ดู: 15548|ตอบกลับ: 93
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ป่ายทำตามาผ่านมา 4 วันแล้วยังไม่หายฟกช้ำ

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำตามาเมื่อวันที่ 28 จากวันนั้นถึงวัุนนี้ก็เป็นเวลาสี่วันแล้วแต่ตาก็ยังฟกช้ำอยู่เลยเหมือนคนโดนต่อยที่ตาเลย เพื่อนๆใครแนะนำที่ว่าควรทำอย่างไรจึงจะหายไว ประคบร้อนได้ไหม เพราะประคบเย็นไปเพียงสองวันแรก  ใครรู้ช่วยแนะนำที

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-7-1 13:05

ณ  จุดนี้ บอกได้คำเดียวว่า เด็กๆ

ของผม บวมอยู่ 10 วัน

วิธีแก้ ก็ ทายาลดบวม ยาแก้อักเสบ ทายาแก้ฟกช้ำ นอนหนุนหัวสูง และไม่พูดมากครับ
ยิ่งพูด ยิ่งกระเทือน

หรือดูในกระทู้ แฟนก้องก้ได้ครับ

กระทู้นี้

6 Things to do before you plastic surgery [มาเตรียมของก่อนขึ้นเขียงกัน]
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=566&extra=page%3D1

กระทู้คู่หมั้น
  การเตรียมตัวดูแลตัวเองก่อนและหลังทำจมูก
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=566&extra=page%3D1

กระทู้เพื่อนสนิท

การประคบเย็น/การประคบร้อน
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=442&extra=page%3D1

เจิดสุดๆ  ณ จุดนี้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-1 13:21:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากคะ
พี่ก้อปายทำมาค่ะ 27 ก่อนน้อง 1 วันอ่ะ ยางเป็นหมีอยู่เลยจ้าพี่ก็ประคบร้อนอยู่นะ กะลังเหลืองคาดว่าอีกมะนานคงหาย เอาใจช่วยจ้ะมาสวยพร้อมกัน คิคิ
เป็นกำลังใจขอให้หายไวๆ ทำตามคำแนะนำของกระทู้ข้างบน แล้วจะได้ออกมาดีนะ สู้ๆๆๆ
อยากเห็นจังเลยค่า ขอไห้หายไวๆนะคะ^^
เพิ่งสี่วันเองค่ะ เวลาหกล้มยังตั้งอาทิตย์กว่า กว่าจะหายบวมเลยค่ะ

อันนี้มันผ่าตัดก็ต้องใช้เวลาหน่อยค่ะ ใจเย็นๆ เน้อค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-2 00:46:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้รับหน้าตาตัวเองไม่ค่อยจะได้เลยหน้ากลัวมาก
ไม่รู้ว่าที่ยังเขียวระบมอยู่ิอาจเป็นเพราะว่าพอทำตาเสร็จวันอาทิตย์ วันจันทร์ก็ไปบวชชีพรามณ์สวดมนต์์ทั้งวันเลยและระยะการประคบเย็นน้ิอยมาก เพราะไปบวชไม่สามารถประคบเย็นได้ พอสึกวันพุูธไม่ได้ประคบเย็นเลยเพราะจากความรู้ที่ได้มาคือประคบเย็นแค่ 24 ชม.และเมื่อได้คำแนะนำจากเพื่อนๆในเวปนี้ก็เลยประคบร้อนไม่รู้ว่าถูกต้องไหม ถ้าหายยังไงจะอัพเดทมาเป็นระยะ

ตา.jpg (71.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

หน้าตาน่ารักจังเลยค่ะ ใจเย็นๆ เพิ่งมะกี่วันเองค่ะ
เดี๋ยวกะหายแล้ว แล้วมาลงรูปเพิ่มอีกนะค่ะ {:13_931:}
เจ้าของกระทู้น่ารักจังเยยอ่า

ชอบคนฟันแบบนี้อ่ะ  เวลามองแล้วมีเสน่ห์มากมาย

คนจัดฟัน ฟันสวยนะ แต่ไม่มีเสน่ห์ แต่คนฟันแบบนี้ เก๋คับ ชอบๆ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-2 11:08:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ต้องไปตัดไหมแลัวคะ เดี๋ยวจะมาอัพรูปให้ดูนะคะ เกลียดตัวเองจังเลยเมื่อคืนนอนคิดว่าอยากจะทำปากบางเฮ้ออาจจะได้เจ็บตัวเองแล้วแน่เลย...ขนาดเพิ่งกลับจากบวชกิเลสก็ยังไม่ลด....แง้ม...แง้ม
ก่อนทำก็ตาโตแล้วนะเนี้ย
อย่าลืมลงรูปให้ดูนะ
จขกท สวยจัง หายแล้ว
ต้องสวยมากแน่ๆ อิฉจาอีกแล้ว{:13_926:}
หน้าตาน่ารักมากๆๆเรยค่ะ
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-2 12:41:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนทำก็ตาโตแล้วนะเนี้ย
อย่าลืมลงรูปให้ดูนะ
จขกท สวยจัง หายแล้ว
ต้องสวยมากแน่ๆ อิฉจาอีกแล้ว{:13_926:} ...
ต้นฉบับโพสโดย kittynoey เมื่อ 2009-7-2 11:53

ืใช้เทคนิคการแต่งหน้าเข้าช่วยคะ ไม่ว่าจะเป็นการกรีดอายไลเนอร์ ที่ติดตาสองชั้น ขนตา and คอนเทคเลนส์ เดี๋ยวถ้าว่างจะลงรูปตอนยังไม่แต่งหน้าให้นะคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-2 13:03:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้เป็นรูปตอนยังม่ายทำจมูก  ถ่ายไว้ตอนเดือนก.พ ปีนี้ ทำจมูกตอนเดือน มี.ค ให้ทายดูว่าทำกับหมอคนไหน

P1301374.jpg (306.54 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-2 13:03:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ้ขออภัยรูปใหญ่มากมาย
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ดูแลตัวเองดี  ๆนะคับ
ดีคะ

ทำตะหมูกกะหมอไหนคะเนี๊ยะ

ไม่กล้าทายคะ กลัวไม่ถูก

แต่ขอบอกว่าสวยคะ จิงๆฝนว่าก่อนทำตาก้อสวยแร้วนะคะ

หายเร็วนะคะ

22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-2 19:58:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ทำกับคุณหมอเฉลิมคะ แต่ไม่อยากได้โด่งมากเลยบอกว่าขอแบบธรรมชาติคะ ส่วนตาก็คุณหมอเฉลิมเหมือนกันคะ
ขอรายละเอียดคุณหมอเฉลิมหน่อยได้ไหมคะอยู่แถวไหน เบอร์โทรด้วยนะคะ ราคาด้วยค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-2 20:29:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฟอร์จูนคลินิค
คลินิคศัลยกรรมเพื่อความงาม

นพ.เฉลิม สุพักตร์มนตรี

อว.ศัลยศาสตร์ตกแต่งและเสริมสร้างใบหน้า

เลขที่ 1 ศูนย์การค้าฟอร์จูนทาวน์ ห้องที่ 76 ชั้นใต้ดิน ถนนรัชดาภิเษก ห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10400

โทร. 026411862
มือถือ 0816588161
เปิด 11:00 - 20:00 น.
หยุดวันอาทิตย์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้