ดู: 11410|ตอบกลับ: 75
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไปเสริมจมูกกะหมอเฉลิมเมื่อวันเสาที่ 18 นี้มาคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด white เมื่อ 2009-4-22 21:31

[img][/img]เราทำจมูกกับหมอเฉลิม
หมอเค้าไม่ทำไห้เราสูงอ่า
เราไม่ค่อยพอใจกับดั้งมาก จิกตกเครียดมาก
ร้องไห้ด้วย
เราทำเเบบหมื่นห้า นี่ก้อทำมาได้ 5 วันเเล้วยุบเเบบสุดๆจิงๆนะคะ
เราอยากรู้ว่า มันจะโด่งขึ้นหรือป่าวภายใน 1 เดือน

ช่วยตอบด้วยนะคะ
ขอร้อง

เเล้วถ้าจะไห้คุนหมอเสริมไห้ไหม่เเบบบถอดของเก่าออกนี่ต้องกี่เดือนขึ้นคะถึงจะแก้ได้
พูดจิงๆนะมันไม่สูงเรยคือตอนเราคุยก่าหมอเเค่บอกเเบบเกาหลีเเต่ไม่ได้พูดว่าโงมั้ง
คือร้องไห้ไปเเล้วด้วย
ยังไม่ได้โทรถามหมอด้วยอะคะ
คือกัวโทรไปก้อยุ่งอยุเรยมาปรึกษาพี่ๆในเวบอ่าคระ
ยังไงช่วยลงรูป ให้เพื่อน ๆ ช่วยกันดูดีกว่าไหมคะ

ส่วนเรื่องโด่ง  ถ้าเนื้อน้องทำให้โด่งได้ก็ลองคุยกับหมอดูคะ
ว่าเราอยากได้โด่งกว่านี้ ยั้งงี้ยังงั้น
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ที่ไม่โด่งเพราะ มีข้อจำกัดรึป่าวครับ

ถ้ายังโด่งได้ลองคุยกับคุณหมอ ยังไงคุณหมอก็แก้ให้จนถูกใจ

อย่าเพิ่งร้องไห้นะครับ กว่ามันจะขึ้นป็นสันชัดๆก็2-3เดือน

ส่วนใหญ่อยากให้เอารูปภาพแบบที่ชอบไปให้คุณหมอได้ดู

ดีกว่าบอกปากเปล่านะครับ

ถ้าอยากแก้รอสัก3เดือน คุณหมอน่าจะแก้ให้ ใจเย็นๆนะครับ
มาเป็นกำลังใจให้นะคัฟ

ใจเย็นๆ รอดูตอนยุบดีกว่าคัฟ

เพราะช่วงนี้คงเป็นช่วงที่บวมอยู่

จิตจะตกเป็นธรรมดา บางคนกะโด่งเกินไป บางคนกะไม่โด่ง

จิตตกต่างกันไปคัฟ  ยังไงกะใจเย็นๆนะคัฟ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ลองคุยกะคุณหมอดูคะ

แต่เราว่ารอยุบดีกว่านะ

ซัก 3 เดือนถึงจะเข้าที่อะคะ

ถ้าเนื้อจมูกทำได้เยอะก็คุยกะหมอดู หมอใจดีคะ

ไม่น่ามีปัญหา แต่อยู่ทีจมูกเราด้วยนะ อย่างของเราเนื้อจมูกน้อย

ยังไงก็ทำให้โด่งมากไม่ได้อะคะ แต่ช่วง 5 วันอะ ของเราเนี่ยมันไม่มีความโด่งเลยนะ เพราะมันยังบวมอยู่อะ

ตอนนี้ผ่านไป 12 วัน ดีขึ้นมากเลยคะ รอให้หายบวมค่อยดูอีกทีนะค๊ะ อย่าเพิ่งเครียด
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-22 19:09:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด white เมื่อ 2009-4-22 21:23

หาวิธีไส่รูปภาพต้องนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ไม่โด่งไช่ไม๊ค๊ะพี่น้อง

ขอร้องหละไม่อยากเจบตัวครั้งที่ 2 ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หว่างตาไม่มีดั้งไม่มีมิติเรย
ตอนนี้ยุบลงไปอีกด้วยยยยยยยยยย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-22 19:11:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไงดีค๊ะไม่กล้าโทรไปคุยที่คลีนิคด้วย

ช่วยด้วยยยยยยยยยย
อยากสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เเต่ตอนนี้เครียดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

หมอจะทำไห้ไหม่ปะคะ???????????????
เเล้วทำฟรีไหม??
ถ้าทำไหม่จะใช้ซิลิโคดอันเดิมปะคะ กลัวมากกกกกกกกกกกกกกก
ถ้าแก้โดยใช้ซิลิโคนอันเดิม คุณหมอแก้ให้ฟรีครับ
แต่ถ้าเปลี่ยนซิลิโคนรู้สึกว่าจะคิดครึ่งราคานะครับ ยังไงก็โทรไปปรึกษาก่อนดีกว่าครับ

ถ้าจะแก้ควรรอให้ผ่าน 3 เดือนไปก่อนจะดีกว่านะครับ
เพราะช่วง 1-2 เดือนแรก ซิลิโคนกำลังอยู่ในช่วงปรับตัวให้เข้ากับหน้าได้ครับ
ส่งผลให้ทรงจมูกแต่ละวันจะไม่ค่อยเหมือนกัน(จากประสบการณ์ตรงนะครับ)
บวกครับจมูก คุณ white เพิ่งผ่านการผ่าตัดมา ควรให้กล้ามเนื้อจมูกได้พักฟื้นก่อนอ่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-22 21:06:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือว่าถ้ารอถึง 3 เดือนเเรก
เเล้วจะทำไหม่เอาไห้โงกว่าเดิม
เเล้วจะใช้ซิลิโคนอันเก่า
คือสงสัยตงที่ว่าจะสามมารถ ฝนไห้ด่งกว่านี้เเละยาวกว่านี้ได้หรอคะ???????ท สงสัยคระ??

ปล.พี่หมี่อยุหนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
อยากเจอพี่หมี่อยากเหนจมูกพี่หมี่มาก
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-22 21:26:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด white เมื่อ 2009-4-22 21:37

รูปล่างขวาคือหลังทำเสด 1 ชม. รูปล่างซ้ายคือ ทำเสดเเล้ว 3 วันนน
ทำไมม่ะบวมเลยอ่าคัฟ ไม่ช้ำด้วยดีจังคัฟผม อิอิ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-22 21:34:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก้อคุนหมอทำไม่โด่ง+ไม่สูงไงคะ
เรยหายบวมเร็ววว

ตอนทำเสร็จนะคุณหมอพูดว่าหนูเนื้อเยอะ
อ่าววไง๋ทำไม่โด่งหละ
เเต่อาจเปนเพาะเราไม่ได้พูดว่าขอโด่งมั้ง
เศ้าจายยย
หมื่นห้าช้า

สงสัยธรรมชาติลงโทดดดดดดดดดดดดดดดดด เเง้ง โอมมจงโด่งๆๆๆ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-22 21:35:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอถามหน่อยว่าถ้าลดน้ามหนัก จะทำไห้ดั้งดูโด่งขึ้นไหมคะ?????
ไม่น่าจะทำได้ค่ะ

ถ้าจะให้โด่งกว่านี้คงต้องเปลี่ยนวิลิโคนอันใหม่คะ

รอให้หายบวมก่อนนะค๊ะ ถ้าจะแก้ต้อง 3 เดือนค่ะ

แล้วก็สงสัยอะไรโทรถามคุณหมอเลย ไม่ต้องกลัวหลอก

ก็เราเสียตังค์ทำ เราเป็นลูกค้า จะกัวทำไมหละค๊ะ

อืม แต่เราว่าจมูกทรงสวยมาเลยนะค๊ะ

ถ้าโครงหน้าเราเป็นอย่าง white เราคงทำจมูกทรงนี้อะค่ะ
ขอถามหน่อยว่าถ้าลดน้ามหนัก จะทำไห้ดั้งดูโด่งขึ้นไหมคะ?????
ต้นฉบับโพสโดย white เมื่อ 2009-4-22 21:35

ถ้าผอมลงดั้งจะโด่งขึ้นคะ

เพราะน้องเราอะ ไปทำจมูกตอนอวบ ๆ อะ

พอน้ำหนักลดแล้ว จมูกเด่นมาเลยอะ

แต่ก็ไม่โด่งมากไปจากเดิมเท่าไหร่นะค๊ะ แต่ก็โด่งขึ้นอะ
สวยออกนะ white เดี๋ยวรอให้จมูกเข้าที่ซัก 3 เดือนก่อนนะ
ตอนนี้ถ้าน้องยังกังวลเรื่องไม่โด่งตอนไปตรวจก็คุยกับคุณหมอดูนะจ๊ะ
ท่านไม่ว่าหนูหรอก ทำแรกๆก็จะอยู่ในช่วงจิตตกแบบนี้แหละ
ไม่มีอะไรแก้ไขไม่ได้นะจ๊ะ..อย่าคิดมาก
เราว่าสวยแล้วนะค่ะ เพราะเราก้อคนหน้าจีนเหมือนกัน เคยไปปรึกษาหมอบุญ แฟนหมอบุญบอกว่าเราหน้าแบน ถ้าทำโด่งมากก้อจะดูเด่นออกมานะค่ะ แบบคนจะรู้และจะทักนะ แต่แบบนี้เราว่าเข้ากับหน้าแล้วนะค่ะ
คงต้องรอให้ยุบกว่านี้นะค่ะเอาใจช่วยนะค่ะ
โด่งมากเดี๋ยวมีปันหาทีหลังนะค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-23 22:33:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่หนิงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง  nung-ka-ning

อยากทำจมูกเเบบพี่หนิงสวย สูงเเละโด่งช๊อบๆๆๆๆ

ขอถามพี่หนิงว่าตอนแก้นี่ เจ็บไหมต้องถอดซิลิโคนอันเก่าออกไช่ปะคะ
ตอบหน่อย
เเล้วเเก้ราคาเท่าไหร่คะ พี่หนิงแก้กะหมอเฉลิมไช่ป่าววว เเล้วต้องรรอ 3 เดือนค่อยเเก้ไช่ปะแก้กะหมอราคาเท่าไหร่???????

เเต่อยากรู้ว่าตอนถอดซิลิโคนอันเก่าออกเจ็บไหมคะ
...................................................................

idol-hall  >>>ตอนนี้ยุบมากยุบเป็นทรงตรงเเล้วคะไม่โค้งเรยเหมือนจะเบี้ยวนิดๆ ใจจิงอยากได้สูงเเต่เพาะไม่ได้บอกหมอหรือหมอไม่ถามรอลุ้นว่าหมอจะทำทรงไหนไห้เรามั้งคะ

เเต่หมอบอกว่าหนูเนื้อเยอะเน้อออ อิอิ อยากโด่งอ่า เหอๆๆ
ปล.ไว้จามาลงรู฿ปีหลังนะคะ
พี่หนิงมาตอบไว ๆ น้าคัฟ
คุณ white รออยู่คัฟผม
น้อง white แก้ก็มะเจ็บเลยจ๊ะเหมือนกันกะที่ทำครั้งแรกนั่นแหละ
พี่ไม่รู้เรื่องเรยว่าหมอเอาซิลิโคนออกตอนไหนและใส่ใหม่ตอนไหนได้ยินแต่เสียง
ส่วนของพี่ทำ 18000+ค่าแก้ 4000 จร้า ยังไงก็รอปรึกษาคุณหมอก่อนก็ดีนะจร๊า
ถ้าทำกะหมอแล้วแก้ใหม่หมอไม่คิดค่าแก้จ้าเท่าที่พี่รู้มานะ  แต่ถามหมออีกทีก็ดี
ส่วนค่าซิลิโคนอันใหม่นี่มะแน่ใจอันนี้ถามคุณหมอจะชัวร์สุดจ้า กัวตอบผิดอ่า
อันนี้พี่ทำมาจากที่อื่นมาแล้วมาแก้ก่าหมอจร้า ปรึกษาแล้วได้ความว่าไงก็มาบอกกานบ้างเน้อ
พี่ถอดเปลี่ยนซิลิโคนมา2-3หนแล้ว มาคอนเฟิร์มว่า ไม่เจ็บเลยซักครั้ง

ไม่ว่า หมอท่านไหนถอดก็ไม่เจ็บครับ

ถึงยาชาหมดฤทธิ์แล้วหลังถอดก็ไม่เจ็บอยู่ดี

ถ้ามีเนื้อเยอะก็โด่งได้อีกแน่นอน
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-24 14:52:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โทรไปถามหมอเรียบร้อยเเล้วหมอบอกว่า
ถ้าจะเปี่ยนต้อง เปี่ยนอันไหม่เรย คิดเเค่ครึ้งราคาต้องรอไห้ครบ 3 เดือนก่อนถึงเปี่ยนได้
เเต่วันนี้มาดูอีกที ดั้งเบี้ยว + ไม่โด่งด้วย เครียดมากกกว่าเดิมอีก
คือต้องการถอดอันเก่าออกมากคะ
ต้องการถอดเดี๋ยวนี้ตอนนี้ เรยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
ทำ 7 วันเเล้วถอดอันไหม่ได้ไม๊คะ
ใจเย็นๆๆนะคราบบ เดี๋ยวก็ดีครับ
ใจเย็นๆนะคัฟ

ช่วงจิตตกรุนแรง

รอดูไปก่อนดีว่าคัฟ

เป็นกำลังใจให้คัฟ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้