เจ้าของ: Sugaries
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] (ภาพสยองนิดนึง โปรดทำใจ) ปากกำลังจะเน่ารึป่าวคะ ใครก็ได้ช่วยที

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-30 19:49:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2014-5-30 15:39
ใครบอกเหรอครับว่า ห้ามแผลเปียก
แล้วน้ำเกลือนี่คือน ...

ขอบคุณมากๆค่ะ เดี๋ยวจขกท.จะทำดูนะคะ ; /\ ;
ของเราก็บวมมากๆๆค่ะ  ทำจมูกพร้อมกับปาก หมอมือเบามาก จมูกไม่ช้ำเลย
แต่ปากเราแห้งเป็นทุนเดิมอยู่แล้วค่ะ และหมอก็เย็บแผลเราสูงมากก เลยบวมมากกก
เข้าใจความรู้สึกตอนที่ไหมอยู่บนปาก มันทรมานอ่ะ ไม่ชอบเลย
แต่อดทนค่ะ ผ่านมาได้ พอตัดไหมแล้วจะดีขึ้นเยอะมากๆๆค่ะ
แนะนำให้ แปะผ้าก็อตชุบน้ำเกือโปะปาก ของเราโปะ 30 oาทีเลยค่ะ
ทำให้แผแห้ง สวย สะอาด ค่ะ หมอกับพี่พยาบาลชมว่าแผลสวยมากค่ะ
สู้ๆนะคะ  เป็นกำลังใจให้เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ใช่ค่ะ หมอเราก็เย็บสูงจนถึงขอบปากบนเลย บวมเหมือนลิงเลยตอนนี้ ฮ่าาา  โพสต์ 2014-5-31 12:36
ปากก่อนทำสวยมากเลยค่ะ

เห็นด้วยจริงๆ ค่ะ ปากก่อนทำสวยมากเลยค่ะ  โพสต์ 2015-1-7 15:35
เสียดายเหมือนกันค่ะ หวังให้ออกมาดีกว่าเดิม T^T  โพสต์ 2014-5-31 12:37
เราติดตามตั้งแต่กระทู้จมูก4,000แล้วใช่มั้ยค่ะ ปากเดิมสวยมากๆอยู่แล้วน้า

ใช่ค่ะ ยังเหลือคางอีกอย่าง ชักเริ่มเข็ดแล้ว Orz..  โพสต์ 2014-5-31 12:37
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gains เมื่อ 2014-5-30 22:14

เราว่าเราก็ทำที่นี่น้า เราทำมาแผลก้น่าเกลียดไม่เหมือนชาวบ้านเค้าค่ะ
แต่พอหายแล้วเล็กสวย แต่ต้องไปฉีดคีลอยอยู่ค่ะ เพราะหลังตัดไหมเราไม่ค่อยนวด
ใจเย็นนะคะ พยายามเช็ดน้ำเกลือบ่อยๆ บ้วนปาก อย่าให้เป็นคราบ
อ้อ แต่ตอนทำเราทำกับพี่หมอเลยค่ะ ไม่ใช่เคส study
ทำปากต้องทำใจค่ะ ปัญหาตามมาอีกเยอะมาก กำหนดรูปทรงยากด้วย
ขึ้นอยู่กับความพอใจส่วนบุคคล เราทำบนล่างทรมานฝุดๆ

PS. หนองนี่คือมันไหลเปนน้ำหนองออกมาเลยหรอคะ
คือเราก้เป็นงี้เหมือนกัน แต่ไม่มีน้ำหนองออกมานะ เราเอาคัตตอนบัตชุบน้ำเกลือเช็ด
ไม่ต้องกลัวเจ็บนะ ต้องทนไว้ อย่าให้ปากเกรอะกรัง
เราบวมมาก 1-3 วันแรก วันที่ 5 ดีขึ้นหน่อย หายบวมจริงๆ 1 เดือน
นานมาก เพราะเราดูแลห่วยเรื่องการกิน พูดก้มาก ดู 3 ช่าหัวเราะแผลปริ
แต่หมอเย็บละเอียดมาก ทำให้ปริมุมเดียว
มั่นใจในตัวเองน้าาว่าชั้นต้องสวยๆ ทุกอย่างจะดีขึ้น อิอิ

เป็นเหมือนที่คุณว่ามาเลย แต่หนองไม่มีน้ำนะ ตอนนี้พยายามเช็ดอยู่ค่า  โพสต์ 2014-5-31 12:38
โห หนักนะเนี่ย เราทำเจ็บแค่ตอนยาชากับหลังทำเสร็จ2 ชม. นอกนั้นจะตึงๆ
ไม่เจ็บเลย ไม่มีเลือดและหนอง แผลเย็บก็ไม่ใช่แบบนี้
ยังไงทานยาตามหมอสั่งนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ รู้ว่าตอนนี้มันแย่มากค่ะ สู้นะคะ!

ขอบคุณค่ะ ฮึบบบ สู้ๆ (TwT)/  โพสต์ 2014-5-31 12:39
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ อย่าเครียดมากนะคะ ยิ่งเครียดยิ่งหายช้าน้าา แผลหายต้องสวยแน่นอน :)

พยายามไม่คิดมากแล้วค่า สักวันต้องหาย T ~ T  โพสต์ 2014-5-31 12:40
เคยทำปากมาเหมือนกันครับ ลักษณะการเย็บก็คล้ายๆกันกับผมตอนที่ทำมาครับ ตอนแรกผมก็เครียดแบบนี้เลยครับ พอหายดีแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ ทำใจให้สบายๆอย่าไปคิดมากครับจะดีกว่าครับ คิดไว้ว่าต้องสวยแน่นอน แล้วจะดีเองครับ (จากผู้เคยมีประสบการณ์)

ก็มีเจ็บนิดหน่อยครับ พอตัดไหมแล้วจะรู้สึกสบายขึ้นมากครับ  โพสต์ 2014-5-31 19:54
ขอบคุณค่ะ ว่าแต่ตอนตัดไหมเจ็บมากมั้ยคะ  โพสต์ 2014-5-31 12:40
ควรเช็ดน้ำเกลือบ่อยๆค่ะ อย่าปล่อยให้แผลเป็นแบบ จขกท เช็ดด่วนเลยค่ะ มันอักเสบ แล้วทาน brufen เม็ดสีชมพูเข้าไปเลยจร้า ไม่งั้นแผลจะเป็นก้อนแข็งเลยนะ เป็นไต ทำใจสบายๆรักษาความสะอาด เดี๋ยวก็ผ่านไปได้

อย่าทานอาหารคำใหญ่ ห้ามพูดเยอะ เดี๋ยวแผลปริ อยู่เฉยก็เช็ดน้ำเกลือ  โพสต์ 2014-5-31 17:40
ดีขึ้นก็ดีใจด้วยค่ะ อย่ารีบตัดสินใจ เพราะมันยังบวม อาจไม่ใช่ไตหรอก  โพสต์ 2014-5-31 17:39
ขอบคุณค่า ตอนนี้แผลก็มีก้อนปูดๆแข็งๆนะ ไม่แน่ใจว่าใช่ไตรึเปล่า ; ~ ;  โพสต์ 2014-5-31 12:41
ปากเดิมสวยมากคะ กระจับเยอะไปจะดูเป็นการ์ตูนนะคะ - -"

เรายังอยากได้ปากประมาณนี้เลยจ้า ไม่มากไม่น้อยพอดีๆ

แนะนำได้แค่กินแก้อักเสพกับน้ำใบบัวบกแก่ช้ำในเยอะๆนะคะ

เรากินตอนทำจมูกกับทำนมจ้า ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะจ้าาหายไวๆ

หายไวๆนะคะ  โพสต์ 2014-6-5 00:01
ขอบคุณสำหรับกำลังใจและคำแนะนำมากๆค่าา >0<  โพสต์ 2014-5-31 12:43
ปกติแผลจะระบมสัก2-3วันนะคะ และก็ควรจะลดลง แต่ก็น่าจะทำตามทีเพื่อนบอกเอาผ้าก็อชชุบนำ้เกลือชับไว้จะไดเช็ดคราบหนองออกและทายาTerramycin oitmentเช้า-เย็น ถ้าปวดมากไม่เบาลงเลยก็ต้องไปหาหมอคนที่ทำให้เปลี่ยนยาใหม่ทั้งยาอักเสบและลดปวด อย่าเกรงใจไปเลยจะได้รู้สาเหตุและรักษาไห้ดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่. เพื่อนๆหลายคนเอาใจช่วยค่ะ

ขอบคุณจ้า ตอนนี้เริ่มดีขึ้นนิดนึงแล้ว ไม่ค่อยแสบร้อนเท่าเดิม  โพสต์ 2014-5-31 12:42
ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ เราตามมาจากกระทู้ 4,oooเหมือนกัน รออัพเดทนะคะ >< อยากไปทำแต่เริ่มกลัวแล้วแง

จมูกทำได้ค่ะ แต่ปากเราว่าอย่าเสี่ยงเลย ถ้าพังแล้วเอาคืนไม่ได้แบบเรา TT  โพสต์ 2014-5-31 12:43
วันที่น้องไปทำพี่ก็เจอที่คลีนิคไปตัดไหมปาก บน-ล่าง พูดตรงๆเลยนะว่าโชคดีมากที่ทำแค่ 4000 เพราะพี่ทำมา15000ราคา ปกติ ยังไม่มีความสวยเลย กระจับก็ไม่เป็น ข้างล่าง ก็เบี้ยวๆ

TOT โอ่ย ว่าจะถามพี่อยู่เหมือนกัน แต่ไม่กล้า ตัดไหมเจ็บมากมั้ยคะ  โพสต์ 2014-6-4 19:56
เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่ากังวล อย่าคิดมาก หมั่นดูแลเรื่องความสะอาดอย่าปล่อยให้เลือดแข็งตัวและเกาะอยู่บนริมฝีปาก บ้วนปากด้วยน้ำเกลือทุกครั้งหลังทานอาหารนะคะ ช่วง3วันจะเป็นอะไรที่บวมมากๆคะแล้วอีกอย่างวาสลีนห้ามลืมนะคะหลังจากทำความสะอาดแล้วทาวาสลีนให้ชุ่มคะ ตอนทาอาจจะเจ็บหน่อยนะคะ เข้าใจความรู้นึกเลยคะ ทานยาให้ตรงตามคุณหมอสั่งนะคะ สู้ๆคะ^^

ขอบคุณมากค่า ^^  โพสต์ 2014-6-4 19:56
ถ้าไปทำกะหมอโนเนม ก้อถือว่าน่ากลัวมาก กินยาแก้อักเสบมากกว่าปกตินะคับ + สมุนไพรแคปซูลใบบัวบก + น้ำมะพร้าว (เยอะๆ) + ยาจีน หยุนหนานไป๋เหยา น่าจะช่วยได้นะคับ

ขอบคุณค่ะ :3  โพสต์ 2014-6-4 19:56
ตามดูวิวัฒนาการความสวยของน้องสาวคนนี้  ^^  เปนกำลังใจให้เสมอนะคะ  

สู้ๆดูแลแผดดีดีน๊าา ถ้าไม่ดีขึ้น พี่พีสแนะนำ น้องติมไปหาคุณหมอเลยน๊าาา

อย่าปล่อยทิ้งไว้   หายไวไวนะคะ จุ้บบบ <3

แงงงง พี่พีชชช T3T ไว้ตัดไหมแล้วจะมาอัพเดทน้าาา  โพสต์ 2014-6-4 19:57
เห็นแล้วเจ็บไปด้วยเลย   เป็นกำลังใจให้นะคะ หายไวๆจ้า

ขอบคุณค่าา ><  โพสต์ 2014-6-4 19:57
ต้นฉบับโพสต์โดย A'Queen เมื่อ 2014-5-30 17:50
ทำที่ไหนมาค่ะ...บอกหน่อยได้ไหม

กำลังหาที่ทำอยู่พอดี เลยไม่กล้าทำเลยอ่ะ

เลือกที่ทำดีๆอะค่ะ ไม่แนะนำเคสเรียน เดี๋ยวเป็นแบบเรา ฮ่าๆ  โพสต์ 2014-6-4 19:58
เลือกที่ทำดีๆอะค่ะ ไม่แนะนำเคสเรียน เดี๋ยวเป็นแบบเรา ฮ่าๆ  โพสต์ 2014-6-4 19:58
สู้ๆน๊ะค๊ะเข้าใจความรู้สึกเลยว่าเป็นยังไงบ้างพยายามทำใจสบายๆนะค่ะอย่าเครียด
เดี๋ยวแผลหายแล้วค่อยว่ากันอีกทีเน๊อะสู้ๆค่ะ

ขอบคุณค่า :D  โพสต์ 2014-6-4 19:55
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค้าา มาอัพเดตหน่อยน้า

เริ่มหายบวมแล้วจ้า ดีขึ้นเยอะ แต่รอยเย็บเป็นแฉกๆเลย กลัวแผลเป็นจัง TT  โพสต์ 2014-6-4 19:55
เป็นยังไงบ้างคะมาติดตามผล ดีขึ้นบ้างหรือยังคะ

ไปแก้กับหมอโอ๋มาแล้วค่ะ แต่ก็ยังไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ แต่คงไม่แก้ซ้ำแล้ว :(  โพสต์ 2014-10-6 21:05
ขอโทษนะคะ น่าจะบอกชื่อคลินิคที่ไปทำน่าจะดีเนอะเผื่อเป็นประโยชให้กับผุ้อื่นด้วยเราเองก็กำลังหาข้อมูลอยุ่เหมือนกันค่ะ เปนกำลังใจให้นะคะหายไวๆค่า
กำลังจะโอนมัดจำเลย กล้ากลัวๆ เคสเรียน 4000 ไม่ต้องบอกเลยที่ไหน

อย่าไปทำนะคะ ขอเตือนนนนนน ไม่อยากให้เป็นแบบเรา T^T  โพสต์ 2014-10-6 21:04
อุ๊ยๆตกใจเลยค่ะ ไม่ทำก็สวยอยู่แล้ว

พลาดมากเลยค่ะ T_T  โพสต์ 2014-10-6 21:05
เห็นภาพแระขนลุกเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้