ดู: 13377|ตอบกลับ: 86
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกแต่งปลายหยดน้ำที่ V-plast ฝีมือ อ.พิชาญศักดิ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pal-m เมื่อ 2014-5-3 18:55

สวัสดีค่ะชาวดั้งโด่ง เราอยากมารีวิวทำจมูกให้ดูค่ะ
ทำมาแล้วสวยถูกใจมากๆ
พอดีเพื่อนแฟนของปาล์มแนะนำให้แฟนปาล์มไปทำจมูกที่ v-plast clinic อยู่ตรงบางแสน ชลบุรีอ่ะค่ะ
เพื่อนแฟนบอกว่าที่นั่นทำสวย ทำแล้วไม่เห็นเป็นแท่งๆ เมื่อปีที่แล้วแฟนปาล์มเลยไปทำมาค่ะ
พอทำแล้วธรรมชาติมากๆ ไม่เป็นแท่งเลย คุณหมอแต่งซิลิโคนได้สวยมาก ปาล์มเลยอยากทำมั่งค่ะ

เลยตัดสินใจจองคิวทำจมูก ไปปรึกษาแล้วคุณหมอแนะนำให้แต่งปลายหยดน้ำด้วยจะได้สวยๆขึ้น
ปาล์มก็โอเคเลยค่ะ เชื่อฝีมือคุณหมอ อิอิ
ปลื้มวีพลาสที่คุณหมอใจดี แนะนำดีมากๆ เจ้าหน้าที่ก็ดูแลอย่างดี ทั้งแผนกผ่าตัด และคนอื่นๆ
ไปทีไรก็ประทับใจมากๆ เลยค่ะ ราคาค่อนข้างสูง แต่การดูแลหลังการทำไม่ผิดหวังเลยนะคะ

ทำออกมาก็ไม่ผิดหวังค่ะ ชอบมากเลย ทรงสวยถูกใจค่ะ ^^

รูปนี้ก่อนทำจมูกำนะคะ

หลังทำค่ะ ของปาล์มไม่ค่อยบวมเลยค่ะ อิอิ

ครบ 7 วันพี่ผู้ช่วยให้เปลี่ยนพลาสเตอร์เป็นสีนี้ค่ะ

ตอนนี้ 10 วันแล้วค่ะ แกะพลาสเตอร์แล้ว แต่รอตัดไหมกลางคิ้ว
เห็นทรงแล้ว ชอบๆ ^^

เดี๋ยวมารีวิวเรื่อยๆนะคะ ฝากติดตามด้วยค่ะ ^^

ทำมั้ยต้องตัดไหมกลางคิ้ว ค่ะผ่าตัดทางคิ้วหรือ ?
สงสัยเรื่องไหมด้วยคน ทำไมต้องมีไหมที่คิ้วค่ะ
เป็นเทคนิคพิเศษของทางคลีนิคครับ(ศึกษามา)
น่าจะตัดปีกอีกหน่อย แป๊ะเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bensarasay เมื่อ 2014-5-4 22:10

กันเอียงแกนเบี้ยวมั้งคะ หายไวๆคะ
สวยแน่ๆ รอชมนะคะ
ลงรูปอีกนะคะ สวยดี
อยากเห็นข้างๆอ่ะค่ะ
สวยแน่ๆเลยค่ะ ใส่เฝือกหรอคะ หรือแค่พลาสเตอร์
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-13 06:43:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ลูกเกต เมื่อ 2014-5-4 04:11
ทำมั้ยต้องตัดไหมกลางคิ้ว ค่ะผ่าตัดทางคิ้วหรือ ?
...

เป็รเทคนิคของคุณหมอค่ะ ^^
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-13 06:43:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ลูกเกต เมื่อ 2014-5-4 04:11
...

เป็รเทคนิคของคุณหมอค่ะ ^^
แกนจมูกเอียงขวามั้ย เคยเห็นหมอเอาไหมเย็บระหว่างคิ้วบอกกันเลื่อน แต่สุดท้ายก็ไม่แน่นจับแล้วตัวเสริมเคลื่อนได้
ผมก็ไปแก้จมูกที่นี่นมาครับ หมอทำสวยแน่นอน คอนเฟอร์มครับ
เนื้อเยื่อสังเคราะห์เป็นยังไงครับ
ทรงสวยยยยยค่ะ
จมูกเข้ากับหน้าดีครับ

แสดงความคิดเห็น

ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ  โพสต์ 2014-5-17 16:16
ค่าเสียหายเท่าไหร่นะคะ
ทรงสวยคะ เข้ากับหน้ามาก
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-20 11:53:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wareeja เมื่อ 2014-5-4 07:02
สงสัยเรื่องไหมด้วยคน ทำไมต้องมีไหมที่คิ้วค่ะ ...

เป็นเทคนิคของคุณหมอค่ะ คุณหมอบอกเป็นการยึดให้ซิลิโคนติดแน่น และตรงค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-20 11:53:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bubbibzaa เมื่อ 2014-5-4 11:14
ทรงสวยนะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
หายไวๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้