เจ้าของ: busza
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เตือนใจ สำหรับคนที่อยากได้โด่งมากๆ จงมีความพอดีในตัวเอง

[คัดลอกลิงก์]
หายไวๆๆนะค่ะ
เอาใจช่วยค่ะ
ตอบกลับ 185# lipjaa

แกะพาสเตอร์แล้วมาเล่าให้ฟังต่อน่ะคับ

เป็นกำลังใจให้เจ้ารอยแดงเพื่อนซี้ เลิกคบน่ะคับบ
เปนกำลังจัยหั้ยค่ะ หายเรวเรวน่ะ
น่ากลัวมากค่ะ
ได้ยินมาตลอดค่ะเรื่องทำดั้งผ่านไปนานๆแล้วจมูกทะลุ แต่ไม่คิดว่ามันจะน่ากลัวขนาดนี้ (=[]=!)

เป็นกำลังใจให้คนในรูปด้วยนะคะ ขอให้หายเร็วๆ ค่ะ
ถ้าเริ่มมีอาการจะทะลุต้องรีบไปหาคุณหมอจริงๆค่ะ ถ้าเป็นอย่างในรูปนี่ 。。。
เราว่าจมูกเจ้าของกระทู้เป็นฝีรึปล่าวแล้วไม่รู้ว่าเป็นฝีเพราะเพิ่งทำจมูกมาใหม่ๆ มันเลยเป็นหนองและทะลุได้รวดเร็วขนาดนี้ น่ากลัวมากๆเลย หายไวๆน่ะค่ะ ชักเสียวแล้วดิว่าจะไปแก้จมูกซะหน่อย พักก่อนดีกว่า...
หง่ะ!! น่ากลัวจังเรย หายไวๆๆนะคับ
น่ากลัวสุดขีดเลยค่ะ
แบบไม่กล้าไปเสริมเลย
เจ็บแถมต้องมารักษาอีก
ขอให้ จขกท หายไวๆนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
รีบไปเอาออกนะคะอย่างน้อยหมอน่าจะมีส่วนรับผิดชอบด้วยค่ะ(จรรยายรรณแพทย์)
ขอบคุณมากๆเลยนะคะที่นำรูปมาเป็นอุทธาหรณ์ให้แก่ทุกๆคน ขอให้หายเร็วๆ นะคะและกลับมาสวยเหมือนเดิม สวยยิ่งขึ้นกว่าเดิมด้วยนะคะ
ขอบคุณสำหรับอุทาหรณ์ ทั้ง 2 Case เลย ...
เรื่องจริงนี้ สอนให้รู้ว่า ... ถ้าพบความผิดปกติใดๆ อย่าเกรงใจหมอหรือรอช้า .......
ควรรีบ ถึงรีบที่สุด ... บอกหมอเราถึงปัญหาที่เกิดขึ้น ถ้าไปเจอหมอเราไม่ได้
ก็เอาหมอศัลย์ใกล้บ้านให้ช่วยวิเคราะห์ปัญหาของเราเบื้องต้นก่อน ... ก่อนที่อะไรๆ จะสายเกินแก้ ....

P.S. ขอให้ผลบุญที่จข.กระทู้และคุณ lipjaa ที่มาแบ่งปันข้อมูลดีๆ ช่วยเตือนใจเพื่อนๆ DD
ขอให้จมูกดีขึ้น หายวัน หายคืน และสวยพริ้งอีกครั้งนะคะ
เค้าจะบอกให้ทำแต่พอดีแหละครับ

แต่มันดูน่ากลัวมา ไม่รู้ว่าเน่า หรือ ทะลุอะ
เอ่อ  เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้วได้สาระดีมากๆ เลยค่า
เราเป็นคนหนึ่งที่สนใจเรื่องการทำจมูกนะค่ะ  แต่ตอนนี้อยู่ในช่วงเก็บข้อมูล + เลือกหมอ

กำลังคิดอยู่เลยว่าอยากที่จะให้มีคนมาแชร์ประสบการณ์ที่แบบว่า ไปทำมาแล้วมันไม่ใช่อย่างที่คิดบ้าง
ขอขอบคุณนะค่า  ทั้ง 2 ท่านเลย  ที่นำเรื่องมาเป็นอุทาหรณ์  ขอบคุณค่า
ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้ และอีกคนที่มาแชร์ประสบการณ์มาก ๆ เลยคะ

ช่วยในการเตือนใจ + สติได้เป็นอย่างดีเลย

เราก็สนใจจะทำจมูกเหมือนกันคะ.. คราวนี้ต้องหาข้อมูลแน่น ๆ หน่อยแล้ว *[]*

หายไว ๆ และปลอดภัยทั้งคู่นะคะ ^^
ทำมากี่ปีค่ะ ถึงทะลุ แล้วตอนนี้รักษายังไงอยู่ค่ะ หรือเอาออกเรย น่ากัวจังค่ะ
จะได้ลองสังเกตตัวเองด้วยค่ะ
น่ากลัวจังเลยค๊ะ ขอบคุนเจ้าของกระทู้ และคุนอีกท่านที่มาแชร์ ประสบการณ์ มากมากนะค๊ะ

ขอให้หายแล้วกลับมาสวยเริ่ด เลยนะค๊ะ
Oh... น่ากลัวมาก

เป็นกำลังใจ จขกท อีกคนค่ะ
น่ากลัวมากเลย

ขอให้หายเร็วๆ น๊ะค่ะ
สงสารจังเลยครับ
น่ากลัวจังเลยอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าตอนนี้อาการคืบหน้าถึงไหนแล้วคะ มาบอกกล่าวบ้างน้า
โห น่ากลัวมาก T_T
อุ้ย ย ย ย ย ย ยย  เจ็บแทน
น่ากลัวจังเลยครับ  ทำมานานหรือยีงครับ ทำไมทะลุขนาดนั้น
ขอบคุณนะคะ

ว่าจะทำจมูกอยู่พอดี
โห คงเจ็บน่าดู ค่อย ๆ รักษานะค่ะ จะได้หายอย่างถาวร  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้