ดู: 10996|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกที่เมดเมติก ไม่ค่อยสวยเลยค่ะ เพราะอะไร?

[คัดลอกลิงก์]
เราทำจมูกที่ เมดเมติกบายเมโกะ มา20วันแล้ว
เสริมแบบ ซืลิโคนอเมริกาเกรดเอ + ตัดปีก + ตกแต่งปลาย
แต่รู้สึกไม่ค่อยพอใจเลยค่ะ คือเปลี่ยนแปลงน้อยมาก
มองหน้าตรงนี่แทบดูไม่ออกเลยว่าไปทำมา

อยากจะถามว่าเป็นเพราะจมูกเราทำได้เท่านี้ หรือควรไปทำอะไรเพิ่มค่ะ
หรือเพราะหมอทำไม่สวยคะ?

ป.ล.ไม่ต้องถามชื่อหมอนะคะ
อาจเป็นเพราะจมูกเราไม่สวยอยู่เเล้ว เรายังไม่อยากให้หมอเสียชื่อ

mewza921 ตอบกลับเมื่อ 2014-12-21 22:29
จขกท.ก็บอกอยู่นี้ค่ะ ว่าเสริม,ตัดปีก,แต่งปลาย

แต่เราว่าเหมือนหมอไมไ่ด้ตัดปีกแต่งปลายให้เลยนะคะ

อ่อ ซอรี่
สงสัยหมอจะลืมแต่งปลาย
ปลายเลยเป็นเหมือนเดิม
เราทำออกมาสวยพอใจมาก มีแต่คนชมว่าสวยขึ้น ไม่มีคนทักว่าไปทำจมูกมาเหรอซักคนเพราะอะไร???
เพราะหมอทำเนียนมาก เหมือนดั้งของเราแต่เกิดจริงๆ ก่อนที่จะนอยนะคะ เราควรคำนึงถึงใบหน้าและเนื้อจมูกตัวเองก่อน อย่างเราเอาแบบอั้ม ญาญ่าหญิง น้องปอยไป หมอบอกเลยว่าเราเนื้อน้อยทำได้ไม่สูงเท่าเค้า หากทำไปจะมีผลเสียตามมาและจมูกทะลุด้วย และหมอก็อธิบายว่าเราเหมาะแบบไหน เราก็เก็บแบบที่เอาไปและบอกหมอว่า...เอาสวยที่สุด เหมาะกับหนูที่สุด ดูดีที่สุด หมอก็โอเค พอทำแล้วดีมากๆ บางคนทำไปแล้วมาให้หมอตรวจเพราะครบ7วัน เราเห็นว่าเค้าโด่งมากเลยแต่แอบอิจฉา แต่ละคนเนื้อจมูกมีมากน้อยไม่เท่ากัน เค้าทำเพราะคิดถึงความปลอดภัยและผลเสียที่จะเกิดตามมาเป็นหลัก ทรงจมูกโตอ้วนและสั้นจะให้เรียวยาวแบบน้องเค้าไม่ได้หรอกค่ะ ตอนเลือกแบบพึ่งระลึกถึงหน้าตัวเองทุกครั้งนะคะเพราะหลายๆคนจะหาแบบดาราสวยๆมโนประหนึ่งว่าชั้นจะหน้าตาแบบนั้น ทำแล้วจะสวยแบบนั้น คิดบนพื้นฐานความจริงแล้วเอาแบบนั้นมาปรับใช้กับตัวเอง ไม่ใช่เลือกคนสวยระดับนางฟ้าแต่ตัวเองหน้าปลวก พอทำแล้วไม่นางฟ้าก็โทษหมอ เราว่าเราเข้าใจในการอธิบายของคุณหมอนะคะ
ตัวเองลองถามคุณหมอยังคะ ว่าทำได้ประมาณไหน ส่วนตัวเราคิดว่าด้านข้างหลังทำเริ่มมีสันนิดๆนะคะ
เราก็อยากไปเสริม ที่ เมดเมติก ค่ะ เห็นคนทำสวยเยอะเลย

แต่เป็นคนจมูกสั้น และเนื้อน้อย ไปปรึกษาหลายที่

เค้าก็บอกว่าโด่งมากไม่ได้เพราะรูปทรงของจมูกเดิม และ เนื้อจมูก

ตอนแรกจะเอา แบบ ของน้องเนยไปเป็นตัวอย่าง ติดตามน้องเค้ามา

เค้าทำกับเมดเมติก

สงสัยต้องหาแบบดาราที่มีจมูกและโครงหน้าสั้น แทนดีกว่า

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ แต่เราว่าทรงสวยนะ

ถ้าเราทำไม่อยากได้แบบเป็นแท่ง ได้คิว กรกฏาคม น๊าน นาน

เดี๋ยวจะเอามาแชร์ค่ะ หัวอกคนจมูกสั้นเหมือนกัน สู้ๆ
เราก็เป็นนะ จมูกเราเล็กอยู่แล้วเราเสริมมามันไม่สวย ขัดตาๆช่วงปลาย ปลายเหมือนปีกมันคุมลงมาเลย รูจมูกไม่สวย เราอยากไปแต่งอยู่ แต่ไม่รู้ที่ไหนทำบ้าง  
เนื้อจมูกน้อยหรือเปล่าค่ะ
เราว่าจมูกก้อดูโด่งขึ้นแต่ไม่มาก ต้องรอดูสัก 3 เดือน 6 เดือน พอจมูกเข้าที่แล้วจะดูเรียวและโด่งขึ้นนะคับ
เอาแบบไปให้หมอป่าวจ้ะ  กำลังสนใจเมดเมติกอยู่พอดี   
ต้องดูพื้นเค้าโครงจมูกเดิมด้วยนะคะ ว่าเปนยังไง จะใาโทดหมออย่างเดียวไม่ได้น้า
เปนกำลังให้นะ ไม่สวยไม่ชอบแก้ใหม่เลย
กลัวเลยค่ะ จะไปทำเเล้วพรุ่งนี้ จิตตกไปหมดเเล้วค่ะ
พื้นเพจมูกสั้นมาก แต่ทำออกมาก็สวยแล้วน๊า
รอเข้าที่ซักสามเดือน จะเรียวกว่านี้ สู้ๆ อดทนๆ
สู้ๆนะค่ะ รอดูไปก่อน เข้าที่อาจจะสวยกว่านี้ก็ได้ค่ะ
ขอโทดนะ คะ จขกท. ทำกะคุณหมออะไรคะ
มองหน้าตรง ดูไม่รู้จริงค่ะว่าเสริมมา ถ้ามองด้านข้างก็จะเห็นสันจมูกคมชัดขึ้นกว่า
ตอนก่อนเสริม คิดว่าที่เป็นแบบนี้เพราะหมอเสริมไม่โด่ง  ก่อนเสริม เอารูปไปเป็นแบบให้หมอ
ดูหรือเปล่าคะ
เท่าทีพี่รู้มา เสริมสวยหรือไม่สวย คิดว่า 60% ก็ขึ้นอยู่กับพื้นฐานจมูกของแต่ล่ะคนด้วยค่ะ คุณหมออาจจะมองว่าถ้าทำโด่งและยาวมากกว่านี้อาจจะมีโอกาสทะลุก็ได้นะคะ ปกติ 3 เดือนขึ้นไปจมูกหายบวมและเข้าทีสนิทก็จะโด่งขึ้นค่ะ รอดูก่อนนะคะ
เราว่ามีสันขึ้นนะ รอยุบก่อน อาจจะเก็บปีก เพราะเนื้อจมูกอาจหนาเลยทำให้ดูไม่โด่งมาก
ทำโด่งผลเสียมีเยอะนะ เพราะเราเคยเป็น
รอก่อนนะครับ ของผมน่าจะเหมือนๆคุณ คุณหมอบอกผมว่า "เนื้อน้อยและบางมาก คงโด่งได้ไม่มาก หมอจะทำให้โด่งเท่าที่จะโด่งได้ล่ะกัน" ทำมาแล้วก็ ok ครับตอนก่อนทำผมนี่ไม่มีดั้งเลยน้อยกว่าคุณอีกจมูกบานด้วย รวมๆแล้ว OK ครับ ตอนนี้ห่วงเรื่องเบี้ยวอย่างเดียว 18 วันล่ะ เบี้ยวนิดๆ   คุณหมอบอกรอมันยุบ แอบมีหวังเล็กๆ
ถ้าเนื้อน้อย ซิลิโคนอาจทะลุได้สักวันหนึ่ง ของเราก็เนื้อน้อยหมอทำสูง ตอนนี้ 22 วันเริ่มเห็นซิลิโคนแล้ว ปวดปลายจมูกเหมือนมีเข็มแทงปลายจมูก กลัวว่าปลายจมูกจะยุบตอนถอด พี่ว่าเอาแค่นี้ดีแล้ว
เราก้อทำที่เมดเมติกจ้าาาา ตอนแรกเราก้อไม่ชอบเพราะไม่ค่อยโด่ง แต่พอ 2-3 เดือน เริ่มเหนชัดขึ้น ก้อสวยค่ะ หน้าเปลี่ยนไปเลย ชอบมากค่ะ
เอาล่ะซิเราก็เนื้อจมูกน้อย แถมสั้นอีกต่างหาก แล้วมันจะออกมาอย่างไงหว่า จิตตกแล้วเรา วันที่ 21 พ.ย.จะทำแล้ว

พอหายบวมอาจจะเข้าที่นะอนนี้เปนไงบ้างค้า
เริ่มเป็นสันแล้วนะคะ แต่ยังไงรออีกสักระยะให้มันเข้าที่ น่าจะเห็นชัดกว่านี้ค่ะ
เราก็ที่เมดเมติก พรุ่งนี้ครบ 7 วัน รู้สึกมันไม่โด่งเลย
คนที่เห็นหน้าเราไม่รู้ว่าเราไปทำจมูกมา เฉยๆ ยังไม่มีใครทักซักคนตลอด 7 วันที่ทำมา

มันไม่โด่งจริงๆ ความเปลี่ยนแปลงที่เห็นคือมันมีทรงจมูกขึ้นมาอีกนิดนึง
พื้นฐานจมูกเราบางจริง แต่ปลายเนื้อจมุกหนา อยากให้มันพุ่งกว่านี้อีกนิด
ให้เหมือนว่า เสียสตางค์ไปแล้วมีการเปลี่ยนแปลง ไม่ใช่ดูไม่ออกเช่นนี้

เราเคยปรึกษาคลีนิคที่อื่น หมอบอกทำได้  แต่เลือกเมดเมติก เพราะเป็นบริษัทใหญ่มีรับประกัน

เขียนไปหาคลันิคแล้ว เค้าบอกให้รอครบ 1-3เดือน  
ถ้าครบเวลาแล้วไม่ได้อย่างที่หวัง  ทางเมดเมติค จะแก้ปัญหาให้ลูกค้าหรือเปล่า ก็รอดูกันต่อไป

มีเพื่อนรอทำต่อจากเราอีก 2-3 คน ตอนนี้เราหุบปากเงียบไม่กล้าแนะนำอะไรเลย

ยังไง จขกท รอไปดูการเปลี่ยนแปลงพร้อมๆกับเราละกันน่ะ  T T

ตอนนี้เราส่องกระจกดูจมูกวันเป็นร้อยรอบเลย เครียดจริงๆ
เศร้าแทนค่ะ ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ มาอัพเดทให้ดูบ้างนะ  เราจองไว้กับคุณหมอเบญแล้วด้วย T^T เราจมุกชมพู่เหมือน จขกท เลยค่ะ โด่งอยุ่แล้ว แค่อยากให้มันสวยขึ้นทำทั้งทีอยากได้การเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น เราเข้าใจเลยค่ะ สู้ๆนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้