ดู: 106218|ตอบกลับ: 500
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำมาแล้วจ้า เสริมตัดปีก>>คุณหมอนพรัตน์<<4 พ.ค.2553 จ้าาาา รูปล่าสุด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย yonan เมื่อ 2010-5-23 21:23

จากที่รอคอยมาเป็นแรมเดือนก็ถึงเวลาสักทีค่ะ

จะว่าไปก็ไม่ค่อยตื่นเต้นสักเท่าไหรนะคะ..แต่กังวลอย่างเดียวเรื่องการฉีดยาชาค่ะ
โบว์ไปจองคิวประมาณเกือบ 10 โมงค่ะ..อยากได้คิวแรก...แล้วก็ได้จริงๆค่ะ{:13_948:}
แล้วพี่พยาบาลก็บอกว่าเด๋วคุณหมอจะมาประมาณ 4 โมงเย็นค่ะ

จากนั้นก็ไปเดินเล่นช็อปปิ้งทีเดอะมอลล์บางกะปิ...ไม่มีความกังวลใดๆทั้งสิ้นสบายๆค่ะ
ไปกินชาบูชิ...ที่เลือกกินบุฟเฟ่ก็เพราะว่าจำเป็นต้องอดอาหารก่อนผ่าตัด 6 ช.ม.(ไม่ทราบว่าจำเป็นจริงๆรึป่าว..แต่ก็เตรียมตัวไว้ค่ะ)
อิ่มมมมากกกกกก....แล้วก็เดินไปเดินมา..นึกขึ้นมาได้...ดันลืมแบบจมูกที่เตรียมๆไว้บนรถคุณพ่อ...{:13_943:}
ตายละหว่า...ทำไงดีฟะ...เลยให้อาที่บ้านส่งไฟล์รูปที่ทำไว้ส่งเมล์มาให้..แล้วหาร้านปริ้นเอาค่ะ
จะสวย(รึป่าว)ทั้งทียังจะมีอุปสรรค{:13_991:}

พอได้เวลา...ก็กลับมาที่ รพ.เวชธานีค่ะ
จากนั้นก็นั่งรอ...นอนรอ...ตีลังการอ...คุณหมอยังไม่มา{:13_1001:}

ประมาณ 5 โมงกว่าๆ คุณหมอมาแว้วววววว{:13_844:}
และแล้วก็รอเรียกเป็นคิวแรกค่ะ

ก็เอาแบบให้คุณหมอดู..นู๋อยากได้แบบนี้ค่ะ..ไม่เอาแบบนั้งแบบนี้
แบบที่เอาไปให้คุณหมอดูมีแต่สวยๆโด่งๆ..แต่จมูกเรา.....{:13_861:}
คุณหมอบอกว่าแบบที่เอามานี่มีแต่โด่งๆ...แสดงว่าชอบโ่ด่งๆใช่มั้ย
เราก็บอกว่าใช่ อยากได้ทรงแบบนี้ (เด๋วจะแนบตัวอย่างให้ดูนะคะ)
คุณหมอเลยอบอกว่า...ถ้าอยากได้โด่งๆหมอจะทำให้แต่ก็ต้องดูเนื้อด้วยนะ
แต่ดูๆแล้วเนื้อค่อนข้างเยอะ ใส่ให้เยอะได้..แต่...(ทำไมต้องมีแต่-*-)
เนื่องจากจมูกเดิมเรามีน้อย..ถ้าเสริมเยอะมันจะเห็นสันเป้นขอบสิลี่ชัดมาก..จะรับได้มั้ย
โบว์ก็ {:13_876:}  เป็นสันเยอะเลยหรอคะ ถ้างั้นก็เอาแบบทรงแบบนี้
มีสันไม่เป็นไร แต่ถ้ามันจะมีเยอะมากแบบเป็นขอบลอยก็ให้คุณหมอลดขนาดให้มันพอสมควรก็พอค่ะ

ก็คุยๆกันไปเรื่อยๆ จนเป็นที่เข้าใจกันดีแล้ว ก็จัดการชำระเงิน...แล้วก็รอ...เหมือนเดิม

รูปภาพ1.png (361.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 57)

รูปภาพ2.png (346.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 58)

รูปภาพ3.jpg (74.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 24)

ใช่โปรแกรมอัพดั้ง...อิอิ

ใช่โปรแกรมอัพดั้ง...อิอิ

รูปภาพ4.jpg (26.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 38)

อยากได้แบบนี้ค่ะแต่...มันจะเป็นสัน

อยากได้แบบนี้ค่ะแต่...มันจะเป็นสัน

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

พรุ่งนี้นู๋จะไปทำจมูกครั้งแรก !! กับคุณหมอ นู๋วิตกมากเลยอ่าส์

จนเหมือนจะเป็นหวัดแล้ว... กลัวติดเชื้อจังเลยค่ะ TT^TT
OMG!! หมอแป๊ะมาก หน้าเปลี่ยนเลยอ่าค่ะ. อ่านสะตาลายเลยทีเดียว เปลี่ยนไปอย่างสิ้นเชิง คาราวะศิษย์พี่ ศิษย์น้องจะทำประมาณ10ต.ค.ค่ะ สมิติเวชร ตอนแรกหวั่นมากเลยกลัวจะคิดผิด แต่ตอนนี้มีกำลังใจเยอะเลยค่ะ สวยขึ้นจริงๆค่ะ เห็นได้ชัดว่าจมูกเปลี่ยนไปเรื่อยทุกเดือน เข้ารูปสวยมากค่ะ.
ต้นฉบับโพสต์โดย uunws เมื่อ 2011-5-6 16:37
พี่โบหายไปเลย อยู่เมืองไทยหรือเปล่า แย้เปลี่ยนบีๆพิ ...

สวยมากค่ะ ทำไมคุณแย้โดนให้คะแนนติดลบเยอะจัง
สวยมากค่ะ ทำให้หน้าเปลี่ยนไปเยอะมากเลยค่ะ
จำไม่ได้จนต้องถอยหลังย้อนกลับไปดูหน้า 1 ใหม่อีกรอบ
*.* หนุขอเป็นแฟนคลับด้วยนคะ *.*
สวยขึ้นเยอะเลยจ้า
ดีใจด้วยนะคะ
บินมาทำนี่เลยหรอ
สวยขึ้นมากๆเลยค่ะ ตอนนี้อยู่ที่ไหนแล้วคะ
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ จมูกสั้นเหมือนกัน
สวยขึ้นมากเลยคร๊า
รูปแต่งงานพี่สวยมากเลยค่ะ คิดถูกแล้วที่จะทำจมูกกับหมอนพรัตน์ หนูคงทำกับคุงหมอนพรัตน์นะค่ะ
สวยขึ้นเยอะมากมายเลยจร้า  ผอมลงอย่างเห็นได้ชัด
คุณโบว์มีเคล็ดลับลดน้ำหนักยังไงง่าถึงผอมสวยขึ้นขนาดนี้หุหุ:)
เปลี่ยนเป็นคนละคนเลยคร่าสวยขึ้นมากๆ เสริมจมูกแล้วหน้าเล็กลงมากได้ฉีดโบท็อกซลดกรามด้วยหรือเปล่าหรือลดแก้มไรงี้อ่ะค่ะเพราะหน้าใสและแก้มลดลงมากๆ ไปทำอะไรมาบอกด้วยนะคะแบ่งๆกันสวยหน่อย อิอิ
หนูกำลังจะทำจมูก+ตัดปีกวันที่ 5 มีนา นี้แล้วค่ะ แต่ยังหาแบบที่ถูกใจไม่ได้เลย

พักฟื้น 2 อาทิตย์ จะหายบวมหรือยังคะพี่
ขอบคุณข๊า แล้วมีเบอร์ติอต่อสอบถามมั้ยข๊ะ  ^^
488#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 22:32:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย beau_yorkie เมื่อ 2011-2-27 17:44
ขอบคุณจ้าาาา....มะมีอะไร แซวกันเล่นๆ...อิอิ ...

ราคาไม่ทราบว่าเปลี่ยนรึยังนะคะ ตอนโบว์ทำ เสริม 17 000 ตัดปีก 8000 ค่ะ
ส่วนที่อยู่พบคุณหมอได้ที่ รพ.เวชธานี ค่ะ วันเวลา เด๋วจะมาบอกที่หลังนะคะ
ทำจมูกราคาประมาณเท่าไหร่บ้างข๊ะ  แล้วเบอร์โทร และ ที่อยู่คุณหมอที่ไหนบ้างข๊ะ อยากปรึกษาคุณหมอบ้างข๊ะ  ><
486#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 17:44:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kohihi เมื่อ 2011-2-27 17:34
อิอิ โทษทีคับ ของตัวเองก็ดูสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยน ...

ขอบคุณจ้าาาา....มะมีอะไร แซวกันเล่นๆ...อิอิ
ต้นฉบับโพสต์โดย beau_yorkie เมื่อ 2011-2-27 16:24
แย้แฟนคลับซะงั้น...อิอิ

อิอิ โทษทีคับ ของตัวเองก็ดูสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยน้าาา คิคิ
484#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 16:24:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kohihi เมื่อ 2011-2-27 16:20
ตอบกระทู้ uunws ตั้งกระทู้

คุณแย้ สวยจัง ...

แย้แฟนคลับซะงั้น...อิอิ
483#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 16:23:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย แซม เมื่อ 2011-2-27 16:03
รูปแต่งงาน สวยสุดๆๆเลยคะ เริ่ด

ขอบคุณค่ะ...เข้ามาแบบว่าเร็วมาก ^^
ตอบกระทู้ uunws ตั้งกระทู้

คุณแย้ สวยจัง
รูปแต่งงาน สวยสุดๆๆเลยคะ เริ่ด
480#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 15:45:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ และขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาให้กำลังใจนะคะ
อย่างว่าแหละ นานาจิตตังค่ะ ก็มีคนที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย เป็นธรรมดา
ส่วนตัวก็แอบอยากโด่งกว่านี้นะคะ แต่คิดว่าคงไม่เข้าแน่ๆและคงไม่เนียนด้วย
แบบนี้แหละดีแล้ว พอใจมากค่ะ ณ ตอนนี้ ^^

ไม่ได้เข้ามานาน วันนี้ก็ขอมาอัพเดทให้เพื่อนๆพี่ๆชมนะคะ
เป็นกรณีศึกษา ว่าฝีมือหมอสองอยู่ในระดับที่น่าพึงพอใจหรือไม่

ใครชอบไม่ชอบก็ติชมกันไปค่ะ ส่วนใครถูกใจก็ตามไปเป็นศิลย์น้องตามสบายเลยนะคะ

พูดมากไปละ ดูรูปเลยดีกว่า ^^
แต่อย่าแอบตกใจนะคะ เพราะขี้เกียจแต่งหน้า 555+
พึ่งถ่ายมะตะกี้นี้เอง แบบว่าคิดถึงบอร์ดนี้เลย เอาว่ะ อัพเหอะ วันนี้

นี้คือรูปเปรียบเทียบในสมัยที่....อืมมมมม เชื่อค่ะใครว่าเปลี่ยนแม้ว่าจะทำน้อยนิดก็เถอะ

ส่วนนี้...อิอิ...แอบไปสละโสดมาค่ะเมื่อต้นเดือน มกราคม เอามาให้ดูตอนแต่งหน้าว่าเป็นไงบ้าง

นี่ก็อัพเดทสุดๆ ค่ะ ปัจจุบันล่าสุด ณ วินาทีนี้ค่ะ:)

ติชมได้ตามสบายเลยจ้าาาาา

แสดงความคิดเห็น

ดั้งมันต้องใช้เวลาจริงๆ นะ สงสัยโบว์ต้องเลิกนอยดีกว่า  โพสต์ 2011-4-23 22:40
ก่อนเคยบ่นว่าไม่เห็นสันและความโด่ง ผ่านไป10เดือน โผล่มาซะงั้น เลิกนอย  โพสต์ 2011-4-23 22:38
พี่ค่ะ  ทำมาทั้งหมดเท่าไหร่อ่ะค่ะ
แวะมาชมรูปค่ะ  เท่าที่ดูก็สวยดีนะคะ  รูปจมูกเข้ากับใบหน้า  แต่สันจมูกโด่งน้อยไปนิดนึง    แต่โดยรวมสวยแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้