ดู: 847|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] อยากถามเพื่อนๆว่า วิธีการดูแลหลังตัดปีกจมูกทำยังไงคะ

[คัดลอกลิงก์]

พอดีเราพึ่งไปเสริมจมูกกับตัดปีกจมูกมาค่ะ นับตั้งแต่วันทำก็ครบ 5 วันพอดี

คุณหมอบอกว่าปีกจมูกเราหนา และใหญ่ คุณหมอเลยตัดออกเยอะค่ะ พอดีหน้าเรามันด้วย

ทางคลีนิกให้แค่น้ำเกลือมาทำความสะอาดแผล แผลเย็บข้างละ 5 เข็มเลยค่ะ

5 วันที่ผ่านมาเราก็ดูแลแผลตามที่ทางคลีนิกแนะนำ แต่ตอนนี้ทั้งเลือดและน้ำเหลืองแห้งติดแผล

เราควรเช็ดออกเลยไม๊คะ หรือปล่อยไว้อย่างนั้น เพราะเย็บเยอะมาก ตอนทำความสะอาดก็เจ็บอยู่บ้าง

เพื่อนๆว่าเย็บเเยอะขนาดนี้จะเป็นแผลเป็นไม๊ และช่วยแนะนำวิธีดูแลแผลที่ปีกจมูกหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^____________^
ของเราตอนนั้นยังไม่ทราบวิธีการดูแล เลยเข้าใจว่าต้องห้ามไปยุ่งกับแผลเด็ดขาด คือไม่ได้เช็ดเลือดกับน้ำเหลือง เหมือนแผลมันลามอ่า ก้อเลยเป็นแผลไปใหญ่เลย แล้วตอนนี้ รอยแผลชัดมากๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-12 21:29:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sodsaepay เมื่อ 2014-4-12 21:00
ของเราตอนนั้นยังไม่ทราบวิธีการดูแล เลยเข้าใจว่าต้อ ...

ลองทาพวกสกาเจลดูรึยังคะ อาจจะช่วยได้นะ เรื่องแบบนี้ต้องใช้เวลาเนอะ หายไวๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้