ดู: 1241|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โอ้ จะทำอย่างไรต่อไปดี

[คัดลอกลิงก์]
ฟิตจัดลดน้ำหนักจาก 71 เหลือ 60 โดยที่ส่วนสูงสูง 175 ตอนนี้คุณแม่และคนในบ้านต่างทักว่าตัวเราเนี่ยผอมจนโทรมแล้ว เวลามองไปไกลๆ หรือใกล้ๆหน้าซีดโทรม และตอบมากๆเลย  แต่เราก็แปลกใจทำไมเวลาส่องกระจก หรือถ่ายรูปกลับดูแล้วรู้สึกว่าหน้ายังบาน และดูอ้วนๆอยู่เลย

อย่างเช่นไปถ่ายรูปกับเพื่อน บางทีก็ถ่ายออกมาหน้าเรียวปกติ (เพื่อนก็ทักว่า หน้าเน้อเปลี่ยนไปหมดเลยนะ) แต่พอถ่ายออกมาบางทีก็ดูสั้นๆกลมบานจนตัวเรายังตกใจ (นี่นะหรือหน้าตาของคนโทรม ???) ไม่เข้าใจว่าคุณแม่หรือคนรอบข้างเค้าจงใจหลอกเราหรือเปล่า บางทีก็ถามจนท่านรำคาญ บางทีตวาดใส่อีกว่า "จะเอาให้ผอมไปไหน หน้าซูบไปหมดแล้ว"  เราก็เถียงคืนนะว่าหน้ายังบานอยู่เลย   แต่โครงหน้าเดิมเราเป็นลูกครึ่งญี่ปุ่นด้วยแหละเลยได้โครงหน้าแบบแม่มา คือรูปไข่ แต่ออกกลม คางมนมีโหนก + ดั้ง
หรือบางทีก็อยู่ที่ทรงผมด้วย ช่วงนี้ตัดผมมา มันเอาจอนออกแล้วผมก็พองๆออกข้าง ส่วนด้านบนฟีบลงแบนเลยแหละ เฮ้อ..
แร้วระยะเวลาละจร้ะ...ลดนานมั้ยละ10โลอ่า

แร้วเครียดกะน้ำหนักที่มันหายไป หรือว่าเครียดเรื่องทรงผมกันแน่เอ่ย
anunyaaa สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ลดแบบถูกวิธีมั๊ยครับ  ถ้าไม่ถูกก็น่าจะโทรม เพราะผิวหนัง และร่างกาย ปรับสภาพไม่ทัน
เอารูปมาดูดิ๊
ไหนลองเอารูปให้ดูหน่อยสิคะ จะได้แนะนำได้ถูกค่ะ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย anunyaaa เมื่อ 2010-4-27 13:55

นี้เเหละที่อยากจะบอกคับ
นั่นดิ เอารูปมาดูดิ มันอาจจะไม่ใช่ เพราะอ้วน แต่หน้าเรากลมเองรึป่าววว
ม่ะมีรีวิวรูปหรอค๊าบ แบบว่าแค่คำบรรยายมันนึกม่ะออกจิงๆ ง่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้