เจ้าของ: corpse-princess
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกโด่งเรียวเล็กหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์เลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ข้างๆ สวยค่า ขอดูหน้าตรงๆ ได้มั๊ยคะ จะได้แจ้งคุณหมอว่าให้ทำทรงแบบคุณชิค่ะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เดี๋ยวชิอัพรูปให้นะค่ะ ประมาณอาทิตหน้านะคะ *-* ช่วงนี้ชิติดธุระนิกหน่อยค๊า*-*  โพสต์ 2014-12-12 13:30
ขอดูแบบมุมเสยรูจมูกชัดๆหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เดี๋ยวชิอัพรูปให้นะค่ะ ประมาณอาทิตหน้านะคะ *-* ช่วงนี้ชิติดธุระนิกหน่อยค๊า*-*  โพสต์ 2014-12-12 13:30
วันนี้ไปทำมาแล้วครับ เอาแบบโด่ง ๆ แบบ คุณชิเลย หมอทำออกมาดีใจมากเลยครับ ตรงใจจริง ๆ  ไว้ว่างจะมารีวิวนะครับ

ของคุณทำมาเท่าไหร่ครับ อย่าลืมมาอวดกันบ้างนะครับ  โพสต์ 2015-1-2 23:02
ยินดีด้วยค๊าาาโด่งๆหล่อๆเลยค๊า^^  โพสต์ 2014-12-12 13:29
279#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-12 13:33:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชิ แนะนำนะคะสำหรับใครที่ชอบ โด่งๆ โด่งมากๆ แค่ไหน ให้บอกคุณหมอเลยนะคะ เน้นๆ ชัดๆ ย้ำเลยค่ะ ว่าขอโด่งๆมากเลยค่ะ คุณหมอท่านจะจัดให้ค่ะ แต่ถ้าใครชอบโด่งหวานๆกลางๆ ก็บอกท่านได้ค่ะ ท่านก็จะจัดให้เลยค่ะ *-*
ขอบคุณค่ะคุณชิที่แนะนำ ไปปรึกษาคุณหมอมาแล้วค่ะท่านใจดีมากแนะนำและตอบทุกอย่างที่อยากรู้ ก็เลยถามถึงความแตกต่างระหว่างการเสริมปลายด้วยกระดูกหลังหู คุณหมอก็แนะนำว่าไม่จำเป็นต้องทำอย่างนั้น เพราะใช้ซิลิโคนของคุณหมอบวกกับฝีมือการเย็บก็สามารถทำจมูกปลายสั้นๆ ให้ยาวขึ้นได้ คุณหมอเลยถามว่ามีแบบมาให้คุณหมอดูป่าว พอดีวันนั้นยังไม่ได้เตรียมรูปดาราไปเลย ก็เลยบอกว่าเอาแบบคุณชิก็สวยดี   คุณหมอก็ประเมินบอกว่าคงโด่งได้ไม่เท่าคุณชิหรอกเพราะเนื้อน้อยกว่า แต่คุณหมอก็บอกว่าจะทำให้โด่งๆ พุ่งๆ ในแบบที่เหมาะกะเรามากที่สุด ตกลงค่าใช้จ่าย 80,000 แทบเป็นลม เลยนัดไว้ก่อนปีใหม่นี้  คุณหมอก็บอกว่าราคานี้รวมทุกอย่างแล้วไม่มีบวกเพิ่ม เรามัวแต่ตะลึงกะราคาเลยลืมถามว่ามีไรแถมมั่ง เช่น ยา หรืออะไรอื่นๆ  คุณชิช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่ามียาหรือของแถมไรติดไม้ติดมือกลับมามั่ง และคุณชิทำมาหลายเดือนแล้วมีปัญหาไรกะแผลหรือจมูกมั๊ยคะ เช่น เจ็บแผล เสียวปลายจมูก หรือเห็นเงาซิลิโคน    ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะที่ตอบและแนะนำ
281#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-13 11:14:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-12-13 11:20
Yoryingying ตอบกลับเมื่อ 2014-12-12 17:48
ขอบคุณค่ะคุณชิที่แนะนำ  ไปปรึกษาคุณหมอมาแล้วค ...

ราคาที่คุณหมอบอกคือรวมค่ายาแล้วค่ะ ไม่มีอะไรต้องจ่ายเพิ่มแล้วค่ะ^^
แนะนำนะคะว่าก่อนทำเน้นอีกรอบนะคะว่า "ขอโด่งๆเลยนะคะคุณหมอ"
รับรองค่ะสวยโด่งเป็นธรรมชาติแน่นอนเลยค่ะ

ส่วนเรื่องจมูกชิ ไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ รู้สึกปกติดีทุกอย่างเลยค่ะ แผลเป็นก็แทบไม่เห็นเลยนะ
บิดปลายจมูกได้ บิดไปซ้าย-ขวาได้สบายมากค่ะ ไม่เจ็บ ไม่เสียวปลายจมูกเลยค่ะ
ที่สำคัญ ไม่เห็นเป็นเงาซิงิโคนเลยค่ะ โด่งเป็นสันธรรมชาติมากๆๆๆๆ (ยกเว้นถ้าแต่งหน้าแล้วอยากไฮไลท์ดั้งให้ดูเงานะคะ^^)

ส่วนมากคนจะไม่รู้ว่าไปเสริมจมูกมาค่ะ  
นึกว่าชิเป็นคนจมูกโด่ง เล็กเพราะดูเข้ากับรูปหน้ามากคะ
จนชิต้องบอกว่าจริงๆชิไม่ได้จมูกสวยแบบนี้นะคะ ชิเพิ่งไปทำจมูกมา^^

ขอบคุณนะคะ มีอะไรปรึกษาชิได้เลยค่ะ ยินดีค่ะ^^
ขอดูรูปล่าสุดได้ไหมคะ ตื่นเต้นมากๆ
283#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-15 16:37:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปจมูก 4 เดือนนิดๆ คุณหมอสัมพันธ์ คมฤิทธิ์ค่ะ
ชิถ่ายรูปให้ทุกมุมตามที่ขอเลยนะคะ^^
284#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-15 16:44:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
modell ตอบกลับเมื่อ 2014-12-13 19:27
ขอดูรูปล่าสุดได้ไหมคะ ตื่นเต้นมากๆ

รูปจมูก 4 เดือนนิดๆค่ะ
ขอบคุณนะคะคุณชิที่อัปเดทรูปให้ชม สวยมากๆ เลยค่ะ จมูกโด่งๆ พุ่งๆ แบบนี้เลยที่อยากได้ แต่จาให้โด่งได้แค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับหนังหน้าของเจ้าของด้วย อิอิ... รีวิวมาเยอะแล้วมาสะดุดที่คุณชินี่แหละจึงทำให้ต้องไปปรึกษาคุณหมอสัมพันธ์ดู ก็รู้สึกประทับใจคุณหมอนะคะที่ให้คำปรึกษาดีแบบไม่เสียตังค์ด้วย เลยจองคิวไว้ก่อนปีใหม่นี้รู้สึกตื่นเต้นๆ ค่ะ  คุณชิมี IG มั๊ยคะ.. จาขออนุญาตเข้าไปติดตามหน่อยคะ แบบว่าชอบติดตามคนสวยๆ อ่าค่ะ

ชิมี facebook ค่ะ ชื่อ "เจ้าหญิงศพ ฌิฌา" นะคะ ขอบคุณมากๆเช่นกันค๊า^^  โพสต์ 2014-12-16 14:47
เสริมแล้วน่ารักจังคะ

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ^^  โพสต์ 2014-12-16 14:55
มีนัดทำจันทร์นี้คะ อยากทราบว่าพี่ชิดูแลตัวเองหลังผ่าตัดอย่างไรคะ ได้ทานยาลดบวมแคปซูนใปใบบัวบกมั้ยคะ เคยไปปรึกาคุณหมอมาแล้วรอบนึง ก่อนทำ อยากเอารูปให้คุณหมอดุอีกทีและตกลงเรื่องรูปทรง มันจะเสียมารยาทมั้ยคะ
288#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-17 12:22:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
modell ตอบกลับเมื่อ 2014-12-17 11:58
มีนัดทำจันทร์นี้คะ อยากทราบว่าพี่ชิดูแลตัวเองหลังผ ...

ิชิ แค่ประคบน้ำแข็ง แล้วต่อมาก็ประคบน้ำอุ่นค่ะ บ่อยๆหายเร็วมากค่ะ
นอนให้หัวสูงๆเลยนะคะช่วงแรกๆ *-*
สามารถนำรูปหรือบอกทรงที่ต้องการกับคุณหมอก่อนผ่าตัดได้เลยค่ะ
ไม่เป็นการเสียมารยาทค่ะ ท่านจะได้ทำให้ออกมาถูกใจเรามากที่สุดค่ะ *-*

สุ้ๆนะคะ
ต้องขอบคุณกระทู้น้องชิที่ทำให้ได้รู้จักคุณหมอ วันนี้ไปคุยกับคุณหมอเรื่องแก้จมูกมาครับ เคยทำกับคุณหมอคนอื่นก่อนหน้านี้ที่ถือว่ามีคิวยากมากกกกคนหนึ่ง แต่มีปัญหาเพราะคุณหมอเก่าใช้กระดูกหลังหูมารองปลาย พอผ่านไป4ปีแล้วมันเคลื่อนและบิดตัวครับ ตอนนี้ปลายจมูกเบี้ยวและเห็นรูจมูกไม่เท่ากันชัดเจน (เสียโฉมไปเยอะอยู่) พอไปคุยกับคุณหมอสัมพันธ์ได้ความกระจ่างเรื่องข้อเสียการใช้กระดูกอ่อนหลังหู ไว้ว่างๆจะมาเขียนรีวิวแยกให้อ่าน แต่ตอนนี้คงเก็บเงินแก้กับคุณหมอสัมพันธ์ไปก่อน คุณหมอคิด 80,000บ แต่คิดว่าคงคุ้มครับเพราะจมูกผมเสียหายไปเยอะ แกจะแก้ให้ใหม่หมด คุณหมอคุยดีมากครับ แกมีความรู้มาก คุยไปเหมือนไปหาหมอตรวจโรคซะงั้น แกบอกว่าจมูกโดนไปเยอะเหมือนกันนะเรา เอาเป็นว่าขอบคุณกระทู้น้องชิ แล้วผมแก้เสร็จ (รอบนี้เป็นรอบที่4 หวังว่าคงจะเป็นครั้งสุดท้าย) จะมาเล่าให้ฟัง หรืออาจจะเขียนริวิวให้อ่าน เผื่อใครอยากรู้เรื่องผลข้างเคียงของการใช้กระดูกอ่อนมารองปลาย
น้องชิ คุณหมอบอกน้องชิหรือเปล่าว่าถ้าไม่ชอบมาเปลี่ยนได้ฟรีหรือเปล่าครับ (ของผมคุณหมอเรียกค่าแก้ไป 80,000บ) เมื่อวานผมไปปรึกษาแล้วลืมถาม แต่คล้ายๆว่าจะเป็นแบบนั้นไม่ได้ย้ำถามอีกทีก่อนกลับ พอดีผมชอบทรงแกนหนาและสูงมาจากหัวตาแบบทรงฝรั่ง แต่คุณหมอจะถนัดทรงเรียวเล็กโด่งพุ่ง (ปลายพุ่งได้ใจมาก) เมื่อวานตอนคุยคุณหมอบอกว่าเดี๋ยวแกจะเหลาแกนตั๊กแตนใหม่ให้ได้ แต่ผมก็ยังลังเลอยู่เพราะว่าทรงที่ผมชอบไม่ใช่ทรงที่แกถนัด แต่ที่คิดอยู่ก็คือแกนตั็กแตนคงแก้ปัญหาเรื่องเบี้ยวกับป้องกันการทะลุได้ และคุณหมอจะแก้ปลายจมูกเบี้ยวจากกระดูกอ่อนหลังหูอันเดิมของผมด้วย ลังเล ลังเล..........แก้รอบนี้รอบที่4แล้วน่ะ อยากให้เป็นครั้งสุดท้าย......
สวยจริงๆค่ะ ชื่นชมมมมม

ขอบคุณมากๆเลยค๊าาา^^  โพสต์ 2014-12-18 15:23
292#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-18 15:12:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-12-18 15:17
ddavy333 ตอบกลับเมื่อ 2014-12-18 08:53
น้องชิ คุณหมอบอกน้องชิหรือเปล่าว่าถ้าไม่ชอบมาเปลี่ ...

ถ้าทำออกมาแล้วไม่พอใจเป็นอย่างมาก สามารถบอกคุณหมอได้ค่ะ
คุณหมอจะถอดซิลิโคนออกให้ฟรีค่ะ
แต่ถ้าให้ชิแนะนำนะคะ
เอารูปทรงจมูกชัดๆที่อยากได้ไปให้คุณหมอดูก่อนทำคะ
จะเน้นย้ำตรงไหน อยากได้ตรงไหนเป็นพิเศษ
ให้บอกกับคุณหมอเลยนะคะ
ท่านทำได้ทุกทรงค่ะ แต่ที่ใช้ซิลิโคนตั๊กแตนทำเพราะทรงจะออกมาดูโด่งสันเป็นธรรมชาติ
อีกอย่างคือ ซิลิโคนออกแบบมาเพื่อช่วยลดปัญหาจมูกเบี้ยว ลดการทะลุของจมูกด้วยค่ะ
กรณีที่อยากได้สันโด่งๆที่ตรงมาจากช่วงเนินคิ้วลงมาช่วงหัวตา
ท่านก็ทำได้ค่ะ เพียงแต่ต้องคุยกับท่านมีภาพมาประกอบเพื่อความเข้าใจที่ตรงกันค่ะ

จมูกเดิมชิก็เบี้ยวค่ะ กระดูกอ่อนจมูกชิเบี้ยว ปลายจมูกชิก็ใหญ่มาก
แต่คุณหมอตั้งใจแก้ให้ชิเต็มที่เลยค่ะ ชิขอแค่จมูกโด่ง สันเรียว ปลายจมูกเล็กลง(แอบขอมากไปนิสนึงค่ะ55)
ท่านก็จัดให้เต็มที่เลยค่ะ ชิอยากได้แบบไหน ชิก็คุยกับคุณหมอจนเข้าใจค่ะ
ท่านใจดีมาก ชิเลยคุยไม่หยุดเลยคะ555

อย่างเพื่อนชิคนนี้ เจอมาหนักมาคะ แถมยังเป็นผู้หญิงอีก
ท่านเลยอยากช่วยทำให้จมูกกลับมาสวยๆ
ชิบอกเลยค่ะ ฝีมือท่านทำสวยมากเอาใจใส่มากค่ะ
จมูกเพื่อนชิ ทะลุ เอาซิลิโคนออกแล้วเนื้อจับตัวกันเป็นพังผืด
ดึงเนื้อจมูกเข้าไปด้านในค่ะ
คุณหมอก็ช่วยแก้อยู่ 3 ชม. ออกมาสวยมากๆตามรูปเลยนะคะ^^

ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนข้อมูลนะค่ะ>.^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ddavy333 เมื่อ 2014-12-18 21:18

ขอบใจจ่ะน้องชิ วันก่อนตอนคุยกับคุณหมอ เอ่ยชื่อน้องชิ คุณหมอยิ้มกว้างเชียว :-)
เห็นด้วย เวลาคุยกับคุณหมอเหมือแกเป็นหมอจริงๆที่พยายามจะรักษาคนไข้ คุยแล้วสบายใจเหมือนแกพยายามจะรักษา (กรณีผมคนไข้เสียโฉมจากจมูกเบี้ยว) คุยตั้งนานค่าปรึกษาก็ไม่คิดซักบาท แถมอธิบายให้ฟัง เราก็บ่นของเราไปเรื่อยๆ ไม่สบายใจนู่นนั่นนี่ แกก็รับฟัง คิดเหมือนกันถ้ามีอะไรเกิดขึ้นคงฝากความหวังไว้กับคุณหมอได้ คืออารมณ์ของคนที่จะแก้เป็นครั้งที่4 น่ะจ่ะ ว่างๆอัพรูปลงเรื่อยๆนะ ตอนนี้กระทู้น้องชิยาวไปถึงหน้า 12 แล้ว พิมพ์ชื่อคุณหมอในgoogle กระทู้น้องชิขึ้นมาอันแรกเลย :-)

จะไปทำวันไหนบอกชิล่วงหน้าหน่อยนะคะ จะช่วยบอกคุณหมอให้ค่ะ ว่าขอโด่งๆจากเนินคิ้วทรงฝรั่ง^^  โพสต์ 2014-12-19 08:35
พี่ชิคะ หลังทำจมูก คุณหมอให้ยามาทาหรือกินบ้างรึเปล่าคะ ยาอะไรหรอคะ แล้วที่ประคบคุณหมอให้มารึเปล่าคะ และที่บล็อคคอด้วยคะ

ถ้าชิจำไม่ผิดนะคะ จะได้ยาแก้ปวด ยาแก้อักเสบมาทานค่ะ ส่วนการประคบน้ำเย็น เราต้องเตรียมเองนะคะ^^ ช่วงประม   โพสต์ 2014-12-19 08:45
295#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-19 08:57:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
modell ตอบกลับเมื่อ 2014-12-18 22:11
พี่ชิคะ หลังทำจมูก คุณหมอให้ยามาทาหรือกินบ้างรึเปล่ ...

ถ้าชิจำไม่ผิดจะได้ยาแก้ปวด กับยาแก้อักเสบนะคะ
ช่วง4วันแรก ประคบเย็นบ่อยๆนะคะ ช่วยลดอาการบวมคะ (เราต้องเตรียมเองนะคะ)
นอนหัวสูงๆเลยนะคะ เลือดจะได้ไม่ค้างในโพรงจมูกคะ ประมาน 1อาทิตย์คะ
ไม่มีตัวบล็อกศรีษะมาให้ค่ะ ใช้วิธีใช้หมอนช่วยดันช่วงหลัง คอ และหัวให้สูง
(อารมสูงประมานว่านั่งพิงหมอนนะคะ^^ ชิหลับท่านี้แหละคะอาทิตแรก^^)
ช่วง4วันต่อมาให้ประคบน้ำอุ่นจะช่วยละลายลิ่มเลือดค่ะ
จะช่วยให้จมูกหายเร็วขึ้นค่ะ

แล้วก่อนทำ คุณหมอให้ทานยารึเปล่าคะพี่ชิ

ไม่ต้องทานยาคะ คุณหมอจะฉีดยาชาให้นะคะ.^^ ประมาน 2 เข็มคะ หมอมือเบาค่ะ  โพสต์ 2014-12-21 14:55
ไม่ต้องทานยาคะ คุณหมอจะฉีดยาชาให้นะคะ.^^ ประมาน 2 เข็มคะ หมอมือเบาค่ะ  โพสต์ 2014-12-21 14:55
พี่ชิคะ หนูไปทำมาวันจันทร์คะ วันนี้วันศูกร์แล้ว จมูกใหญ่มากเหมือน อวตาลเลย มันก็ค่อยๆยุบ แต่มันไม่ได้เห็นทรงจมูกมากอะคะ มันใหญ่เป็นอวตาลเลยคะ ใหญ่มาตั้งแต่กลางหน้าผาก เป็นเส้นตรงลงมาเลย ตอนนี้หนูเริ่มเครียดแล้วคะ เพราะมีคนบอกว่า 5 วันมันจะเริ่มยุบ ตายุบจริงอะ แต่สันจมูกชัดเจนมาก กลัวว่าจะออกมาเป็นแท่งๆเหมือนป้ามากๆเลยคะ TT มันตรงลงมาจากกลางหน้าผาก แล้วก็พุ่งแค่ตรงปลายจมูกคะ กลัวมากๆว่ามันจะตรง ฮือออ เครียดคะ คุณหมอไม่ได้ให้ทานยาลดบวมมา หนูเลยไปซื้อของ รีพาริล ทานเองคะ TT...

เป็นอาการบวมปกติค่ะ ๆม่ต้องต้งกใจนะคะ ชิก็เป็นคะ เหมือนอวตาล ค่ะ แต่เดี๋ยวก็หายเองคะ รออีก 2-3 อาทิตนะคะ อาการบวมจะหายไปเอง จมูกจะเล็กลงเรื่อยๆค่ะ^^ ไม่ต้องกังวนนะคะ  โพสต์ 2015-1-2 11:33
เป็นอาการบวมปกติค่ะ ๆม่ต้องต้งกใจนะคะ ชิก็เป็นคะ เหมือนอวตาล ค่ะ แต่เดี๋ยวก็หายเองคะ รออีก 2-3 อาทิตนะคะ อาการบวมจะหายไปเอง จมูกจะเล็กลงเรื่อยๆค่ะ^^ ไม่ต้องกังวนนะคะ  โพสต์ 2015-1-2 11:33
ไม่ต้องเครียดนะคะ ไม่ใหญ่แน่นอนค่ะ มันแค่บวมอยู่คะ ชิก็เป็น ไม่ต้องกังวลใจไปนะคะ เป็นอาการบวมปกติค่ะ อีก2-3อาทิตรับรองทรงะสวยขึ้นเรื่อยๆ ใจเยนๆนะคะ อาการบวมจะหายไปเองคะ  โพสต์ 2015-1-1 12:39
gradia12 ตอบกลับเมื่อ 2014-12-10 00:44
วันนี้ไปทำมาแล้วครับ เอาแบบโด่ง ๆ แบบ คุณชิเลย หมอทำ ...

ยังบวม ๆ อยู่นะครับ เพราะแก้หลายส่วน เดียวหายดีแล้วจะรีวิวรูปให้ดูนะครับ ของผมค่อนข้างงยอะเก็บปีก ทุบด้านข้าง แต่งปลายด้วย อยู่ 80,000 ครับ ทำครั้งแรกครับแต่แก้ข้อผิดพลาดเยอะ ออกมาดูดีมาก เพราะดูริวิวของคุณชิ เลยตัดสินใจทำกับคุณหมอ
จมูกสวยมากเลยครับ ชอบปลายๆคุณมากๆ

ขอบคุณมากค๊า^^  โพสต์ 2015-1-4 19:26
จมูกสวยมากกกกกกกกกก

ขอบคุณมากค่า^^  โพสต์ 2015-1-7 22:56
ขอบคุณมากค่า^^  โพสต์ 2015-1-7 22:56
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้