ดู: 12630|ตอบกลับ: 88
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากบางกอกศัลกรรม-->จบที่หมอมนัส เมโกะ!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ploypreug เมื่อ 2014-5-12 09:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ploypreug เมื่อ 2014-5-12 09:42

สวัสดีค่ะ ชาวดั้งโด่ง พลอยค่า ไม่รู้ว่าจำกันได้รึป่าว พลอยเป็นบิวตี้บล๊อกเกอร์อยู่ www.youtube.com/lilploy

นี่คือรูปก่อนและหลังแก้จมูกกับที่เมโกะค่ะ คลินิกล่าสุดที่ไปตัดสินใจแก้จมูกมาแล้วฟินสุดๆ

คราวที่แล้วพลอยมาเล่าเรื่องการขูดฟิลเล่อร์และเสริมจมูกที่บางกอกศัลยกรรม พร้อมกับรูปหน้าที่บวมเหมือนจะระเบิด แต่จมูกที่ทำมาก็ยังใหญ่บวม ถึงแม้จะผ่านมาเเกือบปี ไม่มีใครรู้เลยค่ะว่าไปทำจมูกมา

ลองเข้าไปดูรูปและอ่านเรื่องราวของการขูดฟิลเลอร์ และเสริมจมูกของพลอยได้นะคะ ที่ http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=90296

จนพลอยได้ตัดสินใจแก้จมูกรอบสองกับที่เมโกะคลินิก ตามที่เพื่อนๆทุกคนในดั้งโด่งแนะนำมา

จองไว้วันเสาร์ที่ 3 พ.ค. ซึ่งก็คือเมื่อวานนี้ค่ะ พลอยเข้าไปที่เมโกะคลินิกสาขาจตุจักรห้าโมงเย็น แต่กว่าจะได้ทำก็สองทุ่ม พอเข้าไปในห้องผ่าตัด ก็ไปรอพบคุณหมอมนัส สักพักพยาบาลก็เดินมา เอายาคลายเครียดมาให้ พร้อมไก่ทอดเคเอฟซี 555 เราก็นึกว่า อ๋อกินยาแล้วต้องกินไก่ คงเป็นกฎ ที่ไหนได้ คุณหมอมนัสเลี้ยงค่า 555 บรรยากาศชิวมาก พยายามเข้ามาตัดขนจมูกและทำความสะอาดให้ สักพักหมอก็เดินเข้ามา "ไหนขอหมอดูหน่อย" หมอสำรวจหน้าสักพักแล้วก็พูดว่า "หมอจะพูดแนะนำตามที่หมอดูนะ จมูกเรามันสั้นไป แล้ว angle ตรงนี้ไม่สวย มันใหญ่มาก ตรงโคน และตรงสัน ปลายมันจะต้องพุ่งยาว แล้วจมูกที่ทำมามันเอียง" ตรงใจมากค่าาาาา อึดอัดมานาน หมอพูดต่อไปว่า "หมอจะทำให้ขนาดมันเล็ก เรียวลง และจะตกแต่งปลายให้มันได้รูป" พอหมอพูดเสร็จก็ถาม ว่าอยากได้แบบไหน ที่ในใจคิดไว้ พลอยก็โชว์รูปให้ดูว่าอยากได้ แบบเนี้ยะๆ หมอก็บอกว่า ทำได้อยู่แล้ว โหหหหหห โล่งเลยค่ะ เคยเอารูปไปให้ที่บางกอกศัลยกรรมแต่เขาบอกว่าทำไม่ได้หรอก เพราะโครงจมูกเรามันใหญ่ อ้าว =.= แล้วนี่อิฉันมาทำเพื่ออะไร

กลับมาที่หมอมนัสดีกว่า คุณหมอใจดีมาก พูดให้กำลังใจตลอด แล้วบอกว่า "You will become an angel" โอโห พูดคำนี้มา อยากจะร้องไห้ด้วยความดีใจค่ะ

พอเข้าไปในห้องผ่าตัด พยายาลมาฉีดยาชา 4-5 จุด หน้าผากและปีกจมูกสองข้าง เจ็บนิดๆ หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะ พยาบาลในห้องผ่าตัดใจดีมาก คงรู้ว่าพลอยเครียด กลัวเจ็บ พอคุณหมอเข้ามาก็เริ่มผ่าค่ะ ตอนนั้นคือชา ไม่รู้สึกอะไรแล้ว สักพักคุณหมอก็ถามว่า "เอ้่่า พลอยอยากฟังเพลงอะไร  adele มั้ย" 5555 "เด๋วหมอเปิดให้" ชิวมากค่ะ ไม่เครียดเลย ตอนนั้น ยังทำไปคุยไปอยู่เลย รู้สึกเฉยๆว่าหมอตะไบๆ ครืดๆ แต่ไม่รู้สึกอะไรมาก หมอมือเบามากค่ะ หลังจากนั้นก็มารู้สึกตอนเย็บ ไม่ได้เจ็บนะคะ รู้สึกถึงใด้ที่เย็บเฉยๆ

ทำได้สัก 45 นาทีเท่านั้นเองค่ะ หลังจากนั้น พยาบาลก็เข้ามาปิดผ้าพันแผลให้ แล้วก็พาไปนอนประคบน้ำแข็ง ที่ทำมาก็ แก้จมูก ตะไบ และก็ตกแต่งปลาย ราคารวมกันก็ แสนกว่าๆ แต่ก็คิดว่าเอาวะ สุดท้ายแล้ว มาเมโกะตั้งแต่แรกก็จบ

พลอยได้ขอให้เขาเก็บซิลิโคนที่เขาเอาออกมา แม่เจ้า นี่หรือที่อยู่ในจมูกพลอยมาเกือบปี ลองมาดูสิคะ

ทำถูกไม่ใช่ว่าดีเลย หมอดูเหมือนเหลาๆแบบลวกๆ ขรุขระมาก
พอทำออกมาวันแรกที่ตื่นมา ตกใจมากค่ะ!!! ไม่ช้ำเท่าไหร่เลย บวมน้อยมากถ้าเทียบกับคราวที่แล้วที่ไปทำมา เส้นเลือดฝอยในตาไม่แตก

พอไปเอาเฝือกออก ไม่ต้องใส่หน้ากากหรือหมวกเพื่อผิดใบหน้าเลยค่ะ บวมน้อยมาก ถ้าเทียบกับว่าไปตะไบมาเนี่ย ประทับใจมากเลยค่ะ เพื่อนที่ไปด้วยกัน พูดเลยว่าหมอมือเทวดาจริงๆ ประคบเย็นไป 24 ชั่วโมง เพื่อทำให้เลือดแข็งตัวค่า เอารูปมาให้ดูนะคะ

วันที่สองก็บวมขึ้นนิดหน่อย แต่ไม่เท่าคราวที่ไปทำมาหนแรกเลยค่ะ เริ่มประคบอุ่น ก็เอา cold pack ไปเข้าไมโครเวฟสัก สามสิบวินาที แล้วก็เอามาประคบเพื่อที่จะทำให้หายช้ำเร็วขึ้น กินน้ำมะพร้าวเยอะๆ วิตามินซี เพื่อที่จะให้ร่างกายรักษาตัวเองให้เร็วๆ

วันที่สามก็ทำเหมือนเดิมค่ะ ประคบอุ่นไปเรื่อยๆวันละ 3-4ชั่วโมง เช็ดหน้าด้วยผ้าชุบน้ำเบาๆ อย่าให้โดนน้ำนะคะ มันยุบเร็วมาก ที่เหลือก็รอให้ช้ำ ดูออกจะเป็นเหลืองๆ ไม่ม่วงเลย ถ้าไม่สังเกตุก็ไม่รู้ว่าไปทำมา เหมือนจมูกตอนที่ยังไม่ได้แก้เลยค่ะ นี่ขนาดยังบวมอยู่นะเนี่ย

ไว้จะมาอัพเดทวันต่อๆไปใหม่นะคะ
ขึ้นชื่อว่าหมอมนัสไม่มีพลาดค่ะ
ออกมาสวยแน่ :)
ขอให้ออกมาสวยสมใจค่ะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เราก็เคยฉีดมาแล้วไปแก้ที่หมอกมล ทวท. ตอนแรกเสริม10000ขูด10000(เป็น20000)อยู่ได้7เดือน เหมือนแท่งสิริโคนไม่เกาะเนื้อ มันไหล่ลงมาเรื่อยๆจนจะทะลุ ไปแก้เปลี่ยนเป็นแบบ20000(ลดเหลือ12000)พอแก้มา ไม่โด่ง แถมใหญ่ เหมือนบวมตลอดเวลา เซงมากตอนนี้จะปีแล้ว ก็หาที่แก้ใหม่อยุ่ ไม่ทรายว่าแก้ราคาเท่าไหร่คะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-11 23:22:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pang144243 เมื่อ 2014-5-11 21:29
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เราก็เคยฉีดมาแล้วไปแก้ที่หมอกม ...

ทำมาแสนกว่าค่ะ เพราะทั้งแก้ ทั้งตะไบให้เล็กลงและตกแต่งปลายให้เชิดให้พุ่งยาว คุ้มจริงๆค่ะ เทียบไม่ได้เลยกับ 27,000ที่ไปทำมาจากบางกอกศัลยกรรม แถมบวมตาปิด เส้นเลือดฝอยในตาแตกเปนหลายเดือนเลยกว่าจะหาย อันนี้หมอมือเบามากค่ะ งานเนียบ ดูแล้วรู้เลยว่า เก่งจริงๆ ทำออกมาได้สวยสมใจเลยค่ะ
รอวันสวยเร็วๆ คุณหมอสุดอยู่อยู่แล้ว เป็นลูกสาวคุณหมอเหมือนกันนนน
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-12 09:44:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่สี ออกเหลืองๆแล้วค่ะ แต่ก็ไม่เท่าไหร่ ออกไปไหนมาไหนโดยที่ไม่ต้องกลัวคนจะมองหน้า ดีจิงๆค่ะ ส่วนใหญ่จะให้เข้าที่จริงๆต้อง 2-3 เดือน แต่แค่นี้ก็ดีมากแล้ว รอให้ตัดไหมไม่ไหวเลยเนี่ย

วันที่ห้า ใกล้ความจิงแล้วค่ะ ตัดไหมนะ จะแต่งหน้าจัดเต็มให้หายอยาก จมูกจะสวยแล้วนี่ จะได้ไม่ต้องกังวลว่าถ่ายรูปมุมไหนจมูกจะใหญ่ 555 ตรงสันจมูกก็ค่อยๆยุบ ไล่เป็น slope ให้เห็นปลายเชิดขึ้นหน่อย

วันที่หก หายเหลืองละค่ะ แต่กลางจมูกเหมือนจะมีรอยช้ำใหม่ขึ้นมา คงเกิดจากเนื้อที่กำลังจะติดกับแกนอันใหม่ ก็ไม่เป็นไร ไม่ได้เห็นชัดมาก
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-12 09:45:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2014-5-12 00:40
รอวันสวยเร็วๆ คุณหมอสุดอยู่อยู่แล้ว เป็นลูกสาวคุณหม ...

ขอบคุนค่า คุนฟ้าที่แนะนำหมอมนัสให้ พอใจมากๆเลยค่ะ
รอชมรูปนะคะ แล้วเจ็บไหมเอ๋ย
มารอชมรูปคนสวยเช่นกันค่ะ
อยากเห็นรูปที่อัพเดทบ้างอ่ะคะ่ รูปทรงเข้าที่ยังคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ploypreug เมื่อ 2014-5-12 09:45
ขอบคุนค่า คุนฟ้าที่แนะนำหมอมนัสให้ พอใจมากๆเลยค่ะ : ...

ดีจริงอะไรจริงก็บอกไปตามนั้นจ้าาา เล่าสู่กันฟังบอกต่อ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-14 09:49:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่เจ็ด ตัดไหมแล้วค่า! ในที่สุด ทนเหมือนมีขนจมูกยาวออกมาข้างนอกอยู่เป็นอาทิตย์ ตอนไปตัดไหมก็ไม่ได้เจ็บมากเท่าคราวที่แล้ว พยาบาลที่ชือพี่ นา คนที่ฉีดยาชาให้มือเบามากค่ะ ให้กำลังใจตลอด

หลังจากตัดไหมก็ขอแต่งหน้าจัดเต็มสักหน่อย อวดจมูกใหม่ที่สวยเรียวกว่าของเดิมเยอะ เพื่อนๆทักเลยค่ะ ว่าไปทำอะไรมาเหมือนจะสวยขึ้น อิอิ อันนี้ต้องขอขอบคุณหมอมนัส แก้จมูกให้ออกมาสวย แบบไม่ต้องอายว่าใครจะคอมเม้นท์แล้ว

ขนาดเพิ่งเจ็ดวัน ยังเห็นความแตกต่างจากจมูกเดิมเลยค่ะ สุดยอดจริงๆ ทำให้หน้าดูเรียวคมขึ้นเยอะมาก ดูไม่เศร้า จมูกไม่เทอะทะ เหมือนเมื่อก่อน เอารูปของเดิมมาเทียบให้ดูนะคะ

โด่งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-14 21:51:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noofayza99 เมื่อ 2014-5-14 10:04
โด่งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ...

ฟินมากเลยค่ะ แหะๆ
ยังติดตามพี่พลอยอยู่นะคะ เอารูปมาลงอีกนะ
สวยมากเลยค่ะ
โด่งสะใจไปเลยค่ะ สวยมาก
โด่งมาก แต่มันยังบวมๆอยู่หรือปล่าว
รอๆๆ พี่พลอยอัพรูปอยู่นะคะ
จมูกโด่งสวยดีค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-18 00:16:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่านมา2อาทิตย์เต็มๆแล้วค่ะ หลังจากแก้จมูกไป เอาจิงๆก้อยังรู้สึกตึงๆอยู่แต่ก้หายเร็วมาก เอารูปหน้าสดมาเทียบให้ดูเด๋วคนจะเอ๊ะ เพราะแต่งหน้ากับไม่แต่งหน้าหรือป่าวที่ทำให้เหนชัดว่าต่าง วันนี้เอาหน้าสดๆมาฝาก เทียบกันให้ดูค่ะ อิอิ หายเหลืองพอดี
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-18 00:18:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wblue เมื่อ 2014-5-15 09:40
สวยมากเลยค่ะ

สะใจสุดๆเลยค่ะ อันนี้ฟิน จบแล้วจิงๆ ;)
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-18 00:30:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noofayza99 เมื่อ 2014-5-14 10:04
โด่งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ...

ดีจายยยยฝุดๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้