย ว่าหมอทำดี เค้าเหลาซิลิโคนเคสต่อเคส ทำนานเกือบ 3 ชั่วโมง หมอละเอียดมาก รับประกันว่าเล็กลงทรงสวยด้วย

ซึ่งน้องเอก็มีปัญหาเรื่องจมูกใหญ่ ชมพู่ เนื้อเยอะอยู่แล้ว ได้ยินแบบนั้นก็อยากทำ (จมูกน้องเอไม่เคยทำศัลยกรรมมาก่อน) แต่ก็ยังไม่แน่ใจ เลยมาหาข้อมูลในเว็บดั้งโด่ง เจอกระทู้คุณชิเข้า โอ้โห...น้องมันเห็นแบบนั้น อยากจะทำเดี๋ยวนั้นเลย

สรุปก็ไปปรึกษาที่รามาวดีคลีนิค สมุทรปราการ ไปพร้อมกับน้องเราซึ่งหมอนัดตัดไหม คุณหมอบอกจมูกน้องเอมาทำกับหมอถูกต้องที่สุด หมอถนัดเลยล่ะ เพราะต้องแก้เยอะ ใช้เทคนิคเยอะ บลาๆๆ.... สรุป 80,000 อ้าวววว น้องเออ้างเลยว่า หนูไม่ใช่เคสแก้นะคะ จมูกหนูใหม่ๆ เลย ทำไมแพงกว่าน้องเรา หมอบอกมันแพงที่ฝืมือหมอนี่ล่ะ สุดท้ายต่อไปต่อมาลดเหลือ 65,000  

วันที่ไปทำ ก็บอกว่าเอาแบบพุ่งๆ ใกล้เคียงกับคุณชิ หมอบอกทำอย่างเค้าไม่ได้ เค้าไม่ได้จมูกใหญ่ หน้าเค้าก็เล็กๆ อย่างเราต้องอีกแบบ เดี๋ยวหมอทำให้สวยกว่าอีก แต่จะโด่งแบบเค้าไม่ได้นะ ต้องแบบของเรา น้องเอได้ยินแบบนี้ก็ โอเคค่ะหมอ งั้นแล้วแต่หมอเลย

สุดท้ายนะคะ ได้จมูกทรงผู้ชายกลับมาก ขี้เหร่กว่าน้องเราอีก

ส่วนสภาพจมูกระหว่างรอให้ยุบ ก็แย่พอๆ กับน้องเราเลย ช้ำบวม อักเสบ ทั้งๆ ที่ไม่ใช่เคสแก้

คลีนิคของคุณหมอเราว่าสกปรกอ่ะ ปล่อยให้หมาเข้าห้องผ่าตัดได้ไง พนักงานผู้ช่วยหมอใส่รองเท้าเข้ามาได้ไง ทำไมไม่เป็นรองเท้าปลอดเชื้อ ระหว่างผ่าตัดนะ ภรรยาคุณหมอก็เปิดประตูเข้าๆออกๆ มายืนดูว่าถึงไหนแล้ว จะเสร็จยัง

สำหรบคอมเม้นท์นี้ ถ้าจะมองว่ามาดิสเครดิต คงไม่ถูกค่ะ แต่เพื่อต้องการให้เห็นอีกด้านของผลงานคุณหมอท่านนี้ แน่นอนว่า ศัลยกรรมยังไงก็เสี่ยง เคสหลุดต้องมีบ้าง ซึ่งนี่ก็ถือเป็นกรณีศึกษา ไว้ประกอบการพิจารณาสำหรับคนที่ต้องการแก้ โดยเฉพาะคนที่เป็นผู้หญิงจมูกโต ชมพู่ เนื้อเยอะ ปีกใหญ่ เราว่าต้องดูหลายๆ หมอค่ะ

อีกเรื่องค่ะ ระหว่างรอน้องเอปรึกษาคุณหมอ ก็มีน้องที่ทำจมูกกับคุณหมอได้เกือบอาทิตย์ เข้ามาพบคุณหมอ เราก็เลยถามว่าเป็นไงบ้าง น้องบอกว่า ไหมหลุดแล้วค่ะ เลือดก็เกรอะกรัง หมอบอกห้ามเช็ด ให้มันเกรอะไปแบบนั้น แต่น้องคนนี้เค้าหายใจไม่ออก ต้องใช้ปาก เพราะเลือดมันแข็งปิดรูจมูกทั้งสองข้าง

หลังจากพูดคุยกัน ก็เลยขอดูรูปก่อนเสริม เป็นแบบเดียวกับน้องเราเลยอ่ะ

ทรงสวยมากๆเลยน่ะค่ะ ^^
361#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-12 17:44:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Delive ตอบกลับเมื่อ 2015-5-12 17:37
ทรงสวยมากๆเลยน่ะค่ะ ^^

ขอบคุณมากๆเลยนะค้า มีกำลังใจ^^ จุฟๆ
362#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-12 19:51:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2015-5-13 12:10

ชิแอบไปเจอในอินสตราแกรมของ แพรวา af8 มาค่ะ
แพรวาทำจมูกกับคุณหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์
แค่ 4 วันเองนะค่ะ ทรงสวยเข้ากับรูปหน้ามากเลยค่ะ
แอบปลื้ม แพรวาสวยจัง ^^
ทำจมูกกับคุณหมอสัมพันธ์ เหมือนกันเลย><

ชิได้เคยเขียนไว้ในหน้าแรกของกระทู้นะคะ ถึงการรับประกัน ดูแล หลังการเสริมจมูก ของคุณหมอสัมพันธ์ 1. กรณีหลังจากทำเสร็จไม่พอใจเป็นอย่างมาก คุณหมอยินดีถอดซิลิโคนออกให้ฟรีและยินดีคืนเงินเต็มจำนวนให้ค่ะ  โพสต์ 2015-5-13 11:51
2. กรณีที่เกิดจากการเสริมจมูกแกนตั๊กแตน หากมีการเบี้ยวเอง หรืออักเสบ คุณหมอยินดีดูแลนะคะ ซึ่งหลังทำ คุณหมอจะสอบถามนะคะว่าเราพอใจไหม โอเคไหมนะคะ^^  โพสต์ 2015-5-13 11:47
ไม่ได้เข้าเว็บเกือบปี ไม่คิดว่ากระทู้จะมาไกลขนาดนี้ ก็นึกว่าใครหน้าคุ้นๆ จำได้ถึงตอนที่มีคนไปแก้จมูกที่ทะลุ

พึ่งรู้ว่าน้องชิไปแก้มาใหม่ (หรือจะเรียกว่าหลานดี?) แต่จริงๆ ครั้งแรกผมว่าก็ดูน่ารักอยู่แล้วนะ แต่จมูกใหม่ก็สวยนะครับ แล้วแต่ชอบครับ

เรื่องคือหลานผมมี plan จะทำจมูกครับ ก็เลยมาหารูปคนที่เคยไปทำหลายที่ให้แกดูเพิ่มเติม วันนี้เลยได้เข้ามากระทู้นี้

พอดีหลานเล็งที่นี่กับอีกที่ซึ่งแพงกว่านี้อีก เพราะแกเห็นคนรอบข้างหลายคนไปทำมาก็สวยดี ว่าจะให้หลานดูกระทู้นี้ของน้องชิด้วยครับ

ไม่รู้ตอนนี้ที่คลินิกเป็นไงมั่ง ผมเข้าไปครั้งสุดท้ายปลายปี 2012 ถ้าจำไม่ผิด เดี๋ยวเดือนนี้คงได้เข้าไปเจอคุณหมออีกที

ใจผมอยากให้แกทำที่นี่มากกว่านะ แต่ก็อีกที่ผมก็รู้จักเหมือนกัน หลานว่าไงจะมาเล่าให้ฟังครับผม เป็นกำลังใจให้โพสต์ต่อครับ

เรีบกน้องชิก็ได้ค่ะ 555 อายุเป็นเพียงตัวเองค่ะ ใจวัยรุ่นซะอย่างค่ะ ^^  โพสต์ 2015-5-14 12:41
ขอบคุณมากเลยค่ะ ชิมีกำลังใจมากขึ้นเยอะเลยค่ะ^^ ขอให้น้องลองเข้าไปคุยกับคุณหมอหลายๆที่ แล้วลองช่างน้ำหนักดูนะคะ ว่าชอบที่ไหนค้า ชิเป็นกำลังใจให้ค้า^^  โพสต์ 2015-5-14 12:36
สวยมากเลย เหมือนลูกครึ่งเลย

ขอบคุณนะคะ ชิก็ชอบทรงนี้ค่ะ ชิดูหน้าเปลี่ยนเลย^^  โพสต์ 2015-5-14 12:37
สวย มาก เลย ค่ะ ขอ รุป ไป เป็น แบบ ได้ ไหม ค่ะ มี เฟส ไหม ค่ะ อยาก ติดตาม คุนชิ อ่ะค่ะ

ได้ค่ะชิยินดีมากค่ะ^^ Facebook : Chicha Sinee ขอบคุณมากๆเลยนะค้า จุฟๆ  โพสต์ 2015-5-14 14:22
pawineewong@ ตอบกลับเมื่อ 2015-5-12 17:31
อ่อ เรารู้สึกผิดกับน้องเราและน้องเอ (เพื่อนน้อง) มาก ...

รบกวนช่วยลงรูปของเพื่อนน้อง ให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
เพราะผมจมูกสั้น ชมพู่ ปีกใหญ่ เนื้อหนา เหมือนกัน
คุยที่คลีนิคอื่น บอกว่าต้องเสริมกระดูกอ่อนหลังหู
แต่พออ่านจากกระทู้นี้และ ใน website คลีนิค ว่าแกนตั๊กแตนสามารถแก้ปัญหาได้
เลยตัดสินใจ จะไปทำที่นี่อยู่พอดี พอเข้ามาอ่าน เลยตอนนี้ไม่ค่อยแน่ใจ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เห็นใน website คลีนิคเขียนว่า รับประกันความพอใจ ยินดีคืนเงิน
แล้วคุณหมอแกว่าอย่างไรบ้างครับ
สำหรับผู้ชายไปทำได้ค่ะ หมอทำให้เล็กลงแน่นอน สำหรับทรงผู้ชายนะคะ
แต่ผู้หญิงไม่เหมาะค่ะ หน้าผู้หญิง แต่หมอแกแก้ทรงผู้ชายให้ ไม่เหมาะอย่างแรง
peep9762 ตอบกลับเมื่อ 2015-5-15 11:20
รบกวนช่วยลงรูปของเพื่อนน้อง ให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
เ ...

อันนี้ของน้องเรา ส่วนของเพื่อนน้องเดี๋ยวอัพให้ดูพรุ่งนี้ค่ะ

2.jpg (414.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

5.jpg (406.39 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

7.jpg (329.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

จมูกยังดูบวมอยู่นะคะ ถ่ายเสริมนานเท่าไหร่ค่ะ  โพสต์ 2015-5-19 10:03
ได้เข้าไปพูดคุยกับคุณหมอไหมค่ะว่าไม่พอใจกับจมกทรงนี่ อยากแก้หรืออยากถอดซิลิโคนออกอ่าค่ะ คุณหมอมีรับประกันหลังทำน่าจะช่วยดูได้นะคะ  โพสต์ 2015-5-18 19:45
รูปนี้ถ่ายหลังเสริมนานเท่าไหร่หรอคะ  โพสต์ 2015-5-18 19:37
peep9762 ตอบกลับเมื่อ 2015-5-15 11:20
เ ...

อันนี้จมูกน้องเราก่อนเสริม

333.jpg (779.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

สนใจอยากแก้จมูก เรามีปันหาเดียวกับคุนเลย รบกวนแอดไลน์เราหน่อยได้มั้ยคะ puppiess อยากสอบถามเพิ่มเติม พอดีไม่ค่อยเข้าเว็บนี้อะค่ะ

เราได้คุยกันแระน้า ชิให้ข้อมูลแล้วน้าจ้าจุฟๆจ้า^^  โพสต์ 2015-5-18 22:26
เราได้คุยกันแระน้า ชิให้ข้อมูลแล้วน้าจ้าจุฟๆจ้า^^  โพสต์ 2015-5-18 22:26
ถ้าใช่ ชิรบกวนเป็นคุยทางFB ได้รึเปล่าค่ะ ทางเฟซชิจะตอบง่ายและเร็วกว่าค่ะ^^ facebook : Chicha Sinee นะคะ^^  โพสต์ 2015-5-18 19:53
ไม่แน่ใจว่าใช่ให้ ชิ แอดไลน์ไปรึเปล่าค่ะ ^^  โพสต์ 2015-5-18 19:50
pawineewong@ ตอบกลับเมื่อ 2015-5-17 01:31
อันนี้จมูกน้องเราก่อนเสริม

ขอบคุณมากเลยครับ
อย่างไร รอดูรูปเพื่อนน้องอยู่ ด้วยนะครับ
372#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-18 20:11:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2015-5-19 09:57

ขออนุญาตลงรูปคุณ Enjay นะคะ
เสริมจมูกกับคุณสัมพันธ์ได้ประมาณครึ่งปีแล้วค่ะ
6 เดือน จมูกจะได้รูปและเข้าที่นะคะ
เพราะจมูกในช่วง 3 เดือนแรกจะยังมีอาการบวม
อยู่บ้างนะคะ

ชิเอารูปจากกระทู้คุณ Enjay มาฝากค่ะ^^

pawineewong@ ตอบกลับเมื่อ 2015-5-17 01:04
อันนี้ของน้องเรา ส่วนของเพื่อนน้องเดี๋ยวอัพให้ดูพรุ่งนี้ค่ะ

รูปล่าสุดเสื้อชมพู หลังเสริมเกือบ 2 เดือนค่ะคุณชิ
ส่วนรูปอื่นได้เกือบปีแล้วค่ะ

กลับไปหาหมอตอนที่ตัดไหมรอบ 2 คุณหมอบอกว่ามันสวยกว่าของเก่า อันเก่ามันสั้น เอียง ปีกหนา แล้วหมอก็เอารูปที่ถ่ายไว้ก่อนทำมาเทียบ แต่เทียบแบบหันข้าง ซึ่งแน่นอนว่า ด้านข้างมันดูสวยกว่า แต่หน้าตรงมันใหญ่ คุณหมอบอกใจเย็น ให้ยุบก่อน สวยแน่

ผ่านไป ครึ่งปี เราว่าหน้าน้องเราดูไม่หวานเหมือนก่อน เพราะทรงเหมือนผู้ชายค่ะ ถ้าจมูกนี้ไปอยู่บนหน้าผู้ชายน่าจะดีขึ้น แต่หน้าน้องเราเล็ก เลยไม่เข้ากัน ก็เลยบอกให้เค้ากลับไปปรึกษาหมอ พอน้องโทรไปที่คลีนิค ถามว่าถ้าแก้จะฟรีมั้ย เค้าบอกว่าถ้าแก้ก็มีค่าใช้จ่าย แต่คุณหมอลดให้ แต่ถ้าถอดออกฟรีค่ะ

ถามแม่ แม่บอกไม่ไหว หมดตังแล้ว 555 ส่วนเราก็สงสาร ก็เลยแนะนำไปปรึกษาหมออื่น ราคาน่าจะถูกกว่า ก็เลยไปที่หมออื่นค่ะ

ถ้าจะให้คุณหมอแก้ ผมว่าต้องให้น้องไปที่คลินิกน่ะครับ แต่ถ้าจะไปแก้ที่อื่น ผมว่าไปถอดเอาเงินคืนก่อนดีกว่าครับ  โพสต์ 2015-5-22 03:38
คนรู้จักผมที่ไปแก้คุณหมอก็แก้ให้ฟรีนะ จำได้เลยวันตัดไหมคุณหมอบอกเองว่า ถ้ามันโด่งไป เดี๋ยวหมอเอาลงให้ทีหลัง แต่เจ้าตัวชอบ เลยบอกว่าไม่เป็นไร ไม่เคยเห็นคุณหมอเก็บเงินเพิ่มเลยครับ คนอื่นที่ไปก็ได้แก้ฟรี  โพสต์ 2015-5-22 03:28
เพื่อนในดั้งโด่งที่มาปรึกษาชิ ไปแก้จมูกให้ดูเรียวลง คุณหมอก็แก้ให้ฟรีนะค่ะ คนล่าสุดที่ปรึกษาไปแก้มาได้ 3 อาทิตย์ คุณหมอก็แก้ให้ฟรีค่ะ แต่ต้องเข้าไปพบคุณหมอด้วยตัวเองเพื่อให้คุณหมอดูจมูกด้วยนะคะ  โพสต์ 2015-5-21 14:10
เพื่อนในดั้งโด่งที่มาปรึกษาชิ ไปแก้จมูกให้ดูเรียวลง คุณหมอก็แก้ให้ฟรีนะค่ะ คนล่าสุดที่ปรึกษาไปแก้มาได้ 3 อาทิตย์ คุณหมอก็แก้ให้ฟรีค่ะ แต่ต้องเข้าไปพบคุณหมอด้วยตัวเองเพื่อให้คุณหมอดูจมูกด้วยนะคะ  โพสต์ 2015-5-21 14:10
pawineewong@ ตอบกลับเมื่อ 2015-5-12 16:59
ฝืนธรรมชาติเกินไป ต่อให้เย็บเทคนิคพิเศษยังไง สุดท้ ...

จริงๆ ไม่มีใครกะได้ 100% หรอกครับว่าผิวหนังแต่ละคนจะรับความตึงได้มากน้อยแค่ไหน ประสบการณ์แค่ทำให้ประเมินได้ดีขึ้น

บางคนตอนแรกคิดว่าจะทะลุ (แดง) แต่อยู่กันมาจนลืมว่ามีซิลิโคนอยู่ในจมูกแล้ว ยังไม่บาง ไม่ใสเลยก็มีครับ มันไม่ง่ายหรอก

หลังทำมันเป็นหน้าที่ของคนเสริมที่ต้องคอยดูแล หมอคนนึง ปีนึง ทำเป็นร้อยเป็นพันคน เขามาตามให้ไม่ไหวหรอก มีปัญหาจึงกลับไปแก้

ผิวหนังและโครงสร้างของแต่ละคนมีคุณสมบัติไม่เหมือนกัน ปรับตัวรับกับความตึงและซิลิโคนได้ไม่เหมือนกัน

เทคนิควิธีต่างๆ รวมทั้งสิ่งที่นำมาใช้ในการเสริม แม้ว่าเป็นส่วนของร่างกาย ทำได้แค่ลดโอกาส แต่ยังไงก็ไม่ 100% ยกเว้นจะไม่ทำปลาย

เรื่องบวมกับช้ำ แค่ 2 อาทิตย์ผมคิดว่าอยู่ในช่วงปกตินะ ร่างกายเราไม่เหมือนกัน บางคนก็ช้ำมาก บางคนก็ช้ำน้อย

บางคนก็ยุบเร็ว บางคนยุบช้า จะคาดหวังให้เหมือนคนอื่นไม่ได้ครับ แต่มันอยู่ที่ทำมากเท่าไหร่ นานแค่ไหนด้วย

ทรงน้องชิ ผมว่าผมเจอจากที่นี่หลายคนแล้วนะ ทำออกมาก็ประมาณนี้เลยครับ แต่ที่ไม่มีคนรู้จักมารีวิวให้หมอเลย

ก็เพราะขี้เกียจกับไม่ก็ไม่อยากให้รู้ว่าทำมาศัลยกรรมครับ (รวมทั้งดาราบางคนด้วย)

เรื่องตัดปีกไม่เท่ากัน เคยลองไปขอให้ตัดเพิ่มไหมครับ เพราะผมมีเพื่อนเคยไปตัดแล้วอยากตัดเพิ่ม หมอก็ตัดให้ฟรีครับ

ส่วนเรื่องทำจมูกให้เล็กลง ผมบอกได้แค่ว่า แต่ศัลยกรรมมันก็มีขอบเขตของมัน ทำให้คนเราดูดีขึ้นได้ แต่อาจจะได้ไม่ถึงที่คาดหวังครับ

สำหรับที่นี่ ประสบการณ์ที่ผมเจอคือแต่ละคนทำแล้วจมูกเล็กลง แทบทั้งหมดเป็นผู้หญิง (สมัยก่อนผู้ชายไม่ค่อยทำด้วยมั้งครับ)

ส่วนมากทำรอบเดียวแล้วก็จบเลย ไม่เคยเจอคนที่ปลายบาง (อย่างน้อยก็ 2-3 ปีแล้วขั้นต่ำ) บางคนอยากแก้หมอก็แก้ให้ฟรีตลอดนะครับ

ชิขอขอบคุณที่ช่วยแชร์ประสบการณ์นะคะ ละเอียด ชัดเจน มากเลยค่ะ ^^  โพสต์ 2015-5-22 17:11
Bimiq ตอบกลับเมื่อ 2015-5-22 05:55
จริงๆ ไม่มีใครกะได้ 100% หรอกครับว่าผิวหนังแต่ละคนจะ ...

ไม่ทันแล้วค่ะ น้องไปแก้กับหมออื่นแล้ว
ส่วนเรื่องตัดปีกเคยถามหมอแล้วค่ะ หมอบอกว่ารูจมูกเล็ก ตัดไม่ได้แล้ว ไม่งั้นแคะขี้มูกไม่ได้

ตอนนี้ก็พบปัญหา คือแก้กับหมออื่น หมอบอกว่าของหมอเดิม (หมอสัมพันธ์) ทำไว้หลายเทคนิคมาก ทั้งตัดกระดูดอ่อนที่ปลายจมูก, ใช้ไหมละลายเย็บแต่งปลายให้เล็กลง และให้ยาวขึ้น ส่วนปีก หมอตัดไม่เท่ากันค่ะ แต่รูจมูกเล็กแล้ว ถ้าตัดอีกก็จะดูผิดธรรมชาติ

ทีนี้ผลจากหมอสัมพันธ์ ทำให้เนื้อจมูกข้างในนะคะมีแผลเป็น หมอใหม่เอาซิลิโคนออกก็พบว่ามีพังผืดและแผลเป็นที่เกิดจากการแต่งปลาย มีหลายจุดเลยค่ะ

ปัญหาใหม่ตามมาคือ จมูกบางลง ทรงจมูกสั้นลงไปอีก เพราะหมอใหม่แต่งปลายไม่ได้แล้ว เนื่องจากไม่ได้เสริมแบบโอเพ่น ตอนนี้จมูกก็ดูสั้น ไม่มีปลาย ส่วนเรื่องปีก หมอก็เลยแก้ให้อีกข้าง ให้เล็กลงเท่ากับข้างที่เล็กกว่า (ดูดีขึ้นแค่ตรงนี้)

มาคิดๆดู ก็อยากให้น้องไปหาหมอสัมพันธ์นะ เพราะแกน่าจะรู้ปัญหามากกว่า แต่มันสายไปเพราะน้องต้องรีบไปต่างจังหวัด (ไปอยู่ 3 เดือน) ก็เลยไปแก้กับหมออื่น อีกอย่างคือถูกกว่า (หลังจากโทรไปหาคุณหมอสัมพันธ์ที่คลีนิค พนักงานบอกว่าถ้าแก้ก็มีค่าใช้จ่าย แต่คุณหมอน่าจะลดให้)

กรณีนี้ ถ้าให้น้องไปหาคุณหมอสัมพันธ์ คิดว่าหมอจะแก้ให้มั้ย แล้วจะคิดค่าแก้มั้ยคะ

กรณีถ้าทำจมูกกับคุณหมอสัมพันธ์ แล้วไปแก้กับคุณหมอท่านอื่น และอยากให้คุณหมอสัมพันธ์แก้ให้อีกครั่งนั้น ตรงนี้ชิไม่ทราบจริงๆค่ะ ชิแนะนำให้เข้าไปพบคุณหมอน่าจะดีที่สุดนะคะ^^ เป็นกำลังใจให้ค่ะ  โพสต์ 2015-5-22 20:54
กรณีทำจมูกกับคุณหมอสัมพันธ์ แล้วอยากปรับแก้คุณหมอจะทำให้ฟรีนะคะ โดยต้องเข้าไปพบคุณหมอด้วยตัวเองเพื่อให้คุณหมอดูจมูกด้วยนะคะ ส่วนตัวแล้วชิคิดว่าจะชัวร์กว่าการโทรสอบถามค่ะ^^  โพสต์ 2015-5-22 20:50
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้