ดู: 15940|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ทำปากกระจับ แก้2รอบยังเบี้ยว หมอนก สมชายคลินิค

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนทำได้พออ่านรีวิวบ้างแล้วมีแต่คนบอกว่า สมชายคลินิคทำสวย ดาราก้ทำเยอะ
แต่พอทำรอบแรกออกมา ค่าใช้จ่าย 9300 ผลคือว่าปากข้างนึงบาง อีกข้างหนาแล้วส่วนเว้า2ข้างก้ไม่เท่ากัน
ตอนแรกเครียดอยู่นานค่ะ จนถึงวันตัดไหมคุนหมอบอกว่า รอก่อนเดี๋ยวก้เท่ากันเอง
เราก้รอค่ะ จนถึง1เดือน คุนหมอก้พูดอีกว่า ให้รออีก
จนถึงวันที่ไม่ไหวจิงๆ คือ 4เดือน ได้เข้าไปพบคุนหมออีกทีว่า มันได้เท่านี้จิงๆคือมันไม่เท่ากัน
คุนหมอพูดแค่คำเดียวว่า งั้นนัดแก้เป็นวันไหนดีคะ? เซ็งมากกกกกไหนบอกคุนหมอเก่ง
เวลายิ้มก้ดูเหมือนปากแหว่ง เครียดเลยค่ะเจอแบบนี้

ในรูปคือ ตอนทำได้5วัน รอยเย็บก้ยังไม่เท่าแบบชัดเจน
ถัดมาคือ 15วัน และ 1เดือนมันก้คงที่แล้วค่ะ

พอถึงวันที่คุนหมอนัดแก้ปาก ก้คือแก้ข้างเดียวที่มันหนากว่า
ในใจคิดว่า มันจะต้องสวยแล้วล่ะ เพราะรอบ2แล้วคิดว่าจะไม่มีค่าใช้จ่ายอะไร
สรุปค่าใช้จ่าย 1300 เจ็บตัวอย่างเดียวไม่พอ เสียเงินอีกแล้ว
พอแก้ออกมา ปากเบี้ยวไปอีกข้างนึงคุนหมอบอกว่า เป็นเพราะยาชา
เราก้รอ จนวันตัดไหมค่ะ แต่มันยังเบี้ยวอยู่ก็ยังไม่ได้อะไร ก้รอต่อไป
จนถึงวันนี้่ 1เดือนแล้วค่ะ คือปากข้างที่แก้มา มันบางกว่าข้างที่ทำตอนแรก
และติ่งตรงกลางก้เบี้ยวไปข้างนึง ไม่อยู่ตรงกลางแล้วเป็นติ่งแปลกๆด้วย
เสียใจมาก ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ ว่ามันจะมีทางเท่ากันไหม
หรือต้องรออีกสัก2-3เดือนค่ะ เพราะปากมันคงแก้รอบที่3 ไม่ได้แล้ว
มันบางเตมที่แล้วค่ะ TT'

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-7 19:57:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ANNA_16 เมื่อ 2014-5-7 14:24
เบี้ยวเยอะมากค่ะ ถ้าแก้รอบนี้ขอให้เท่ากันและสวยนะ ...

เครียดมากค่ะ ตอนนี้ยังบวมอยุ่เพราะพึ่ง1เดือน
แต่ก้ยังหวัง ว่าอีก2เดือนมันจะเท่ากัน
เบี้ยวเยอะมากค่ะ ถ้าแก้รอบนี้ขอให้เท่ากันและสวยนะคะ ถ้าไม่ดีขึ้น เปลี่ยนหมอใหม่จะโอเครมั้ยคะ
ตัดไปตัดมาเดียวปากหายหมดนะคะ - -"
เราว่าแก้อีกจะกลายเป็นไม่มีริมผีปากเอานะคะ ตัดสินใจดี ๆ ค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-7 20:27:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ladygoi เมื่อ 2014-5-7 20:21
เราว่าแก้อีกจะกลายเป็นไม่มีริมผีปากเอานะคะ ตัดสินใ ...

พอจะมีวิธีทำให้ปากยุบ เข้าที่เรวๆมั้ยคะ
ต้องรอเวลาครับ
รอบนี้รอให้หายดีก่อน 4เดือนรอนานหน่อยนะ แต่จะได้รู้ว่าพอใจหรือเบี้ยวมากน้อยแค่ไหน ส่วนตัวคิดว่ามันโอเคนะครับ้าหากหายดีแล้ว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pam1551 เมื่อ 2014-7-4 10:35

เหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้เครียดมาก แก้มารอบที่สองแล้ว ไม่เท่ากันข้างนึงแหว่งไปเกือบหมด
ไม่รู้จะมีวิธีแก้งัยค่ะ สามารถผ่าตัดปากล่างมาตัดแปะข้าวบนได้ไหมค่ะ ที่ไหนบ้างแนะนำบ้างค่ะ
ของเราก็ปากดูเอียงไปข้างนึงเหมือนกัน ได้แต่รอเวลาให้เข้าที่และเห็นรูปปากที่แท้จริง
ของเราทำกับหมอนกอโศกค่ะ.รอบแรกติ่งแหลมมากข้างซ้ายใหญ่กว่าข่างขวาพอแก้รอบสองข้างดันเว้าเข้าไปอีกเครียดมากๆๆค่ะจิตตกเลย
เหมือนกันเลย เราที่ แถวม.ธุรกิจบัณฑิต ค่ะ แย่มาเลยค่ะ แผลเป็นเยอะมากค่ะ ไม่อยากจะมองหน้าใคร ต้องอดทนอยู่กับความที่เราศึกษา หมอน้อยเกินไป ทำให้ เราต้องมานั่งเสียใจ ทุกวันนี้ค่ะ รอเก็บตังค์ และแก้ใหม่ แต่ต้องศึกษาเยอะค่ะ เพราะถ้าแก้รอบ 2 กลัวปากจะบางค่ะ
หมอนก ชมชายดั่งมาก แล้วเขารับผิดชอบอะไรบ้างคับ
ใจเย็นๆนะคะ ถ้าจะแก้ควรทิ้งระยะห่างสักปีนะคะ
เราก็ทำที่ หมอนก สมชาย เหมือนกัน เบี้ยวไม่เท่ากัน แต่เราไม่ไปหาเค้าอีกแล้ว เข็ดคะ ไม่มั่นใจตัวเค้าแล้ว ทำมา ปี8เดือนแล้ว ยังไม่แก้ที่ไหน กลัว ค่อยๆศึกษาไป
ทำมาติ่งเบี้ยวอีกข้างไม่อยู่ตรงกลาง และปีกซ้ายขาวไม่เท่ากัน ส่วนปากล่างก้เบี้ยวไปทางซ้าย หดหู่ใจเหมือนกัน ทำมาได้ปีกว่าละ แต่ทำที่ อโศกค่ะ ตรงข้ามตึกแกมมี่
หมอนกอโศกนี่ รู้สึกจะเบี้ยวเกือบทุกเคสเลยนะคะเนี่ย เราทำคางมาก็เบี้ยว
ทั้งหมอ นี้คือเราดูไว้ว่าจะไปทำ พอเกิดเหตุการแบบนี้เริ่มรู้สึกไม่มั่นใจเลยอ่า คัยมีหมอดีแนะนำด้วยนะค่ั
หายไวๆนะคะ ควรทิ้งระยะห่างอีกสักหน่อยค่อยแก้นะคะ  #ปากกระจับหมอโอ๋ ธนพันธ์ สอบถามจองคิว 0863886428 line yuminmakeover เลขาหมอโอ๋ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย chidkamonloveyo เมื่อ 2014-7-30 09:44
เหมือนกันเลย เราที่ แถวม.ธุรกิจบัณฑิต ค่ะ แย่มาเลยค่ ...

หมอ ภ . สำเภา ใช่มั้ย ค่ะ ถ้าใช่ เราก็ เป็น ตัดไม่เท่ากัน หน้าเกลียดมากๆ พอแก้ จะให้เสียตังลูกเดียว
เหมือนกันค่ะ หลงผิด เห็นราคาถูก ไม่ศึกษาหมอ ต้องมานั่งเสียใจ ค่ะ หมอ ภ. เหมือนกันค่ะ
เค้าก้อทำหมอนกอโศกเบี้ยวเหมือนกันค่ะ ไปแก้ก้อเบี้ยวอีก

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=102943
เราพึ่งไปแก้กับหมอโอ๋มาได้สามวันเดะตัดใหมเราจะรีวิวให้ดูนะคะ.แต่ก่อนแก้หมอก้บอกว่ามันจะบางขึ้นแต่ก้เปนทรงกว่าเดิม
เฮ้อ!กะหมอไหนก็มีปัญหาเเล้วเราจะเอาความหวังฝากไว้ที่หมอคนไหนดีT-T
เราทำที่ลล.ก็เบี้ยวเหมือนกันจะนัดแก้ที่เดิมก็กลัวจะไปกันใหญ่!
ใจเย็นๆนะครับ ถ้าจะแก้ควรทิ้งระยะห่างให้แผลหายสักปี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้