เจ้าของ: white
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไปเสริมจมูกกะหมอเฉลิมเมื่อวันเสาที่ 18 นี้มาคะ

[คัดลอกลิงก์]
น้อง white จ๊ะตอนพี่แก้กะหมอเฉลิมกลับมาบ้านได้ประมาณ 5 วัน มันบวมเป่งแค่ข้างเดียวคือข้างซ้ายส่วนข้างขวาก็ยุบไปเยอะจนพี่สาวพี่ทักว่านี่แก้มาใหม่ทำไมเบี้ยวกว่าเดิมอ่า พี่งี้เซงจิตอย่างแรงเลย แต่พี่ก็อดทน..อดทน..รอให้มันผ่านช่วงเวลานั้นไปได้เพราะว่าจมูกมันยุบไม่เท่ากันตอนนั้นพี่ก็แทบบ้าเหมือนกันโทรไปหาคุณหมอบอกหมอว่ามันเอียงไปทางซ้าย หมอก็บอกว่าแน่ใจนะ ถ้าเอียงก็ต้องรอให้ครบ 3 เดือนค่อยแก้ใหม่ได้อ่าแต่ตอนนี้จมูกพี่ก็ยุบเท่ากันแล้วจ้า ช่วงนี้ถ้าทำได้นู๋ก็พยายามอย่าส่องกระจกนะลืมๆมันไปก่อน รอให้ยุบสนิทดีค่อยว่ากันใหม่อีกทีดีกว่านะจ๊ะ..พี่เป็นห่วงนะ
ช่วงนี้จมูกจะเปลี่ยนทรงไปเรื่อยๆนะครับ เดี๋ยวบวมซ้าย เดี๋ยวบวมขวา

การบวมไม่เท่ากัน จะทำให้ดูแล้วเหมือนเบี้ยว แต่ถึงจะเบี้ยว เราก็สามารถดัดได้ครับ

เมื่อครบ 1 อาทิตย์ไปให้หมอตรวจ ถ้าเบี้ยวก็ให้คุณหมอดัดให้ก่อน

จากนั้นก็กลับมาดัดเองที่บ้าน ดัดแล้วก็จะตรงครับ

แต่ถ้าต้องการจะเปลี่ยนทรงใหม่ นะนำว่าควรรอให้ครบ 3 เดือนก่อน

เพราะจะทำให้จมูกยุบเข้าที่ และรู้ระดับที่แท้จริง ว่าจะต้องเสริมให้สูงประมาณไหน

ถ้าไปเอาออกตอนนี้ จมูกจะบวมอยู่มาก จะไม่รู้ระดับที่แท้จริง ทำให้กะความสูงและโด่งไม่ได้ชัดเจนครับ

อดทนหน่อยนะครับ แค่ 3 เดือนไม่นานหรอกครับ ถ้าเบี้ยวจริงๆ ก็ลองดัดไปก่อนอ่ะ
ผู้มีประสบการณ์มาชี้แน่ะ แร้ว

ทำใจร่มๆนะคัฟ  ฝนกะตกปรอยๆ อิอิ
เราว่าสวยเเล้วนะ
ไม่เว่อร์ เเล้วก็ดูโด่งเเบบว่า
เกิดมาก็เป็นเเบบนี้เเล้วดีออก
ใจเย็นนะค๊ะ  รอให้เข้าที่ก่อนนะนะ

ค่อยดูว่าเป็นยังไง

ของเราตอนแรก ๆ มันก็เหมือนจะเบี้ยวนะค๊ะ

เพราะ มันยุบบวมไม่เท่ากันอะค่ะ

อย่าเพิ่งจิตตกนะค๊ะ
บางทียุบไม่เท่ากันเลยดูเบี้ยวนะค่ะ อย่าจิตตกค่ะ  ใจเย็นๆๆ รอซักเดือนนึงอาจจะชอบก้อได้ค่ะ
โอ๋ๆๆๆๆ
จัยเยนๆๆน้าส์
รอหั้ยมานหายบวมก่อนน้าส์
อย่าคิดมาก
อิอิ
อย่างจมูกของโอเปิ้ลก้อเหมือนกานคัฟ
รูจมูกไม่เท่ากาน จิตตกสุด ๆ ไม่กล้าเงยหน้าเลย
แถมยุบม่ะเท่ากานอีกคัฟ
รูจมูกของโอเปิ้ลก่าจะเท่ากานก้อร่วม ๆ 2 เดือนอ่าคัฟ
อาการของ white ที่บอกว่าเบี้ยวอาจจะเกิดจาก
อาการปวดที่ยังยุบไม่เรียบร้อยดีคัฟ
พอความชัดเจนและแน่จัยว่าเบี้ยวหรือไม่
ต้องไปตรวจกะคุณหมอเลยอ่าคัฟ
จัยเย็น ๆ น้าคัฟ ทุก ๆ คนที่นี่เปนกะลังจัยหั้ยคัฟ
รอดู สัก 1-2 เดือนก่อนดีกว่าครับ
ไม่แน่
ถึงตอนนั้น อาจไม่คิดแก้แล้วก็ได้

ช่วงนี้เป็นช่วงที่จิตตกครับ
ยังไม่โด่ง

เดี๋ยวมันมาเองครับผม
รอดู สัก 1-2 เดือนก่อนดีกว่าครับ
ไม่แน่
ถึงตอนนั้น อาจไม่คิดแก้แล้วก็ได้

ช่วงนี้เป็นช่วงที่จิตตกครับ
ยังไ ...
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-4-27 21:05

สุดหล่อเปลี่ยนรูปแทนตัวเดี๋ยวนี้นะ
อยากเห็นหน้าหล่อๆอ่า..น้องรัก
ลองไปให้หมอเฉลิมดูให้ก่อนนะครับ  อาจบวมไม่เท่ากันก็ได้ครับ ถ้าแบบว่า 7 วันนี้ ดุอะไรไม่ออกหรอกครับ
ต้อง 2สัปดาห์ขึ้น
ใจเย็นๆนะค่ะ อย่าคิดมาก

ทุกปัญหามีทางแก้เสมอ

เปงกำลังใจให้นะค่ะ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-27 23:26:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะไปแก้เเน่นอนคะ
ไปตัดไหมพบหมอเเล้ว
หมอบอกว่า..รอ3เดือนถ้าไม่พอใจมาแก้หมอแก้ฟรี
.....................

หมอมั่นใจมากว่า3เดือนเราจะไม่แก้เเน่
เเต่เสียใจคะตรงหว่างตาเราไม่มีเรย
เราก้อกลัวนะ.....ว่าพอ3เดือนหมอจะลืม

เรากะว่า 1 เดือนจะไปแก้เรยได้ไช่ไหมคะ
สู้ๆๆๆๆๆนะค่ะ
เราว่าโด่งแบบกำลังน่ารักเลยนะคะ

แต่ก็นะ... คนเราชอบไม่เหมือนกัน เนอะ ^^"

แต่ยังไง เวลาผ่านไป จมูกต้องดูดีขึ้นอยุ่แล้วแน่นอนค่ะ ไม่ต้องกังวลน้า
สวัสดีค่ะคุณ white

อยากจะแนะนำคุณ white ให้ใจเย็นๆก่อนดีกว่า เพราะฝีมือหมอเฉลิมเราว่าโด่งอยู่แล้วค่ะ เพียงแต่ต้องใช้เวลาสักหน่อย..

เราแก้จมูกกับหมอสำรวยน่ะค่ะ ถ้าทำมา 1เดือนนี่ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะแก้ได้มั้ย..

ถ้าต้องการแบบโด่งๆ เราว่าอาจจะไม่เหมาะที่จะแก้กับหมอสำรวย เพราะหมอทำโด่งน้อยกว่าหมอเฉลิมนะเราว่า

ไว้เดี๋ยวเราจะรีวิวให้ดูละกันค่ะ  แต่ยังไงก็ใจเย็นๆน้า ไม่ต้องคิดมาก ต้องโด่งขึ้นอยู่แล้วค่ะของคุณ ^^
สวัสดีค่ะคุณ white

อยากจะแนะนำคุณ white ให้ใจเย็นๆก่อนดีกว่า เพราะฝีมือหมอเฉลิมเราว่าโด่งอยู่แล้วค่ะ เพียงแ ...
ต้นฉบับโพสโดย may เมื่อ 2009-4-28 10:46

คุณเมย์คัฟ ผลงานคุณหมอสำรวยยังม่ายมีคนมารีวิวเรยคัฟ

รบกวนคุณเมย์มารีวิวให้เครดิตคุณหมอสำรวยหน่อยได้มั้ยคัฟ

ซึ่งเป็นเกียรติกับทางเว็บเราอย่างสูงเรยคัฟ
แต่เราก้ก้สวยแร้วน้าส์
ธรรมชาดดี
อิอิ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-29 14:21:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราโทรไปที่ยันฮีบอกว่าจะแก้จมูกๆๆ ยันฮีแก้ที่นี่เสีย หมื่นสามพันห้าร้อย
เพราะเรารอหมอเฉลิมไม่ได้
พยาบาลบอกว่าทำ 2 อาทิตก้แก้ได้เเล้ว จิงหรอคะ????????????????????

เเล้วเราก้อโทรหาพ่อเพื่อนที่เปนหมอเค้าคุยดีมากกกกกกกกกก
บอกว่าอย่าเพิ่งไปแก้ที่อื่นไห้รอหมอคนเดิมมม

เพราะถ้าทำไหม่ครั้งที่ 2 อาจออกมาไม่ถูกไจเราอีกกกกกกกกก

เราเรยรอหมอเฉลิมดีก่า  แก้เเน่นอนคะฟันธง!!!!!!!!!!!!!!!
อยากอัพรูปให้เห็นตอนทำอาทิตย์แรกจังครับ แต่รูปอยู่ที่ กทม ตอนนี้กลับบ้าน
ตอนอาทิตย์แรกของหนึ่งก็ไม่โด่งครับ ดูใหญ่ๆ แต่ตอนนี้ ถูกใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ครับ
ตอนนี้สวยยยยขึ้นแล้ว ท่องไว้ๆๆ นะคะ
อิอิ
เป็นกำลังใจให้นะคะ
อัพรูปเพิ่มให้เพื่อนๆช่วยดูสิค่ะ
เปนไง บ้างคัฟ จขกท ดีขึ้นยังคัฟ

หายไวๆน๊าคัฟ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-30 23:26:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[img][/img]
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-30 23:33:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[img][/img]

ช่วยคิดหน่อยคะ
ว่าถ้าขอคุนหมอถอดตอนนี้เรยจะได้ไหมเเบบบไม่ชอบจิงๆ
อยากสวยก่อนเข้ามหาลัยอะจิงๆนะคะ

ไม่ง้านจะไปแก้ที่อื่นเเล้วน้า
นี่ก้อ 3 อาทิตได้เเล้วอะ

เซงสัจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจ!!!!!!!!!!!!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้