ดู: 2631|ตอบกลับ: 30

[เสริมจมูก] กำลังหาข้อมูลทำจมูกใหม่ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phutsai เมื่อ 2014-4-7 03:58

สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งดิฉันศักษาข้อมูลทำจมูกและก็ทำจมูกมาถึง2หนแต่ก็ไม่เคยตั้งกระทู้เลยจนวันนี้ตัดสินใจค่ะ ที่จะโพสรูปที่ตนเองเคยไปทำมาถึง2ที่เผื่อที่คนจะไปทำได้ศึกษาก่อนไปเสียเงินทำเพราะแต่ละครั้งเสียเงินเจ็บตัวและลงเอยหาที่แก้ ขอลงรูปเลยล่ะกันค่ะ ถ้าใครมีสถานทีืทำที่ไหนแนะนำกันด้วยนะค่ะตอนนี้ก็แชร์เรื่องราวก่อน image.jpg

โพสต์ 2014-4-7 08:33:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองดูของหมอทนงศักดิ์ เอเชียคลินิกดีไหมค่ะ
โพสต์ 2014-4-7 10:46:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอเซียคลินิก ศัลยกรรมตกแต่งทุกประเภท
ถ้าอยากสวยเหมือนเราสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้นะคะ
FB : https://www.facebook.com/messages/asiaclinicth
FB Page : https://www.facebook.com/messages/AsiaClinic
Line ID : asiaclinic , asia.clinic
TEL : 086-367-3208 , 086-067-8881
โพสต์ 2014-4-7 11:38:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอโยเอเซียคลินิกค่ะ คุณหมอฝีมือดีจริงค่ะ
โพสต์ 2014-4-7 11:46:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับหมอสมศักดิ์ ทำไมถึงแก้ค่ะ แล้วหมอศรันย์ทำไมถึงแก้ค่ะ
โพสต์ 2014-4-7 15:40:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอทนงศักดิ์

หมอชาติชาย

ไปศึกษา ดุ นะคับบบบบ
โพสต์ 2014-4-8 11:46:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คือจะบอกว่า ทำกับ2หมอ ไม่มีการแต่งปลาย ยัดซิลิเฉยๆ ซิลิสั้น และเนื้อบางเห็นปลายซิลิ  คือพื้นฐานเดิมไม่มีปลายจมูกสั้น ต้องหาหมอที่แต่งปลายให้มีหยดน้ำค่ะ หน้าจะดูหวานดูซอฟท์ลง แต่พูดก็พูดนะคะ ตอนเอาซิลิออกแล้วณ.ปัจจุบัน ดูสบายตามากๆค่ะ ดูดีกว่าตอนใส่ซิลิโคน ถ้าไปปรึกษาหมออื่นๆก็คงจะแนะนะให้ใช้กระดูกอ่อนหูรองปลายแน่นอน แต่ผลเสียมันก็มี แต่ถ้าเสริมซิลิโคนอย่างเดียวอีก ก็จะได้ทรงนี้แหล่ะค่ะ เพราะเนื้อน้อยไม่สามารถจะใส่ซิลิยาวได้ค่ะ รอวันทะลุ คนที่เสริมจมูกต้องยอมรับกับการเสี่ยงทะลุด้วยค่ะ แต่ถ้าสนใจใช้กระดูกอ่อนมารองปลาย ศึกษาข้อดีข้อเสียมันมากๆนะคะ ไม่อยากให้พลาดอีกค่ะ เข้าใจค่ะ ไม่มีใครอยากจะตามแก้แล้วแก้อีก อยากได้ทรงแบบที่คาดหวังก็ต้องถูกจำกัดด้วยเรื่องพื้นฐานเดิมและเนื้อบาง ก็ไม่ได้อย่างใจหวัง ขอให้จขกท.เจอหมอที่มีจรรยาบรรณ และคำนึงถึงความปลอดภัย สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 11:33:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่ะขอบคุณเพื่อนทุกคนนะค่ะที่แนะนำ เมื่อไม่กี่วันมานี้ได้ตัดสินใจทำจมูกใหม่อีกหนค่ะ
ได้ลองไปปรึกษาที่คลีนิกรามาวดี ปากน้ำ สมุทรปราการ กับคุณหมอ สัมพันธ์ คมฤทธิ์
มาค่ะคุณหมอให้คำปรึกษาละเอียดแลยตัดสินใจทำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 11:35:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 11:37:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 11:39:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 11:45:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
การตัดสินใจทำจมูกในครั้งนี้หวังเพียงให้จมูกดูยาวขึ้นไม่สั้นเหมือนเมื่อ 2ครั้งที่แล้ว เพราะรับไม่ได้กับจมูกที่สั้นทำแล้วก็ต้องเอาออกแล้วก็หาข้อมูลกับเพื่อนๆพี่ๆที่แชร์ข้อมูลเพื่อจะเป็นแนวทางแห่งการตัดสินใจที่จะทำกับหมอท่านใดก็ลองพิจราณาให้ดี เนื่องจากค่าใช้จ่ายข่อนข้างสูงและเมื่อทำแล้วก็ยากที่จะกลับมาเหมือนเดิมอีก! ค่อนข้างเครียดกับจมูกกลัวไปต่างๆนาๆยิ่งกว่าหนแรกที่ทำกังวนทั้งเรื่องค่าใช้จ่ายและจมูกจะยาวเรียวโด่งไหมเข้ากับหน้าไหมนอนก็แทบไม่หลับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 11:46:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย toon27 เมื่อ 2014-4-7 10:46
เอเซียคลินิก ศัลยกรรมตกแต่งทุกประเภท
ถ้าอยากสวยเหมื ...

ขอบคุณค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 11:46:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย jib903 เมื่อ 2014-4-7 11:38
หมอโยเอเซียคลินิกค่ะ คุณหมอฝีมือดีจริงค่ะ ...

ขอบคุณค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 12:01:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-4-7 11:46
ทำกับหมอสมศักดิ์ ทำไมถึงแก้ค่ะ แล้วหมอศรันย์ทำไมถึง ...

กับคุณหมอสมศักดิ์ทำหนแรกแล้วรู้สึกตรงปลายมันเห็นชัดเจนแล้วจมูกเชิดสั้นเวลาถ่ายรูปตัองก้มหน้านิดหนึ่งเล
ลาถ่ยรูปแล้วสำคัญสุดอักเสบข้างในจมูกแสบมากจะมีเลือดแสบตรงรอยหมอเย็บซึ่งเมื่อกลับไปพบหมอหมอบอกไม่เป็นไรไม่เห็นมีอะไรไม่แก้ไม่ทำไรให้ค่ะหลังจากตัดไหมคือไม่ทำไรเพิ่ม้วเราก็ไม่ได้พอใจในทรงที่ได้ด้วยค่ะคิดว่านานไปคงดีขึ้นรอ4ปีก็ไม่ไหวแสบจมูกเวลาหน้าหนาวหรือมีน้ำหมูกค่ะคือแสบเฉพาะรูข้างขาว.
หมอศรันย์ตอนที่ไปปรึกษาก็บอกความต้องการไปแต่หมอก็ยืนยันที่จะทำในแบบหมอคือไมีแต่งปลายไม่ไม่ตะไบคือง่ายๆเลยเสิรมอย่างเดียวแล้วบอกจมูกเราเสริมอย่างัดียวพอสวยล่ะหมอจะทำให้สวยธรรมชาติพอแล้วก็นัดวันทำคือพอวันทำหมอไม่มีเวลาคุยเพราะลูกค้าเยอะคิวต่อคิวเลยค่ะคือหมอให้คำปรึกษาแล้วก็มาเสริมคือก็เห็นผลงานหมอเลยปล่อยให้หมอทำคิดว่าคงไม่สั้นไม่เหินเพราะได้บอกหมอหนูขอธรรมชาติไม่เชิดนะค่ะอยากต่อปลายหรือโอเพ่นก็ได้หมอบอกทำแค่เสริมก็พอแต่สุดท้ายคือเชิดสั้นไม่ชอบเลย1ปีกว่าก็คิดว่าถ้าจะสั้นเชิดกุดก็ขอไม่มีซิลิโคนแลัวกันยังจะดีกว่า เลยลองมาหาข้อมูลอีกหนค่ะ อธิบายยาวไปไหมค่ะ55
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 12:03:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย sizef เมื่อ 2014-4-7 15:40
หมอทนงศักดิ์

หมอชาติชาย

ค่ะตอนแรกสนจหมอทนงศักดิ์แต่อยู่ไกลแล้วหมอคิวเยอะเลยเปลี่ยนใจทำที่สมุทรปราการค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 12:03:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Akue เมื่อ 2014-4-7 08:33
ลองดูของหมอทนงศักดิ์ เอเชียคลินิกดีไหมค่ะ ...

ขอบคุณค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-6 14:27:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2014-4-8 11:46
คือจะบอกว่า ทำกับ2หมอ ไม่มีการแต่งปลาย ยัดซิลิเฉยๆ ซ ...

ใช่ค่ะเห็นด้วย กับคุณououค่ะ แต่บางคนอาจจะทำสวยก็ได้อย่างเคสเราคงแค่ยัดใส่ซิลิโคนอย่างเดียวไม่ได้แน่นอนเพราะฐานเดิมใหญ่บวกกับจมูกสั้นเนื้อตรงปายอาจจะยืดไม่ได้เยอะยิ่งไม่ตกแต่งไรให้ก็ยิ่งแล้วใหญ่ แต่บางท่านอาจจะทำแล้วสวยองประกอบต้องดีด้วย ยอมรับและผิดหวังะดิฉันก็หาหมอที่เค้าเข้าใจจริงว่าดิฉันต้องการไรและทำได้ไหมตอบโจท์เราได้ไหมเพราะที่เราไปทำเพื่อที่จะได้แก้ไขในสิ่งที่เราเห็นว่าบกพร่องอยู่ ส่วนหมอที่มีชื่อส่วนใหญ่หมอจะไม่ทำไรตามที่เราขอจะทำในแบบตนเองคิดเพราะมีประสบการณ์และก็ไม่มีเวลาคุยกับเราเราก็อาศัยเสี่ยงดวงเอา  ขอบคุณเจ้าของจขทที่มาเล่ามาแชร์และแนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-6 14:29:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2014-4-8 11:46
คือจะบอกว่า ทำกับ2หมอ ไม่มีการแต่งปลาย ยัดซิลิเฉยๆ ซ ...

ใช่ค่ะเห็นด้วย กับคุณououค่ะ แต่บางคนอาจจะทำสวยก็ได้อย่างเคสเราคงแค่ยัดใส่ซิลิโคนอย่างเดียวไม่ได้แน่นอนเพราะฐานเดิมใหญ่บวกกับจมูกสั้นเนื้อตรงปายอาจจะยืดไม่ได้เยอะยิ่งไม่ตกแต่งไรให้ก็ยิ่งแล้วใหญ่ แต่บางท่านอาจจะทำแล้วสวยองประกอบต้องดีด้วย ยอมรับและผิดหวังะดิฉันก็หาหมอที่เค้าเข้าใจจริงว่าดิฉันต้องการไรและทำได้ไหมตอบโจท์เราได้ไหมเพราะที่เราไปทำเพื่อที่จะได้แก้ไขในสิ่งที่เราเห็นว่าบกพร่องอยู่ ส่วนหมอที่มีชื่อส่วนใหญ่หมอจะไม่ทำไรตามที่เราขอจะทำในแบบตนเองคิดเพราะมีประสบการณ์และก็ไม่มีเวลาคุยกับเราเราก็อาศัยเสี่ยงดวงเอา  ขอบคุณเจ้าของจขทที่มาเล่ามาแชร์และแนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-6 14:29:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-6 14:29:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด

โพสต์ 2014-8-6 20:09:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไรค่ะ  ทำไรมั้งค่ะกับครั้งที่ 3  แกนตั๊กแตนรึปล่าวค่ะ  ซิลิโคนนิ่มแค่ไหนค่ะ
โพสต์ 2014-8-7 08:55:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย qoo.gib เมื่อ 2014-8-6 20:09
ราคาเท่าไรค่ะ  ทำไรมั้งค่ะกับครั้งที่ 3  แกนตั๊กแตนรึ ...

ตอบแทนนะคะ ซิลิทรงตั๊กแตนของหมอสัมพันธ์นิ่มมากๆค่ะ ไปจับมาแล้ว แต่ราคาคุณหมอเป็นคนประเมินค่ะ งานแก้ราคาค่อนข้างสูงค่ะ
โพสต์ 2014-8-7 08:57:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย phutsai เมื่อ 2014-8-6 14:29
ใช่ค่ะเห็นด้วย กับคุณououค่ะ แต่บางคนอาจจะทำสวยก็ได้ ...

เพื่อนก็แก้กับคุณหมอสัมพันธ์มาได้2อาทิตย์แล้วค่ะ ติดตามผลอยู่ค่ะ รอดู3เดือนค่ะ ว่าเป๊ะไม๊
โพสต์ 2014-8-20 16:54:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ หายดีหรือยังค่ะ มารีวิวให้ดูด้วยนะค่ะ เก็บข้อมูลอยู่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้