เจ้าของ: busza
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เตือนใจ สำหรับคนที่อยากได้โด่งมากๆ จงมีความพอดีในตัวเอง

[คัดลอกลิงก์]
น่ากลัวอะ
โอ้ย ไม่แก้ละแค่นี้ก็สวยละเรา 5 555
เห็นรูปแล้วน่ากลัวจังคะ หมอก็บอกอย่างนั้นเหมือนกัน ว่าจมูกของแต่ละคนไม่เหมือนกัน หนาบางไม่เหมือนกัน รูปทรงและฐานไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้น จงเลือกเอาแต่พองาม การที่เรา จะเลือก เอาแบบคนนั้นที คนนี้ที เอารูปไปให้ดูงี้ ก็ไม่ใช่หมายความว่า มันเหมาะสมกับเรา หมอบางคน เมื่อผู้ป่วย ต้องกานแบบนั้น ก็จะพยามตอบสนอง ด้วยการทำให้ โดยไม่สนใจ กับผลที่ตามมา ไม่ยอมบอกเราตามจริง ว่ามันอยู่ในอัตราเสี่ยง เอาแต่เงิน หรือเตือนแล้ว แต่เรา ว๊อนเองก็มี เป็นไรมา ก็ต้องวิ่งไปหาหมอ เอาเงินไปให้เค้าอยู่ดี  อันตรายคะ ไม่ใช่ เรื่องล้อเล่น ถึงแม้จะเอาออกได้ แต่จะให้มันเหมือนเดิมซะทีเดียว เหมือนแต่ก่อน คงยากคะ ขอเอาใจช่วยเจ้าของกระทู้นะคะ หายไวๆคะ
ดีจังสวยดีทำที่ไหนหรอชอบ
โหตอนแรกก้อตกใจ แต่พอดูๆไปแล้วนับถือความตั้งใจครับ
เป็นบทเรียนที่ดีกับทุกคนจิงๆ.....เดี๋ยวก้อดีคับ โลกนี้สวยได้ด้วยมือเรา ฮี่ๆๆ

ขอบใจคับสำหรับความตั้งใจดีๆ:)
จขกท เปนผู้ที่มีน้ำใจดีงาม นำเรื่องของตัวเอง มาเผยแพร่เพื่อเปนการเตือนสติ สำหรับผู้ที่จะไปทำอะไรที่มันเกินไปมากๆ
ทุกอย่างมันขึ้นกับความพอดี อ่านเรื่อง ดูภาพ ต้องถอนหายใจลึกๆ โครงการจะไปเสริมดั้ง ตัดปีก ก็ติ๊กต่อก ติ๊กต่อก ความอยากสวยเยอะขึ้นทุกวันๆ แต่รูปที่เห็น จะย้ำว่า ต้องไปบอกหมอว่า แบบที่เลือก ถ้าจมูกเราไม่สามารถ ก็แล้วแต่ดุลยพินิจของคุณหมอนะคะ ขอสวยแบบปลอดภัยละกัน
จากนี้ไป ขอให้ จขกท เจอแต่สิ่งดีๆ ปัญหาทั้งหลายขอให้แก้ไขได้ ผ่านไปได้ด้วยดี บุญรักษานะคะ ขอบคุณจากใจอีกครั้งค่ะ
สำหรับเรื่องราวที่นำมาเผยแพร่
มาตั้งกระทู้เตือนใจ ถือว่าได้บุญด้วยนะค่ะ ขอให้หายเร็วๆนะค่ะ สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
ขอให้ จขกท หายไวๆ แล้วมีดั้งสวยสมใจ ค่อยๆ แก้ไขไปนะคะ ปรึกษาคุณหมอดู คิดว่าทุกปัญหาต้องมีทางออกค่ะ สู้สู้ค่ะ
น่ากลัวจังง แล้วตอนนี้หายยังอ่ะคะ
สู้ๆๆ นะค่ะ หายเร็วๆๆ
ขอบคุณสำหรับข้อเตือนใจเพื่อนๆ ที่  อยากโด่ง เหมือนใน ...
ต้นฉบับโพสต์โดย moonoihiso เมื่อ 2010-4-26 21:59

หล่อจังเลยนะจ๊ะหนุ่ม  ทำจมูกที่ไหนมาเหรอ ทำสวยดี
น่ากลัวมากกกกกกกก ค่ะ
แต่มีข้อสงสัยนะคะ
การทะลุแบบน ...
ต้นฉบับโพสต์โดย is_joy_naka เมื่อ 2010-4-26 21:58

ทำจมูกที่ไหนมาจ๊ะ  หล่อจัง
หล่อจังเลยนะจ๊ะหนุ่ม  ทำจมูกที่ไหนมาเหรอ ทำสวยดี ...
ต้นฉบับโพสต์โดย Nattayajai เมื่อ 2010-8-25 00:01

เบนซ์  ทำกับหมอวรวิทย์ คัรบ รอคิวหมอเฉลิมไม่ไหว  อิอิ
ทำจมูกที่ไหนมาจ๊ะ  หล่อจัง
ต้นฉบับโพสต์โดย Nattayajai เมื่อ 2010-8-25 00:01

จอยทำกับหมอศิริค่ะ แต่ว่า คนที่จะทำกับหมอ ขอแนะนำว่า ควรจะมีเนื้อจมูกเยอะๆนะคะ
  คนเนื้อจมูกน้อยไม่เหมาะอย่างมากนะคะ อิอิ

หล่อหรอ??? จิงอ๊ะ ? อิอิ
ไม่น่าเชื่อเลยนะครับ.....

ต้องขอบคุณมากๆที่นำมาแบ่งปัน
เกิดเหตการณ์เดวกันเลยค่ะ ทะลุค่ะ เพิ่งไปเอาออกมาเอง

แต่ไม่ได้เสริมโด่งมากน่ะค่ะ แต่คุนหมอบอกว่าเราดูแลไม่ค่อยดี

เราไม่ค่อยได้นวดอ่ะแล้วซิลิโคนมันก้อแข็ง

ก้อไม่โทดหมอน่ะค่ะโทดตัวเองอ่ะ แต่ไม่เข็ด

รอแผลหายดีจาไปเสริมใหม่
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ และอีกคนค่ะ  
กำลังจะไปทำจมูกอยู่พอดีเลยค่ะ
ตอนนี่กำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ
แล้วอยากได้โด่งๆด้วย แต่ตอนนี่คงไม่แล้ว กลัวอ่ะ

หายไวๆๆนะคะ
อยากเหนรูปตอนเอาออกจังเลยค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Platongnoy เมื่อ 2010-8-27 03:09

ฝากรูปมาให้ดู ยังคงมั่นใจอยู่ 555

รอตัง รอแผลหาย จาไปทำใหม่

อยากจาเอารูปซิลิโคนทะลุให้ดูน่ะแต่กลัวว่าจากลัวกาน แหะๆๆๆ

แต่รูปก่อนเอาออกถ้ามองดีๆจาเหนปลายมันแหลมอ่ะ จมูกแปลกๆ

ถ่ายก่อนเอาออกหนึ่งวัน แต่ยังคงออกไปลัลล้าข้างนอก

เอารูปมาฝากให้ดูเพลินๆก่อนเด๋วจามาสาธยายรายละเอียดต่างให้ฟังทีหลังน่ะ วันนี้ง่วงแล้ว

ขอบคุณค่ะสำหรับเจ้าของกระทู้ที่นำรูปมาเตือนใจกัน
สำหรับเราๆ ถ้ามีอะรัยผิดปกติหลังจากทำมาแล้ว
ควรรีบกลับไปพบคุณหมอทันที จะได้แก้ไขได้ทันท่วงที
อย่าปล่อยไว้นาน จะสายเกินแก้นะคะ
หายเร็วๆนะครับ
ขอบคุณมากครับที่ช่วยเป็นอุทธาหรณ์ให้สำหรับคนที่อยากทำโด่งๆ
ให้เข้าใจกันนะครับว่า
เนื้อจมูกคนเราไม่เหมือนกัน...ขอบคูณจากใจจริงๆนะครับ
ขอให้อุทธาหรณ์ในครั้งนี้...ส่งผลให้หายเร็วๆนะคร๊าบบบบ
แก้ไขล่าสุดโดย somotear เมื่อ 2010-8-29 08:00

นับถือน้ำใจคุณพี่Platongnoy และ จขกท เลยค่ะ
เป็นความรู้ที่ดีเลย และขอเป็นกำลังใจให้หายไวๆนะคะ
แต่ถ้าไม่ลำบากใจเกินไปอยากให้ช่วยบอกรายละเอียด
อาการตามลำดับเพื่อจะได้ระวังตัวเองได้ ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนเลยคะ
อ๊ากกกก     น่ากลัวววววววววววๆๆๆๆๆ
คุณหมอเขาไม่กะความดีให้เราหรอคะ -*- กัววววววววววววววว
เริ่มเล่ารายละเอียดเลยละกานน่ะ.... ความอยากสวยเริ่มจากที่น้องสาวของเราไปเสริมจมูกมาก่อน เพราะเราสองพี่น้องม่ะมีดั้งกันเลย แล้วน้องก้อต่อยยุยงสงเสริมให้ไปทำ ตอนแรกก้อกลัวไม่กล้าทำ น้องบอกทำแล้วตาจาตี่ลงนิดนึง เลยบอกว่ากลัวทำแล้วมันจาดึงตาให้เล็กก้อบอกไม่อยากทำ น้องก้อเลยสวนกลับมาตาก้อโตอยู่แล้วมันก้อไม่ก้อไม่ได้เล็กลงขนาดนั้นหรอก อ่ะ!!!! เริ่มคิดอยากเสริมแระ หลังจากโดนแรงยุอยู่หนึ่งปี ก่อนเสริมไม่เคยหาข้อมูลไรเลย แค่ถามน้องว่าเจ็บไหม หมอทำไงบ้าง หมอที่เราไปทำเปนหมอที่เราสองคนรู้จักกันอยู่แล้วก่อนที่จาทำ

วันขึ้นเขียงมาถึง จัดการทำความสะอาดจมูก กินยาแก้อักเสบไว้ก่อนเลย ถึงเวลาแล้ว....คุนหมอฉีดยาชา เจ็บจี๊ดดดดด รู้สึกจาสามจุดมั้ง สองข้างจมูกกะระหว่างคิ้ว ไม่ต่อยแน่ใจเท่าไหร่ ระหว่างรอยาคุยหมอก้อชวนคุยโน้นนี้เนื่องจากเปนคนคุ้นเคยกันระหว่างรอยาชา และคุนหมอก้อนั่งเหลาซิลิโคน คุนหมอถามว่าเอาแบบไหนขนาดไหน ก้อเลยบอกว่าอย่างไหนก้อได้ออกมาสวยก้อพอ คุนหมอก้อจัดให้มาเท่าที่เหน เพราะเราเนื้อจมูกน้อยขึ้นมากไม่ได้ ระหว่างทำมีเสียงเอฟเฟ็ค กึ๊กๆๆ ให้ได้ลุ้นระทึกด้วย แหะๆๆๆๆ ทำเส็ดเรียกแม่มาดูความสูงว่าโอไหม แม่ก้ออืมโอเคแหละ ลืมบอกไปว่าคุนหมอจาใส่ท่อเล็กๆๆในจมูกทั้งสองข้างระบายให้เลือดออกด้วย เพื่อว่าไม่ให้เลือดมันคั่งและจมูกเขียวหน่ะ แต่ตอนนี้รู้สึกว่าคุนหมอจาไม่ใส่ท่อแล้ว

ก้อออกมาตามรูปน่ะค่ะ วันแรกไม่รู้ว่าจาปิดผ้าก๊อตมาทำไมเพราะก้อปิดพลาสเตอร์ให้อยู่แล้ว แต่วันเดวก้อบอกให้เอาออกได้ จากนั้นก้ออยู่บ้านประคบเย็นสามวัน เอาท่อและพลาสเตอร์ออก กลับมาประคบร้อนอีกสามวัน

คราวนี้เราก้อสวยแล้ว เย้!!!!! มีดั้งกะเค้าแล้ว

รูปนี้คือน้องสาวที่ยุยงอยากให้พี่สวย แต่น้องสาวเราเอาขึ้นสูงมากอ่ะ เอาเข้า ออก สองรอบ เนื่องจากอยากได้โด่งๆๆ ก้อโด่งสมใจมันเลย โด่งจนเหมือนกระเทย 555 รูปนี้น้องสาวเสริมมาได้ปีกว่าเกือบสองปีมั้ง และก้อเริ่มมีปัญหาว่าปลายเริ่มบางใส ก้อไปคุยกะหมอ หมอก้อบอกว่าให้พยายามนวดปลายหน่อยน่ะเพราะมันเริ่มแข็งนิดๆๆแล้ว น้องก้อทำตาม ก้ออยู่มาได้ถึงทุกวันนี้ ก้อเหนว่าจาไปแก้อยู่เพราะเริ่มกลัวว่าจาทะลุเหมือนเราอ่ะ

และแล้วความเปนสาวสังคมจัด และไม่ดูแลจมูกเปนอย่างดีก้อเปนเรื่อง!!!!!! ความที่เราไม่ได้อยู่ที่ไทยอ่ะพอกลับไทยก้ออยากสังสรรค์เปนของธรรมดาอะ ดื่มตั้งแต่หลังจากสองวีคแรกที่ไปเสริม ไม่ค่อยได้นวดเพราะยังเจ็บอยู่ นวดมากก้อเจ็บเลยไม่ค่อย นวดก้อแค่ตรงดั้งไม่นวดปลาย แล้วแผลข้างในก้อเหมือนจาไม่แห้ง มีน้ำเหลืองซึมออกมาตลอด แต่ไม่ใช่ตลอดเวลาน่ะ มาเปนช่วงๆๆ บางทีก้อไม่มี แต่ไม่คิดไรมากปล่อยเลยไม่ถามหมอ จนกลับมาอยู่ต่างประเทศก้อยังคงเปนสาวสังคมอยู่ เวลาดื่มก้อมีบ้างที่จมูกบวมแต่ไม่กี่วันก้อหาย ไม่เคยเอ๊ะใจเลย นอกจากนี้ปลายจมูกก้อเริ่มลอกแต่ไม่คิดไรอีกเพราะเราอยู่ประเทศเมืองหนาวก้อคิดว่าหน้าแห้ง จนสองสามเดือนที่แล้วปลายมันเริ่มยื่นออกมา จมูกเหินๆๆ ปลายเริ่มแดงอักเสบ คราวนี้ก้อเริ่มกลัวนิดๆแระ เพลาการเข้าสังคมสักพัก  แต่ไม่ได้หยุดน่ะ ก่อนหน้าที่จาบินกลับไปเอาออกสองวีคพยายามกินยาแก้อักเสบก้อไม่หาย เวลาจับปลายก้อรู้สึกถึงรูปลักษณ์ของซิลิโคลน และแล้วมันก้อออกมา วันที่ 30/7/10 อาบน้ำสระผม ลัลลา เช็ดหน้าเช็ดตัว เอ๊ะ!!!! อาไรขาวๆๆที่ปลายจมูกเช็ดออกค่ะ เอ๊ะ!!!! นั่นมันอาไรหน่ะ จับดู เหัย!!! ซิลิโคนป่ะว่ะ ส่วนขาวๆที่เช็ดออกคือเนื้อเปื่อยที่โดนน้ำมากๆๆแล้วหลุดได้อ่ะ ก้อยังไม่ได้โทหาแม่รึหมอแต่อย่างใด มันก้อค่อยๆออกมา เปนเหมือนคนเปนแผลที่จมูกที่เริ่มเยอะขึ้นทุกวัน คราวนี้มันเริ่มใจไม่ดีแล้วไง วันที่ จ. 2/8/10 คุยเอ็มกะน้องบอกเหตการ ส่งรูปให้ดู โทหาแม่ขอเบอหมอ วันพุ่งขึ้นโทหาหมอ จองตั๋ว อีกวันบินกลับไทย แต่ก้อยังไม่ได้ทำเลยทันทีเนื่องจากคุนหมอไม่อยู่ไปตจว.ต้องรอจนวันอาทิต กว่าจาได้เอา

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณที่มาแชร์ค่ะ เราคงงดเหล้าไปเลยครึ่งปี เพื่อความชัวร์  โพสต์ 2012-1-12 09:00
น่ากลัวมากไอ้ตอนเช็ดเนื้อเปื่อยออกเนี่ยแหละค่ะ โห สยองตามไปด้วยเลย  โพสต์ 2012-1-12 08:59
น่าสงสารมากหๆเลยค่ะ แล้วตอนนี้เปนงัยบ้างคะ ปลายมีรอยบุ๋มอ๊ะป่าว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้