ดู: 3609|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] อยากเอาคางออกคร่า รบกวนผู้ที่พอจะทราบหรือมีประสบการณ์ช่วยแบ่งปันข้อมมูลหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำคางมารู้สึกว่าไม่เข้ากับหน้า ทำให้เห็นโหนกแก้มชัดขึ้นจากที่ไม่ค่อยมี เลยแอบจิตตกกับหน้าตัวเองตอนนี้มากกกกกไม่กล้าออกไปไหน ไม่มั่นใจในตัวเอง เลยอยากเอาคางออก อยากจะทราบว่าระยะเวลาในการพักฟื้นนานไหม แล้วคางจะกลับมาปกติเหมือนเดิมไหม ตอนนี้แอบกลัวและจิตตกมากกกกกกก อายุคาง 1 เดือน อยากรีบเอาออก เพราะกลัวเนื้อเยื่อมาเกาะซิลิโคนเยอะแล้วจะช้ำนาน รบกวนผู้มีประสบการณ์แชร์ความรู้หน่อยนะคะ  ขอบคุณมากกกกกกๆเลยค่ะ
ใจเย็นกว่านี้อีกหน่อยนะค่ะเพิ่งจะ 1 เดือนเองอาจจะยังไม่เข้ารูปกับหน้า
เพิ่งทำคางมาเหมือนกันได้ 6 วันเองค่ะ ส่วนตัวก็มีจิตตกบ้างเวลาคนทักไม่สวยนู้นี่นั่น
แต่พยายามไม่รับฟังไม่เอามาใส่ใจ..สู้ๆนะค่ะเดี๋ยวก็สวยค่ะ
**เอาออกเจ็บกว่าเอาใส่เข้าไปมากนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากนะคะ เป็นกำลังใจให้คุณ Natchap ด้วยเช่นกันนะคะ  โพสต์ 2014-6-9 20:24
เพิ่งทำมาค่ะ จิตตกเหมือนกัน รบกวนแอดไลนหน่อยค่ะ benniez69
ไปทำกับหมอที่ไหนมาหรอค่ะ?
เป็นปกติค่ะ เพราะเพิ่งทำ  ทำกับหมอไหนค๊ะ  
เหมือนกันเลยค่ะ คนทักไม่น่าไปทำ แบบเก่าสวยกว่า จิตตกมากๆ ของเราคางอายุ10วันค่ะ
สู้นะคะ ใจเย็นๆ รอดูให้เข้ารูปอีกหน่อยไหมคะ
เราว่าถ้าไม่มีปัญหาอะไรเทออย่าเอาออกเลย เสียดายเงินสู็ๆนะ
เท่าที่ดูคางมันลงล่างมากมันไปตุงส่วนล่างทำให้ใบหน้ามันแปลกๆๆไป ไปคุยกับหมอที่ทำดูถ้าไม่นานน่าจะแก้ไขให้นะ หมอมือใหม่มั้ย
ใจเย็นๆ นะคะ เราก็ทำมาเหมือนกัน ตอนนี้เพิ่งครบ 7เดือน ยังต้องนวดอยู่เลยค่ะแต่คุณหมอใจดีสอนวิธีนวดเราจะไปพบคุณหมอทุก 2เดือนเพื่อให้ท่านดูทรง คุณหมอก็จะแนะนำวิธีนวด ยังไงลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอที่ทำด้วยนะคะเพื่อให้เกิดความสบายใจมากขึ้น  ช่วงแรกๆ ที่ทำคนก็ทักว่าไม่น่าไปทำเลย แต่เราไม่สนใจ โดยรวมแล้วเราคิดว่าโครงหน้าดูดีกว่าตอนที่ยังไม่ทำ ...พอเข้ารูปแล้วก็สวยค่ะ เชื่อเรา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้