123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Jimlim_Naarak
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] แชร์ประสบการณ์ตัดกราม +ลดโหนก หมอจุฑา ปากน้ำคลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย Jimlim_Naarak เมื่อ 2014-6-4 20:57
ถามได้ตามสบายเลยจ้าไม่ต้องเกรงใจ อยากมีเพื่อนปรึก ...

ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับคำตอบ สบายใจขึ้นแล้วค่ะ ตอนนี้รอตายุบ หายเขียว

อยากยิ้มได้แล้ว เรายังยิ้มไม่ได้เลยค่ะ อยากอ้าปากกว้างๆ กินของที่อยากกินได้แล้วเหมือนกันค่ะ

คิดถึงอาหารหลายอย่างมากๆเลยตอนนี้

ขอให้คุณ จขกท ยุบไวๆ หน้าเรียวสวยๆนะคะ

ขอบคุณมากจริงๆสำหรับคำปรึกษาดีๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

หายไวๆสวยๆพร้อมกันจ้า มีไรอัพเดทเรื่อยๆนะคะ  โพสต์ 2014-6-6 02:10
จะทำวีไลน์กับคุณหมอเหมือนกันค่ะ วันที่1ธ.ค. 57 นี้ ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับข้อมูลดีๆที่แชร์กัน แอบกลัวนิดๆแต่เพ่อความสวยแล้วสู้ๆนะคะ

ไม่ต้องกลัวนะคะ แปปเดียวก็ผ่านไป ^^ออกมาสวยคุ้มค่าที่ทำแน่นอนค่ะ  โพสต์ 2014-6-10 20:49
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-10 21:08:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดทอาการให้ฟังกันจ้า ตอนนี้ครบ 1เดือนกับอีก 1อาทิตย์แล้วค่ะ เวลาผ่านไปไวจริงๆ ความบวมลดลงไปเยอะจนจะเป็นปกติแล้ว แต่อยากให้ยุบกว่านี้จัง ยังแก้มป่องอยู่เลย
จับหน้าแล้วไม่มีอาการเจ็บแล้วค่ะ แต่วันนี้อยู่ดีๆก็ปวดแปล๋บตรงข้างกกหูเวลาอ้าปาก ปวดจนเจ็บขมับเลย และรู้สึกเหมือนมีอะไรอยู่ในหู >.< ตกใจอยู่เหมือนกัน อาทิตย์หน้าหมอนัดตรวจว่าจะเข้าไปถามอาการนี้ดูค่ะ
อ้าปากยังกว้างไม่ได้เท่าเดิม เพราะยังตึงอยู่  ไหมละลายเหลือบางจุดโดยเฉพาะด้านในๆที่ลิ้นดุนไม่ถึง  ปากและคางแทบจะหายชาแล้วค่ะ ยิ้มปกติไม่มีปากเบี้ยว
ส่วนเรื่องเหนียงรู้สึกมันยุบลงไปด้วย  
กลางเดือนเราจะไปเสริมคางด้วยซิลิโคนกับหมอพิสุทธิ์แล้วค่ะ แต่ไม่ได้บอกหมอจุฑา เดี๋ยวแกบ่นว่าไม่ยอมเชื่อแต่แรก 55
ไว้จะมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ  เพื่อนๆที่ตัดกรามตัดโหนกแก้มมาเล่าเรื่องอาการกันนะคะ อยากรู้เหมือนกันว่าอาการแบบเดียวกันรึป่าว
เอาใจช่วยทุกคนที่กำลังทำจ้า
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆมากๆค่ะ ขอให้สวยๆๆยิ่งขึ้นนะค่ะ

ขอบคุณเช่นกันจ้า  โพสต์ 2014-6-14 00:38
ขอบคุณ ที่มาอัพเดทนะคะ เราติดตามกะทู้คุณอยู่ตลอดค่ะ ชอบอ่านเวลาคุณมาอัพเดท อิอิ อัพเดทเรื่อยๆนะคะ เราผ่าได้ 27 วันแล้ว อาการเจ็บปวดไม่มีเลยค่ะ มีแต่ ตึงๆๆๆ และชาๆๆๆ แผลสมานกันดี ไหมไม่มีเหลือแล้วค่ะ เป็นไหมละลายแต่หมอตัดปลายไหมให้เหลือไว้แต่ปม ตอนอาทิตที่สอง แล้วมันก้หายไปเรวมากจนตอนนี้ไม่เหลือแล้วไม่รุ้ละลายหรือมันหลุดแต่แผลติดกันดีแล้วค่ะ บวมมากไม่ลดเลยเลยค่ะ คงที่สุดๆ เหมือนอมมะนาวที่แก้มสองข้างและอมไว้ที่คางด้วย 55 อาการชาตั้งแต่ผ่าเสดชาเท่ารัย ตอนนี้ก้ยังชาเท่าเดิมเลยค่ะ ไม่ลดเลย กลุ้มจัง ปากยังเบี้ยวนิดนึง อ้าปากได้ สองนิ้วนิดๆ เหนียงก้เยอะ เราคางก้สั้นนะ แต่เราไม่อยากเสริมคางเลยอ่ะกลัวไม่เนียน  ดูโฟร์(โฟร์มดอ่ะ)  เสริมคางได้น่ากัวมาก  อย่าเอาแบบนั้นนะคะ เปนห่วง
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-14 00:40:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย alice_e เมื่อ 2014-6-10 23:27
ขอบคุณ ที่มาอัพเดทนะคะ เราติดตามกะทู้คุณอยู่ตลอดค่ ...

แอบกลัวคางเป็นแม่มดเหมือนกันค่ะ ต้องย้ำหมอก่อนทำ ><
อาการชา ลองกินวิตามินบีรวมดูมั้ยคะ ของเรากินวันละเม็ดประมาณ3อาทิตย์ มันลดลงเยอะเลย แต่เราก็ไม่แน่ใจว่าถ้าไม่กินจะเป็นยังไง เอาใจช่วยค่ะ ไว้มาอัพเดทให้ฟังเรื่อยๆน๊า

เราก้กินบีรวมหลังผ่าเลย แต่ก้ยังชาเท่าเดิมอ่ะ เด่วลองเมทิลโคบอลด้วย  โพสต์ 2014-6-14 09:15
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bunnydodoy เมื่อ 2014-6-14 04:58

.416546484
รบกวนถามหน่อยค่าา ถ้าถึงวันนัดไปที่คลินิคแล้วจำเป็นต้องใช้บัตรประชาชนอีกไหมคะ? เพราะว่าบัตรประชาชนของเราแฟนเผลอติดกระเป๋าเค้าไปเมืองนอกด้วย ให้แฟนส่งไปรษณีย์มาแล้วค่ะ แต่ไม่ได้สักที กลัวว่าต้องใช้บัตรทำอะไรเพิ่ม คิววันที่ 17 นี้แล้วด้วยคะ
ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ มีประโยชน์มากเลยค่ะ ได้คิวแล้วค่ะ

ออกมาสวยแน่นอนจ้า ช่วงนี้ฟิตร่างเลยให้แข็งแรงรอเรย  โพสต์ 2014-6-15 23:11
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-15 23:10:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bunnydodoy เมื่อ 2014-6-14 04:57
รบกวนถามหน่อยค่าา ถ้าถึงวันนัดไปที่คลินิคแล้วจำเป็ ...

เราจำได้ว่าตอนไปรพ.เพื่อเอ็กซเรย์ ต้องยื่นให้เจ้าหน้าที่อ่าค่ะ ถ้ายังไงมีสำเนาเก็บไว้ที่บ้านมั้ย เอาไปเผื่อเลยค่ะ ไม่งั้นก็ให้แฟนถ่ายรูปส่งไลน์มา เราว่าเจ้าหน้าที่ยอมนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Jimlim_Naarak เมื่อ 2014-6-15 23:10
เราจำได้ว่าตอนไปรพ.เพื่อเอ็กซเรย์ ต้องยื่นให้เจ้าห ...

ไม่ได้สำเนาไว้เลยค่ะ ที่มีตอนนี้มีแค่พลาสปอต ไม่รู้ว่าจะใช้แทนกันได้ไหม อ่ะคะ

แนะนำให้โทรถามคลินิกดูเลยค่ะ จะได้ไปไม่เสียเที่ยว  โพสต์ 2014-6-17 16:30
ขอสอบถามนิดนึงนะคะ คือเราอยากทำอยู่เหมือนกันค่ะกำลังหาข้อมูลอยู่ แต่มีเรื่องที่เรากังวนอยู่คือเรากลัวแพ้ยาสลบ กลัวมีอาการร้ายแรงระหว่างผ่าตัด (เหมือนในข่าวที่ดังๆที่ผ่านมาในโลกออนไลน์ที่มีคนเสียชีวิตระหว่างผ่าอ่ะค่ะ) แต่เราอยากทำมากจริงๆนะคะ เราไม่ได้กลัวเจ็บเลยนะ แต่เรากลัวไม่รอดมากกว่า ทำงัยดี เครียดมากเลยค่ะTT
ขอสอบถามนิดนึงนะคะ คือเราอยากทำอยู่เหมือนกันค่ะกำลังหาข้อมูลอยู่ แต่มีเรื่องที่เรากังวนอยู่คือเรากลัวแพ้ยาสลบ กลัวมีอาการร้ายแรงระหว่างผ่าตัด (เหมือนในข่าวที่ดังๆที่ผ่านมาในโลกออนไลน์ที่มีคนเสียชีวิตระหว่างผ่าอ่ะค่ะ) แต่เราอยากทำมากจริงๆนะคะ เราไม่ได้กลัวเจ็บเลยนะ แต่เรากลัวไม่รอดมากกว่า ทำงัยดี เครียดมากเลยค่ะTT
รบกวนช่วยบอกเบอร์ติดต่อคลินิกคุณหมอได้มั้ยคะ พอดีอยากสอบถามรายละเอียดอะค่ะ ><
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้