ดู: 3496|ตอบกลับ: 7

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิว เสริมจมูก + ปลายพุ่ง ดั้งโด่งเกาหลีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Emilycholey เมื่อ 2014-4-11 10:38

วันนี้เอารูปรีวิวจมูกครั้งแรกมาให้ดูค่ะ ไปทำมาแล้ว ชอบมากๆเลย
ปกติเราเป็นคนที่มีดั้งจมูกน้อยมากค่ะ แล้วเนื้อจมูกก็น้อยด้วย ตอนแรกก็กังวลว่าจะเสริมได้หรือป่าว เพราะเคยเห็นข่าวซิลิโคนทะลุบ่อยเหมือนกัน เลยคิดจะฉีดเป็นฟิลเลอร์แทน พอปรึกษาคนรอบข้างแล้วมีแต่คนเชียร์ให้เสริมซิลิโคนจะได้ไม่ต้องไปย้ำบ่อยๆ เรามาคิดๆดูก็จริงค่ะ ก็เลยเข้าไปปรึกษาที่คลินิกที่เพื่อนแนะนำมา คลินิกอยู่แถวสีลมค่ะ เดินทางไม่ยาก ใกล้ที่ทำงานด้วย พนักงานที่นี่พูดจาดีมากค่ะ แต่รอคิวค่อนข้างนาน เพราะวันที่มาคนเยอะมาก เราก็ไม่ได้จองคิวไว้ก่อนด้วย

ถึงคิวพบหมอ เราก็ถามเยอะมากค่ะ ขอย่อๆว่า คุณหมอบอกจมูกเราเสริมซิลิโคนได้ จมูกไม่ทะลุแน่นอน คุณหมอจะใช้ซิลิโคนแบบเหลาให้รับกับใบหน้ามากที่สุด พอดูกับใบหน้า  ประมาณ 1 เดือนจมูกจะเริ่มเข้าที่ และเดือนที่ 2 จมูกจะเป็นรูปทรงสวยกว่าเดิม หลังจากที่ได้ปรึกษาก็ขอจองคิว ได้คิวอีกประมาณ 1 อาทิตย์ ตอนเข้าไปพบ เห็นกระแสมาแรงกับอาจารย์เปิ้ล หมอผู้ชาย ของเอเมด คลินิก ทำศัลยกรรมอย่างเดียวเลย พูดให้เข้าใจดีค่ะ ไม่ซับซ้อนและ เห็นรูปเคสที่ คลินิก เอาให้ดู ดาราและคนสวยๆมาทำเยอะมากค่ะ อยากสวยเลยจองคิวไปเลย

นี่รูปก่อนขึ้นเขียงผ่าตัดค่ะ ถ่ายเก็บไว้เป็นที่ระลึก

พอถึงคิวที่ต้องเข้าไปผ่าตัด ใจเต้นตุ๊บๆ ตื่นเต้นมากๆ แต่ไม่รู้สึกกลัวเลยสักนิด เป็นเพราะบรรยากาศในคลินิกไม่น่ากลัวด้วยแหละ ^^ ก่อนผ่าตัดคุณหมอฉีดยาชาที่จมูก 3 จุด บน กลาง ล่าง ที่สันจมูก แล้วให้นอนรอประมาณครึ่งชั่วโมง ยาชาออกฤทธิ์ ก็ได้เวลาขึ้นเขียง ตอนทำไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ แต่รู้สึกว่ามีซิลิโคนยัดเข้าไป ประมาณเกือบๆ ชั่วโมงก็เสร็จแล้วกลับบ้านได้

จากตอนนั้นถึงตอนนี้ก็ประมาณเดือนกว่าๆแล้วค่ะ ระหว่างนั้นมีบวมบ้างแต่ไม่มีรอยช้ำเลย

ออ..ลืมบอกไปว่า คุณหมอแนะนำ ยาชนิดนึงมาเป็นเม็ดสีม่วงๆ ชื่อว่า สเตม เฟสส อะไรสักอย่างนี่แหละ ของอเมริกา แกบอกว่ากินแก้บวมแก้เขียวได้ดีมาก เลยซื้อมาทาน 1 สัปดาห์ 2000 บาท สรุปว่า เริ่ดมากค่ะ ไม่บวม ไม่เขียวเลย มันดีตรงนี้!!!

หลังจากที่ทำมาก็มีแต่คนทักว่าดูดีขึ้น ที่ชอบมากคือ ซิลิโคนดูเป็นธรรมชาติมาก ไม่ขึ้นเป็นแท่งๆ เพื่อนบอกว่าถ้าไม่รู้จักกันมาก่อนนี่คิดว่าเป็นคนมีดั้งอยู่แล้ว ปลื้มสุดๆค่ะ ตอนนี้แอบสนใจโบท็อกซ์หน้าเรียวของที่นี่อยู่เหมือนกัน แต่ราคาแอบเจ็บ งั้นเอาไว้ก่อนดีกว่า

ขอบคุณเพื่อนๆที่นั่งอ่าน พร่ามซะยาวเลย ยังไงก็เข้ามาคอมเม้นได้นะคะ
โพสต์ 2014-4-11 11:30:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รีวิวบ่อยๆคะ ยาที่บอก2000 หาซื้อได้ที่ไหนหน้าตาเป็นไงค่ะ
โพสต์ 2014-4-11 11:47:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมากี่วันแล้วค่ะ
เสริมซิลิโคนนิ่มที่ปลายมันใสๆใช่มั้ยค่ะ
ตอนทำทีแรกปลายจมูกแดงมั้ย
โพสต์ 2014-4-11 13:43:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมุกสวยจังคะ คลินิคไหนหมออะไรคะ
โพสต์ 2014-6-30 10:20:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเลยค่ะ เคยได้ยินชื่อคุณหมอเปิ้ลมาเยอะเหมือนกัน คุณหมอเก่งมากเลยนะคะ ทำให้ดูเป็นธรรมชาติ เข้ากับรูปหน้าดีค่ะ
โพสต์ 2014-7-17 17:05:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ คลินิคอยู่แถวไหนคะ
โพสต์ 2014-11-24 17:01:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สันชัดดีค่ะ ชอบๆดูโด่งกำลังดี
โพสต์ 2014-12-1 14:23:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบสันจมูกค่ะ ดูสวยมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้