ดู: 4801|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ใครเสริมจมูกแล้วใต้ตาช้ำเป็นเดือนบ้างครับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2010-4-26 09:01:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# chidchap

เหมือนเพื่อนผมเลยครับ เสริมกับคุณหมอเฉลิมเมื่อ ปลาย พย 52   ตอนนี้ยังไม่หายคล้ำเลย..สาเหตุส่วนใหญ่น่าจะมาจากการประคบร้อนน่ะครับ  เพราะเคยถามคุณหมอแล้ว แล้วพี่แดงเองก็ยืนยันว่าการดูแลหลังเสริมจมูกควรเป็นประคบเย็นเท่านั้นครับ...อันนี้สำคัญมาก เพราะการประคบร้อนเหมาะกับบางเคสเท่านั้น แต่โดยส่วนใหญ่ ต้องปรคบเย็นครับ..2ชม.ประคบครั้งหนึ่ง...3 วันก๋น่าจะดีขึ้นครับ...แต่ถ้าช้ำแลวก็ทำอะไรไม่ได้ครับ ถ้ายิ่งทำตาจะะยิ่งช้ำ เคยพาเพื่อนไปปรึกษาคุณหมอผิวหนัง คุณหมอยังบอกว่าต้องรอมันจะหายไปเองครับ ประมาณ 6 -8 เดือน ตอนนี้ถ้ายังมีรอยช้ำอยู่ก็คงต้องพึ่งรองพื้นเหมือนเพื่อนผมไปก่อนอ่ะครับ...สู้ๆครับ..เดียวก็หายเอง..ผมเขาวันที่ 3แล้ว..ยังไม่หายบวมเลย..
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้