ดู: 8533|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยกันแชร์วิธีลดน่อง ต้นขาหน่อยจ้า

[คัดลอกลิงก์]
อยากถามวิธีลดน่องต้นขาของเพื่อนๆอ่าจ้า

เราตัวเล็กแต่ขาไม่เรียวอ่าจ้า

ช่วยกันแชร์หน่อยนะว่าทำไงให้ขาเล็กบ้าง
ลองนอนอยู่บนเตียง ไม่ขยับขา พยายามนั่งรถเข็นแทนการเดือน สักสองสามเดือนน่าจะเห็นผลนะ ขาจะดูรีบไปเลย อิอิอิ อ่ะล้อเล่น เห็นในทีวี หมอเขาจะตัดเอากล้ามเนื้อและไขมันออกอ่ะ ไหวป่าว?
ท่าปั่นจักรยานสุด classic ค่ะ ปั่นเร็วๆ เกือบทุกวัน แต่ลดได้เฉพาะไขมันนะคะ ถ้าเป็นกล้ามเนื้อต้องเอาออกค่ะ
ออกกำลังกายเป็นประจำคับ อันนี้ช่วยได้แน่นอน

เต้นแอโรบิคก็ได้น๊า ขาจาได้เรียว หุ่นจาได้เฟิร์ม อิอิอิ
ปั่นจักรยานอากาศวันละ 200 ครั้งค่ะ

เห็นผลแน่นอน

โชะเด๊ะ!!
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: กระทู้นี้ถูกแบนห้ามไม่ให้เผยแพร่ต่อสาธารณะ
ลองนอนอยู่บนเตียง ไม่ขยับขา พยายามนั่งรถเข็นแทนการเ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย g-kenboy เมื่อ 2010-5-8 01:32

คิดอย่างงี้เหมือนกันคะ
เพราะเพื่อนขาหัก ใส่เฟือกข้างเดียว นอนอยู่เป็นเดื่อนเลย
พอถอดเฟือกออกเท่านี้นแหละ..โอ้วว~แม่เจ้า ขา2ข้างไม่เท่ากัน(ข้างใส่เฟือนเล็กก่า แต่ไม่มีแรงนะ5555)

-----------------------------------

แต่จะให้ดีที่สุดก็คือการออกกำลังกายค่ะ บางคนวิ่งแล้วขาเล็ก
บางคนวิ่งแล้วขาใหญ่ แล้วแต่สภาพการของแต่ละคน
แต่อีฟอีฟเคยอ่านหนังสือเจอ"การบริหารกระดูกเชิงกราน"นะคะ
ทำให้ช่วงขาลดลง ช่วงลำตัวด้วย
ไว้เดี๋ยวหารูปเจอเมื่อไหร่เดี๋ยวเอามาลงให้ชมกันนะคะ

ป.ล.ยังลงรูปม่ะเป็นเลยอ่า - -"
ปั่นจักรยานกลางอากาศดู อันนี้เห็นหลายๆคนทำแล้วได้ผล แต่ส่วนตัวแล้วยังไม่เคยทำเลย แบบว่าขี้เกียจอะนะ แหะๆ

ส่วนเรื่องใส่เฝือกนี่คอมเฟิมเลย เพื่อนคนใกล้ตัวใส่เฝือกข้างนึงอยู่เป็นเดือน พอเอาออกแล้วขาไม่เท่ากันเลย กลายเปนข้างที่ใส่เฝือกลีบไปเลย
ใช้วิธีนวดต่อมน้ำเหลืองอ่าค่ะ

เราเคยลองทำอยุช่วงนึง

ประมาณ สาม วันอ่ะ

ตอนแรกก็ไม่รุสึกหรอก

แต่ไปเรียนแล้วเพื่อนทักอ่ะ

ว่าไปทำไรมา ขาเล็กลงนะ

ดีใจมาก

แต่ด้วยความขี้เกียจเลยไม่ได้ทำต่อค่ะ

นวดง่ายๆไม่ยากค่ะ

รู้สึกจะอยู่ใน นิตยสาร Scawaii
นวดยังไงค่ะ
ขอขั้นตอนมั่งซิ
ตอบกลับ 1# wawarz

แฟนผมก็มีปัญหาต้นขาใหญ่มาก ผมก็ลำบากอยากเห็นแฟนขาสวย เลยต้องหาวิธีลดต้นขาแฟน  - -"

ต้องมานั่งบอกแฟนให้ปั่นจักรยานกลางอากาศก่อนนอนทุกวัน ให้ได้วันละ 200 ที โดยแบ่ง เป็น 2 - 3 รอบ

แต่อยากบอกว่าอย่าปั่นจักรยานทั่วไป จะทำให้ขาใหญ่กว่าเดิมครับ

แล้วก็ลองใช้อุปกรณ์ช่วยดู พวกเจลนวดลดไขมันต้นขา กับ พวกกางเกงลดน้ำหนัก ของประเทศญี่ปุ่น
ผมว่ามันช่วยได้จริงๆนะ เสียตังนิดหน่อย ดีกว่ากินยาอันตราย

ลองดูแล้วกันครับ

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะ  www.japanmember.com

นินทราแฟนมีความสุข ^^
ปั่นจักรยานอากาศ 200++ ได้ผลค่ะ
ตอบกลับ 1# wawarz

อยากรู้ที่น่องเป็นไขมันหรือกล้ามครับ ถ้าเป็นกล้ามเนื้อจักรยานคงช่วยไม่ได้ คงต้องโบท๊อกซ์ มั้ง
เห็นเขาว่ามีดูดออกนะคะ
หรือว่าปั่นจักรยานดีเอ่ย
วิธีลดก็มีหลายวิธีน่ะ ทั้งการดูแลเรื่องอาหารการกินของตัวเอง ออกกำลังก้อช่วยได้เยอะ

แต่ถ้าช่วงล่าง แบบประเภทน่องเป็นมัดๆ ขาใหญ่ๆ มาตั้งแต่แรก ปรามานว่ามีไขมันสะสมมาเยอะแล้วไง

ก้อคงหนีไม่พ้นที่จะต้องไปสลายไขมัน หรือ พวกเซลลูไลท์ออกซะบ้าง เช่น การทำ CarboxY ที่นิยมเยอะเหมือนกันน่ะ และก้อได้ผลด้วย พอเราทำไปเรื่อยๆ บวกกับดูแลตัวเอง (เรื่องกิน) แค่นี้ขาก้อสวยเรียว เริด เชิดได้เลยอ่ะ

ตอนนี้เราก้อมั่นใจเวลาที่จะสวมใส่ หรือ ทำอะไร ก้อมีความมั่นใจมากขึ้นเยอะเลยค่ะ
ปั่นจักรยานอากาศโลดค่ะ เราปั่นเกือบทุกวัน 100 บ้าง 200 บ้าง แล้วแต่อารมณ์ แต่ช่วยได้นะคะ
สำหรับเราวิถีที่เห็นผลชัดเจนสุดคือต้องไปฉีดลดน่องเท่านั้นค่ะ กับทาง Infinity clinic เป็นการลดน่องที่ไม่ใช่การฉีด Botox ที่ปกติทุกคนจะไปฉีดเพื่อลดกล้ามเนื้อที่น่องที่ปูดๆนะ มันเป็นเทคนิคเกาหลีที่เรียกว่า MICP หรือบางคนรู้จักกันว่า จี้น่อง

แสดงความคิดเห็น

น่าสนใจมากค่ะ เออฟังแล้วดูแบบน่าเชื่อถือมาก อยากอ่านรีวิวของที่นี่เลย  โพสต์ 2019-8-6 06:13
มาแปะรายละเอียดให้ค่ะในเว็บมีรูปมีวิดีโอให้ดู ที่นี่ไม่ค่อยมีรีวิวลดน่องเท่าไหร่เลยแต่ของ infinity clinic เยอะมาก https://dreamlegs.infinityclinicbydrpalm.com/
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้