ดู: 3715|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูก กับ The art clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cherpoyy เมื่อ 2014-6-8 23:29

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cherpoyy เมื่อ 2014-6-8 23:24

สวัสดีคะวันนี้จะมารีวิว เสริมจมูก  กับหมออาร์ต. Thr art clinid เมเจอร์รัชโยธินคะ

ก่อนทำก็ศึกษาอยู่พักนึงคะ ดูหลายดี บังเอิญเจอเว็บเพจใน facebook  เลยได้เข้าไปดูรีวิวต่างๆ
เจอคนที่รู้จัก ไปทำพอดี เลยสอบถามเค้าก็บอกว่าดีเลยตัดสินใจไปทำ ^____^ (เป็นคนตัดสินใจเร็ว 555 )
อันนี้คือรูปก่อนทำค่ะ

ตอนนี้อายุ 19 เข้า 20 คะ จะสังเกตุได้ว่าสันดั้งไม่มีเลย มีปลายจมูกนิดหน่อย

เริ่มแรกก่อนจะไปทำคือจองคิวคะ ก็โทรถามพี่พนักงาน คุยดีคะ ใจดีมาก
เราเลือกเอาวันเสาร์ เพราะตอนแรกคิดว่าจะไปเที่ยวด้วย แต่เอาจิงๆดันติดเคอร์ฟิว คะ
เราจ่ายค่มมัดจำ 5000 ก่อนไปทำ พอดีเราอยู่ต่างจังหวัดคะ
ตอนเช้าก็นั่งรถเข้ากรุงเทพ ถึงประมาน บ่าย 3 ก็นั่งแท็กซี่ไปที่เมเจอร์เลยคะ.
รอติวประมาน ชั่งโมงกว่าๆ ไปถึงคัยกับคุณหมอแล้วก็นั่งรอคะ ทรงที่บอกคือเอาโด่ง แต่ไม่มาก ปลายหยดน้ำ ไม่เอาเชิด
พอใกล้ถึงคิวก็เตรียมล้างหน้าคะ พอถึงเวลาก็เข้าห้อง คุณหมอเหลาซิลิโคน ประมาน 20 นาที ทำอีก 20 นาที

พอทำเสร็จเราก็นั่งรถกลับบ้านคะ อาจจะเป็นเพราะนั่งรถดัวย วันต่อมาเลยช้ำมาก

วันที่ 2

วันที่ 3 เราไม่ได้ถ่ายคะ วันที่ 2 หลังทำเรานอนทั้งวันเลย หน้าเลยบวมจนตาปิด
พอวันที่ 3 เราเลยไม่นอนเลบคะ ประคบเย็นทั้งวันจนหายบวมหายเขียวคะ

วันที่4 แกะพลาสเตอร์แล้ว

วันที่ 5 ต้องออกงานแล้วคะ ต้องแต่งหน้านิดหน่อย แต่หย้ามันมากเพราะยังล้างหน้าไมไ่ด้

วันที่ 6

วันที่ 7

วันที่ 8 ตัดไหมวันนี้คะ แต่ตัดที่บ้านไม่ได้ไหตัดกับคุณหมออาร์ต. แผลยังไม่แห้งเลยคะ

รูปนี้คือปัจจุบันคะ ครบ 2 อาทิตย์พอดี

หมดแล้วคะ ผลตอบรับหลังจากทำมา ก็มีคนทักว่าธรรมชาติเข้ากับหน้าดี ไม่หรอกตา ยุบไว
แต่เพื่อนบ้าวคนก็บอกว่าไม่ค่แยโด่ง แต่เราพอใจแล้ว เอาแค่พอมี ไม่ต้องโด่งเวอร์
ใครมีอะไรสอบถามได้นะคะ เป็นกำลังใจให้กับคนที่อยากสวยมากกว่าเดิมคะ อิอิ ถ้าผิดพลาดอะไรขอโทษด้วยนะคะ
ปล. รูปอาจดูดีกว่าตัวจริง เพราะว่าใช่แอฟถ่าย
จมูกสวยค่ะ ถามนิดนึงทำหน้าเรียวด้วยป่าวค่ะ และทำที่ไหนหรอ
สวยจ๊ะ ธรรมชาติดี ไม่เยอะเวอร์ ยินดีด้วยจร้า
สวยๆค่ะ น่ารักมากๆ
สวยกำลังดีเลยค่ะ เหมาะกับใบหน้าสุดๆเพราะโด่งเป็นธรรมชาติ ไม่แข็ง ไม่ทื่อ เป็นแบบที่เราชอบเลย แต่อย่างว่า ทรงและเนื้อจมูกคนเราไม่เหมือนกัน กลัวทำแล้วไม่เหมือนที่คิดไว้ แต่เห็นรีวิวแล้วเราชอบนะ ทรงแบบนี้ โอเคเลยค่ะ ^^
สวยนะคร้าบ ชอบๆๆ แต่กลัวเจ็บนิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-9 01:43:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zerearn เมื่อ 2014-6-8 23:49
สวยจ้าๆ สนใจเก็บปีกจมูกกับหมออาร์ตเหมือนกัน ยังลังเ ...

คุณหมอใจดี แล้วก็มือเบามากเลยคะ ลองไปปรึกษาดูนะคะ ^^
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-9 01:43:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย forefree เมื่อ 2014-6-8 23:42
ราคาเท่าไหร่คะ

15000 คะ
สวยจ้าๆ สนใจเก็บปีกจมูกกับหมออาร์ตเหมือนกัน ยังลังเลอยู่ กิกิ
ราคาเท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้