ดู: 2576|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] เครียดมากค่ะ ปากแคบลงมากแล้วพิมพ์ฟันไม่ได้!

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำปากบางมาค่ะตั้งแต่ต้นเดือนกุมภา นวดทุกวันนะคะตอนแรกมีไตแข็งๆรอบริมฝีปากนวดจนตอนนี้ไม่มีแล้วค่ะ
เหลือแต่รอยเย็บซึ่งมันรั้งปากมากๆๆ อ้ากว้างไม่ได้ยิ้มก็ดูแปลกๆทำให้เสียความมั่นใจไปเลยค่ะ เราเคยจัดฟันมาก่อน
แต่เราต้องกลับไปพิมพ์ฟันใหม่หมอใส่เครื่องมือที่จะพิมพ์ฟันเราไม่ได้ ปากมันแคบเกินจริงๆค่ะ เครียดมากๆกลัวฟันล้ม
เราเลยตัดสินใจไปฉีดคีย์ลอยมา แต่เปลี่ยนหมอเปลี่ยนคลีนิกเลยนะคะ หมอคนใหม่บอกว่าตกใจมากปากบางเกิน
และพังผืดรั้งเยอะมาก ต้องนัดไปฉัดหลายครั้ง ตอนนี้จิตตกมากเลยค่ะ

ใครที่เคยตัดปากแล้วจัดฟันอยากทราบว่าทำยังไงคะ อย่างนี้เราจะมีวิธีแก้ไหมให้พิมพ์ฟันได้
กลัวฟันล้มมากๆค่ะ
น่ากลัวจังเลยค่ะ ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ
ลองไปปรึกษาหมอหรือยังอ่ะคะ เราว่ารีบไปหาหมอดีกว่า
เราก้เป็น จะต้องพิมฟันในอีกสองเดือนข้างหน้า ลองอ้าปากดู เจ็บตามรอยเย็บมากเลย  อ้ายังไม่กว้างเท่ารัยก้เจ็บแล้ว จับปากดูพังผืดเกาะเปนไต แข็งๆ สู้ๆค่ะ ถ้ามีวิธีแก้แล้วได้ผลมาแนะนำเราบ้างนะ
ไปฉีดมาแล้วเป็นไงบ้างคะ
ขอดูรูปด้วยค่ะ เราก้ทำปากมา ตอนแรกอาจรั้งๆนิดหน่อย อมยิ้มจะแปลกๆสักระยะจะดีเองค่ะอย่าเพิ่งเคลียดรอยเย็บเด่วก้จะค่อยๆจางลง คีรอยหายก้ดีค่ะ เราคีรอยยังอยู่แต่รวมๆสวยขึ้นก้ไม่ต้องคิดมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ตะเองฉีดที่ไหนค่ะ เราเคยฉีดเหมือนหมอฉีดเยอะไปมันยุบลงไปนะค่ะ  โพสต์ 2014-6-16 10:36
เราเข้าใจเลยค่ะ เพราะหลังจากทำปากได้เดือนนิดๆเราก็ไปพิมพ์ฟันจัดฟันรอบสอง
เราทนเจ็บเอานะค่ะ พิมพ์ฐานเล็กสุดได้ รอดตัวไปแต่เจ็บอยู่ค่ะ
หลังจากนั้นเราก็ดึงปากให้ตึงๆรู้สึกเจ็บเหมือนมานจะฉีกน่ะค่ะ แต่มานดีขึ้นค่ะ
ปากอ้าได้สบายขึ้น กว้่างขึ้นด้วย หมั่นขยันนวด หลังแปรงฟันก็ลองทำแบบเราดูก็ได้ค่ะ
เดือนแรกๆเราอ้าปากได้แคบมากๆหลังๆหมอบอกว่าอ้าได้กว้างขึ้นนะ เพราะตอนแรกติดเครื่องมือฟันซึ่ในสุดไม่ได้เลยค่ะ
ตอนนี้ติดได้แล้วค่ะ

รบกวนถามว่า ทำปากก่อนแล้วค่อยไปจัดฟันใช่มั้ยคะ ตอนนี้คิดตัดสินใจอยู่ว่าอยากทำปากก่อนแล้วสัก 4 เดือนค่อยจัดฟัน  โพสต์ 2015-1-6 16:10
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2014-6-16 10:35
เราเข้าใจเลยค่ะ เพราะหลังจากทำปากได้เดือนนิดๆเราก็ ...

เคยฉีดมั้ยคะ ฉีดที่ไหนคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-20 01:38:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toon27 เมื่อ 2014-6-11 13:39
น่ากลัวจังเลยค่ะ ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-20 01:40:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2014-6-16 10:35
เราเข้าใจเลยค่ะ เพราะหลังจากทำปากได้เดือนนิดๆเราก็ ...

ของเราเดิมเป็นคนฟันใหญ่เลยพิมพ์แบบเล็กไม่ได้อ่ะค่ะ และที่สำคัญไปแก้หมอคนใหม่บอกว่าเขาตัดลึกเกินไปจนไปโดนเยื่อชั้นในทำให้ปากแคบและรั้งค่ะ แย่มากๆเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-20 01:42:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gains เมื่อ 2014-6-16 00:38
ไปฉีดมาแล้วเป็นไงบ้างคะ

ฉีดเจ็บน้ำตาไหลเลยค่ะ ปากเราพังพืดรั้งทั้งปากรอยเย็บมันแข็งๆกว่าเข็มจะทะลุไปได้ทรมานมากค่ะ แต่ไตแข็งๆนวดจนหมดแล้วนะคะ

ง่ะ ความเจ็บนี่แหละ ทำให้ไม่กล้าไปฉีด ขอรอดูอีกหน่อยละกัน 55  โพสต์ 2014-6-26 12:26
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-20 01:43:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย alice_e เมื่อ 2014-6-12 20:46
เราก้เป็น จะต้องพิมฟันในอีกสองเดือนข้างหน้า ลองอ้าป ...

สู้ๆนะคะ ยังไงลองกลับไปปรึกษาหมอดูก่อนก็ได้ค่ะ ถ้าพังพืดขึ้นฉีดคีลอยก็ทำให้สลายได้บ้างเหมือนกันค่ะ แต่ฉีดมากน้อยแค่ไหนต้องอยู่ในความดูแลของหมอจ้า
เราก็ไปทำปากมาค่ะ ทำให้ยิ้มแปลก ตลกเลย ไม่อยากมองหน้าใครเลย อายมาก แต่ก้อต้องยอมรับความที่เราอยากจะดุดี แต่เป็นเพราะหมอ ไม่มีความเชียวชาญ จริงๆๆๆ หรือป่าว ทำให้เรามีรอยแผลเป็นเยอะมากค่ะ เครียดค่ะ
กุ๊กไก่ก็ทำปากมาค่ะ แรกๆจะยิ้ม จะอ้าปากกว้างได้ไม่เยอะ แต่นวดๆทุกวันๆ เกือบปีอ่ะค่ะ ถึงจะเป็นปรกติ
ต้นฉบับโพสต์โดย yosita_a เมื่อ 2014-6-16 08:04
ขอดูรูปด้วยค่ะ เราก้ทำปากมา ตอนแรกอาจรั้งๆนิดหน่อย  ...

ไม่ได้ฉีดจ้า ปลง รอให้มันหายไปเอง แล้วเตงฉีดทีไหน ราคาเท่าไรจ้ะ สนใจ

ทำที่ไหนมาหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้