ดู: 2350|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกกับคุณหมออภิชาญค่า แวะมาติชมกันได้น๊าค่า :)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย am_chaam เมื่อ 2014-5-28 02:03

สวัสดีค่า เพื่อนๆพี่ๆน้องทุกท่าน ^___^

วันนี้เค้าจะมาแชร์ประสบการณ์การทำ ศัลยกรรม ชิ้นแรกในชีวิต แน่นอนค่าว่าต้องเป็น "จมูก"

ทำไมถึงตัดสินใจทำกับคุณหมออภิชาญหรือเฟิรส์แคร์คลินิค??
1.คุณหมอใส่ใจคนไข้ดีมากกกกกๆค่า
2.มีการวัดองศาจมูกด้วย  ให้คำปรึกษาดีมากๆ
3.ถามอะไรสงสัยอะไรคุณหมอตอบได้หมด หายข้องใจไปเล้ยย อิอิ
4.คุณหมอเน้นทรงธรรมชาติ สโลป มีหยดน้ำ (แอบอ่านหลายๆกระทู้มานะคะ) อิอิ
5.คุณหมอให้คำปรึกษาฟรีด้วยน๊าค่า ใครที่ต้องการปรึกษษาสามารถโทรเข้าไปได้ที่คลินิคได้เลยนะค่า ^__^

เค๊าศึกษาการเสริมจมูกมาหลายที่จนตัดสินใจเสริมกับคุณหมอเพราะว่า คุณหมอเป็นกันเอง มีเวลาให้ ไม่ดุเร้ยย ปลื้มตงนี้แหละค่า
ตอนแรกศึกษาคุณหมอจากในเว็ปต่างๆ แล้วจึงตัดสินใจโทรไปที่คลินิค แล้วก็นัดวันที่ปรึกษาวันที่ 13 พฤษภา 57 พอได้คุยกับคุณหมอก็มั่นใจเชื่อมั่นในตัวคุณหมอ เลยตัดสินใจขึ้นเขียงเลยค่า
อ่อออ ส่วนเวลาในการทำ เคสเค้าค่อนข้างนานอยู่ เกือบ2ชม. เลยแหนะ
ตอนคุยกับคุณหมอ
คุณหมอบอกว่าจมูกเค้า แกนเอียงแถมปลายๆยังคดอีกด้วย ตอนนั้นตกใจมากๆ แต่จมูกเราก็ยังมีดีอยู๋อย่างเดียวจิงๆ คือได้ตรงจมูกเรายาว ถ้าสั้นละจบเห่แน่ๆ
นึกว่าจะไม่ได้เสริมสะแล้วว แต่คุณหมอก็อธิบายจนเราเข้าใจกับจมูกของเรา แล้วคุณหมอก็บอกว่าจมูกเราสามารถทำได้ เห้ออออ ค่อยโล่งอก นึกว่าจะมีดั้งแหมบๆซะแล้วว ต่อไปก็จะมีดั้งหายใจแล้ววค่า :))

รอสักครู่น๊า เด๋วเค้ามารีวิวรูปจมูกให้ดู ถ้าว่างๆจะมาเล่าตอนขึ้นเขียงให้ฟังค่า  
(จะมีเพื่อนๆมาอ่านกระทู้เค้ามั้ยน๊า รออยู่น๊า ถ้ามีเด๋วมารีวิวรูปจ้า)

มาแล้วนะค่า หลังจากหายไปหารูปมา :)

ก่อนเสริมค่า

เค้าชอบถ่ายรูปเอียงนิดๆเพราะเป็นมุมโปรด ถ้ามุมหน้าตงดั้งแหมบมาก อย่างเห็นได้ชัดเจน

หลังเสริมจมูกค่า

จมูกวันที่ 8 แล้วค่าา
(ในรูจมูกทาขี้ผึ้งมาน๊าค่า คุณหมอบอกให้ทาเยิ้มๆเยอะๆ เค้าเลยปฏิบัติอย่างเคร่งครัด)

ด้านข้างบ้างเนอะ ^^

จมูกครบ 10 วันค่า กำลังรอตัดไหมที่คลินิคเลยค่าา

มาเปรียบเทียบก่อนทำและหลังทำกันดีกว่าา ว่าจะเปลี่ยนรึเหมือนเดิมมเนอะ แอ่แฮ้ ><
แวะมาติชมได้ตามสบายเลยน๊าค่าา

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทุกท่านมากๆน๊าค่า ที่เข้ามาแวะดูละติชมกัน  ผิดพลาดประการใดต้องขอโทษด้วยนะค่า พึ่งหัดเล่นหมาดๆเลยย เป็นกระทู้แรกที่เกิดมาเคยสร้างด้วยตัวเองด้วย แอบตื่นเต้นๆ
ตอนแรกว่าจะลงรีวิวตอนทำเสร็จและหลังรักษาตัว แต่รับสภาพหน้าตัวเองไม่ไหวววจิง5555
เค้าบวมอยู่ที่4วันแรกเท่านั้น บวมอย่างเดียวนะ ไม่ช้ำรึว่าเชียวแม้สักนิด คุณหมอมือเบาสุดๆ ปลื้มปริ่มม ^^
ใครมีข้อสงสัยหรืออยากจะถามอะไร เค้ายินดีตอบทุกคำถามที่รู้จ้า
สงสัยอยากรู้อะไรถามมาได้เลยค่าา หรือแอดเฟรนเฟสบุ๊คเค้ามาก็ได้น๊า เพราะปกติไม่ค่อยเข้าดั้งโด่งจ้า

ลิงค์เฟสเค้าเองน๊า  https://www.facebook.com/chaam.thitiyanees

BYE BYE KA
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-27 22:28:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-5-27 20:42
รอน่ะค่ะ^^

อ๊ากกก! มีคนหลงเข้ามาด้วย รอแพ้บน๊าตัว เค้ากำลังจัดเตรียมรูปอยู่จ้า^_^
สวยมากค่ะ ทำมาเท่าไรค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-28 01:28:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Jessielusy เมื่อ 2014-5-28 01:09
สวยมากค่ะ ทำมาเท่าไรค่ะ

22,000 บาทค่าา >.<
สวยจังเลยเราปรึกษาหมอหมอคุยนานประมานชั่วโมงฟ่าๆไจนเรามั่นใจต้องทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้