ดู: 48398|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก @หมอเวทิน รพ.ศรีบุรินทร์ เชียงราย

[คัดลอกลิงก์]
เป็นการตัดสินใจที่ยิ่งใหญ่ก็ว่าได้....โดยรวมตอนเเรกมีสองที่ แต่ตัดสินใจทำที่เชียงรายเพราะใกล้กว่า หารีวิวของคุณหมอเวทินยากมากๆ คือไม่ค่อยได้เห็น แต่พอจะได้เห็นของจริงจากพี่ๆน้องๆที่รู้จักไปทำมาเลยตัดสินใจเอาว่ะ!!! เปลี่ยนแปลงเลยละกัน

รูปก่อน หมอบอกว่าเราเป็นคนทรงจมูกเดิมสวยอยู่ แต่มันสั้นๆอ่ะ

ตอนแรกหมอจะคุยทำความเข้าใจกับเราก่อน..คุณหมออธิบายดีมาก...ว่าควรทำเช่นไร หากมีอาการแบบนี้ต้องทำไง คือบอกหมดอ่ะว่าจะเจออะไรภายหน้าบ้่างให้เราเตรียมอย่างไร...(คุณหมอพูดเร็วไปนิส....เกือบฟังไม่ทัน)

ห้องจากห้องผ่าตัดนอนพักดั้งแปป

คือเราเป็นคนที่อาจจะเเปลกมั้ง...แต่พี่สาวเราบอกว่าบางคนก็เป็น... เลือดแห้งเร็วมาก...แทบไม่มี
บวมน้อย...ช้ำน้อยอ่ะ
ตอนแรกเห็นหน้าตัวเองตกใจ...นี้มันโด่งมากกกกก

วันที่สองหมอบอกให้นั่งหลับจร้า...นั่งหลับแต่หลับไม่ค่อยสนิทเท่าไหร่...ตื่นมาไม่ปวดจมูกนะ...ปวดก้นแทน

อวตารชัดๆ...แต่ดูไปเหมือนลูกเสือนะในเรื่องไลอ้อนคิงอ่ะ

วันที่สาม มันเริ่มชัดบ้างเเล้วสำหรับรอยช้ำ แต่บวมลดลงไปหน่อย

วันที่สี่จร้า...กะว่าจะลางานนะ...แต่แต๊แต่...มันไม่เป็นไรมากเลยไปทำงานเลย

วันที่ห้า....รู้สึกได้ถึงความตึงนิดๆที่ปลายจมูก...เริ่มคันนิดๆละ..แต่ที่เห็นคือรอยเขียวเหลือข้างจมูกข้างหัวตา...อ๊ากกกก!!!

วันที่หก ใกล้ล่ะ...ใจนี้อยากไปตัดไหมมาก หนึ่งคือคัน สองมือบอลเอาไปปัดโดนปลายจมูกกลัวเบี้ยวมาก สามคืออยากเเต่งหน้าล่ะ 555

วันที่เจ็ด วันตัดไหม....คุณหมอน่ารักมากๆ..โทรถามอาการตั้งแต่วันที่ห้า ทำให้รู้สึกอุ่นใจขึ้นมาได้  แต่ๆๆๆเผอิญมิได้ถ่ายรูปไว้อด!!

วันที่แปดหลังตัดไหม...เหมือนได้ปลดปล่อย..สิ่งแรกแต่งหน้าก่อน..(ทั้งๆที่เป็นวันหยุด) มีเหลืองบ้างเล็กน้อย (360ช่วยได้เยอะจิง)

วันที่เก้า...ออกไปลั๊นลากับท่านแม่มา....มันเริ่มยุบลงละ

วันที่10 ....เอิ่ม..ได้กลับมาทำงานอีก...แต่คราวนี้หน้าไม่โทรมล่ะ

อิอิ...มีเท่านี้ง่ะ อิอิ...หวังว่าจะพอช่วยเพื่อนๆได้บ้างนะจ๊ะ....

แต่ขอบอกคุณหมออารมณ์ดีมากกกก...เป็นกันเองมาก....เยี่ยมปรบมือรัวๆๆ ^^
สวยค่ะ ทำมาเท่าไรค่ะ
กำลังหาข้อมูลอยู่
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-4 22:54:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
12,000จร้า ราคาเดียวอยู่เลย ^^
เราก้อไปทำหมอเวทินมาเหมือนกัน 1เดือนแล้ว ปลายยังแดงอยู่เลย
สวยมากค่ะ เดี๋ยววันเสาร์นี้จะไปทำ ตื่นเต้นมากค่ะ
สวยมากคับ ซิลิโคนอะไรหรอ ตอนนี้กำลังลังเล ระหว่าง bb you กับหมอ เทวิน อะคับ
จมูกสวยเลย อิจฉา 55555

แต่้ราหน้าพังกับหมอเว. หมอไม่ช่วยคอดพิจารปีกจมูกเราว่าไม่ควรทำบอกแต่ว่าตัดจะดูดีขึ้น. สุดท้ายตัดและเสริมใหม่ มันกับเปลีายนชีวิตเราไปตลอดการ  จมูกไม่เท่ากัน อัปลัก. ติดตัวเราไปตลอดชีวิต  เรากินไม่ได้ นอนไม่หลับ อ้วกๆ. จนวันนี้เราต้องมารักษารพ.สวนปรุง เชียงใหม่. เราไม่น่าทำเลย เราเสียใจมาก เราตอนนี้เป็นคนหน้าอัปลัก เราเสียใจสุดๆ
สวยค่ะ สวยมากๆเลยค่ะ
เราก็พึ่งไปทำมานะ ไม่มีรอยช้ำเลย แค่บวมๆ
ใครเคยไปทำตา 2. ชั้นที่ คุณเวทินยาบ้างค่ะ ทำสวยไหมค่ะใครเคยเข้าไปทำแล้ว...ลงรูปให้ดูบ้างค่ะกำลังหาข้อมูลจะทำอยู่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้