ดู: 1295|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก ช่วง 1-23 เดือน คุณหมอกิตติชัย ยันฮี by อีฟ เลิศไม่เลิศมาดูกันค่ะ!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miiyamaria เมื่อ 2014-6-1 20:56

สวัสดีค่ะ,
ห่างหายไปนานกับดั้งโด่งวันนี้จะกลับมาอัพเดทจมูกให้เพื่อนดูๆ กันนะคะ
หลังจากที่อีฟเคยมา รีวิวจมูกไปในช่วง 1-3 เดือนที่ทำมาใหม่ๆ แล้วก็ไม่ว่างอัพเดทอีกเลย

การทำจมูก ไม่ได้ขึ้นอยู่กับหมอซะทั้งหมด มันมีปัจจัยอะไรหลายๆ อย่างมากมายค่ะ
โครงหน้าของเรา เนื้อจมูก การดูแลรักษา แต่ถามว่ายุ่งยากไหม? ไม่ยุ่งยากเลยค่ะ
ก่อนทำอีฟเองก็ไม่รู้เรื่องการทำจมูก มาเจอบอร์ดดั้งโด่งนี้เข้า ก็เจอพี่ๆ หลายคน
ให้คำแนะนำดีๆ และทิปทริคต่างๆ มากมาย จนปัจจุบัน สามารถแนะนำน้องๆ
ให้ไปทำมาจนผลเป็นที่พออกพอใจก็หลายคนค่ะ บางคนยุงกัดจมูก ถึงกับโทรมาปรึกษา
ด้วยความเครียดว่ายุงจะทำซิลิโคนบุ๋ม (ฮา) ซึ่งอีฟก็ยินดีตอบทุกคำถามค่ะ
เพราะทุกวันนี้ก็ยังแนะนำน้องๆ หลายต่อหลายคนให้ไปทำกับคุณหมอกิตติชัยค่ะ

แต่!!! อีฟไม่ได้เป็นเอเจ้นในการให้ส่วนลด หรือพาไปทำจมูกที่ใดๆ ทั้งสิ้น!!
ทุกคำแนะนำเป็นการช่วยเหลืออย่างเต็มใจและไม่ต้องการอะไรตอบแทนค่ะ!!

นับจากวันแรกที่อีฟทำจมูกมาจนมาถึงวันนี้จะครบ 2 ปีเดือนหน้านี้แล้วค่ะ
อีฟเลยเอาภาพตั้งแต่วันแรกที่อีฟทำ จนกระทั่งปัจจุบันมาอัพเดทให้เห็นกันจ่ะๆ ไปเลย
ว่าพัฒนาการจมูกของอีฟนั้นเป็นยังไงบ้าง

ก่อนอื่นเลย อีฟไม่ใช่ชาวต่างชาตินะคะ ไม่มีเชื้อฝรั่งใดๆ ทั้งสิ้น
อีฟทำจมูกซิลิโคนอเมริกาแบบนิ่ม สามารถโยกปลายได้
อีฟเสริมเฉพาะส่วนสันจมูกเท่านั้น ไม่ได้ทำปลายหยดน้ำ
ที่ทุกคนเห็นปลายเป็นหยดน้ำ เป็นปลายจมูกธรรมชาติของอีฟนะคะ
และสิ่งที่บอกคุณหมอตอนทำ คือขอโด่ง ขอรับกับหน้า และธรรมชาติเท่านั้นค่ะ

นี่เป็นภาพก่อนที่อีฟจะทำจมูกค่ะ (:

นี่คือจมูก 1-11 วัน หลังจากที่อีฟทำมานะคะ (เคยลงให้ดูแล้ว)
สังเกตว่าของอีฟ จะออกอาการเหมือนคนบวมน้ำมากกว่า
ใต้ตาไม่ค่อยเขียวมาก ประมาณวันที่ 8-9 อีฟแต่งหน้าปกติ

นี่เป็นภาพจมูกหลังจากที่ทำมา 6-12 เดือนนะคะ

12-18 เดือน

19-22 เดือน

และนี่ปัจจุบันค่ะ (:

ใครอยากสอบถามอะไรเพิ่มเติม สอบถามได้ที่นี่เลยนะคะ
หรือติดต่ออีฟผ่านทาง IG : yvespriyaa แต่สะดวกที่สุด
คือ FB : Yvess Priyaa ค่ะ URL : facebook.com/miiyamaria

ใครมีปัญหาอะไรยินดีช่วยเหลือค่ะ ;)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้