ดู: 1412|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิว ตาสองชั้น หมอจำนงค์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวศัลยกรรมตาหมอจำนงค์น่ะค่ะ เหตุผลของการไปทำศัลกรรม มีข้อเดียวเลยค้ะ คืออยากดูดีอยากสวยขึ้น จึงเริ่มศึกษาตามเว็บต่างๆและถามจากคนรอบข้างมากว่า 2 ปี และก็เล็งเห็นว่าคุณหมอจำนงค์นี่ล้ะ ใช่เลย คือเคสผิดพลาดยอมรับค่ะ ว่าทุกหมอมีหมด แต่สำหรับหมอจำนงค์มีน้อยค่ะ เลยตัดสินใจทำที่นี่ ก่อนอื่นต้องจองคิวก่อนน่ะค่ะกับพี่อ้อ จ่ายเงินค่าจอง 2000 บาทค่ะอ้อตอนที่เค้าทำราคาอยู่ที่ 10000 น่ะค่ะ พอโอนเงินเสร็จก็เลือกวันที่สะดวกได้เลยค่ะ ขอบอกว่ารอคิวนานพอสมควร พอถึงวันนัด บอกไว้ก่อนน่ะค่ะไปก่อนได้ทำก่อน คลินิกเปิด 09.00 คุณหมอเข้า 13.00 และวันนึงจะรับทำแค่ 5-6 คิวน้ะค่ะ ขอบอกตอนนี้เค้าไปเวลา 10.00 ได้คิวที่ 5 รอนานมากๆๆๆๆๆๆๆ วันนั้นคุณหมอเข้า 12.30 ประมานๆน่ะค่ะ เราก้รอแล้วรอเล่า สรุปได้ทำหกโมงเย็นกว่าๆค่ะ ที่นานเพราะคุณหมอคนเดียว ผู้ช่วยคนเดียว งานละเอียด และระหว่างนั้นมีคนมาปรึกษา ตัดไหม เยอะมากๆๆๆค่ะ เค้าจะให้ขึ้นไปก่อน ถือเป็นการให้คุณหมอพักมือ เอ่อลืมบอกคุณหมอจะเรียกขึ้นไปคุยไห้ครบทุกคิวก่อนน่ะค่ะ จึงค่อยเริ่มทำ ระหว่างคุยคุณหมอพูดจาน่ารักใจดีค่ะ ไม่น่ากลัวแต่เราไม่ได้คุยอะไรมากแค่บอกในสิ่งที่อยากได้และคุณหมอก้เอาไม้จิ้มฟันมั้งมาทาบๆแล้วบอกว่าจะออกมาเป็นแบบนี้ พอถึงคิวเราเค้าจะเรียกขึ้นไปกินยา ล้างหน้า เปลี่ยนชุดค่ะ และเข้าห้องผ่าตัดไปนอนรอสักพัก คุณหมอก้เข้ามา (ขอบอกว่าคลินิกสะอาดมากๆทุกจุดเยย) คุณหมอเริ่มจากการวาดรูปแบบตา ขั้นตอนนี้สำคัญมากคือคุณหมอบอกว่าถ้าวาดเบี้ยวที่เหลือก้พัง คือเค้าให้เราหลับตาแบบไม่ต้องเกร็งแต่เราตื่นเต้นและรุ้สึกว่าเปลือกตาสั่น 5555 เลยทำให้คุณหมอวาดลบๆหลายรอบ พอเสร็จก้ฉีดยาชา ขอบอกว่าไม่เจ็บมากค่ะ จี๊ดเดียวจริงๆ หลังจากนั้นเราก้ไม่รู้สึกอะไรแล้ว แต่มีสติไม่ได้หลับน้ะค่ะ คุณหมอจะใช้เครื่องอะไรไม่รุ้มากรีด กลิ่นไหม้ แล้วก้ไห้เรา หลับตา-ลืมตา ตลอดๆการทำ พอเสร็จ เค้าจะให้เราดูกระจก ดูครั้งแรกคือมันสวยมากก ถูกใจเฟ่อ แต่พอเดินออกมา มันเริ่มบวมล่ะ แบบบวมไม่เท่ากันด้วย ไม่จิตตกน้ะ เพราะเราคิดว่าอีกข้างมันทำนานกว่าอาจได้รับความบอมช้ำมากกว่า มันตึงๆ ลืมตาไม่ค่อยขึ้น เราเลยใส่แว่นตา เพราะเวลาโดนลมมันจะรู้สึกตึงๆมากกว่าเดิม ก่อนกลับพี่อ้อจะบอกวิธีรักษาแผล และจัดยาให้ วันทีบวมสุดๆคือวันที่ 2,3 หลังจากนั้นเริ่มยุบค่ะ พอยุบทั้งสองข้างก้เท่ากันค่ะ ครบ 7 วันตัดไหมค่ะ มีแผลที่เปลือกตาเกือบ 1 cm แต่เดี๋ยวมันจะค่อยๆหายไปเองค้ะ คือสรุปพอใจในผลงานมากๆค่ะ แต่ก้มีเสียงคนรอบข้างคอมเม้นเยอะดีบ้างไม่ดีบ้าง แต่ตัวเราเองเราพอใจค่ะ แล้วราคามันก็ถือว่าไม่แพงมากด้วยถ้าเทียบกับผลงาน เป็นอันว่าเพื่อนๆคนไหนสนใจไปปรึกษาได้น่ะค่ะ คุณหมอรับปรึกษาฟรีค่ะ ข้อดีของคุณหมอคือถ้าคิดว่าทำแล้วมันจะแย่ หรือ ของเดิมคุณดีอยู่แล้ว คุณหมอจะไม่ทำไห้ค่ะ และคุณหมองานละเอียดน่ะค่ะ ขอบอกว่าบางคนได้ทำสามสี่ทุ่มก้มีค่ะ เพราะคนนึงทำนานมากๆ ยังไงก้แล้วแต่เพื่อนพิจารณาน้ะค้ะ
รอดูผลงานนะคะ
ไปทำมาเมื่อวันเสาร์ที่ 24 พคค่ะ รอนานมากกกกกกกกก
ไปตอน 10 โมง ได้คิวที่ 7 นั่งๆนอนๆ ง่วงมาก เบื่อมาก (ขอบ่นหน่อยนะคะ - -")
ระหว่างรอก้อเดวมีคนมาปรึกษา เดวตัดไหม แต่คุณหมอค่อนข้างละเอียด ให้คำปรึกษาเต็มที่
ได้ทำตอน 2 ทุ่มค่ะ (ตอนเเรกเกือบถอดใจแล้ว) ผลงานคุณหมอ ออกมาดีค่ะ ชอบมากๆ
เราได้คิววันที่ 23 มิ.ย. วันจัน คนจะเยอะมั๊ยคะเนี่ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้