ดู: 1706|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ขอคำปรึกษาเรื่องเสริมคางหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิก และโพสครั้งแรก ถ้าทำอะไรผิดพลาดไป ก็ ขออภัยล่วงหน้านะคะ

เริ่มเลยนะคะ คือเป็นปัญหากับคางของตัวเองมานานแล้วค่ะ

เพราะเป็นคน "ปากหว่อ" หุบปากไม่ค่อยได้ สมัยเด็กๆ คุณแม่ต้องคอยเตือนเรื่องฝึก "หุบปาก" บ่อยๆ ค่ะ

เพราะเสียบุคลิกมาก บางครั้งนั่งก้มหน้าอยู่ ดีๆ ก็น้ำลายไหล แบบไม่รู้ตัว

เลยอยากจะปรึกษาเรื่องเสริมคางหน่อยค่ะ ว่าแบบนี้ควรเสริมคางหรือไม่อย่างไรดี หรือว่าต้องศัลยกรรมปากแทน

คือสับสนหน่ะค่ะ ไม่รู้ว่ามันเป็นปัญหาที่ปาก หรือที่คางกันแน่ อ่ะค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยดูหน่อยนะคะ

ปากมันจะอ้าแบบนี้ตลอดเลยค่ะ

พอหุบปากแล้วมุมปากจะตก
พยายามจะหุบปาก คางมันก็จะย่นๆ แบบที่เห็นนี่แหละค่ะ
รอเพื่อนกั้งมาตอบ
--.-- ลี่ชอบนอนน้ำลายไหล มากๆ ตั้งแต่จัดฟัน
T-T บางทีนั่งเฝ้าร้านเผลอหลับ ตื่นมาน้ำลายเปียกโต๊ะทำงานลูกค้า มาปลุก อายๆT-T
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-3 19:57:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้มันไม่ได้ไหลตอนหลับอ่ะสิคะ....มันไหลตอนตื่นๆ อยู่นี่แหละค่ะ แฮ่ะๆ ๆ ...อายจัง T-T

แบบ ว่า ทำงานพลิน ๆ มันก็ ไหล ออกมาเอง อ่ะค่ะ
ทำงานเพลินๆไหล นี่ เป็นบางวันอะค่ะ -.-

ถ้าคิดไรเพลินๆ ไหลแน่ๆ T-T
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-3 20:11:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ง่า....ปัญหาเดียวกานเลย.......T^T
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-4 08:24:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ง่า....มะมีท่านใด ให้ความกระจ่างเลย T^T สงสัยต้องไปปรึกษาแพทย์เองแล้ววล่ะ

ถามนิดนุง นะคะ ปกติเค้าทำคางกันเท่าไหร่อ่ะคะ ???  ขอบพระคุณค่ะ
อะไม่เคยรู้มาก่อนมีแบบนี้ด้วย

แต่ไม่หุบสวยดีค่าแต่ดันน้ำลายไหลซะงั้น

ปรึกษาคุณหมอดูนะคะ เอาไจช่วยค่า
ราคาทำคางรูสึกจะอยู่ระหว่าง 10000-20000 นี่แร่ะ คับ

แต่ละที่ราคาก็ไม่เท่ากันคับ

ไม่เคยเจอเคสยังงี้เหมือนกาน

มีแต่อย่างเราอ่ะคับ มันจะพ่นเวลาพูด

เพื่อนก็จะบอกว่า พูดอย่างเดียวก็ได้ ไม่ต้องพ่นน้ำตามมา คิคิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้