ดู: 1608|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เรื่อง จมูกและคาง

[คัดลอกลิงก์]
1.เราสามารถทำจมูกและคางพร้อมกันเลยได้ไหมครับ

2. จมูกเคยเสริมมาแล้ว ประมาณ 7 ปี สามารถทำใหม่ได้ไหม

3.เคยฉีดซีลีโคนเหลวมาโดยรู้เท่าไม่ถึงกาล ที่ปลายจมูกและคาง ตอนนี้เริ่มแดงตุ่ยๆๆ แล้ว ถ้าแก้ไข

ใช้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ ที่หมอเฉลิม

4. ซีลีโคนเหลวถ้าปล่อยให้มันแดงๆๆ ไปอย่างนี้เรื่อยๆ จะเป็นไรมากกว่านี้ไหมครับ มันยังไม่เจ็บ ไม่คันน่ะคับ เพียงแต่มันแดงนูนออกมาเหมือนสิว บางวันก็ไม่แดง

รบกวนด้วยนะคับ
ซิลิโคนแหลว กับรอยแดง  แสดงว่าเริ่มอักเสบแล้วคะ

ไม่ควรปล่อยไว้ต่อไป  เอาออกดีกว่านะ
แคทก็กำลังจะแก้ไบโอวันที่ 8 นี้คะ กับหมอเฉลิม

หมอเฉลิมรับแก้คะ  แต่ราคาต้องให้หมอดูตามความยากง่าย
แต่ละเคสไม่เท่ากัน  นอกจากหมอเฉลิมก็มีหมอคมกริช ด้วยคะ

แต่เท่าที่รู้คางฉีด หมอส่วนใหญ่จะไม่รับแก้คะ เพราะมีเส้นประสาทเยอะ
การที่เอาซิลิโคนแหลวออกอาจจะไปโดนเส้นประสาทได้ ทำให้เกิดคางเบี้ยว
ผิดรูปไป
ยังไงของพวกนี้เอาออกได้  แต่ยากที่จะหมดคะ  บางคนก็ทำ ถึง 3 รอบก็มี

ยังไงก็สู้ ๆ นะคะ  มีปัญหาก็ปรึกษาได้คะ
^
^
คุณแคทค่ะ
เคยได้ยินไขมันเทียม ฉีดไป อยุ่ได้ 1ปี ไม่รุ้ว่าจะดีไหมกลัวๆ

แต่หมอคนนี้เป้นหมอโรงบาลใหญ่ เลยเชื่อบ้างไม่เ้ชื่อบ้าง

พอมีคำแนะนำไหมค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-1 20:40:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ คุณ baramee ตอบไวมากเลย คือตอนนี้ที่คางจะเป็นแดง เรื่อๆ แต่ก้ไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ ไปไหนมาไหนได้ไม่อายคน คงไปปรึกษาหมอแถวนี้ก่อนเพราะอยู่ต่างจังหวัดด้วยและเก็บตังค์ด้วย ถ้าจมูกอยากไห้หมอเฉลิม ทำไห้ครับ เดี๋ยววันหลังจงลงรูปมาให้ดูอะคับ รู้สึกดีจัง
^
^
คุณแคทค่ะ
เคยได้ยินไขมันเทียม ฉีดไป อยุ่ได้ 1ปี ไม่รุ้ว่าจะดีไหมกลัวๆ

แต่หมอคนนี้เป้นหมอโรงบาลใหญ่ เล ...
ต้นฉบับโพสโดย kindani23 เมื่อ 2009-7-1 19:50

รู้สึกว่ามีเคยมีคนตังกระทู้แล้วนะ  แต่ตอนนี้หายไปไหนแล้วหว่า....

เหล่าใหม่  เสริมโดยการฉีดไขมัน เหมาะกับคนที่มีปลายจมูกสวยได้รูป  เพียงแต่ขาด
ความโด่งของสัน   เพราะฉีดไขมันเพิ่มเขาไป ก็จะกลายเป็นเนื้อเยื้อเรา  ฉีด 100 %
อาจจะได้ 60-40 %  คะ(เคยอ่านแต่ลืม ๆ)
แก้คำผิด......(คาง)ไม่ใช้เส้นประสาทนะ  แต่เป็น กล้ามเนื้อต่างหาก

ปรึกษาหมอแถวบ้านได้ความอย่างไงบอกกันบ้างนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-6 19:52:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปปรึกษาหมอแถวบ้านมาแล้ว ก็ขึ้นชื่อที่สุดในการรับแก้ไข อะ คือคุณหมอ มงคล นึกว่าผู้ชาย โอ ม่ายช่ายเลย ผู้หญิงจ๊ะ คุณหมอบอกว่า ที่แดงๆ ตุ่ยที่คางก็ไห้ไปหายาแก้อักเสษมากินก่อน พร้อมกับดูแลรักษาความสะอาดที่คางให้ดี อย่าให้สกปรก รอดูอาการ อาจจะกินสักสามเดือน หรือ ปีนึง ถ้ามันเลิกแดงจริงๆแล้วไม่ใช่วันนี้แดง พรุ่งนี้ไม่แดง ต้องเลิกแดงจริงๆ เพราะถ้าผ่าตอนที่แดงอาจทำไห้ระบมกว่าเดิม เหมืนเป็นแผลอักเสษแล้วไปซ้ำที่เดิมยิ่งไปกันใหญ่  จากนั้นค่อยว่ากันอีกที

ส่วนปลายจมูกที่ฉีดมาก็เหมือนกัน ทำให้จมูกดูทรงโตมากขึ้น แต่ก็ฉีดได้ สี่ปีห้าปีแล้ว คงไม่โตไปมากกว่านี้ และก้ไม่ค่อยแดงที่ปลายแล้ว ค่าใช้จ่าย อาจจะ สองหมื่น สามหมื่น  อาจจะหายช้ากว่าปกติ รูปทรงก็จทำให้สวยเท่าที่จะทำได้แต่อาจจะไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์

ฉะนั้นขอเตือนนะครับทุกคนที่เค้ามาหิ้วกระเป๋าฉีด หรือตามร้านเสริมสาย ตามร้านทองหรืออื่นๆ อย่าฉีดเลยนะคับ
ถ้าอยากทำคุณหมอบอกว่า ทำให้ถูกทางดีกว่าปรึกษาแพทย์เฉพาะทาง และต้องฝีมือดี ๆ ด้วย  ซีลีโคนเหลวมันร้ายกว่าที่คิด บางคนถึงขนาดออกจากบ้านไม่ได้ ต้องออกจากงาน ชีวิตตายทั้งเป็นไปเลยก็มี แต่ผมดีหน่อยที่ไม่เป็นมากยังพอทำกิจวัติ ดำรงชีวิต พบปะพูดคุยได้ตามปกติ บางทีรู้สึกว่าคุณหมอไม่อยากรับ เคสนี้เลย และไม่ว่าจะฉีดมากฉีดน้อย ก็มีผล บางคนฉีดมาอาทิตย์เดียวก็มีผล หรือบาคนสอง สาม เดือน หรือบางคนสิบปีก้ไม่มีอะไร อันนี้ขึ้นอยู่กับดวง (อะไรขนาดนั้น) อันนี้คุณหมอพูด แต่ผมคิดว่าขึ้นอยู่กับการตอบสนองร่างกายแต่ละคนด้วยละ พวกเลือดหรือน้ำเหลือง  ฉะนั้น อย่าฉีดอะไรเลยนะคับ ทิ้งท้ายหมอให้ทำบุยด้วยด้วยการเอามาบอกต่อ อิอิอิ ตอนนี้ก้เลยกินยาแก้อักเสษ รอก่อนนะคับ อาจจะปีหน้า คงได้ทำ รอดูอีกที
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้