ดู: 8225|ตอบกลับ: 64
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] กำลังใจให้คนทำศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pangpaparn เมื่อ 2014-4-5 22:29

สวัสดีเพื่อนๆชาวเว็บดั้งโด่งทุกคนนะครับ

นี่เป็นกระทู้แรกที่เข้ามาตั้ง จุดประสงค์เพื่อให้กำลังใจและให้ความรู้เล็กๆน้อยๆกับเพื่อนๆหลายคนที่ยังไม่มีแนวทางในการดูแลตัวเอง
สำหรับรูปภาพด้านบน หลายๆคนอ่าจเคยเห็นในเว็บ pantip เคยมีคนเอาไปลง ก็มีคนเข้ามาวิจารย์ข้อนข้างมาก ทั้งทางบวกและลบ นอกจากนั้นก็ยังมีหลายเพจนำไปลงแล้ววิเคราะห์กันว่าทำศัลยกรรมอะไรมาบ้าง วันนี้เลยตัดสินใจมาตั้งกระทู้บอกกันตรงนี้ที่แรกนะครับ

สำหรับภานี้เป็นภาพที่ยังไม่เคยทำอะไรเลย ตอนนั้นข้อนข้างอวบ หลังจากนั้นก็ผ่านการจัดฟันมา มีส่วนช่วยให้หน้าเรียวขึ้นเล็กน้อย
เคยมีความคิดที่จะผ่าตัดกรามแต่ปรึกษาคุณหมอแล้วคุณหมอไม่แนะนำเลยฉีดโบท็อกแทน

สิ่งที่ทำให้หน้าเปลี่ยนไปได้มากน่าจะเป็นจมูกและผิว เป็นสองอย่างที่ลองผิดลองถูกมากเยอะมาก จมูกที่เห็นได้ผ่านการเสริมซิลิโคนมาแล้ว 3 ครั้ง แต่ละครั้งทำกับคุณหมอที่เรียกได้ว่าแถวหน้าทั้งสามคน ครั้งแรกราคาเป็นหลักแสน แต่ก็ออกมาไม่ดี **เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าทำแพงไม่ได้ว่าดีเสมอไป สำหรับใครหลายๆคนที่กำลังตัดสินใจหาข้อมูลให้ดี อย่าคิดว่าหมอคนนี้ดังและแพงจะทำดี** คุณหมอบางคนมองออกว่าเราควรทำไปในทิศทางไหน บางคนก็ไม่ฟังเราคือตัดสินใจให้เราโดยที่เราแทบไม่ได้ออกความเห็น แต่สำหรับเคสสุดท้ายที่ทำมาแล้วคิดว่าจมูกโอเค พอใจ ก่อนทำได้ทำการคุยกับคุณหมออย่างละเอียด เรามีความเข้าใจที่ตรงกันว่าต้องการแบบนี้ แล้วคุณหมอก็จะบอกว่าทำได้เท่านี้นะๆ อาจไม่ร้อยเปอเซนต์ แต่ในเมื่อเรามีภาพที่เห็นตรงกันงานก็จะออกมาดี นอกจากการทำจมูกแล้วก็ยังมีการทำปากบาง เพราะปากเก่าเจอและหนา เวลาถ่ายรูปจะหน้าเหมือนหมูมาก การทำปากบางก็ใช้เวลานานพอสมควรกว่าแผลจะหายเป็นปกติ แต่ทำครังเดียวไม่ต้องแก้ถือว่าโชคดี คุณหมอฝีมือดีมากๆและคิวก็ยาวมากๆเช่นกัน^^ นอกเหนือจากการผ่าตัดก็มีการฉีดฟิลเลอร์เป็นบางจุด ที่เห็นความเปลี่ยนแปลงชัดที่สุดก็คือคาง ส่วนจุดที่บางคนอาจไม่สังเกตุก็คือแก้มและหน้าผาก เพราะหลังจากที่เราลดน้ำหนักก็ทำให้หน้าตอบจนดูแก่ อยากจะมีแก้มบ้างเลยไปเติม แต่การใช้สารเติมเต็มก็จะสลายไปใน6เดือน และมีราคาข้อนข้างสูง เพราะเราฉีดกับคุณหมอที่อยู่ในคลีนิคที่ถูกกฏหมาย แต่เพื่อความปลอดภัยและสบายใจก็ถือว่าคุ้ม : )

ส่วนเรื่องของผิวก็ลองมากเยอะไม่แพ้กัน เพราะเราไม่ได้ใช่ขาวตั้งแต่เกิด ตั้งแต่เรียนมัธยมก็มีความฝันว่าอยากจะขาวแบบดาราคนนั้นคนนี้ ทำให้ลองไปเรื่อย วิตามินตัวไหนที่เขาว่าดีก็ลองหมด แม้กระทั้งการฉีดที่เขาบอกว่าขาวชัวร์ๆก็ลองมาแล้ว แต่ละวิธีก็ให้ผลดีที่ต่างกัน วิตามินบางตัวขาวขึ้นจริงแต่มีส่วนผสมบางอย่างที่ไม่เหมาะกับผู้ชายอาจทำให้เป็นสิว บางตัวก็หน้ามันมาก การฉีดก็ให้ผลน้อยมากจนแทบไม่เห็นผล และที่สำคัญเรารู้สึกไม่ปลอดภัย หลายๆคนที่เคยฉีดแล้วอาจรู้สึกเหมือนกันว่าไม่เห็นจะขาวขึ้นเลย สำหรับคนที่ขาวได้เพราะการฉีดก็ยินดีด้วย แต่จากประสบการณ์ของตัวเองแล้วผ่านการลองมาเยอะ ก็มาจบกับการทานวิตามินของคุณหมอ อย่างน้อยที่สุดเราก๋็สบายใจว่าปลอดภัยแน่นอน และเห็นผล อา่จต้องใช้เวลาแต่เมื่อเราทานอย่างมีวินัยเราก็จะได้รับผลที่คุ้มค่า ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆนะครับ ต้องดูแลตัวเองทานวิตามินที่ปลอดภัยและเห็นผลจริง ต้องรู้ว่าเรากินอะไรส่วนประกอบแต่ละตัวคืออะไรช่วยในเรื่องอะไร ไม่ใช่แค่เขาบอกว่ากินแล้วขาวก็เลยกินตาม

หวังว่าข้อมูลที่ทิ้งไว้คงเป็นประโยชน์และเป็นกำลังใจกับหลายๆคน นี่เป็นแค่ความรู้เล็กๆน้อยๆที่มาจากประสบการณ์ตัวเอง
สรุปง่ายๆคือ ก่อนที่จะทำอะไร ควรศึกษาข้อมูลให้ดี และคำนึงถึงความปลอดภัยนะครับ ^^

คะแนน

6

ดูบันทึกคะแนน

พี่ใช้ครีมยี่ห้อไหนครับ แล้วมีวิธีดูแลผิวหน้ายังไง  หน้าพี่ใสมากๆเลย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-5 22:45:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gonepatoo เมื่อ 2014-4-5 22:41
หล่อมากครับ

ขอบคุณมากนะครับ ^^
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-5 22:46:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pangpaparn เมื่อ 2014-4-5 22:49
ต้นฉบับโพสต์โดย gonepatoo เมื่อ 2014-4-5 22:41
หล่อมากครับ

ขอบคุณมากครับ ^^
หล่อทั้งกายและใจจร ิิงๆ

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-5 22:49:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lillylilly เมื่อ 2014-4-5 22:47
หล่อทั้งกายและใจจร ิิงๆ

ขอบคุณคร้าบ คนสวย^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-5 22:51:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย phusit เมื่อ 2014-4-5 22:44
พี่ใช้ครีมยี่ห้อไหนครับ แล้วมีวิธีดูแลผิวหน้ายังไง  ...

พี่ผิวแพ้ง่ายครับเลยบำรุงอะไรมากไม่ได้ก็จะเน้นทาครีมกันแดดแล้วก็ทานวิตามินครับ ^^
โห เปลี่ยนไปเยอะมากกกก

อยากรู้ว่าทานวิตามินอะไรอ่ะคับ
ทำจมูกครั้งล่าสุดกับคุณหมอท่านไหนค่ะ ปลื้มมากๆ ทรงจมูกสวยมากค่ะ
อุ๊ต่ะ หล่อมากๆๆๆๆๆๆ ยังกะลูกครึ่งเลย ทำอะไร ที่ไหนมาบ้างบอกหน่อยได้มั้ยค่ะ แล้วผิวอ่ะ กินอะไรถึงใส่ขาว ขนาดนี้ หล่อเทพมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หล่อมากครับ
หล่อเลยครับ แต่ผมชอบจมูกมากๆครับ มันเปลี่ยนทรงไปเลยอ่ะคบ บอกได้มั้ยคับว่าทำกับหมออะไรคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
อยากทราบว่าทานวิตามินอะไรครับ
ทำจมุกที่ไหนคะ สวยมาก บอกหน่อยนะ
มาไกลจิงๆคะ เเต่หน้าดูสมส่วนจังคะ ทำยังไงผิวใสจังเรยคะ?
หล่อ ละลายย อิอิ
คนบางคนจริงแล้วเป็นคนที่โครงหน้าดีมากอยู่แล้ว เพียงแต่ตองลดน้ำหนัก คุณก็เช่นกันเพิ่มเติมนิดหน่อย ดูและผิวพรรณ แค่นี้ผมก็ว่าหล่อใช้ได้แล้วครับ
หล่อขึ้นมากมาย
กี้ดดดดดดดดดดดดด หล่อมาก!!
อยากทราบว่ากินวิตามินอะไร หมอไหนแนะนำค่ะ แล้วคลีนิคอะไรพอจะบอกได้ไหมคะ ?

คือแบบอยากขาวเหมือนกันค่ะ แต่ไม่กล้าฉีดหร๊อก กลัว !

#คือ แบบว่า เจ้าของกระทู้หล่อมาก เหมือนลูกครึ่งเลย ^^"
หล่อมากค่ะ กำลังจะคิดที่จะทำจมูกค่ะ ช่วยแนะนำคุณหมอให้หน่อยได้ไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
กรี๊ด........สลบเลยค่ะ
เดิมเป็นคนน่ารักอยู่แล้วนะ
ตอนนี้เหมือนลูกครึ่งจริงๆค่ะ
อยากหน้าใสแบบนี้บ้าง
อิจฉา!!!
ทำไมชอบเอารูปสมัยเด็กเปรียบเที่ยบรูปปัจจุบัน แต่ตอนเด็กก็มีเค้าหล่ออยู่นะ เพี่ยงแต่อ้วนและดำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้