เจ้าของ: llnunll
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

"เทคนิคการเสริมจมูก+ระดับในการเสริม" ที่ควรจะรู้ก่อนทำนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2010-5-9 23:40:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณกระทู้นี้มากๆเลยครับ ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลย แล้วก็ยังทำให้ผมไปตัดสินใจถามหมอที่จะทำว่าหมอใส่ที่ตรงไหน
พอดีผมกำลังจะนัดกับคุณหมอสมศักดิ์ ที่ยันฮีอ่ะครับ แล้วพอมาอ่านกระทู้นี้และอีกหลายๆกระทู้ก็กลัวทำมาแล้วจะมีปัญหาเหมือนที่หลายๆคนเจอ เพราะไม่เคยเห็นใครรีวิวที่ไปทำกับคุณหมอเลย
ตอนแรกจะรอคิวคุณหมอเฉลิมแต่ว่าทนรอไม่ไหวเพราะเดี๋ยวจะไม่ทันสอบ ก็เลยตัดสินใจไปถามคุณหมอเลยว่าคุณหมอใส่ซิลี่ที่ตรงไหน
ก็เลยได้คำตอบจากคุณหมอว่าคุณหมอใส่ที่ชั้นเยื่อบุกระดูกแบบที่ จขกท. บอก แต่ตอนคุณหมอบอกมานี่คุณหมอบอกว่าคือชั้น periosteum ครับ

ผมเลยไปหาข้อมูลดูว่าดียังไงเพิ่มเติมก็ไปเจอบทความวิชาการเลยเอาที่เขาสรุปมาฝากครับ ขอแปะไว้ จขกท. คงไม่ว่านะครับ

คือบทความบอกว่าชั้นเยื่อบุกระดูก (periosteum) จะมีความหนา แข็งแรง แล้วก็ยากต่อการขยับมากกว่าชั้นเยื่อบุกล้ามเนื้อ (fascia) โดยการวางซิลี่ที่ชั้นเยื่อบุกระดูกนี้จะทำให้ง่ายต่อการยึดให้อยู่ในตำแหน่งทีต้องการ
อันนี้ชื่อบทความครับ Mechanical properties of nasal fascia and periosteum เผื่อใครอยากจะดู

แล้วยังไงก็ขอฝากชื่อคุณหมอไว้อีกคนละกันนะครับ นพ.สมศักดิ์ ชุลีวัฒนะพงศ์(ตามจริงแอบไปหาชื่อจากเวบที่พี่จีจี้ให้ด้วยว่าคุณหมอแกจบอะไรมา)

ปล. ผมกำลังจะไปทำต้นเดือนหน้า ไว้ถ้าทำแล้วจะมาลงให้ดูครับ ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งสำหรับข้อมูลดีๆที่ผมได้จากเพื่อนๆชาวดั้งโด่ง หวังว่า จขกท. คงจะไม่ว่านะครับที่มาโพสเพิ่มทั้งเรื่องบทความกับชื่อคุณหมอ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้