เจ้าของ: monatee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มหากาพย์ประสบการณ์แก้ไข้จมูกจากการฉีดสาร ( ไบโอ ) วันนี้ยิ้มได้แล้วคะ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-21 22:45:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Akue เมื่อ 2014-4-21 15:19
ปูเสื่อรออ่านอยู่ ณ ที่แห่งนี้นะค่ะ ...

ขอบคุณที่รอนะคะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-21 22:46:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kul_ya เมื่อ 2014-4-21 15:52
รอนะค่ะ มาไวๆ นะ^^

มาแร้นนนนนนนนนนน คร้าาาาาา
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-21 22:49:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย boom2010 เมื่อ 2014-4-21 15:52
รอๆๆ

มาแล้วคะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-21 23:10:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บทที่ 5 วันผ่าตัด (นาทีรับการผ่าตัด )

เสียงดังก๊อกแก๊กๆ คุณหมอและพยาบาลมาแล้ว ลืมตาดูคุณหมอใส่ชุดผ่าตัดแบบที่ไม่เคยเห็นมาก่อน มีกล้องบนหน้าผาก เอิ่ม...งง เล็กน้อย เพราะปกติจะเห็นหมอใส่ชุดสีเขียวมาผ่าตัด คุณหมอเลยบอกเราว่านี้เป็นชุดผ่าตัดที่ใช้ในเมืองนอก ใช้แล้วทิ้งเลย มาตรฐานที่นี้ไว้ใจได้เลย สุดยอดจริงๆ
        เมื่อหมอมาถึงท่านเอาปากกามาวาดตรงจมูกเราเป็นแนวตรง พลางบอกว่าเบี้ยวมาก ตรงนี้ก็เขียว ตรงนี้ก็แดง   ( เฮ้อ ....เศร้าจัง ) ท่านยังบอกอีกว่าเมื่อกี้แอบเห็นจมูกแล้วละท่าจะอาการหนักแต่ไม่อยากให้ใจเสีย ถ้ายังเสริมไม่ได้ก็ไม่ต้องเสียใจนะ บอกท่านไม่ว่าไม่เสียใจคะ หนูทำใจแล้วเพราะอาการจมูกนี้หนักจริงๆ
หมอบอกขั้นตอนแรกว่าจะฉีดยาชาให้ 100 เข็ม ( แว๊กกกกกก....100 เข็ม ช่วยด้วย ! ) เราแทบจะอยากวิ่งหนีกลับบ้าน ไม่ทันละ ไวกว่าความคิด หมอปักเข็มแรกลงตรงหน้าผากแม่นาคแล้ว ( กรี๊ดดดดดดดด ! ) อุ๊ต๊ะ ! ไม่เจ็บอะ ไม่เจ็บเลย หมอบอกว่าท่านจะฉีดยาชาน่าจะมากกว่า 100 เข็มเพราะอันนี้งานยาก อยากบอกท่านว่าถ้าไม่เจ็บอย่างนี้ 500 เข็มหนูก็ไม่กลัวเลย นอนเล่นแอร์เย็น เพลงฟังสบายๆ เจ็บน้อยกว่าไปทำฟันอีก
ท่านบอกว่าถ้ามีน้ำยาชาไหลเข้าตามเป็นไร ถ้ามันไหลลงคอให้กลืนเลย ไม่ต้องขากเพราะจะทำให้ไอ เป็นอุปสรรคในการผ่าตัด
ท่านฉีดยายาไล่ไปตั้งแต่หน้าผากไปจนถึงปลายจมูก รู้สึกจมูกเราถูกถอดออกจากใบหน้าไปเรียบร้อยแล้ว ไม่รู้สึกว่ามีจมูกอยู่บนใบหน้าเลย มันแข็งเป็นหินเลย
หมอบอกกับดิฉันว่าตอนนี้ขั้นตอนการฉีดยาชาเสร็จแล้ว ต่อไปหมอจะตัดขนจมูก และทำความสะอาดรูจมูก ให้หายใจทางปาก โดยมีผ้าเปียกปิดไว้อีกทีหนึ่ง ( ได้เลยขั้นตอนนี้เตรียมมาจากบ้านแล้ว ดีนะที่ลดน้ำหนักโดยการว่ายน้ำ )

30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 00:08:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monatee เมื่อ 2014-4-22 00:24

ท่านบอกว่าขั้นต่อไปเป็นการผ่าตัดแล้ว เสียงกรรไกรดัง แชปๆๆๆ หมอบอกว่าก้อนไบโอคุณแข็งมากเลย ช่วงที่หมอผ่าตัดนี้ แอบลุ้นตลอดเลยให้มันออกมาเยอะๆ คุณหมออรรถพันธ์บอกทุกขั้นตอนการผ่าตัดเลย ทำให้รู้สึกไม่น่ากลัวอย่างที่คิด เหมือบอกว่าเรามีแผลเป็นด้วยในจมูกไม่รู้ว่าเกิดจากหมอคนไหน ไบโอเยอะมาก ทะลักไปทั่ว เพราะโดน วิลิโคนแท่งอัดเข้าไป ลามไปถึงแก้มและหัวตา และซิลิโคนที่หมอคนที่สองใส่มามีขาไปดันตรงเพดานปากด้านบนติดกับฟัน ( ยังกะปักเสาเอก ) เสียงคุณหมอขูดดังครืดๆ หมออธิบายกับดิฉันว่าเหมือนไบโอมันอยู่ห้องหนึ่งในบ้าน พอมันโดนซิลิโคนแท่งเข้าไป เลยทะลักไปอีกห้อง ขนาดห้องใต้ดินยังเติมไปด้วยไบโอ
หมอใช้เวลาประมาณ 6 ชั่วโมงกว่าในการผ่าตัดครั้งนี้  สุดท้ายหมอให้พี่พยาบาลตามคุณเฟียตมาดู แล้วบอกว่าจมูกบางมากๆ น่าจะเสริมไม่ได้ เพราะแค่กดสิวทะลุออกมายังกะภูเขาไฟ ปกติชั้นผิวที่เป็นสิวมันอยู่ชั้นบนสุดแล้ว คุณเฟียตถ่ายรูปแล้วก็ลงไป คุณหมอเย็บแผลและให้เราลงไปดูชิ้นเนื้อที่ผ่าออกมา….
[attachimg]248655

7.jpg (39.06 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

ทานยาก่อนผ่าตัด

ทานยาก่อนผ่าตัด

6.jpg (43.41 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

จับดูแข็งโป๊กเหมือนยางลบเลย

จับดูแข็งโป๊กเหมือนยางลบเลย

5.jpg (59.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

ขณะผ่าและเลาะสารออกมา

ขณะผ่าและเลาะสารออกมา

4.jpg (59.36 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

สารไบโอและซิลิโคนใหญ่มาก

สารไบโอและซิลิโคนใหญ่มาก

3.jpg (51.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 00:21:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monatee เมื่อ 2014-4-22 00:25

บทที่ 5 วันผ่าตัด (นาทีหลังรับการผ่าตัด )       

เก็บกระเป๋าเดินลงมา ไม่เจ็บเลย มานั่งตรงโซฟา หน้าคลินิก หมอเอากระจกให้ดูหนังหน้าฉัน กรี๊ด!!!!!!!!!!!!!!!!!!! นั่นๆๆๆๆๆ หน้าฉันหรอ ( ตกใจแต่ไม่มากเพราะปกติก็ไม่สวยอยู่แล้ว ) หมอบอกว่าพอหายแล้ว ต้องรอร่างกายสร้างเนื้อเยื่อประมาณ 6 เดือนหรืออาจมากกว่านั้น เพราะแต่ละคนไม่เหมือนกัน คุณหมอถ่ายรูปมาให้ดูทุกขั้นตอน พร้อมให้ดูลักษณะซิลิโคนที่ใส่ไปแบบมีขา และไบโอที่เอาออกเกือบหมอ คุณหมอบอกว่าไม่สามารถจะเอาออกหมด 100 ปอร์เซ็นต์มันเป็นไปไม่ได้ เพราะมันจะมีส่วนที่เคลือบเหมือนกับนมข้นหวานหก เมื่อเอานมข้นหวานออกไปแล้วจะเหลือส่วนที่เคลือบซึ่งถ้าเอาออกหมดก็ต้องทะลุอย่างเดียวเท่านั้น ( ใจนึกว่าแค่นี้หนูก็ดีใจมากแล้วคะ) คุณเฟียตมาบอกให้ปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดเพื่อผลการรักษา
1.        ทำความสะอาดจมูกโดยสำลีปลอดเชื้อ และแอลกอฮอล์ บริเวณจมูกด้านนอก
2.        ห้ามแคะแกะขี้มูกในโพรงจมูก
3.        ห้ามแผลโดนน้ำ
4.        ทานไข่ขาววันละ 8 ลูก
5.        ทานนม 2 กล่องก่อนนอน
6.        นั่งตอนนอน 3 คืนแรก และสามารถนอนหงายธรรมดาได้ ( อันนี้อาจเฉพาะเคสของดิฉันเพราะไม่อาจเสริมได้ต้องรอสร้างเนื้อเยื่อ คุณเฟียตอยากให้บวมนานเพราะจะได้ ส่งผลดีต่อการเสริมอีกครั้ง)
รับยาและกลับบ้าน มาหาหมอตามนัด แล้วจะมารายงานให้เพื่อนทราบนะคะ

9.jpg (51.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

คุณหมอขูดออกเกือบหมด มีทั้งชิ้นเล็กชิ้นน้อย ... ...

คุณหมอขูดออกเกือบหมด มีทั้งชิ้นเล็กชิ้นน้อย ... ...

8.jpg (61.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

สภาพดูไม่ได้เลย

สภาพดูไม่ได้เลย

2.jpg (57.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

สิวที่ประทุุขึ้นมาหนังบางมากๆๆ

สิวที่ประทุุขึ้นมาหนังบางมากๆๆ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 00:52:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monatee เมื่อ 2014-4-22 00:53

พรุ่งนี้เช้าจะอัพเดทอาการ อย่างต่อเนื่องให้เพื่อนๆทราบนะคะ
น่ากลัวมากเลยค่ะ ดีนะที่ดูหลังกินข้าวเช้าเสร็จไม่งั้นมีพุ่งไปอ้วกในถังขยะแน่ๆ ขอให้หายไวๆนะค่ะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 10:14:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Akue เมื่อ 2014-4-22 08:36
น่ากลัวมากเลยค่ะ ดีนะที่ดูหลังกินข้าวเช้าเสร็จไม่ง ...

ใช่คะคุณ Akue น่ากลัวมากๆ มนเป็นห่วงคนที่ฉีดเพื่อเสริมจริงๆ มันน่ากลัวมาก
กระทู้ที่มนตั้งนี้เพื่อคนดูเป็นกรณีศึกษา มนไม่อยากให้ใครต้องเป็นเหมือน มน ขอโทษที่ลงแบบ ฮาร์ดคอ ไม่มีปิดเลย เพราะต้องการให้มันชัดเจนมาก ๆ สงสารคุณ Akue จังเลยเพิ่งทานข้าวมาด้วย อิอิ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 11:41:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บทที่ 6 หลังผ่าตัด 1 วัน

คุณอ้วนเอาผ้าห่อน้ำแข็งมาสอนประคบโดยคุณเฟียตกำชับให้ลงน้ำหนักหน่อย ( กดลงไป ) ตอนแรกเจ็บแปลบแต่มันค่อยชา ไม่เจ็บเลย ตาก็หายบวมขึ้นมาก และเห็นอะไรชัดเจนขึ้น อ่านจากเอกสารที่หมอให้ทราบว่า การประคบ ต้องประคบ 3 จุดด้วยกัน คือ บริเวณหน้าผากในตำแหน่งระหว่างคิ้วและบริเวณเปลือกตาบนทั้ง 2 ข้าง โดยจะต้องประคบอย่างสม่ำเสมอตลอดระยะเวลา 3 วันหลังจากการผ่าตัด ในระว่างประคบห้ามนั่งเฉย ให้เดินไปเดินมาตลอดเวลา ......ห้ามประคบร้อนเด็ดขาด  ( ขีดเส้นใต้ )........
        กฤษก์งามยามดี ....จะกลับที่พักแล้ว ขอลูกประคบน้ำแข็งจากคุณอ้วนกลับไปด้วย ( อิอิ....ชนะเริ่ด )  
ที่พำนัก ครั้งนี้เลือกที่จั้มโบ้เทล ราคา 1000 บาท ต่อคืน เพราะเดินทางสะดวกเลยคลินิก หมอไปแค่นิดเดียว ข้ามถนนก็เจอแล้ว มีเซเว่นอยู่ใกล้ๆ ( เผื่อหิว ) พูดถึงอาหารคุณพยาบาลและคุณเฟียตย้ำมากๆ งดอาหารที่แสลงเด็ดขาด อาหารเผ็ด มัน เค็ม ห้ามเลย ( อืม....ไม่เป็นไร  ศรีทนได้ เพื่อร่างกายที่จะสมประกอบอีกครั้งหนึ่ง)
ยาที่คุณหมอให้มาต้องทานอย่างเคร่งครัดทุก 6 ชม. เช่น 6 โมง ( เช้า ) , 12.00 ( เที่ยงวัน ), 6 (เย็น) และ 24.00 (เที่ยงคืน) ต้องตั้งนาฬิกาปลุกไว้ จากโทรศัพท์มือถือ
ตื่นนอนตอน 6 โมงเช้าทานข้าวทานยา ก็แพ็คกระเป๋ากลับบ้าน ใส่มาร์ค ตอนกลับเพราะกันฝุ่นควันด้วย แต่มันไม่ค่อยบวมเลย แทบมองไม่ออกว่าไปทำไรมา อืม....หายใจเข้าปอดลึกๆ นึกในใจ เรากำลังก้าวผ่านบันไดขั้นมา 1 ขั้นแล้ว ขั้นตอนต่อไปต้องกลับไปดูแลตัวเองให้ดี ภารกิจฟิชโช อยากให้การเดินทางครั้งนี้สิ้นสุดลงไวๆ จัง สู้ต่อไปทาเคชิ......

15.jpg (47.11 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

ลูกประคบน้ำแข็งจากคุณอ้วน

ลูกประคบน้ำแข็งจากคุณอ้วน

14.jpg (65.84 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

ห้องพัก

ห้องพัก

13.jpg (61.4 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

โรงแรมจัมโบเทล1

โรงแรมจัมโบเทล1

12.jpg (80.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

โรงแรมจัมโบเทล 2

โรงแรมจัมโบเทล 2
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 11:45:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประมวลภาพและอาการวันแรก

21.jpg (88.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

สภาพตอนเช้าวันใหม่

สภาพตอนเช้าวันใหม่

20.jpg (85.43 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

เตรียมตัวกลับบ้าน

เตรียมตัวกลับบ้าน

19.jpg (75.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

ตอนกลางคืนประคบจนตาเปิด

ตอนกลางคืนประคบจนตาเปิด

18.jpg (79.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

บริเวณที่ประคบ

บริเวณที่ประคบ

17.jpg (84.92 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

ขอให้การแก้ไขจมุกครั้งนี้ออกมาประสบความสำเร้จตามที่ใจหวังนะคะ น้องติดตามอ่านทุกกะทุ้ของพี่เลยละเอียดและเป็นประโยชน์สำหรับผุ้ที่มีปัญหาจมุกฉีดสารมากคะ นี่ก้อลงทุนไปแก้ไบโอกะหมอดังแสนแพงมาแล้วจมุกก้อมีปันหาไม่จบ สารเหลือไม่เท่ากันทำให้จมุกดุเสียทรงอะคะ

แสดงความคิดเห็น

โหพี่นี่แค่วันแรกนะคะ อาการบวมช้ำหายไวมาก ดีกว่ามะวานเยอะเลยคะ  โพสต์ 2014-4-22 14:17
หายไวๆนะคะรอขึ้นเขียงกับคุณหมอ 3มิย.นี้ค่ะ เดี๋ยวมันก็ผ่านพ้นไปค่ะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 15:45:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Unteera เมื่อ 2014-4-22 14:11
ขอให้การแก้ไขจมุกครั้งนี้ออกมาประสบความสำเร้จตามที ...

ขอบคุณน้อง Untreera ที่ช่วยดันกระทู้พี่นะคะ จุดประสงคืพี่อยากให้ตัวพี่เป็นกรณีศึกษาแก่เพื่อนๆ ที่ฉีดจมูกแล้วเกิดผิดพลาด แล้วหาทางออกยังไม่ได้ ณพลักษณ์คลีนิก สุดยอดมาก พี่ไม่ได้เป็นหน้าม้าหรือมีส่วนได้ส่วนเสียอะไร กับคลีนิก พี่ชื่นชมที่เขาไม่เอาเปรียบคนไข้ จริงใจ ถ้าหนูจะสังเกต พี่ใช้เวลานานมากกว่าที่นี้จะรับแก้ไข หากใครที่เป็นเหมือนเราพี่อยากให้เขาจบที่นี้เลย จะได้ไม่เสียตังค์ เสียใจ และที่สำคัญ เสียสุขภาพ อวัยวะทุกส่วนของร่างกายมีความสำคัญ มีไรคุยกับพี่ได้เลยนะคะ พี่พร้อมตอบทุกคำถาม ถามในกระทู้นี้แหละ เพราะเพื่อนจะได้รู้ด้วย บางทีพี่อาจลืมรายละเอียดบางส่วน
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 15:47:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ueanfa เมื่อ 2014-4-22 14:37
หายไวๆนะคะรอขึ้นเขียงกับคุณหมอ 3มิย.นี้ค่ะ เดี๋ยวมัน ...

ขอบคุณ คุณ Ueanfa สำหรับกำลังใจและมิตรภาพ ขออวยพรให้การผ่าตัดของคุณประสบความสำเร็จนะคะ
มีประโยชน์มากๆค่ะ
ขอบคุณสำหรับการแชร์ประสบการณ์ค่ะ มีประโยชน์มากๆเลย
หนูกลับมาอ่านรอบที่3ถึงวิธีเตรียมตัว ไม่ว่าจะเป็นเสื้อผ้า และ เงิน ๒ข้อนี้หนูลืมสนิทเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆและมีประโยชน์มากค่ะ อ่านกี่รอบก็ไม่เบื่อค่ะ คุณพระคุ้มครอง คุณmonatee นะค่ะ อัพเรื่อยๆนะค่ะ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 21:04:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ince เมื่อ 2014-4-22 15:56
มีประโยชน์มากๆค่ะ

ขอบคุณมากคะ คุณ ince
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-22 21:08:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ueanfa เมื่อ 2014-4-22 19:29
หนูกลับมาอ่านรอบที่3ถึงวิธีเตรียมตัว ไม่ว่าจะเป็นเส ...

จ้า...น้อง Ueanfa พี่ดีใจที่ข้อมูลพี่มีประโยชน์กับเพื่อนๆ พี่จะพยายามอัพเรื่อยคะ จนถึงเส็รจกระบวนการแก้ไขเลย เผื่อเราไว้ปรึกษากันเนาะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-23 11:26:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บทที่ 7 หลังผ่าตัดวันที่ 2

อาการบวมมากขึ้น ( อวตาร ) แต่ไม่มากเท่าครั้งแรกและครั้งที่สองที่ไปทำ
ซื้อหมู ไก่ และไข่ มาประกอบอาหาร โดยต้องกินไข่ข่าววันละ 8 ลูกในหนึ่งวัน  ให้ได้
ควรซื้อผักใบเขียวมารับประทานด้วย จะให้ดีการปรุงควรไม่มัน เผ็ด เค็ม
เมนูที่ทำ เช่น ผัดแตงใส่ไข่ ต้มจืดผักกาดตุ้งใส่หมู อะไรอย่างนั้น
อาหารที่ประกอบเสร็จทานแล้วเหลือมาอุ่นกินในวันรุ่งขึ้นไม่ได้ ห้ามเด็ดขาด
ส่วนตัวอยากหายเร็วเลย ทำทานเป็นมื้อๆ ไม่ให้เหลือเด็ดขาด
นมวันละสองกล่อง เลือกเป็น ดีน่า สูตรงาดำน้ำตาลน้อยแทนเพราะทานนมวัวไม่ได้
ยังคงออกกำลังกายตอนเย็นวันละ 1 ชั่วโมง
ที่ไม่ลืมคือซื้อสำลีปลอดเชื้อ แอลกอฮอลล้างแผล และน้ำเกลือ ไว้ทำความสะอาด
โดย
1. สำลีชุบน้ำเกลือ ทำความสะอาดภาพในรูจมูก ( เบามือที่สุดๆๆๆๆๆ)
2. สำลีชุบแอลกอฮอลล้างแผลภาพนอกจมูก  ( เบามือเหมือนกัน มันจะแสบนิดๆ)
3. ทำเช้า- เย็น หลังอาบน้ำเสร็จ

อุปกรณ์2.jpg (89.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

หมู ไก่ และไข่

หมู ไก่ และไข่

อุปกรณ์.jpg (64.57 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

น้ำเกลือและแอลกอฮอลล้างแผล

น้ำเกลือและแอลกอฮอลล้างแผล

วันที่ 2.jpg (32.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

สภาพหน้าตา

สภาพหน้าตา
หายเร็วๆ นะคะ
หายไวๆกลับมาสวยไวๆนะค่ะ คุณหมอเก่งมากๆเลย^^
สู้ๆ นะคะ ขอให้หายโดยเร็ววัน
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-29 21:08:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hanoo1234 เมื่อ 2014-4-29 13:14
หายเร็วๆ นะคะ

ขอบคุณมากคะ สำหรับกำลังใจ มันมีค่าสำหรับดิฉันมากในช่วงนี้ อยากผ่านมันไปเหลือนเกิน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้