ดู: 9982|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก คุณหมอ สัตยา @ I-Face Cilnic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า เรามีประสบการการทำจมูก กับคุณหมอสัตยา จิวจินดา แห่งไอเฟสคลีนิค ค่าาา เพื่อไม่ให้เสียเวลา มาดูกันเร้ยย....

หน้าเราก่อนทำ ดั้งน้อย หน้าแป้นมว๊ากกกกกก

ที่งี้ทำไงล่ะ ก้อคิดอย่างทำจมูก เพราะมีคนพูดหลายคนมากกก ว่าถ้าเราทำจมูกมาคงสวยเนอะ (มีกำลังใจวุ้ย) เพื่อนๆที่ทำงานก้อทำมาหลายคนเรย จึงแนะนำที่คลีนิคดังแห่งหนึ่ง ย่านบางลำภู ก้อไปปรึกษาเสดสับ สรุปคุณหมอบอกแกนเบี้ยว หมอบอกทำออกมาละเอียงไว้อย่างเดิมดีกว่า (แอบนอย) เรยล้มเลิกความคิดนี้ไปละ จน 1ปีผ่านมา เพื่อนที่ทำงาน นางอย่างทำคาง เรยได้นั่งคุยกัน นางก้อแนะนำที่ไอเฟสคลีนิค เพราะเคสแกนเบี้ยวไปทำกะคุณหมอที่นี่เยอะ ทำออกมาละเริส รีวิวเพียบ ดูเเลดี เรยเข้าไปดู สักพัก จองคิวเรยค่าาาา ได้คิว 11/4/57 โอนมัดจำ จองเรย
      และวันที่ 11 ก้อมาถึง กีสสสส ตื่นเต้น คุณจูน (เจ้าของคลีนิค) ดูแลดีมาก เป็นกันเองฝุดๆ พูดคุย ทานยา แก้ปวดกะแก้อักเสบเสด ไม่ถึงครึ่ง ชม. เค้าก้อเรียกจ้าาา เข้าไป มัดผม ล้างหน้า ล้างจมูกเสด ก้อใส่ชุดคลุม ไปนั่งรอคุณหมอ พอถึงเวลา ประมาน 5 โมง ก้อขึ้นเขียง เอ๊ย ขึ้นเตียงจ้า คุณหมดเช็คดั้ง คุณหมอบอก เอียงนิดเดียวเองนี่ ทำได้ (แอบดีใจชั้นไม่ชวดเหมือนครั้งก่อน) คุณหมอก้อวัดจมูก เสด เอาไรมากดเพื่อพิมแบบ กดแรงเจ็บจุงคุณหมอ ละคุณหมอก้อบรรจงเหลาซิลิโคน (อ่อลืมบอก เราเลือกซิลิโคนเมกา นิ่มระดับนึงบิดได้ด้วย) เหลาไปเรื่อยๆประมาน 15 นาที เราก้อนอนดูคุณหมอเหลาซิลิโคนไป ที่นี่ถึงเวลา กรีด ยัด เย็บ คุณหมอเอาผ้ามาคลุมหน้า เช็คหน้าด้วย คล้ายๆเบตาดีน เหลืองๆอ่ะ เช็ดรูจมูก ตา ปาก หมดเรยทั้งหน้า "อ่ะหมอจะให้ยาชาละนะ" O_O" ชั่นกัวตงเน้แหละ แต่เพื่อความสวย อนทนๆๆๆๆๆ จึก กีสสสส ปวดอ่า ที่นี้จ้า หมอรัวเรย ประมาณ 10เข็ม แต่ 6 เข็มแรกเจ็บอ่ะ น้ำตาแตก ละไม่รุสึกได้ละ แต่ไรไม่รุไหลลงคอ หมอบอก "จะใส่ละนะ ต่อไปนี้ไม่ใช้ความเจ็บแต่จะตึงๆนะ เท่านั้นและ กึกๆๆๆ อยู่ในหัว ตึง ปวดนิดนึง แต่ทนได้ อาจจะเป็นเพราะฤทธิ์ ยาชา แต่ขั้นตอนนี้ไม่ถึง 10 นาที เร็วมาก ละคุณหมอก้อเย็บ เอาผ้าก๊อดยัดรูจมูกที่มีแผลไว้ข้างนึง เสดละ ห๊ะ!!!! ไวแท้ *-* ละคุณหมอก้อให้ดูกระจก ป๊าดดดดดด โด่งแท้

นี่งะ

โด่งไปมั๊ยอ่ะ หน้าแปลกจุง คุณหมอบอก เด๋วมันก้อยุบอีกเยอะ สวยหมอคอนเฟริม!!!!!

ที่งี้มาดูวิวัฒนาการกัน

วันที่ 2 ตื่นมาเป็นสิงโตเรยจ้าาา

วันที่ 3 บวมสุดๆ

วันที่ 4 เริ่มยุบละ

วันที่ 5 แต่งหน้า ออกเที่ยวเรยจ้า เฮ้ย สวยแหะ ชอบๆๆๆๆๆ ><

ครบ 1 อาทิตย์ ไปทำงาน สวยเริส มีแต่คนชมหน้าเปลี่ยน สวยขึ้น อิอิ ดีใจอ่ะ

วันที่ 26 นี้คุณหมอนัดตัดไหมละ ชอบทรงจมูกมากกก พอใจสุดๆ คุณหมอดีไซให้หมดสวยเป๊ธ

ปัจจุบัน 12 วันละค่ะ เริ่มเข้ารูปละ

อ่อลืมบอก ทำที่นี่ นอนตะแคงได้ตั้งแต่วันแรก เรานอนตะแคงทุกคืน เพราะนอนตรงๆนอนไม่หลับแหะๆ

มารีวิวให้ประกอบการตัดสินใจนะคะ หวังว่ารีวิวนี้คงเป็นประโยชน์ไม่มากก้อน้อย ขอบคุณที่รับชบค่าาาา

IMG_1395.JPG (104.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

IMG_1392.JPG (124.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

IMG_1354.JPG (195.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

IMG_1353.JPG (107.6 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

IMG_1352.JPG (111.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

IMG_7649.jpg (297.88 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

สวยสุดๆๆๆๆๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 13:14:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zheety เมื่อ 2014-4-22 12:07
สวยสุดๆๆๆๆๆ

อุ๊ตะ ขอบคุณค่าาาา 5555+
เราว่าสันโด่งเกินหัวคิ้วไปหน่อย ทำให้ดูไม่หวาน หน้าดุไปนิด ถ้าทำสโลปสันต่ำประมาณคุณจูนจะสวยมากเลย
เคยทำกับคุณหมอเมื่ิ20ปีได้แล้วอิอิ หมอยังทำโด่งฝุดๆเหมือนเดิม
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 14:35:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-4-22 13:53
เราว่าสันโด่งเกินหัวคิ้วไปหน่อย ทำให้ดูไม่หวาน หน้า ...

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นนะคร้าาาา แต่เราว่ามันน่าจะยุบอีกนิด(มั้ง)ค่ะ เพราะเพื่อนๆก้อทักว่าโด่งมากก ^^
สวยคะ โด่งพุ้ง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 16:04:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Catจัง เมื่อ 2014-4-22 14:02
เคยทำกับคุณหมอเมื่ิ20ปีได้แล้วอิอิ หมอยังทำโด่งฝุดๆ ...

ขอดูรูปหน่อยได้มั๊ยค่ะ อยากเห็นจุงงง
สวมาก โด่งอลัง ทำตอนนี้ราคาเท่าไหร่ค้ะ เราจะทำใหม่อยู่
ในดั้งโด่งไม่ค่อยมีคนมารีวิวเลยเนอะ แต่ในเฟสรีวิวเยอะว๊ากกกกก
รออีก 3 เดือน ถึงจะเข้าที่คะ ช่วงบนจะยุบช้าที่สุด

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 09:38:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zenzens เมื่อ 2014-4-22 16:47
สวมาก โด่งอลัง ทำตอนนี้ราคาเท่าไหร่ค้ะ เราจะทำใหม่อ ...

ถ้างานแก้ประมาน 3หมื่นกว่าๆ เป็นช่วงโปรโมชั่นอ่ะค่ะลองเข้าไปดูหน้าเพจอีกทีนะคะ^^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 09:39:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mamapaprang เมื่อ 2014-4-22 18:27
ในดั้งโด่งไม่ค่อยมีคนมารีวิวเลยเนอะ แต่ในเฟสรีวิวเ ...

ใช้ค่า ตอนเราจะทำก้อหารีวิวในดั้งโด่งเหมือนกันค่ะไม่ค่อยมี แต่ทำแร้วเริศอยู่นะคะ ทั้งบริการ และก้อฝีมือคุณหมอ เราว่าโอเคมากเรยแหละ
ทำมาสวยมากเลย กำลังตัดสินใจจะทำที่ i-face เหมือนกัน ^^
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 13:36:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bokykawaii เมื่อ 2014-5-13 19:06
ทำมาสวยมากเลย กำลังตัดสินใจจะทำที่ i-face เหมือนกัน ^^ ...

เราทำมาละไม่ผิดหวังเรยค่าาา
ตัดไหมเจ็บมั้ยค่ะ
เราทำมา 10 วันไม่โด่งเลยที่ไอเฟส
annjaann ตอบกลับเมื่อ 2015-10-19 16:23
เราทำมา 10 วันไม่โด่งเลยที่ไอเฟส

เป็นเหมือนกันเลยคะ ตอนนี้กำลังมองหาที่แก้ใหม่อยู่
เราตัดสินใจแก้ที่นี่ในราคา 35000
ไม่มีการให้คำปรึกษาใดๆก่อนทำ ไม่ถามความต้องการ
ไม่ได้พบคุณหมอก่อน เข้าห้องทำเลย แล้วคุณหมอพูดแค่ว่า
"เดี๋ยวผมจัดการให้"
#ผลเลยออกมาเป็นแบบที่เห็น
ก่อนแก้   >>เรายังดูมีปลายจมูกอยู่บ้าง
หลังแก้#1>> ผ่านไป8เดือน จมูกสั้น เหมือนจมูกหมู
                     ซิลิโคนขึ้นไปอยู่บนแทนที่จะอยู่ปลาย สันจมูกหนา
                    ใหญ่ ก็ทำการนัดแก้ไข ครั้งที่2
หลังแก้#2>> เท่าทีดูก็ไม่ได้ต่างจากครั้งแรกเลย แถมรอบนี้ยังโด่งเลย
                     หัวคิ้วอีก แต่ภาวนาให้มันยุบลงกว่านี้อีกเยอะๆ ปลายจมูก
                      ก็ยังทู่ เหมือนเดิม
ไม่ได้จะมาดิสเครดิตคุณหมอ แต่เราเป็นคนนึงที่อยากสวยเนอะ ไม่อยากแก้
แล้วแก้อีก เจ็บตัวหลายรอบ พักฟื้นก็นาน แค่รีวิวหน้าเฟสมันยืนยันไม่ได้
จริงๆเราบอกความต้องการของเราไปแล้ว ถ้าคุณหมอทำไม่ได้น่าจะบอกเรา
ว่าไม่ถนัด แต่นี่คุณหมอกลับเอาแต่พูดว่า "ผมจัดการให้"
ด้วยความเชื่อมั่นในฝีมือหมอ ผลเลยเป็นแบบนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dearmybaby เมื่อ 2016-2-6 17:27
Arunee_ongying ตอบกลับเมื่อ 2016-1-4 22:23
เราตัดสินใจแก้ที่นี่ในราคา 35000
ไม่มีการให้คำปรึกษาใ ...

คล้ายเรา แต่เราไม่ไปพบหมอคนเดิมแล้วค่ะ
ไปตรวจกะหมอที่อื่น สรุปใส่ซิลิโคนมาสั้น แต่ข้อดีคือมันไม่ทะลุแน่นอน

ทรงเดิมมันทื่อ และแข็ง ยังไงก็คงแก้ค่ะ และเนื้อเรารับได้

ที่แน่ๆ รอบนี้ ไม่พลาดที่จะตรวจสอบรายชื่อค่ะ

http://www.plasticsurgery.or.th/lst_name.php
http://tmc.or.th/check_md/
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้