ดู: 11243|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิวเสริมคาง หมออัครเดช พัทยาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจ้าา.. พอดีนานๆ ทีจะได้เปิดมาดู เลยถือโอกาสขออนุญาตรีวิวเสริมคางนะจ๊ะ

เราไปเสริมคางที่ อัคร คลีนิค พัทยาสาย 3 ค่ะ กับคุณหมออัครเดช
โดยส่วนตัวนะคะ นุ้ยทำคางที่นั่น 2 ครั้ง ครั้งแรกที่ทำ แผลติดเชื้อค่ะ ไหมหลุดแล้วนเราไม่รู้ตัว
พอครบ 1 สัปดาห์ก็ไปให้คุณหมอดูแต่ปรากฎว่าต้องถอดออก พักคาง 1 เดือน แล้วทำให้ใหม่ค่ะ ( แต่เหมือนประมาณว่าหมอแอบบ่นว่าเราผิด ) ซะงั้น พอถอดครบ 1 เดือนไปทำตามกำหนด ครั้งนี้ ซิลิโคนสั้นกว่าเดิมค่ะ ไม่ค่อยยาวเท่าไหร่ คงเน้นธรรมชาติมั้งคะ (ธรรมชาติเกิน) ครั้งนี้เราระมัดระวังมากกว่าเดิม จนวิตกไปเลยเพราะกลัวได้ถอดอีก เอาลิ้นดุนๆ ไหม แล้วรู้สึกกลัวว่าไหมจะหลุด เลยขับรถไปถึงพัทยาเพื่อเอาแผลไปให้เค้าดู แต่ผลที่ได้คือ พนักงาน (ชื่อปลา) พูดจาเชี่ยมากค่ะ บอกว่าเราปัญหาเยอะ ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้ดูแผลในปากเราเลย (ด่าไว้ก่อน) พอดูแล้ว แผลไม่เปนไร ทีนี้เจอสวนกลับเลยค่ะ ทีนี้ครบ 1 สัปดาห์ ก็ไปตามนัดเพื่อดูแผล ขับรถไป นั่งรอชั่วโมงกว่า แต่แค่เรียกไปถ่ายรูปรีวิวประวัติไว้เฉยๆ ไม่มีใครหน้าไหนดูแผลเลย หมอคิวเยอะ เวลาเป็นเงินเป็นทองเข้าใจค่ะ แต่เมิงนัดมาเพื่อถ่ายรูปแค่นั้นน่ะหรอ? (เกิดคำถาม) ลืมเล่าค่ะ ว่าตอนที่ทำทั้ง 2 ครั้งนั้น ไม่ได้เจอหน้าหมอก่อน ไม่ได้ปรึกษาไม่ได้วิเคราะห์โครงหน้าของคนไข้เลย คือ เจอหมออีกทีก็อยู่บนเขียงแล้ว ได้คุยกัน 2 คำหน้าจะได้ ...
ถึงตอนนี้ทำมาเกือบ 2 ปีละค่ะ บางคนดูออก บางคนดูไม่ออกว่าคางยาวกว่าเดิม แต่ก็ถือว่าเรียวกว่าเดิมนิดนึงค่ะ แล้วที่เจ็บปวดที่สุดคือ เอารูปเราไปรีวิวในเว็บคลีนิค ทั้งๆ ที่เราก็ไม่ได้อนุญาติ แล้วเขียนในรูปว่าขออนุญาติคนไข้แล้ว เชื่อเค้าเลย... โดยรวมแย่ค่ะ แต่พี่ๆ พนักงานคนอื่นๆ พูดจาดี มีคนเดียวที่ชอบว่าลุกค้า แอบเห็นลูกค้าร้องเรียนในเว็บบ่อยๆ ..ยาวไปมั้ยคะ อยากสอบถามอะไรเพิ่มเติม ยินดีจ้าาาา..
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-5 13:59:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nnn1977 เมื่อ 2014-6-4 17:28
ออกมาแบบนี้ดีแล้วค่ะ คนอื่นเจอคนดีก้ออวยเข้าไป เราเ ...

เห็นด้วยจ้าาา... เรื่องจริงเลยค่ะ หนูไม่มีโอกาสได้คุยกะหมอก่อนเลย
ได้เห็นหน้าหมอตอนนอนอยู่บนเขียงแล้ว.. ตอนนัดทำครั้งที่ 2 ก็ได้คุยแต่กับภรรยาของหมอค่ะ
เห้ออ... หมอเค้าคิวทองจริงๆ ที่นี่
รูปเล็กจัง แต่จริงพนักงานแบบพูดห้วนๆ เคยไปทำตามาเจอหมอตอนขึ้นเขียงเลยทีเดียว
ใช่มีครั้งนึงนัดมาพนักงานนัดมาแล้วก็ถ่ายรูปกลับบ้าน -.- มาตั้งไกลแค่ถ่ายรูปเพลีย
ออกมาแบบนี้ดีแล้วค่ะ คนอื่นเจอคนดีก้ออวยเข้าไป เราเจอคนแย่ๆบริการแย่ๆเราก้อควรให้คนอื่นได้รับรู้ ไปตั้งไกล เสียเงินทำ ที่จริงความเห็นส่วนตัวคนไข้น่าจะมีโอกาสได้คุยกับหมอสักครึ่ง ชม.เพื่อสรุปให้เป็นไปในทิศทางเดียวกัน พี่นี่ล่ะกลัวมากๆกับการที่แบบว่าฝากทุกอย่างไว้กับหมอ ไม่มีโอกาสเจอ ต้องโอนเงินจอง พบหมอเมื่อผ่าตัดเลย กลัวจริงๆค่ะ มันเหมือนเราเอาทุกอย่างไปฝากกับหมอ ใช่ค่ะไม่ได้ว่าหมอท่านใดเก่งหรือห่วยนะค่ะ แต่จรรยาบรรณของหมอเดี๋ยวนี้มักหายไปกลายเป็นศัลยพาณิชย์ จริงหยุที่แพทย์ทำงานเพื่อเงิน ทุกคนทำงานเพื่อเงิน แต่...ซื้อเสื้อยังได้ลอง ซื้อผลไม้ยังได้ชิม คนไข้ก้อน่าจะได้มีโอกาสคุยกับหมอเพื่อเป็นแนวทางการตัดสินใจนะ ง่า...เอาซะยาวเบย อึดอัดๆๆ
แย่จังเลยเจอแบบนี้   เพราะทำคางมันเป็นอะไรที่ผ่าตัดค่อนข้างต้องเซฟพอสมควร  ยิ่งผ่าในปากด้วย  ตัวเองทำกับหมอพิสุทธิ์  ดูแลดีมาก  ป้องกันสุดๆ  ตั้งแต่ขั้นตอนก่อนและหลังผ่าตัด  
กำลังจะทำกับหมอพิสุท เสารนี้ค่ะ กลัวแผลติดเชื้อมากๆเรยค่ะ พอมีวีธีแนะนำบ้างมั้ยค่ะ
ไว้ลง รูปใหญ่ๆ ให้ดูบ้างนะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-5 13:55:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย GiGi1988 เมื่อ 2014-6-4 15:15
รูปเล็กจัง แต่จริงพนักงานแบบพูดห้วนๆ เคยไปทำตามาเจอ ...

เดี๋ยวจะลงรูปให้ใหม่นะคะ พอดีลืมดูไฟล์ว่ามันเล็กค่ะ ขอโทษด้วยจ้าาา..
ใช่ค่ะ นัดมาถ่ายรูปจิงๆ ที่นี่
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-5 14:01:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ben69 เมื่อ 2014-6-5 09:12
กำลังจะทำกับหมอพิสุท เสารนี้ค่ะ กลัวแผลติดเชื้อมากๆ ...

วันแรกๆ ต้องหมั่นบ้วนปากด้วยน้ำเกลือ หรือไม่ก็น้ำอุ่นค่ะ
พยายามอย่าใช้ลิ้นดุนแผล ทานอาหารอ่อนๆ ค่ะ สู้ๆ นะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-5 14:03:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sokiss เมื่อ 2014-6-5 11:10
ไว้ลง รูปใหญ่ๆ ให้ดูบ้างนะ

โอเคจ้าาา ... ขอโทดที่รูปเล็กไปหน่อยค่ะ
หนูลงไม่ค่อยเป็น อิอิ จะพยายามลองดูนะคะ ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-5 14:17:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kainui_kr เมื่อ 2014-6-5 14:03
โอเคจ้าาา ... ขอโทดที่รูปเล็กไปหน่อยค่ะ
หนูลงไม่ค่อย ...

ว้าว สวยนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 10:44:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย GiGi1988 เมื่อ 2014-6-5 20:30
งาม....:)

ขอบคุณจ้าาา..
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 10:44:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย TukkyDD เมื่อ 2014-6-5 20:49
ว้าว สวยนะคะ

ขอบคุณนะค้าบบบบ..
คางสวยจ้าตัวเอง เจ้าของหน้าสวยอยู่แล้วด้วยละ

ตอนเราไปทำตาได้คุยกับคุนหมอสองคำเหมือนกัน 555

แต่ตอนนัดครบเดือนก็ได้คุยกับคุนหมอเยอะพอสมควร แบบว่าถามจนไม่รู้จะถามอะไรต่อ คุณหมออธิบายเยอะและละเอียดดี น่าจะเป็นที่จังหวะและเวลาด้วย
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-9 16:01:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bellalista เมื่อ 2014-6-9 04:36
คางสวยจ้าตัวเอง เจ้าของหน้าสวยอยู่แล้วด้วยละ

ตอนเร ...

ขอบคุณมากจ้า ;) คงเพราะเมคอัพช่วยด้วยแหละคร้า
ของพี่ไปทำที่บางแสนใช่มั้ยเอ่ย ?โชคดีจังที่เจอจังหวะคุณหมอมีเวลาแนะนำ แอบเข้าไปดูมา สวยมากค่ะ ยังอยากทำตาอยู่พอดีเลย คือมีชั้นตาอยู่แล้ว แต่หนังตาตกลงมาทับค่ะ ตอนนี้ใช้สติ๊กเกอร์ตาสองชั้นช่วยค้ำไว้ แต่หมอไหน ยังไม่กล้าตัดสินใจค่ะ ยังไงแนะนำด้วยนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Kainui_kr เมื่อ 2014-6-9 16:01
ขอบคุณมากจ้า ;) คงเพราะเมคอัพช่วยด้วยแหละคร้า
ของพี ...

ใช่แล้วค่ะทำที่บางแสน ขอบคุณที่ชมจ้า
ต้องลองศึกษาดูนะว่าชอบทรงแบบไหน แล้วหมอคนไหนทำออกมาได้แนวนั้น

ของหมออัครเดชพี่ว่าเค้าทำตาออกมาแนว ตาหวานๆ ถ้าชอบทรงนี้ก็ลุยเลยจ้า เรื่องแผลอะไรหายไวมากจริง แต่คุนน้องสวยอยู่แล้ว ไม่ทำก็สวยนะคะ 5555
น่ารักเข้ากับหน้าเลยค่ะ ตอนถอดออกแล้วเสริมใหม่เนื้อคางจะเหมือนเดิมมั้ยคะ เวลาเกร็งคางอ่ะค่ะ
สวยมากค่ะ, เสริมจมูกที่ไหนค๊ะ?งามมากกกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้