ดู: 11577|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตา2ชั้น แผลนูนๆ ช่วยแนะนำหน่อยทำไงดี เครียดๆๆๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nuchaa เมื่อ 2014-4-6 21:57

พอตัดไหมแล้วแผลมันนูน แล้วก้อแข็งๆๆ

ช่วยทีคัยมีอะไรดีแนะนำหน่อย พร้อมรับฟังค่ะ
เราแนะนำยาทำยี่ห้อ Mederma หลอดเล็ก 350บ. เราซื้อที่ยูเนี่ยลมอล แผลของเราแรกๆก็เหมือนจะนูนนะ ต้องทายาบ่อยๆค่ะ ทาไปเรื่อยๆ ทาเป็นปี ของเราจะสลับทากับ สกาเจล  ตัวแรกทาเสร็จแล้วจะคันมากกกกกกกก หลายๆคนบอกว่าถ้าแพ้จะคัน อยากเกามาก แต่ก็ทน ทาแรกๆแทบนอนไม่หลับมันคันมาก แต่พอผ่านไปซัก 3 อาทิตย์จะไม่คันแล้ว

หากแผลของคุณเกิน 1 ปีแล้วยังเป็นแบบนี้แสดงว่าต้องผ่าตัดออกแล้วค่ะ ทายาคงไม่หายแล้วหล่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุนค่ะ พุ้งนี้จะซื้อมาทาเลยค่ะ  โพสต์ 2014-4-16 21:05
ขอโทษนะคะทำจากที่ไหนคะ

แถวรังสิตค่ะ  โพสต์ 2014-4-6 22:42
แผลกว่าจะหายเปนปกติใช้เวลานานหลายเดือนค่ะ แต่แผลอันนี้นูนไม่ทราบว่าจะฉีดคีลอยด์ได้หรือเปล่าลองปรึกษาหมอที่ทำตาดูนะค่ะ ช่วงนี้ทายากันรอยแผลเป็นไปพลางก่อน

ขอบคุนค่ะ แอบเครียดมากค่ะ  โพสต์ 2014-4-6 22:42
อันนี้คือแผลคีลอย คงต้องตัดออกเย็บใหม่ ฉีดยาคงไม่ดีเท่าไรแผลเล็กและหนังตาบาง ไปให้หมอท่ทําดูค่ะน่าจะช่วยนะเพราะมันไม่หน้าดู
คุณหมอชื่ออะไรคะ...

เราไม่อยากดิสเครดิตของหมออ่ะ หมอจ.....ค์  โพสต์ 2014-4-7 09:43
เจล dermatrix ค่ะ เป็นเหมือนกัน หายสนิทใน 4 เดือน ทาเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ สบายจัยขึ้นมาเลย  โพสต์ 2014-4-7 10:07
ยาที่จะแนะนำน่ะ ใช้ scagel ค่ะ อันนี้คุณหมอหลายท่านแนะนำมาค่ะ ใช้ดีมากค่ะ

ขอบคุนค่ะ ไปซื้อมาทาแล้วค่ะ  โพสต์ 2014-4-7 21:52
แนะนำเป็นยี่ห้อ Scagel ให้นวดเบาๆ ตอนทานะคะ 2 เวลา เช้า-เย็น ค่ะ

ขอบคุนค่ะ ไปซื้อมาทาแล้วค่ะ  โพสต์ 2014-4-7 21:53
ให้ทางคลีนิครับผิดชอบเลย
ยิ่งใกล้วันที่เราทำ กลับยิ่งมีแต่กระทู้เคสหลุดหมออ่ะ T__T  มีคลีนิคไหนแนะนำเราบ้างค่ะ ไม่อยากเป็นเคสที่พลาดเลยค่ะ
อย่ารับประทานอาหาร พวก ถั่วต่างๆ ซีอิ้ว ไข่ ปู อาหารทะเล ข้าวเหนียว และของแสลง   พวกนี้ คือบางคนจะทานไปเกิดอาการเป็นคีลอยด์นะคะ   งดประมาณ 3 เดือน อ่ะคะ   เพราะพวกนี้ มันโปรตีนสูง เลยรีบมาซ่อมแซมรวดเร็วไป  จนแผลนูนอ่ะคะ

ขอบคุนค่ะ  โพสต์ 2014-4-7 21:55
ของเราก็เป็นทำกับหมอจำนงค์ที่เป็นเพราะไหมหลุดตอนนี้ไม่เป๋นรอยบุ๋มแต่แผลไม่ชัดมากคะ

ทางคลีนิคบอกว่ามันจะค่อยๆดีขี้นเอง เรากลัวมันจะไม่หายมาก เครียดสุดๆ  โพสต์ 2014-4-8 16:22
ของเราตรงแผลมันบุ๋มลงไป รอบแผลด้านบนมันดันนูนแล้วกัอแข็ง  โพสต์ 2014-4-8 16:21
หายไวๆคะ

ขอบคุนค่ะ  โพสต์ 2014-4-7 22:20
หายไวๆ นะค่ะ ของเราก้อเปนต้องไปซื้อมาทาบ้างล่ะ ทำมาจากที่เดียวกับเจ้าของกระทู้เลย

ลองดูเมดเมติก บายเมโกะ ดูนะค่ะ  โพสต์ 2014-4-10 21:23
ของเรารอดูให้ครบเดือนก่อนค่ะ ถ้าแผลไม่ดีขึ้นคงต้องแก้อ่ะค่ะ  โพสต์ 2014-4-10 21:22
กำลังดูๆ อยู่ค่ะ ตอนนี้เข็ดกับคลินิคนี้มาก กลัวไปหมดเลย  โพสต์ 2014-4-10 11:17
สู้ๆๆนะค่ะ หาที่ใหม่แก้ยังค่ะ  โพสต์ 2014-4-10 11:07
แต่น่าเครียดว่าคือชั้นตาไม่เท่ากัน ลืมตาไม่เหมือนเดิมเนี้ยซิ  โพสต์ 2014-4-10 09:52
เป็นเหมือนกันเลย กังวลมากๆ ทำมาได้ 17 วันแล้ว หวังในใจว่าทายาคงหาย

ขอดูแผลหน่อยค่ะ  โพสต์ 2014-4-13 22:31
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-13 22:29:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nongyung เมื่อ 2014-4-13 12:38
เป็นเหมือนกันเลย กังวลมากๆ ทำมาได้ 17 วันแล้ว หวังในใ ...

ทำมาพอๆกันค่ะ ตอนนี้ก้อทาแค่ยาลบรอยแผลเป็น คิดว่าจะหาคลีนิคฉีดยาลบริยแผลเป็นอยู่ค่ะ ไม่ไหวจิงๆรับไม่ได้ ทางคลีนิคบอกว่ามันจะดีขึ้นเรื่อยๆ รอให้ครบเดือนก่อนแล้วกลับไปให้หมอดูแผลค่ะ แต่เราคิดว่าคงรอไม่ไหวแน่
ยังไงก็มาอัพเดทให้ดูด้วยนะจร้าาา

ตอนนี้กัอทายาลบรอยแผลเป็น รอยแดงๆเริ่มจางลงแล้วค่ะ  โพสต์ 2014-4-14 18:56
ตอนนี้แผลเป็นยังไงบ้างคะ กังวล
จะไปทำกับหมอเดียวกันกำเจ้าของกระทู้เหมือนกัน
คิดหนักเลยค่ะ
ตอนผมทำก็เป็นแผลแบบนี้ครับ ตอนแรกก็กลัว ผ่านไปน่าจะประมาณห้าเดือน แทบจะไม่เห็นแผลเลยครับ ใจเย็นๆนะครับ มันใช้เวลาครับ

ผมทำที่ bb you clinic แบบเจาะจุดเดียว แผลเป็นแบบนี้เลยครับ นานแล้ว ผมจำระยะเวลาไม่ได้ แต่รู้สึกว่าหลายเดือนกว   โพสต์ 2014-4-22 10:35
ผมทำที่ bb you clinic แบบเจาะจุดเดียว แผลเป็นแบบนี้เลยครับ นานแล้ว ผมจำระยะเวลาไม่ได้ แต่รู้สึกว่าหลายเดือนกว   โพสต์ 2014-4-22 10:35
ใช้อะไรทามั้งมัยค่ะ  โพสต์ 2014-4-22 09:50
ต้นฉบับโพสต์โดย GAGAmonster เมื่อ 2014-4-22 03:49
ตอนผมทำก็เป็นแผลแบบนี้ครับ ตอนแรกก็กลัว ผ่านไปน่าจะ ...

ผมทำที่ bb you clinic แบบเจาะจุดเดียว แผลเป็นแบบนี้เลยครับ นานแล้ว ผมจำระยะเวลาไม่ได้ แต่รู้สึกว่าหลายเดือนกว่าจะหาย ตอนแรกนูนๆ สักพักก็หานนูนแต่ก็เป็นรายดำๆ เห็นเลยครับ แต่ตอนนี้ ถึงมองใกล้ๆ ก็ไม่มีใครรู้แผลมันแทบจะไม่เห็นเลย ผมไม่ได้ใช้อะไรทาเลยครับ ขอให้แผลหายเร็วๆ นะครับ อย่าเครียด เชื่อผมมันหายจริงๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย GAGAmonster เมื่อ 2014-4-22 03:49
ตอนผมทำก็เป็นแผลแบบนี้ครับ ตอนแรกก็กลัว ผ่านไปน่าจะ ...

ผมทำที่ bb you clinic แบบเจาะจุดเดียว แผลเป็นแบบนี้เลยครับ นานแล้ว ผมจำระยะเวลาไม่ได้ แต่รู้สึกว่าหลายเดือนกว่าจะหาย ตอนแรกนูนๆ สักพักก็หานนูนแต่ก็เป็นรายดำๆ เห็นเลยครับ แต่ตอนนี้ ถึงมองใกล้ๆ ก็ไม่มีใครรู้แผลมันแทบจะไม่เห็นเลย ผมไม่ได้ใช้อะไรทาเลยครับ ขอให้แผลหายเร็วๆ นะครับ อย่าเครียด เชื่อผมมันหายจริงๆ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้